ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    379
    ได้รับคำขอบคุณ: 683

[PC]AGE OF EMPIRE III[MEDIAFIRE/ENGLISH/2009/RTS/FULL - 1.8GB]มหาสงครามแห่งอาณานิคม

AGE OF EMPIRE III

FULL 1.8 GB

มหาสงครามแห่งอาณานิคม

SCREENSHOTS
    Credits:GAMESPOT

VIDEO TRAILER
    Credits:Youtube

GAME INFO & SYSTEM REQUIREMENT

“Age of Empires III” เป็นเกม RTS ในแบบย้อนประวัติศาสตร์นับตั้งแต่ สมัยผู้คนยังเร่ร่อนหาที่อยู่อาศัย ยุคล่าอาณานิคม ยุคปฏิวัติอุสาหกรรม ไปจนถึงยุคจักรวรรดินิยม แต่จะไม่ข้ามกาลมาเวลา มาจนถึงปัจจุบันและอนาคตแน่นอน หากคุณเล่นในโหมด Skirmish จะมีให้เลือกยุคที่จะเริ่มเล่นด้วยกัน 8 ยุค ยุคสุดท้ายเป็นยุคที่สร้างความมัน ในการต่อสู้ได้ค่อนข้างถึงใจ เนื่องจากมียูนิตเจ๋งๆที่คุณสามารถสร้างได้ คุณจะเห็นขบวนรถไฟเคลื่อนตัว ส่งทรัพยากรหลักที่คุณเลือกหมายปองได้ อาทิ เงินทอง ,ไม้ และอาหาร หรือแม้แต่ป้อมปืนขนาดยักษ์ (Fort) ที่คุณสามารถสร้างยูนิตทางทหาร ได้ทั้งหมดในหนึ่งเดียว ส่วนชนชาติที่มีให้เลือกเล่นมีอยู่ด้วยกัน 8 ชาติ ได้แก่ สเปน ,อังกฤษ ,ฝรั่งเศส ,โปรตุเกส ,ฮอลแลนด์ ,รัสเซีย ,เยอรมนีและตุรกี แต่ละชาติจะมีจุดเด่นต่างกันด้วย ในการสร้างยูนิต

เครดิต: http://www.bangkok-pcgame.com

SYSTEM REQUIREMENT

1.4 GHz Processor
    256 MB RAM
    2 GB Hard Disk Space
    64 MB Video Card with support for transformation and lighting
    CD-ROM Drive

DOWNLOAD CLIENT
    Credits:Horizon27@jokergameth.com

PASSWORD

เอาไว้คลาย.rar ครับ

horizon27@jokergameth.com
    ชอบก็อย่าลืมกด ให้ผมด้วยนะครับ

Age of Empires III: The Asian Dynasties

SCREENSHOTS
    Credits: gamespot

GAME INFO & SYSTEM REQUIREMENT

Age of Empires III: The Asian Dynasties ในเนื้อเรื่องของ ของภาคนี้จะโฟกัสไปที่ประวัติศาสตร์ของชาติเอเชียที่ยิ่งใหญ่ 3 ชาติด้วยกัน ได้แก่ญี่ปุ่น อินเดีย และจีน

-โหมด Campaign มีชื่อตอนว่า The Slow March of Death เป็นเรื่องการต่อสู้ในญี่ปุ่นสมัยที่โชกุน IeyasuTokugawa โตกุกาว่า อิเอยาสึ ขึ้นครองอำนาจ และได้ทำสงครามกับ Hideyoshi Toyotomi ฮิเดโยชิ โทโยโทมิ เพื่อหวังจะครอบครองดินแดนให้เป็นปึกแผ่น โดยผู้เล่นจะได้รับบทเป็นแม่ทัพ Kichirou คิจิโร่ สังกัดกองกำลังของโตกุกาว่าซึ่งเราจะได้รับมอบหมายหน้าที่ให้บุกโจมตี ยึดปราสาทโอซาก้า โดยมีกองทัพของไดเมียว Mototada Torii โมโตทาดะ โทริอิ ช่วยเหลือในการโจมตีด้วยอีกกองทัพหนึ่ง ในฉากการเล่นนั้น ตัวผู้เล่นที่เป็นฝ่ายคิจิโร่สังกัดกองกำลังของโตกุกาว่าตั้งทัพอยู่ด้านนอกเพื่อจะเตรียมบุกเข้าโจมตีปราสาทโอซาก้าของ ฮิเดโยชิ โทโยโทมิ ที่ทำการป้องกันปราสาทอย่างหนาแน่น

-โหมด Skirmish จะมีฉากสองฉากให้เลือกเล่น คือฉากประเทศญี่ปุ่นและประเทศอังกฤษ ไว้สำหรับเล่น Lan กับเพื่อนๆหลายคน หรือไว้ฝึกฝีมือกับ AI โหมดนี้เราสามารถตั้งค่าและตำแหน่งของกองทัพได้อย่างอิสระ

Microsoft Windows XP PC with 1.4 Ghz equivalent or higher
    256 MB of system RAM
    2.0 GB available hard disk space
    64 MB video card

DOWNLOAD CLIENT
    Credits:Horizon27@jokergameth.com

PASSWORD

และ...ภาคสุดท้ายที่ทุกคนรอคอย(รอมานานร่วมเดือน )

AGE OF EMPIRE III: THE WARCHIEFS

SCREENSHOTS
    Credits:IGN.com

Age of Empires ชื่อนี้คอเกมแนววางแผนคงรู้จักกันเป็นอย่างดี ถึงคุณภาพของเกมส์ที่จัดว่าดีที่สุดเกมส์นึงเลยก็ว่าได้ มาจนถึงภาคที่3 เกมส์เปลี่ยนมาใช้ระบบ3มิติอย่างเต็มรูปแบบ เกมส์ก็ยังคงน่าประทับใจเหมือนเคย และมาจนถึงตอนนี้ เกมส์ก็ได้ออกภาคเสริมมาให้เราคอเกมส์วางแผนทั้งหลายได้เล่นกันอีกแล้ว ภาคนี้มีชื่อว่า The WarChiefs มีอะไรใหม่ๆมาให้เล่นกันอยู่พอสมควร อย่างแรกเลยคืนชนเผ่าใหม่ๆ เช่นเผ่าอินเดียนแดง เผ่ามายา ให้เราได้เล่นกัน และภาคนี้เรายังสามารถที่จะฝึกสัตว์ที่อยู่ในป่ามาเป็นพวกเอาไว้สอดแนมได้ อีกด้วย ต้องติดตั้งเกม Age of Empires III ภาคหลักก่อน

MINIMUM SYSTEM REQUIREMENT

CPU 1.4 GHz
    RAM 256 MB
    VGA CARD 64 MB

DOWNLOAD GAME

กำลังอัพครับ

PART01 PART02 PART03 PART04
    PASSWORD

อย่าลืมกด ให้ผมด้วยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VKneverdie อ่านกระทู้
    มายืนยัน ว่าเล่นได้ 100% ครับ ไว้ว่างๆจะมาตามเก็บภาคเสริมด้วย ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันสิ่งดีๆครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ royalblue อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ยืนยันครับ สนุกๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ marujo อ่านกระทู้
    ภาคหลัก เล่นได้ 100000000% ครับ

เดี่ยวโหลดภาคเสริมแล้วมายืนยันอีกครับ !
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gtabigbang อ่านกระทู้
    เล่นได้ 1000000000% ครับทั้งหลักทั้งเสริม ไฟล์ไม่เสีย แต่ขออีกภาคได้ไหมครับ ภาคWar Chiefs ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ termiyong อ่านกระทู้
    ครับ เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณครับคุณ horizon27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CR_Chan อ่านกระทู้
    ยืนยันเล่นได้จริง 10000000% รอภาคเสริมอยู่นะครับ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zcoss อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ 100% ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ micro อ่านกระทู้
    มันจริงอะไรจริง มีภาคเสริมอีกไหมคับ ชอบจิงๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KnocKOuTZ อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 100%
    ชอบก็อย่าลืมกด ให้ผมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย horizon27 : 22nd October 2011 เมื่อ 12:39

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 231 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[Chelsea_FC]-, :-D, @Blackker@, abuzayabb, add009, ADDA, ADZ_dEwZ, alonealoha, anknu, ano.chuen, apipu1039, archkhem, ArIeS, armmza55, arm_coolermaster, artistcho, BAPz191, beawz1, bensohk123, bigboy1987, biwdevil, bnnightmal2e, bombbigza, bomcom010, bossbkk, Bubpachon, chaihandsome, ChaowKun, Chopiiz, coyza2553, crazygun011, CR_Chan, dapper@acsp, datar, Deadrising, deamo, domankie, dragonza, Edward75, eightball, ekatotoro, extrembom, fantazy2127, fatapapa, faztaze_z, First3lood, formula14, Friday_congo, game1355, gamebboy191, gassaz, gatakakab, genggiman, GENOCIDE99, Gora, gtabigbang, gukahnza, gun6868, GuUEarTZaA, hades051, hamasaki4512, happyness, happypig1234, hippienoyz, hitsitterotmail.com, Homies, hopmbnzatou, hunbundo, i1i2i3, iAlieNz, IKIEIN, indipendence, Infinitee, InFiNiTy, inskyfreedom, jackjackzaa, jcnruadv2553, JigsawHYHY, jobkub007, kangkaroo, KnocKOuTZ, KOBMONOZA, Kolon, kong070741, kornloveza, krittinat, kunnusasoin, kuzzkung555, kwayking, Last_God, LeBronJames, light23110, lookchin14, loongkhangbann, ls7, lucienza, macheetah, makarov4, mangkhab, manopstn, manshinoda, marcusphify, marujo, MC_______mX4n, micro, Minecraft, mivesper004, mlapipe, mosetza11, mosjamos, mtzzone01, muttsuyama, muzzekt, nanocook, NAPHAT, NaPOleOnii, Natthawatgamer, navara2529, news, nonkonglok14, noonuan, nopadoloak, numprikapi, ohmcronosre, oj_cop, oOzenOo, OptimaZZ, oty555, PALMGAMER, ParaDoxz, pardukfu, passakom, passport15, patpatzzz, paylu, peamsabuy, pichit14, piwlove, piyanat602, pkghpk666, plurng, polza8651, pone123, Pong, poohkub01, poop_pup, pp9798, pure1998, Radke, RaGOK__JKG, reddragon, redhotgreen, royalblue, sahasin1, sanphat_Thailand, saravut284, sarifboy, SD`Mon, Sennin, seria39, setokung, shadowrealms, sinn1410, sinnalio, SKman, SmileZ, Soldier555, sornasd123, suntah, SuperSParK, surachmo, surat2011, takiman, tansmart1, tazzi, teng18009912, teppakorn55, termiyong, tetee, thanavat50047432, the name is already taken, themong, therunzxx, TheWhiteCrow, thewinman, tigerguru, timmy21, TlnwspiderT, tonkaw456, toonwer1234, tot321, tototo100, tstc8tr11, tsteyv7u, tukky, tumbamboo555, TwIgHTz, vasili, vinsand, VKneverdie, vocalme, vorawut, voteza544, watcher, wintas, winzxcvb00, xavios, xxxlnwjung1, yiew697dg, zcoss, zenithcoys, zepasstula, zhezazee, zoorpsg2008, Zuzero, [H]andSome-Man, นิมมานรดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    รอเลยครับหาโหลดอยู่

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอบคุณมากๆ ครับเกมส์นี้ทำได้ดีครับ ได้รับคะเเนนจาก gamespot ค่อนข้างดีทีเดียวครับ 8.2 ผมถือว่าผ่านครับ สนุกๆ ครับ เดี่ยว ว่างๆ จะมานั่งโหลดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอ part3 ด้วยครับ รออยู่ ขอบคุณครับ

แบ่งปันเป็นชีวิตจิตใจ
    RamaII, Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    Part 3 เสร็จแล้ว เย่~ มีทั้งหมดกี่part อ่ะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    379
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ royalblue อ่านกระทู้
    Part 3 เสร็จแล้ว เย่~ มีทั้งหมดกี่part อ่ะครับ
    มี10พาร์ทครับ ช่วงนี้ฝนตก เน็ตหลุดบ่อยมากครับ จะพยายามแล้วกันนะครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Thank you

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อัพเสร็จยังครับ รออยู่นะครับ
    ไม่มีอะไรให้นอกจากคำ " ขอบคุณ " [blogspot]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ..แต่ยังขาด พาส 8 - 9 ครับ ขอบคุณอีกคร้ังครับ

กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณคับ อัพจนครบจนได้ เป็นกำลังใจให้คับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุนมากๆครับ หาอยุ่นานเลย แต่ขาด พาท 8 9 อะครับ

แล้วพาสแตกไฟล์ ต้อง แอดเมลไปหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากค๊าฟฟฟ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ใจจ้า อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ว่าแต่ พาร์ทที่ 8-9 อยู่ไทนอ่า???

กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่ายย 8 - 9 หายไป 2 พาทเอง ครับ สู้ ๆ ๆ

ขอบคุนอีกครั้งครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ขอบคุณมากครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอบคุณมากครับ อัพให้เต็มนะครับเป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    ขอบคุณมากครับ จะรอนะครับ ให้ดีอัพภาคเสริมด้วยจะดีมากเลย แหะๆ ครบเซต

กล่าวขอบคุณ
    876
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Thank you so much
    Part 8 - 9 รออยู่นะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    Thank you ^^
    " MANCHESTER UNITED "

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    thank you ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    วันนี้ ม่ายมา อัพเรย รอทั้งวันเรย หุหุ รอต่อปายยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    8 มาแว้ว ๆ ๆ ๆ พี่น้อง

ขอบคุนอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    8 มาแล้วพวกเรา สู้ๆ
    ขอบคุนอีกครั้งครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ถ้าเป็นไปได้ ขอภาคเสริมทั้งหมดด้วยนะครับ
    ชอบมากๆเกมนี้
    ลายเซ็น

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ: