ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 24 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 51314151617 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mc9999 อ่านกระทู้
    ให้เข้าเกมก่อน จากนั้นให้กด ~ ถ้าหาไม่เจอก็ให้ดูแป้นพิมพ์ตรงที่อยู่ใต้ Esc จากนั้นก็ให้พิมพ์ connect 192.168.X.X:XXXXX แลัวกด enter

จากรูปข้างล่าง เป็นการ connect ไอพีจะเป็น 192.168.1.2 ซึ่งเป็น Local IP Adress ของผมเองนะคับ แต่ละคนจะไม่เหมือนกัน
    วิธีดู Local IP Adress ของเราเอง ก็ให้ดูจากกระทู้นะคับ

ปรับFoV ได้แต่ ปิด Console ไม่ได้ครับ Win7 ครับ บอกวิธีปิดหน่อย กด Shift+ตัวหนอนค้างแล้วก็ไม่หาย

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ปรับFoV ได้แต่ ปิด Console ไม่ได้ครับ Win7 ครับ บอกวิธีปิดหน่อย กด Shift+ตัวหนอนค้างแล้วก็ไม่หาย
    วิธีแก้เข้าไปดู ที่นี่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คือว่า dlc 3 กับ DLC#4 โหลดไม่ได้อ่ะครับ แก้ไขให้ที

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตัวอัพเดต server ไฟล์โดนลบแล้วครับ แก้ให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ผมต้องทำอย่างไรคับ

ต้องแก้ยังไงอะครับขอบคุณครับ

[IMG][/IMG]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lmasterll : 19th October 2012 เมื่อ 19:10

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ เล่นได้ 100% Join เขาอย่างเดียว 555

มีข้อสงสัยครับ ถ้าตอบได้รบกวนตอนให้หน่อยครับ
    1.การจะ Join เข้าเกม ต้องรัน LaunchIW5M.exe แล้วเปิดคอนโซลพิมพ์ connect xxx.xx.xx..... เท่านั้นเหรอครับ มีวิธีอื่นอีกหรือเปล่า
    2.ภาพในเกมกากมาก อยากจะปรับ แต่ใน in-game ไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีปรับ graphic หรือไม่

ขอบคุณครับ มะกี้เล่นกับห้อง France ปิง 300 กว่า 5555 +
    What doesn't kill you makes you strongerStand a little tallerDoesn't mean i'm lonely when i'm alone

กล่าวขอบคุณ
    1
    T___T อยากเล่น single player ใครมีไฟล์อัพให้ใหม่หน่อยครับ ลิงค์เก่าเสียแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ ตัว DLC 1,2,3,4 นี่เล่นแบบคนเดียว ซิงเกิ้ลเพลย์ได้ไหมคับ รึว่า ได้แต่เฉพาะ ออนไลน์+ครีห้อง เล่นกันเท่านั้น

ขอบคุณมากครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมด่าน Terminal หรือด่าน เครื่องบิน อ่ มันเล่นไม่ได้อยู่ด่านเดียว พอเข้าไปแล้วโหลดได้ไม่ถึงครึ่งก้อเด้งแล้วเปนทุกที่เล่นด่านนี้ ด่านอื่นไม่มีปัญหาเลย รบกวนหน่อยน่ค่าบ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ formza191 อ่านกระทู้
    ทำไมด่าน Terminal หรือด่าน เครื่องบิน อ่ มันเล่นไม่ได้อยู่ด่านเดียว พอเข้าไปแล้วโหลดได้ไม่ถึงครึ่งก้อเด้งแล้วเปนทุกที่เล่นด่านนี้ ด่านอื่นไม่มีปัญหาเลย รบกวนหน่อยน่ค่าบ
    ดาวน์โหลดด่าน Terminal คลิกที่นี่ รหัสแตกไฟล์ : onmar@amcth

เมื่อโหลดเสร็จแล้ว ให้ Copy โฟร์เดอร์ main กับ zone ไปทับไว้ในโฟร์เดอร์เกม

--------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donut333 อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับแต่ผมเป็นของ map พวก New Face-off Maps ทั้ง 3mapเลย
    ให้ย้ายไฟล์ด่าน ต่อไปนี้ ไปไว้ในโฟล์โฟล์เดอร์ dlc (iw5m เวอร์ชั่นใหม่ map dlc 3 จะไปไว้ในโฟล์เดอร์ english ไม่ได้แล้วนะคับ)

mp_burn_ss.ff
    mp_burn_ss_load.ff
    mp_crosswalk_ss.ff
    mp_crosswalk_ss_load.ff
    mp_six_ss.ff
    mp_six_ss_load.ff

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตอนนี้เล่นได้ทุกด่านแล้วครับ ที่เป็นสีแดงก็เล่นได้แล้วครับ

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 93

แก้ยังไงครับ ขึ้น Eror common_mp
    ขอแค่คำขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThaiLandGame อ่านกระทู้

แก้ยังไงครับ ขึ้น Eror common_mp

ถ้าตัวเกม เป็นของ blackbox ผมไม่แน่ใจว่าจะเล่นได้หรือป่าว ยังงัยก็ลองแก้ error ดูคับ โดยโหลดไฟล์ ตามข้อความที่ฟ้อง error ต่างๆ ที่นี่ แล้ว copy ไปไว้ในโฟล์เดอร์ english สู้ๆคับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขึ้นแบบนี้ครับ ย้าย file จาก dlc3 จาก english ไป dlc ครับ แล้วเข้าตัวเกม เข้าไม่ได้ เด้งมาแบบนี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zumotiida : 21st October 2012 เมื่อ 23:04

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    จขกท. เบื่อผมแล้วมั้ง55+ เข้าได้แล้วครับ แต่เวลาเข้าแมพมันเด้งแล้่วขึ้นว่า mp_cement

อยากเล่นมากอะ
    ขอแค่คำขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ห้องเยอะแต่คนน้อย - -

กล่าวขอบคุณ
    25
    ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ ของผมลบเกมและลงใหม่ ตามในหน้า1 ใหม่ ทุกด่านเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เพิ่งรู้ว่าเวลาใช้ LMG ติด Thermal+Grip แล้วจะทำให้เกิด No recoil ใครเคยลองแล้วบ้าง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    มันไม่เปิดให้สมัครสมาชิคแล้วเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1

ไม่ตอบซะทีนะตัวเธอร์~

มะไรจาตอบหน้า 7 อ่าครับ ของคุณ TangmoYeahhh

พอดีประสบปัญหาเดวกัน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โปรเยอะจัง ยิงนัดเดียวตาย ปืนระดับเดียวกัน แถมบางห้อง ไม่มี Final kill ให้ดูอีกว่ายิงมายังไง
    จาก tekno ก็มีแต่โปร ทั้ง wall hack กับ ยิงทะลุกำแพงเหนื่อยๆ อยากได้รู้คำสั่งของแต่ละห้องจริงๆ คำสั่งที่มันใช้ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tearoex32 : 24th October 2012 เมื่อ 15:44

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เวลามีคนให้โหวต กดไรหว่า

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สมัคร user id ไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    ปัจุบันผมเข้าเกมส์ไม่ได้อะครับ 2 ช.ม. ที่แล้ว เล่นมาตั้งแต่เช้าแล้วอยู่ๆมันก็เข้าเกมส์ไม่ได้
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เข้าเกมส์ไม่ได้อะครับ มันค้างตอนใส่รหัสองตัวเองกำลังจะเข้าเกมส์อะคับมันข้าง หรือเซิฟมีปัญหาคับ