ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115

ความผิดของใครกันแน่

Darth Vader ได้เกิดขึ้นและนำหายนะมาสู่ Galaxy แห่งภาพยนตร์ Star Wars นั้นเป็นความผิดของใคร ?!!

ผิดที่ Qui Gon Jin
    เพราะว่าโยดาบอกแล้วว่าเด็กคนนี้จะนำมาซึ่งหายนะ แต่ไควกอนก็ดื้อรั้นจะนำมาด้วยและฝึกฝน

ผิดที่ Padme
    เพราะอนาคินผูกพันธ์กับแพดเม่ จึงไม่อยากสูญเสียแพดเม่ไป เพราะในวิธีแห่งเจได ความรักทำให้เกิดการติดยึด

ผิดที่แม่ Anakin
    เพราะการตายของแม่อนาคิน ทำให้อนาคินรับรู้ถึงด้านมืดของพลังเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่นั้นมา

ผิดที่ OB1
    เพราะ OB1 ตัดสินใจที่จะฝึก Anakin แต่ด้วยเนื่องจาก อายุใกล้กันเกินไป และปล่อยอนาคินทำตามใจตัวเองบ่อยๆ

ผิดที่ Palpatine ( Darth Sedious )
    เพราะ pyscho อนาคินและล่อลวงให้เขาเข้าสู่ด้านมืดแห่งพลังและกลายเป็น Sith ไปในที่สุด

ผิดที่ Darth Tyranus ( Count Duku )
    เพราะไม่ยอมฆ่าอนาคินแต่แรกที่ จีโอโนซิสต ทั้งๆที่ตัดมือไปแล้ว

ผิดที่ Mace Vindu
    เพราะลีลา ไม่ยอมลงมือ ฆ่า Sedious ทำให้ Anakin ช่วย Sedious ไว้ทันและตกสู่ด้านมืดแห่งพลังเต็มตัว

ผิดที่ Yoda
    เพราะเหมือนรู้อนาคตข้างหน้าแล้วว่าเด็กคนนี้จะนำมาซึ่งความไม่สงบ แต่ก็ปล่อยให้มันดำเนินไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    บอกคำเดียว ผิดที่ผู้กำกับ ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    ผิดที่ darth vader ครับเพราะ I Am Your Father

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ผิดที่ ยาน ปิดกั้น ยิง ยานที่ ไควกอน โอบีวัน และ เเพดเม่ อยู่จน ยานเสีย ทำให้ต้อง จอด ฉุกเฉิน บน ทาทูอีน แล้ว ไปเจอกับ อนาคิน เข้าครับ O O

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    ความผิด จอร์จ ลูคัส จบ 555555555+
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ผิดที่ Qui Gon Jin
    เพราะว่าโยดาบอกแล้วว่าเด็กคนนี้จะนำมาซึ่งหายนะ แต่ไควกอนก็ดื้อรั้นจะนำมาด้วยและฝึกฝน
    อาจารย์ไควกอนบอกว่าการพบของเราไม่ใช่อุบัติเหตุ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่เป็นพลังนำพา โทษไควกอนไม่ได้

ผิดที่ Padme
    เพราะอนาคินผูกพันธ์กับแพดเม่ จึงไม่อยากสูญเสียแพดเม่ไป เพราะในวิธีแห่งเจได ความรักทำให้เกิดการติดยึด
    อนาคินสัญญากับหลุมศพแม่ไว้ว่าจะไม่ล้มเหลวอีก แต่เพราะฝันเห็นอนาคต ทำให้อนาคินกลัวที่จะเสียแพดเม่ไป จึงทำทุกอย่างเพื่อหาทางให้อยู่รอด แต่ผลกลับกลายเป็นตรงกันข้าม

ผิดที่แม่ Anakin
    เพราะการตายของแม่อนาคิน ทำให้อนาคินรับรู้ถึงด้านมืดของพลังเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่นั้นมา
    เอ่อ แม่ตายนี่ แม่ผิดหรอครับ ไม่ไปโทษพวกทัสเคนอะที่จับไป

ผิดที่ OB1
    เพราะ OB1 ตัดสินใจที่จะฝึก Anakin แต่ด้วยเนื่องจาก อายุใกล้กันเกินไป และปล่อยอนาคินทำตามใจตัวเองบ่อยๆ
    คำขอสุดท้ายของไควกอนโอบิวันจะกล้าปฏิเสธหรอครับ แต่ถ้าไม่มีอนาคินก็ไม่รู้โอบิวันจะเป็นยังไงจะมีชีวิตยืนยาวแค่ไหนนะครับ

ผิดที่ Palpatine ( Darth Sedious )
    เพราะ pyscho อนาคินและล่อลวงให้เขาเข้าสู่ด้านมืดแห่งพลังและกลายเป็น Sith ไปในที่สุด
    มันเป็นเรื่องธรรมดามากๆจะทำการใหญ่ต้องสรรหาคนเก่งกล้า นี่เป็นวิธีสากลที่ใครๆก็ทำกัน

ผิดที่ Darth Tyranus ( Count Duku )
    เพราะไม่ยอมฆ่าอนาคินแต่แรกที่ จีโอโนซิสต ทั้งๆที่ตัดมือไปแล้ว
    โยดามาก่อน

ผิดที่ Mace Vindu
    เพราะลีลา ไม่ยอมลงมือ ฆ่า Sedious ทำให้ Anakin ช่วย Sedious ไว้ทันและตกสู่ด้านมืดแห่งพลังเต็มตัว
    ก็กำลังจะฆ่า โดนตัดมือก่อน ตามด้วยสายฟ้า แล้วคนที่ขวางก็อนาคินจะโทษวินดูคงไม่ได้ แต่ตอนนี้อนาคินกลัวเสียแพดเม่มากๆถึงขนาดขวางวินดูช่วยพัลพาทีน ทั้งๆที่เป็นคนไม่แจ้งเอว่าพัลพาทีนคือซิธลอร์ด แต่ผลออกมาตรงข้าม สิ่งที่อนาคินทำ ทำให้แพดเม่ต้องตาย

ผิดที่ Yoda
    เพราะเหมือนรู้อนาคตข้างหน้าแล้วว่าเด็กคนนี้จะนำมาซึ่งความไม่สงบ แต่ก็ปล่อยให้มันดำเนินไป
    โยดาอาจจะแค่เดาเท่านั้นว่าเด็กคือปัญหา แต่ผมว่าคงมองไม่เห็นหรอกครับ ถ้าเห็นอนาคตได้ก็ไม่มีทางปล่อยให้ฝึกหรอกครับ

สรุปสั้นๆ ทุกอย่างถูกกำหนดให้เกิดขึ้นแล้ว อนาคินจะเป็นผู้นำสมดุลย์มาสู่พลัง ในจักรวาลสตาร์วอร์ยากจะหลีกหนีชะตากรรมตัวเองได้พ้น
    ผมคิดว่าคนที่นำปัญหามาคืออนาคินเองมากกว่า ทุกๆเรื่องเกี่ยวกับอนาคินทั้งสิ้น
    แต่ถ้าไม่มีอนาคิน
    ใครจะช่วยไควกอนจากนาบู
    แล้วเหตุการณ์อื่นๆต่อมาที่อนาคินมาในฐาระวีรบุรุษ จะเป็นยังไงถ้าไม่มีอนาคิน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ไม่มีใครผิดหรอกครับ เพราะสุดท้ายอนาคินคือผู้คืนสมดุลให้กับจักรวาลตามที่ Yoda เคยพูดไว้ และกว่าที่อนาคินจะกลายเป็น Darth Vader เค้าก็มีความสำคัญและมีผลงานมากในช่วงสงครามโคลน

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าไม่มีแอนนาคิน ลุคก็ไม่เกิด และไม่มีใครกอบกู้จักรวาล

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผิดที่ ไม่ยอม ฆ่าซิธ ลอร์ด ในตอนนั้นเลยเข้าสู่ความมืดเต็มตัว แล้วล้ม Jedi ทั้งวิหาร (Jeditemple )

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีแอนนาคิน ลุคก็ไม่เกิด และไม่มีใครกอบกู้จักรวาล
    ถ้ามีอนาคิน ก็จะมีดาร์เวเดอร์ ที่ทำให้ ลุคต้อง กอบกู้จักรวาล ไม่มีเลยจะดีกว่า ไง
    (5555)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อนาคินนำความสมดุลมาสู่จักรวาล ทำให้เหลือ เจได 2 คน ซิท 2 คน

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผิดที่ R2DR2!!!!////Me เผ่น!!!!

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DORAEMONBOY อ่านกระทู้
    อนาคินนำความสมดุลมาสู่จักรวาล ทำให้เหลือ เจได 2 คน ซิท 2 คน
    มีใครมั้งหรอครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผิดที่ Darth Vader เหตุผลไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    มีใครมั้งหรอครับ
    Jedi : Yoda , Luke Skywalker

Sith : Sith Load , Darth Vader
    ความทุกข์ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันอยู่คู่กับความสุข
    ถ้าหากไม่ปล่อยวางความทุกข์ก็ไม่สามารถแบกรับความสุขได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    บอกคำเดียว ผิดที่ผู้กำกับ ครับ
    ตามนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    ตามความเห็นผม ผิดที่อนาคินครับ ทำตัวเป็นเด็กไม่โต ไม่เข้าใจอะไรง่ายๆ ซึ่งมันก็ดูผิดๆไป เพราะเขาเกิดในครอบครัวที่ยากจน ควรจะเป็นเด็กอ่อนน้อมถ่อมตนต่อผู้ให้โอกาสไม่ใช่เอาแต่ใจตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผิดที่ผู้กำกับ มั้ง

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ตอน sith lord สู้กับ วินดู sith lord แกล้งแพ้ ตอนอนาคินมาเห็นพอดีนะครับ

เพื่อให้อนาคินเข้าด้านมืด

อนาคินนำสมดุลมาสู้พลังนะไม่ใช่หายนะ เหมือนตอนที่ อนาคินแพ้แล้ว ob1 ตอนท้าย

ความสมดุลต้องแลกมาด้วยความเสียสละ

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    ผิดที่ กระทู้ ครับ 555+

ล้อเล่นครับ

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    Blog Entries
    4
    โยดา ครับ รู้แล้วก็ไม่ทำ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่มีใครผิดครับ เพราะถ้าไม่มีเขา ก็ไม่มีหนังเรื่องนี้ให้เราได้ดูกัน แล้วก็จะไม่มีกระทุ้นี้

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผิดที่โอบีวัน มิงไม่ฆ่ามันที่มุสตาฟาละวะ 55555+ ดูสิ..ปล่อยไปแล้วเป็นไง - -
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด