ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Exclamation มือแฮกเว็บกระทรวงศึกษาฯ มอบตัวแล้ว !! ผู้ใหญ่ยันไม่เอาผิดพร้อมขอตัวไปช่วยงาน

จากกรณีที่เมื่อวานมีข่าวเว็บกระทรวงศึกษาธิการโดนมือถือได้ทำการแฮกและเปลี่ยนข้อความบนหน้าเว็บไซต์ ซึ่งภายหลังรัญมนตรีกระทรวง ICT ก็สั่งไล่ล่าผู้ที่กระทำความผิดมาดำเนินคดีให้ได้

ล่าสุดได้มีรายงานว่าผู้ปกครองของเยาวชนผู้กระทำความผิด ได้นำบุตรของตนมามอบตัวกับนางสาวศศิธารา พิชัยชาญณรงค์ ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) เพื่อขอโทษในสิ่งได้ที่ทำลงไป ทั้งนี้ปลัดกระทรวงฯ ได้ยืนยันว่าจะไม่มีการลงโทษเยาวชนรายนี้ พร้อมจะนำตัวไปช่วยงานในกระทรวงอีกด้วย

นางสาวศศิธารา กล่าวว่าเยาวชนคนนี้เป็นคนเรียนเก่ง มีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์เป็นอย่างดี และสามารถลักลอบเปลี่ยนข้อมูลได้จากช่องทางที่ให้ร้องเรียนผ่านทางเว็บไซต์ โดยเหตุผลที่ทำลงไปเพราะไม่พอใจที่เวลามีคนทำความดี แล้วต้องถ่ายรูปลงโฆษณา

ส่วนเรื่องบทลงโทษนั้น จะไม่มีการเอาผิดร้ายแรง เนื่องจากไม่ได้สร้างความเสียหายต่อกระทรวงศึกษาธิการ และเด็กก็ยังเป็นเยาวชน จึงให้มาช่วยงานด้านฐานข้อมูลเว็บไซต์ วันนี้ให้กลับไปตั้งใจสอบให้เสร็จแล้วกลับมาช่วยงานในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ พร้อมฝากเป็นอุทาหรณ์กับกระทรวงศึกษาฯ เนื่องจากเด็กมีความสามารถถ้าขัดเกลาให้ดี จะโตไปเป็นกำลังสำคัญของชาติ

อยากเห็นหน้าคนแฮก
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ไม่เอาผิดเข้าใจ

แต่ขอไปร่วมงาน... จริงๆ เหรอ --

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ชนกันอีก - -
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    โดนใจพี่เค้าครับเก่งจริงๆผมชอบโดนใจในความสามารถและความกล้าของพี่เค้า ปรบมือ ผมเห็นชอบ สิทธิของผม

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ต้องเป็นข่าวใหญ่สินะ ถึงจะเห็นคุณค่าของเด็ก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    จากกรณีที่เมื่อวานมีข่าวเว็บกระทรวงศึกษาธิการโดนมือถือได้ทำการแฮกและเปลี่ยนข้อความบนหน้าเว็บไซต์ ซึ่งภายหลังรัญมนตรีกระทรวง ICT ก็สั่งไล่ล่าผู้ที่กระทำความผิดมาดำเนินคดีให้ได้

ล่าสุดได้มีรายงานว่าผู้ปกครองของเยาวชนผู้กระทำความผิด ได้นำบุตรของตนมามอบตัวกับนางสาวศศิธารา พิชัยชาญณรงค์ ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) เพื่อขอโทษในสิ่งได้ที่ทำลงไป ทั้งนี้ปลัดกระทรวงฯ ได้ยืนยันว่าจะไม่มีการลงโทษเยาวชนรายนี้ พร้อมจะนำตัวไปช่วยงานในกระทรวงอีกด้วย

นางสาวศศิธารา กล่าวว่าเยาวชนคนนี้เป็นคนเรียนเก่ง มีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์เป็นอย่างดี และสามารถลักลอบเปลี่ยนข้อมูลได้จากช่องทางที่ให้ร้องเรียนผ่านทางเว็บไซต์ โดยเหตุผลที่ทำลงไปเพราะไม่พอใจที่เวลามีคนทำความดี แล้วต้องถ่ายรูปลงโฆษณา

ส่วนเรื่องบทลงโทษนั้น จะไม่มีการเอาผิดร้ายแรง เนื่องจากไม่ได้สร้างความเสียหายต่อกระทรวงศึกษาธิการ และเด็กก็ยังเป็นเยาวชน จึงให้มาช่วยงานด้านฐานข้อมูลเว็บไซต์ วันนี้ให้กลับไปตั้งใจสอบให้เสร็จแล้วกลับมาช่วยงานในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ พร้อมฝากเป็นอุทาหรณ์กับกระทรวงศึกษาฯ เนื่องจากเด็กมีความสามารถถ้าขัดเกลาให้ดี จะโตไปเป็นกำลังสำคัญของชาติ

หัวกระทู้ข้อผิดครับ ยังไงทำผิดก็ต้องได้รับโทษ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    เขาไม่ได้ทำความอะไรเสียหายนิครับ...
    แต่สิ่งที่เค้าทำมันก็ไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องนี่ครับ ก็ต้องมีการตักเตือนลงโทษบ้างให้รู้ว่าสิ่งที่ทำมันไม่สมควร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คุณบอม : 18th September 2012 เมื่อ 18:02

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    หัวข้อผิดครับ ยังไงทำผิดก็ต้องได้รับโทษ
    เขาไม่ได้ทำความอะไรเสียหายนิครับ...

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    555+

แน่ใจหรอว่าจะให้ไปช่วยงานจริงๆอะ

เสนอตัวปุ้บได้นอนในกรงเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เอ้าตอนแรกผมนึกว่าเว็บกระทรวงใช้เงินร้อยล้านซื้อ nod 32 ทำ security ถึงแฮกเข้าง่ายดาย ที่แท้เด็กไทยเก่งนี้เอง555

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ก็รู้ว่าเก่งแต่ก็น่ามีการตักเตือนโทษบ้าง ไม่ใช่เยินยอหาว่าเก่งแล้วไม่ได้เสียหาย เลยชวนมาทำงาน
    งี้คนอื่นๆก็จะคิดว่าถ้าแฮคได้ก็จะมีเส้นจากรัฐในการเข้าทำงานโปรแกรมเมอร์
    คนก็ยิ่งจะแฮคหนักไปใหญ่ แล้วถ้าคนไหน****บ้า
    ทำความเสียหายสุดๆ อยากจะรู จะไปชวนมาทำงานอีกมั้ย
    Hard Core Sex

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    รอดูพวกปแฮก NASA

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    เคยได้ยินจากจาร์ย ว่าเว็บกระทรวงศึกษา มันป้องกันไม่ดี โดนHackบ่อยเกือบทุกปี- -*

สงสัยพาสเวิดร์เข้าเว็บกระทรวงคงเป็น Admin ละมังเนี่ย โดนง่ายจังเว็บ

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    เอ้าเจ้าพวกเด็กเนิร์ดทั้งหลาย ถ้าอยากมีงานทำพวกเจ้าจงไปแฮกเว็บกระทรวงโดยพลัน !

คหสต. มันจบง่ายมาก ง่ายไป ไม่มันเลยให้ตาย แล้วเหตุผลอะไรล่ะนั่น ทำลงไปเพราะ ... - -*****
    แต่ก็ต้องจบแบบนี้ตามสูตรล่ะมั้ง เจ้าตัวแฮกดันเป็นเยาวชน ถ้าลงโทษเดี๋ยวจะโดนหาว่ารังแกเด็ก XDD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =MwM= : 18th September 2012 เมื่อ 18:29

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    ได้งานเลย555+ สวดยอดว่ะ งี้ถ้าอยากได้งานไว ได้งานดี ก็Hackสินะ

ดิอีกหน่อยก็มีคนตาม แต่น้อยคนจริงๆนะเนี่ย มัธยมปลาย มีความสามารถ ด้านการHackขนาดนี้นับถืออยู่

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เจ๋ง ๆ ๆ ตอนผมเรียน ปวช ภาคคอมนี่ ทั้งห้องลงวินโด้เป็นแค่ 2 คน ก็มีผมกะเพื่อนอีกคน ที่เหลือก็เทพเฟสบุค บลา ๆ ๆ ถ้านี่ยังเป็นแค่นักเรียนอยู่แล้วแฮคได้ขนาดนี้ก็สุดยอดแล้วครับ

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    จับเเพะรึเปล่าหว่า ล้อเล่นๆ

ก็ดีคับจะได้ ใช่ความสามารถในทางที่ถูก

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    เอ้า ไหงเป็นงั้น
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    สงสัยต้องลองแฮค Nasa ดูบ้างละ เผื่อจะได้เข้าทำงานบ้าง 555
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ไม่พอใจที่เวลามีคนทำความดี แล้วต้องถ่ายรูปลงโฆษณา

โฆษณาไรหว่าอยากเห็นจัง

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ไม่เอาผิดเข้าใจ

แต่ขอไปร่วมงาน... จริงๆ เหรอ --
    ไม่แปลกนี่ครับ เจาะได้ ก็กันได้ ถ้าจ้างคนที่เจาะเว็บไม่ได้มาป้องกัน แล้วมันจะมีประโยชน์อะไรถ้าเจอแฮกเกอร์มือดีกว่า?

หลักการแบบนี้มันซิมเปิลครับ ไม่มีอะไรในกอไผ่ โปรแกรมเมอร์ด้านความปลอดภัยนี่ก็มีความสามารถเป็นแฮ็กเกอร์ทั้งนั้น ผู้ดูแลถ้าไม่รู้ทันแฮ็กเกอร์คนอื่นๆมันก็ป่วยการ

สงสัยต้องลองแฮค Nasa ดูบ้างละ เผื่อจะได้เข้าทำงานบ้าง 555
    เป็นเรื่องจริงครับ แต่จะทำได้หรือเปล่านั่นก็อีกเรื่อง เพราะคุณต้องมีความสามารถเหนือผู้ดูแลระบบซึ่งผมว่าบางคนในนั้นก็เคยเป็นคนที่เก่งพอจะแฮ็กสำเร็จนั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 18th September 2012 เมื่อ 19:04

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ก็มีฝีมือละครับ อย่างเฟสบุ๊คนี่ใครแฮกได้มีรางวัลอีกแน่ะ -.-

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ก็นะเว็บนี้มันมีระบบป้องกันเท่า "เกมส์บอย"

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    เห็นไปโพสอยู่ในเพจ "อย่าให้กูรู้นะ" อยู่

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ลองคิดในมุมกลับ

เด็ก ม5 Hack เว็บของกระทรวงการศึกษา...

เด็ก ม5....

ให้มันรู้ถึงระบบการป้องกันของไทย

ผมว่าไม่ได้เอาไปทำงานหรอกมั้ง ผมว่าคงปิดปากด้วยวิธีใดๆมากกว่า ลองคิดดูว่าเป็นเว็บของกระทรวงระดับประเทศ ถูกเจาะระบบง่ายๆโดยเด็ก ม5...

เสื่อมเสียชื่อเสียงหมด ก็เงี้ยแหละ ไม่ให้ข้าราชการเล่นเน็ตในเวลาทำงานแล้วก็เข้าไปแก้ไขไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    หัวกระทู้ข้อผิดครับ ยังไงทำผิดก็ต้องได้รับโทษ

แต่สิ่งที่เค้าทำมันก็ไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องนี่ครับ ก็ต้องมีการตักเตือนลงโทษบ้างให้รู้ว่าสิ่งที่ทำมันไม่สมควร
    .
    .
    คุณก็ไปฟ้องเค้าสิครับ มันเป็นสิทธิของเค้าอยู่แล้วว่าจะเอาผิดหรือไม่เอาผิด ย้อมความกันได้
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย