ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Help Me

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Sony Music Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

Exclamation Help Me

คืิอ หลังจากผม ล้างเครื่องใหม่ๆ ก่อนหน้านั้นใช้ Win 7 Untimate แล้ว ลง Truefaster V.1 อ่ะครับ พอลงไดว์เวอร์หมดแล้ว พอจะเปิด วิดิโอ Full HD 1080 มันกระตุกง่าาาาาาาาา ช่วยบอกหน่อยรับ ว่ามันเกิดจากอะไร แก้ยังไง ขอบคุณครับ

สเปกเครื่องนะคร๊าาาบ
    Intel Core 2Duo E7200 2.53 GHz
    Ram 2GB DDRII 1066 MHz
    Nvidia GT 220 1GB

เป็นไปไได้บอกหน่อยนะคร๊าาาบ เครื่องผมเล่นอะไรได้บ้าง

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ต้องถามก่อนว่าสาเหตุที่เปลี่ยนมาใช้ TrueFast นั้นก็เพราะคุณใช้ Win 7 แล้วมันช้าไม่ทันใจใช่มั๊ย
    ผมว่าการ์ดจอก็ผ่านนะครับ ปัญหาน่าจะอยู่ที่แรม ลองหาแรมใส่เพิ่มอีกสัก 2G.ดูนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Sony Music Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ใช่ครับ มันกินแรม ตั้ง 1 GB ตอนเปิดเครื่องๆ เดี๋ยวผมจะลอง อัพ แรมดูนะคร๊าบ ขอบคุณที่แนะนำครับผม

แต่ถ้าไม่ได้ คงต้องเคลีย กับ วินโดว์แว๊ววว

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อาจจะเป็นที่โปรแกรมดูหนังครับ การตั้งค่าไม่เหมาะกับหนัง full HD เลยทำให้กระตุกได้ครับ
    ลองหาโปรแกรม daum potolayer มาใช้ดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    เพิ่มแรมอีก 2g แล้วลง win7 เหมือนเดิมน่าจะดีกว่าครับ ลง64bit ก้อได้ครับ
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5