ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 201

Adobe After Effect CS 6 **CRACK** <Plugin Include OF,AC2,EL3D,CYFX> *ELEMENT 3D* 64-bit

Adobe After Effect Cs 6

Plug-in ที่มีใหม่ครับ Designer sound FX กับ Pro-scores

โปรแกรม After Effect เป็นโปรแกรมสำหรับงานทางด้าน Video Compost หรืองานซ้อนภาพวีดีโอ รวมถึงงานทางด้านการตกแต่ง หรือเพิ่มเติม Effect พิเศษให้กับภาพ โปรแกรม After Effect ก็คือ โปรแกรม Photoshop เพียงแต่เปลี่ยนจากการทำงานภาพนิ่งมาเป็นภาพเคลื่อนไหว ผู้ที่มีพื้นทางด้านการใช้งานโปรแกรม Photoshop มาก่อน ก็จะสามารถใช้งานโปรแกรม After Effect ได้ง่ายมากขึ้น โดยใช้โปรแกรม Adobe After Effect ซึ่งเป็นโปรแกรมยอดนิยมทางด้าน Motion Graphic ใช้ในธุรกิจการตัดต่อภาพยนตร์ งานโทรทัศน์ การสร้าง Project การใช้ Transition , Effect และ Plug in ต่างๆ ในการทำงาน การตัดต่องาน Motion Graphic เช่น การบันทึกเสียง , การทำเสียงพากย์ , การใส่ดนตรีประกอบ นอกจากนี้ยังมีเทคนิคพิเศษต่างๆ เช่น การทำตัวอักษรให้เคลื่อนไหว , การซ้อนภาพ ร่วมกับโปรแกรมยอดนิยมต่างๆ

DOWNLOAD

!! Adobe After Effect CS6 !!

ลิงค์ตรงจาก Adobe ครับ ต้องสมัครสมาชิกก่อน ค่อยโหลดนะครับ (แรงเต็มสปีด)

CRACK

Crack Pass : Adobe_AeCs6.crack_comp100_by_Frost_c6A3%!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frost_C6A3 อ่านกระทู้
    อันนี้ ผมทำเองนะครับ

--------------------------------------------------------------

PLUGIN

เพิ่ม Plugin สำหรับ effect พิเศษ ต่างๆ (ของฟรีหายากนะครับ ที่เหลือซื้อหมด แพงมากด้วย)

OPTICAL FLARES
    Powerful Plug-in that you should see!

Example!

!Download OF Here!
    ตัวนี้แคร็กมาให้แล้วครับ

Pass : AeCs5.5_Optical.Flares!>.by.__Frost_c6a3@JKG.__PassWofr?

วิธีติดตั้ง

แตกไฟล์ iw_093.iwd ด้วย winrar
    วางไฟล์ OpticalFlares.aex และ OpticalFlaresLicense.lic
    ไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\OF

ส่วน Preset วางไว้ใน

C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\OF\Optical Flares Presets

โฟล์เดอร์ OF และ Optical Flares Presets สร้างเองนะครับ

--------------------------------------------------

Action Essential 2

ACES2 ตัวนี้ผมไม่ได้อัพเองนะครับ

!DOWNLOAD!

ไฟล์เป็นไฟล์ .mov ใส่ลง Ae ได้เลยครับ ไม่ต้องติดตั้ง
    ถ้าตัว Action Essential 2 ตัวไหนมีปัญหาโหลดไม่ได้ บอกผมครับ ผมมีครบหมดแล้ว จะได้อัพ MF ให้

----------------------------------------------------------

Element 3D

ของดีอีกแล้ว 555

ELM3D DL

!!DOWNLOAD คลิกที่รูป ครับ!!

Pass : ElEment_3D+CRacK_up_by_FrosTC6a3#!

ทำตามนี้ (อย่างเคร่งครัด ด้วยนะครับ)
    วิธีติดตั้ง
    1. พิมพ์ %temp% ในช่อง search
    2. ลบของในโฟลเดอร์ Adobe After Effects Disk Cache - <ชื่อ user>.noindex และ C:\ProgramData\VideoCopilot
    3. ลง Element 3D (ElementInstalller 1.0.345.exe)
    4. ลงเสร็จ Copy Crack Element.aex ไปวางไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\VideoCopilot ตาม version os x86 , x64
    <ในที่นี้อิง Ae CS 6>
    ไฟล์ ที่เหลือพวก Licgen.exe , LicenseGenerator , .license , .request ทีนี้เราต้องยุ่ง แล้วละครับ
    5. ลบ ไฟล์ ElementLicense.license กับ ElementLicenseRequest.request ในโฟล์เดอร์ Element3D
    6. เข้า AE แล้วเปิด Effect Element 3D แล้ว มันจะขึ้นให้ใส่ License แล้ว กด request license นะครับ ปุ่มแรก ของ manual lic install
    แล้วเลือก โฟล์เดอร์ ที่มี ไฟล์ Licgen ที่เราจะทำการ Request License
    7. กดที่เข้าไปที่ Element3DLicenseGenerator แล้ว LicMe!
    8. กด ปุ่มสุดท้าย ที่มันจะให้เลือก ไฟล์ License เลือก ไฟล์ ElementLicense.license ที่เราเพิ่ง Generate มาใหม่
    9. เล่นได้แล้วละครับ ใครไม่ได้ ผมหมดวิธี แล้วนะ ผมก็เพิ่งเป็น เมื่อกี้ ลองทำดู เลยได้ ก็ เลยเอามาให้ทุกคน ทำดู

ใช้ได้มายืนยัน ด้วยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frost_C6A3 อ่านกระทู้
    สำหรับ คนที่มีปัญหา Element 3d ติด license หรือ ใช้ไม่ได้
    ทำตามนี้ (อย่างเคร่งครัด ด้วยนะครับ)
    วิธีติดตั้ง
    1. พิมพ์ %temp% ในช่อง search
    2. ลบของในโฟลเดอร์ Adobe After Effects Disk Cache - <ชื่อ user>.noindex และ C:\ProgramData\VideoCopilot
    3. ลง Element 3D (ElementInstalller 1.0.345.exe)
    4. ลงเสร็จ Copy Crack Element.aex ไปวางไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\VideoCopilot ตาม version os x86 , x64
    <ในที่นี้อิง Ae CS 6>
    ไฟล์ ที่เหลือพวก Licgen.exe , LicenseGenerator , .license , .request ทีนี้เราต้องยุ่ง แล้วละครับ
    5. ลบ ไฟล์ ElementLicense.license กับ ElementLicenseRequest.request ในโฟล์เดอร์ Element3D
    6. เข้า AE แล้วเปิด Effect Element 3D แล้ว มันจะขึ้นให้ใส่ License แล้ว กด request license นะครับ ปุ่มแรก ของ manual lic install
    แล้วเลือก โฟล์เดอร์ ที่มี ไฟล์ Licgen ที่เราจะทำการ Request License
    7. กดที่เข้าไปที่ Element3DLicenseGenerator แล้ว LicMe!
    8. กด ปุ่มสุดท้าย ที่มันจะให้เลือก ไฟล์ License เลือก ไฟล์ ElementLicense.license ที่เราเพิ่ง Generate มาใหม่
    9. เล่นได้แล้วละครับ ใครไม่ได้ ผมหมดวิธี แล้วนะ ผมก็เพิ่งเป็น เมื่อกี้ ลองทำดู เลยได้ ก็ เลยเอามาให้ทุกคน ทำดู

ใช้ได้มายืนยัน ด้วยนะครับ

สำหรับ คนมีปัญหา ติดใช้ ไม่ได้ โดยไม่ render หรือ .dmp failed
    ให้ ลงใหม่ แบบด้านบน แล้วเปิด High Performance Mode ของ การ์ดแสดงผล <ไม่ใช่ OC นะ>
    แล้วปรับ power balance เป็น balance หรือ high performance แล้ว restart เครื่อง
    แล้วลองเข้าใช้ ae ใหม่ ห้ามเปิดใช้ battery

New Composition > New Solid > Effect Element > Try to do anything!!!
    PRO SCORES

Pro Scores
    Cinematic Music Design Tools
    • Orchestral Music Tracks and Epic Musical Elements
    • Layered Music Tracks (Percussion, Choirs, Orchestra, etc.)
    • Tension Building Elements & Editorial Music FX
    • 5 In-Depth Tutorials + 5 Layered Soundtrack Templates

Specifications:
    Audio Format: WAV, 24bit, 44,100 hz
    Compatible with: After Effects, Premiere, Vegas, Final Cut Pro & most audio editing application.

Pro Scores ผมไม่ได้ อัพเองนะขอบอก 555

Designer Sound FX

What is Included?
    500 Amazing Sound FX and Audio Elements
    Tons of Extras

Bonus Extras & Tutorials:
    5 Video Tutorials: Learn to Plan, Mix, Score, Animate, Sync and Render Learn how to create audio scores like the one above using Designer SFX

5 Pre-Scored Audio Tracks with AE Project Files (Royalty Free, AE 6.5+) Use, Rearrange,

5 pre-made scores or design your own

Designer Sound Fx ผมไม่ได้ อีกตามเคยนะ 555

เอาไปไม่ให้เครดิต เชิญครับ แต่มีปัญหาอย่ามาว่าผมนะ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 11th October 2012 เมื่อ 18:47
    Earth's gravity = 9.81 m/s2 = 32.2 ft/s2

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    มาสูบ PLUG IN ขอวิธีลงด้วยได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    Element ตัวครบเลยใช่ไหมครับ Thx ล่วงหน้าละกันครับ^_^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เยี่ยมครับ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    69
    1
    ใจจดใจจ่อ รอท่านอยู่ อิอิเป็นกำลังใจให้ ว่าแต่ใก้ลเสร็จยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    รออัพ...

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    action essential นี่เป็นไฟล์มูพวี่เหรอครับ ใช้กับ โฟโต้ช็อปยังไง

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สุดยอดมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    607
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แจ่มมากครับท่าน!

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    action essential นี่เป็นไฟล์มูพวี่เหรอครับ ใช้กับ โฟโต้ช็อปยังไง
    Action Essential เป็นไฟล์ .mov ครับ ใช้เพื่อ Composite ใน project AE ครับ
    ใน Ps มันเป็นรูปนิ่ง เราต้องแยกเฟรม ออกมาเป็นเฟรมๆเลยครับ เรนเดอร์ออกมาในไฟล์ .png หรือ .gif .psd .cin .hdr อะไรก็ได้ขอให้
    มันมี transparency ก็พอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballpoi007 อ่านกระทู้
    Element ตัวครบเลยใช่ไหมครับ Thx ล่วงหน้าละกันครับ^_^
    มีแค่ Element ตัวหลักครับ อันอื่นยังหาไม่ได้เลยครับ กะว่าจะหา Pro shaders มาแต่ดันเป็น bit ซะหมด โหลดก็ไม่ขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 19th September 2012 เมื่อ 22:11
    Earth's gravity = 9.81 m/s2 = 32.2 ft/s2

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    1
    Action Essential เป็นไฟล์ .mov ครับ ใช้เพื่อ Composite ใน project AE ครับ
    ใน Ps มันเป็นรูปนิ่ง เราต้องแยกเฟรม ออกมาเป็นเฟรมๆเลยครับ เรนเดอร์ออกมาในไฟล์ .png หรือ .gif .psd .cin .hdr อะไรก็ได้ขอให้
    มันมี transparency ก็พอครับ

มีแค่ Element ตัวหลักครับ อันอื่นยังหาไม่ได้เลยครับ กะว่าจะหา Pro shaders มาแต่ดันเป็น bit ซะหมด โหลดก็ไม่ขึ้น
    ผมไปโหลดตัวที่มันบอกว่าครบ มาFUll Buddle ไรเนี่ยละ โหลดมาครึ่งวันโห แมงหลอกตู- -* แมงให้ไฟล์ไรมาไม่รู้

แล้วก็ดัน ใส่winrar ไว้หลายชั้นด้วยดิ- -* ปวดหัวเลย

ต้องรอนายและละ นายคือความหวังT_T

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballpoi007 อ่านกระทู้
    ผมไปโหลดตัวที่มันบอกว่าครบ มาFUll Buddle ไรเนี่ยละ โหลดมาครึ่งวันโห แมงหลอกตู- -* แมงให้ไฟล์ไรมาไม่รู้

แล้วก็ดัน ใส่winrar ไว้หลายชั้นด้วยดิ- -* ปวดหัวเลย

ต้องรอนายและละ นายคือความหวังT_T
    เป็นเหมือนกันครับ นั่งหาทั้งวัน บอกว่าแคร็กแล้ว มันดันติดพาส + ของปลอม และที่สำคัญคือ ไอ survey นี่เกลียดมาก

แคร็ก cs6 อัพแล้วนะครับ เหลือ Element 3D

ถ้าตัว Action Essential 2 ตัวไหนมีปัญหาโหลดไม่ได้ บอกผมครับ ผมมีครบหมดแล้ว จะได้อัพ MF ให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 19th September 2012 เมื่อ 22:30

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    คุณคือความหวังของผม ในที่สุดผมก็ได้เจอสิ่งที่ผมหามานาน โดยเฉพาะ ปลั้ก อิน ขอบคุณมากๆเลยครับ ท่าน Frost_C6A3 ถ้ามี ปลั้ก อิน อีก ผมขอให้ลงให้หน่อยได้ไหมครับ ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    มีอะไรมาจะใส่อัดเต็มที่เลยครับ แต่ที่สำคัญคือ เราต้องซื้อ Quadro มาใช้ให้มันส์กันซะก่อน 555 (แพงงงง!!!) ตังค์........ผมมมม T_T
    โปรแกรมนี้ ใช้ควบคู่กับ Cinema 4d , 3dmax Etc.... ได้อย่างดีเลยครับ เอาไปใช้ตามสะบายเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ปลั๊กอินใช้กับ ตัว cs 5.5 ได้มั้ยครับ แล้วลงเหมือนกันเลยรึเปล่าครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    (อย่าหาว่าผมปั๊มกระทู้เลย) survey มันคืออะไรครับ
    ผมต้องกดตรงไหนครับถึงจะโหลดไฟล์ได้ครับ ช่วยบอกที

กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ไม่เห็น AE เลยย TT

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ด้วยความเคารพครับท่าน

ปลั๊กอิน Optical Flares แตกไฟล์ออกมาแล้วไม่มี ไฟล์ OpticalFlares.aex และ OpticalFlaresLicense.lic

มันมีแต่ไฟล์ iw_093.iwd โปรดตรวจสอบให้ด้วยครับท่าน
    FwAGoN

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ไฟล์ .iwd ใช้ winrar แตกไฟล์ได้เลยครับ (optical flares)
    ส่วน Action Essential 2 ด้านขวาของเพจ จะมีให้เลือกโหลดครับ Atmosphere , Smoke , Etc.

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ไฟล์ .iwd ใช้ winrar แตกไฟล์ได้เลยครับ (optical flares)
    ส่วน Action Essential 2 ด้านขวาของเพจ จะมีให้เลือกโหลดครับ Atmosphere , Smoke , Etc.
    ขอบพระคุณมากเลยครับ ใช้ได้แล้ว
    FwAGoN

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Smile โหลดยังไงเอ่ย

Action Essentials 1 Free Download อันแรกเลยทางขวาบน มันโหลดได้ป่าว

แล้วโหลด ได้แค่ครั้งเดียวเอง ทำไง ไม่ต้องรอ รอบต่อไป 4 ช.ม. ได้ ช่วยบอกหน่อยจ้า ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อยากได้ Action Essential 2 และ 1 แบ link mf จักขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    Action Essential 2

มันเป็น plug-in หรือ โปรแกรม

ตั้ง 7 GB แนะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordofson อ่านกระทู้
    Action Essentials 1 Free Download อันแรกเลยทางขวาบน มันโหลดได้ป่าว

แล้วโหลด ได้แค่ครั้งเดียวเอง ทำไง ไม่ต้องรอ รอบต่อไป 4 ช.ม. ได้ ช่วยบอกหน่อยจ้า ขอบคุณ
    โหลดที่เป็น Action Essential 2 ครับเพราะว่า 1 มันเอาเข้าไปรวม เป็น Action Essential 2 แล้ว
    สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม ไฟล์มันใหญ่จัง เพราะมันเป็นไฟล์วิดิโอที่ให้เราเอาไปผสมกันเองซึ่ง คุณภาพก็สูงอยู่แล้ว (720p HD) แต่คนที่โหลดก็ต้องทนหน่อยนะครับ
    เพราะมันเป็น deposit เว็บนี้โหลดช้าก็จริงแต่ผมก็ทนโหลดมาเหมือนกัน อยากอัพ MF ให้ แต่เน็ตไม่แรง T_T

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    เจิมครับ ' ^___^
    We are anonymous We are legion

Tags for this Thread