ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ขอวิธีการเปนกองกลางหน่อยครับ ขอสูตรการฝึกด้วยครับ

เอาเจ๋งเจ๋งเลยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    มันก็ไม่มีไรมากนะ ถ้าเป็นตัวรุก ก็ คอมเติมให้กองหน้า ตัวรับ ก็ ลงหลังหน่อย นอกนั้น ก็ ความสามารถเฉพาะตัวนะ แย่งบอล เลี้ยง ยิง อะไรพวกนั้น ต้องไปหาฝึกเอง
    ปล. ตอนนี้เล่นกองหลังอยู่ แต่ละนัดเจ็บปวดมากกก
    Avenged Sevenfold

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    กองกลาง ให้ฝึกอ่านเกมส์ครับ อ่านเกมส์ให้ขาดว่ามันจะไปทางไหน และตามสเต็บกองหน้าให้ทันว่าเขาจะเล่นชิ่งกับเรา หรือเขาจะไปเอง

ส่วนฝึกก็ ฝึกส่งให้แม่น เล่นลูกสูงให้พอคล่อง ยิงไกลให้ดีดี โยนบอลแม่นๆ ตัดบอลให้ขาด เท่านี้ล่ะมั้งครับ ผมเล่นสลับ นายประตู - กองกลาง สองตำแหน่ง ฮี่ๆๆ

Ps ผมเล่นกลางรุก กับ กลางรับ นะครับ ผมใช้แบบข้างต้น ไป ถ้ากลางรุก ฝึกอ่านเกมให้เยอะๆ เล่นให้ทันเพื่อนกองหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 14th August 2011 เมื่อ 22:31

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อยู่ตรงกลาง ครับ

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    กองกลางตำแหน่งไหนละครับ ? ...

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ฮาาา กองกลางหรอครับ

จะไปอยากอะไร ก็ยืนอยู่แค่ตรงกลางไง เป็นตัวเชื่อม บอลจากหลังไปสู่ หน้า

หรือว่า ผ่อนเกมส์ จากหน้าไปสู่หลัง ถ้าตั้งรับก็ พยายามอย่าให้บอลไปถึงกองหลัง

หรือ ไม่ก็หาตำแหน่งที่คิดว่าดีทึ่สุดยืนไว้ แล้ว รอบอลโต้กลับ

การฝึก ก็ฝีกซ้อมไปเหอะครับ ถ้าเล่นกับ โรงเรียนโค๊ช หรือ อาจารย์ เขาก็จะสอนระบบเอง

เพราะ กองกลางนั้น ระบบต้องสุดยอดที่สุดในทีมอยู่แล้ว หากเล่นไม่ได้ตามระบบของทีม ตำแหน่งอื่นก็เสียหมดแหล่ะครับท่าน
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    วิ่ง ไล่ จ่าย ยิง

ที่สำคัญ กัดไม่ปล่อย และ เข้าบอลให้หนัก

ซ้อมหนักกว่าตำแหน่งอื่นซัก 2-3เท่า (ถ้าอยากเจ๋งจริงนะ)

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมชอบ กลางรุก แต่เพื่อน ๆ ชอบดันไปอยู่หน้า (ซะงั้น)

อยากลองเล่น 11 คนจังเลย ปกติเล่นแต่ หนามเล็ก 5 คน

ปล.เล่นกลางต้อง อึด ครับ วิ่งขึ้นวิ่งลง จ่ายบอก เปิดบอล ต้อง แม่นมาก ๆ ความเร็วกับความแข็งต้องมี
    ยิงไกล ก็ต้องแม่น + ความแรง ทิศทาง ต้อง ดีหมดไม่งั้น ก็แย่
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    กลางรุกผมไม่เป็น จ่ายบอลแย่ ยิงไกลได้แต่น้ำหนัก ทิศทางไม่ได้ แต่ท่ากลางรับเหมือนผมไม่ได้มาเล่นบอลมากกว่า เวลาเจอคู่ต่อสู้ผมมีหน้าที่เบียดแย่งบอลแล้วจ่ายให้เพื่อน มีหน้าที่แค่นี้(ผมได้ส่วนสูงกับความใหญ่ อ้วนนิดๆ) ปกติผมเล่น กลางรับกับหลัง แล้วคุณ จขกท.ตัวเล็กตัวใหญ่ครับ ถ้าตัวเล็กเล่นริมเส้น ถ้าตัวสมส่วนพอดีให้เล่นกลางรุก(กลางสูงนั้นแหละ)แต่ถ้าตัวใหญ่ๆ กลางรับไปเลย ผมเล่นเหมือนมายืนบัง+เบียด+เสียบ แค่นี้ไม่มีไรมากทำให้บอลกับคู่แข่งอยู่ห่างประตูให้มากที่สุด