ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651

เมื่อถึงวันนั้น แล้วพวกเจ้าจะรู้ซึ้ง...ว่าชีวิตหลังมัธยมเป็นยังไง

ต่อจากนี้...ไม่มีแล้ว... ผมทรงนักเรียน
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... ไหว้พระหน้าประตู
    ต่อจากนี้...ไม่มีแล้ว... เก้าอี้ตัวที่เรานั่งประจำ
    ต่อจากนี้...ไม่มีแล้ว... ห้องเรียนที่แสนจะอบอุ่น

ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เดินเปลี่ยนคาบไป 20 นาที
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... ห้องน้ำที่ให้เราเถลไกล
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... คำพูดที่ว่า นักเรียนทำความเคารพ
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เสียงหมดคาบ ตึ๊งตึ่งตึงตึ่ง ตึ่งตึงตึ๊งตึ่ง
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อนที่นั่งลอกการบ้านเป็นเพื่อนเรา

ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่คอยพูดคุยกับเรา เวลาเหงา
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่กล่าวคำว่า โชคดี ก่อนกลับบ้าน
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่ช่วยแก้ตัวเวลามีปัญหา
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่ไปกินข้าวด้วยกันตอนกลางวัน
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่คอยแย่งกับข้าวเรากิน

ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่นั่งเฮฮากันตอนว่าง จนขึ้นเรียนสาย
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่นั่งกินข้าวโต๊ะประจำ
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่คอยห่วงใยดูแลเราเสมอ
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่คอยตลก... เฮฮา... หัวเราะ... ไปกับเรา
    ต่อจากนี้...ไม่เจอแล้ว... เพื่อน.. ที่ให้อภัยเราได้ทุกเรื่อง

แต่ ต่อจากนี้...จะมี... เพื่อน... ที่ต้องจากกัน... ไปตามความฝันของตนเอง
    ต่อจากนี้...จะมี... เพื่อน... ที่ต้องห่างไกล... กันนับสิบนับร้อยกิโล
    ต่อจากนี้...จะมี... เพื่อน... ที่มีชีวิต... อนาคต... ตามที่ทุกคนเลือก

ต่อจากนี้...อนาคตข้างหน้า... เพื่อน... จะเรียนจบตามที่ใจหวัง
    ต่อจากนี้...อนาคตข้างหน้า... เพื่อน... จะทำงาน หาเงิน แบ่งเบาภาระพ่อแม่
    ต่อจากนี้...อนาคตข้างหน้า... เพื่อน... จะมีคู่ชีวิต ครอบครัวที่สมบูรณ์

ต่อจากนี้...เพื่อน... จะคิดถึงกัน... จะติดต่อกัน... ไม่ว่าจะนานแค่ไหน
    ต่อจากนี้...เพื่อน... จะอยู่ในใจ... และในความทรงจำ... ของพวกเราเสมอ...

นี่แหละความสุขที่ได้จากผมเกรียนๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    รู้มั้ยคุณพาผมเศร้า ปีนี้ปีสุดท้ายแล้วเพื่อนเอย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    Blog Entries
    1
    ผมผ่านช่วงมัธยมมาแล้ว แล้วก็ไปเรียน ปวช.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ่านเรื่องแบบนี้อยาก จะร้องไห้อีก 2 ปีเอง ไม่อยากจากกันเลยอ่ะ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เวลาอยู่ในรั้วโรงเรียน เสือกคิดอยากเรียนมหาลัย สบาย ไม่ต้องเรียนทั้งวัน อิสระฮาตะ

เวลาอยู่ในรั้วมหาลัย เสือกคิดถึงเพื่อน ครู โรงเรียน วันวาน...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ไม่มีแล้วบุหรี่ของเพื่อน เอ้ย ปากกาๆ !

On Da EastSide Of Da LBC

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เราม.5 แล้ว อีกไม่นานก็จะจากชีวิตมัธยมไปแล้ว -*- เห็นโพสนี้แล้วอยากขอบคุณ จขกท จากใจเลย

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ่านไปคิดย้อนไปแล้วรู้สึกเสียดายเหลือเกิน...
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมขอบอกไว้เลยครับว่า ... ชีวิตช่วงมัธยมมันเป็นอะไรที่หาไม่ได้อีกแล้ว

ทั้งความรู้สึก ความผูกพัน มันหาไม่ได้เลยในรั้วมหาวิทยาลัยจนถึงวัยทำงาน มันไม่มีอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เรามาซ้ำขั้นกันเถอะ

ล้อเล่นครับ ผมก็จบมา 2 ปีละ แอบเศร้านิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    โอ้ว มันช่างลืมยากจริงๆ อ่านแล้ว ทำให้ บรรยากาศรอบตัว มันดู จืดๆ ไปเลย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ชีวิตใวรุ่นผมจืดชืดมากเลยขอบอก เพิ่งจะมาเฮฮากันก็ตอนปีสุดท้ายนี่หละ T-T

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    แหม่ อ่านละเศร้านะเนี่ย ใจหายเลยนะ เราก็ม.6แล้ว อีกไม่นานก็ก้าวไปในรั้วมหาวิทยาลัยละ เฮ้อออ ..

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ขี้นมหาลัยมาจะอีกอารมณ์ครับ ต้องขยันขึ้นกันแล้วนะ ^^

ผมจะจบต้นปีหน้าละ >< ลาทีมหาลัย 4ปีที่โคตรจะโหดกว่าช่วงมัธยม
    Because I ..... Love you

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cruzercruz อ่านกระทู้
    ขี้นมหาลัยมาจะอีกอารมณ์ครับ ต้องขยันขึ้นกันแล้วนะ ^^

ผมจะจบต้นปีหน้าละ >< ลาทีมหาลัย 4ปีที่โคตรจะโหดกว่าช่วงมัธยม
    ใช่แล้วครับ แต่ผมก็จะจบเดือนนี้ล่ะ เพราะออกฝึกงานช่วงปิดเทอม เลยจะจบ3ปีครึ่ง
    อาทิตย์หน้าก็จะสอบโปรเจค ถ้าโปรเจคจบสอบผ่าน เหมือนเอาภูเขาออกจากอกเลย
    แต่ใจจริงยังไม่อยากจะจบเลย ยังอยากใช้ชีวิตในรั้วมหาลัยต่อ
    ผมขอพูดได้เลยว่า ชีวิตช่วงมัธยม คือช่วงที่น่าจดจำที่สุด ชีวิตมหาลัย คือช่วงที่สนุกที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    คนที่อยู่ปริญญาเอก เค้าคงไม่มาตามพิมพ์ คีย์บอด ตามจองล้างจองผลาญคนอื่นหรอกครับ ไม่เอาเวลาไปตั้งใจเรียนหล่ะครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ช่วงม.ปลายเป็นช่วงที่สนุกที่สุดช่วงนึงของชีวิตเลย ใช้ให้มันคุ้มและอย่าลืมตั้งใจเรียนเพื่ออนาคตละ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    จะจบม.6แล้ว ยังไม่ได้ชำระแค้นรร.เลย

รอเทอม2ก่อนเถอะ - -+++++++++++++++++

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    รั้ว มัธยม เปรียบเสมือนรั้วมิตรภาพและความผูกพัน แต่รั้วมหาลัย เปรียบเสมือนรั้วอาชีพและความทรงจำ สี จาง...

L o V e You

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    เศร้าอ่ะ.....จบมาแล้ว บายเนียร์........ปัจฉิม งานเลี้ยงจบ ไม่ได้ร่วมสักอย่าง นี้ก็ มหาลัย ปาไป ปี2 แล้ว ปิดเทอมผมจะกลับไป หาอดีต รวมทั้งแฟนเก่าด้วยเจ็บบบ

เอาแล้วใจปัญหาหัวใจ ตาม มา เจอกันในบอร์ด ปัญหาหัวใจครับบ ToT

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมเรียน ปวช. ไม่เป็นไร ไม่กลัว

/me เผ่น

ปล. ล้อเล่นนะครับ จบปวช.มัธยมปลายก็เหมือนกันนั้นแหละ
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผมเหลืออีก ปีครึ่ง = =
    ชีวิตมหาปะลัย เห้ย มหาลัย มันช่าง ลำบากเหลือเกิน

เเต่มันเหมือน เปิดโลกกว้าง จะเรียน ก็เรียน จะเล่นก็เล่น
    ไม่มีคนมาคอยบังคับ เเต่ที่สำคัญ เงินที่พ่อเเม่ส่งมาให้ อย่าลืมว่า เป็น
    เหงื่อที่ท่าน ทนทำงานหนักมาเพื่อ พวกเรา <ยกเว้นพวก คนรวย หายใจเข้า เป็นเงิน หายใจออก เป็นเงิน>

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมรู้สึกตัวนานเเล้ว เเละอยากกลับไปอีกครั้งตอนที่ยังเป็นเด็ก

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ผมอ่านคนแล้ว น้ำตาจะไหล จะจบ ม. 3 แล้วแยกย้าย ไปเรียนตามความฝันของตัวเองกันหมดเศร้า ปีสุดท้ายเหมือนกัน ผมจะไปต่อสายอาชีพ

แต่มันมีไอ่ตัว ตัวนึง ทำ อารมณ์คนในนี้ เสียฟิวส์หมด เลย จริงไหม?
    SUCK JKG !!!!

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    พึ่งจบม.6มาหมาดๆตอนนี้เรียนปี1อ่านแล้วน้ำตาจะไหล