ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pao_fulfill อ่านกระทู้
    ปลั๊กอินใช้กับ ตัว cs 5.5 ได้มั้ยครับ แล้วลงเหมือนกันเลยรึเปล่าครับ
    ใช้ได้ครับ for 64bit 32bit ก็มีมัง- -*

ผมรอ HD ลูกใหม่ก่อน- -* สัก1TB จะสูบMaster collection

ตอนนี้ยังจำใจใช้อันเก่า80GB อนาจ จิตตต- -*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frost_C6A3 อ่านกระทู้
    โหลดที่เป็น Action Essential 2 ครับเพราะว่า 1 มันเอาเข้าไปรวม เป็น Action Essential 2 แล้ว
    สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม ไฟล์มันใหญ่จัง เพราะมันเป็นไฟล์วิดิโอที่ให้เราเอาไปผสมกันเองซึ่ง คุณภาพก็สูงอยู่แล้ว (720p HD) แต่คนที่โหลดก็ต้องทนหน่อยนะครับ
    เพราะมันเป็น deposit เว็บนี้โหลดช้าก็จริงแต่ผมก็ทนโหลดมาเหมือนกัน อยากอัพ MF ให้ แต่เน็ตไม่แรง T_T

ทราบแล้วครับ แต่ไอที่ว่าให้โหลด Action Essential 2 โหลด 3 ตัวใช่ไหมเอ่ย เพราะมันมีหลายอัน จุดประสงค์ที่จะถาม ตอนแรก คือ มีอันเดียวแบบลิงค์รวมทุกแบบ ของ Action Essential 2 อะครับ มันมีไหม

หรือ โหลดไอทางขวาล่างเกือบสุด Action Essential 2 Free Torrent
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordofson : 21st September 2012 เมื่อ 14:54

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordofson อ่านกระทู้
    ทราบแล้วครับ แต่ไอที่ว่าให้โหลด Action Essential 2 โหลด 3 ตัวใช่ไหมเอ่ย เพราะมันมีหลายอัน จุดประสงค์ที่จะถาม ตอนแรก คือ มีอันเดียวแบบลิงค์รวมทุกแบบ ของ Action Essential 2 อะครับ มันมีไหม

หรือ โหลดไอทางขวาล่างเกือบสุด Action Essential 2 Free Torrent
    มันมีหลายอันครับ เลือกเลยว่าจะโหลดอันไหนก่อน แบบไฟล์เดียวรวมไม่มีนะครับ ไอ free torrent มันเป็นแบบบิต ก็แล้วแต่จะโหลดนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanzhes อ่านกระทู้

แก้ยังไงครับ มันขึ้นอย่างนี้นะ
    ไม่เคยเป็นนะครับ การ์ดแสดงผลไม่รองรับรึเปล่าครับ หรือ บางทีถ้าใช้โน๊ตบุ๊ค แล้วใช้แค่แบตเตอรี่ มันจะไม่ทำงานนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 21st September 2012 เมื่อ 16:44
    Earth's gravity = 9.81 m/s2 = 32.2 ft/s2

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ปลั๊กอิน ใช้กับ cs4 32บิตได้ไหมครับ

ละก็ช่วยอธิบายวิธีลงปลั๊กอินให้ละเอียดทีครับ ขอบคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thekop1964 : 21st September 2012 เมื่อ 17:09
    AMD FX-6100 3.3 GHz /Gigabyte GA-970A-D3 / RAM Kingston 4GB ddr3 / Gigabyte HD 6850 ddr5 1gb 2FAN/ PSU Pro850W 80Plus / Z9Plus

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนเปิด plug-in element มันมี ให้ GENERATE LICENSE ต้องทำไงอะครับ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    Action Essential 2 แบบ บิต ตอน เย็นๆ วิ่ง 300+

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thekop1964 อ่านกระทู้
    ปลั๊กอิน ใช้กับ cs4 32บิตได้ไหมครับ

ละก็ช่วยอธิบายวิธีลงปลั๊กอินให้ละเอียดทีครับ ขอบคุณ
    ลงเหมือนกันเลย แต่ขึ้นอยู่ว่าโฟลเดอร์อะไรอยู่ไหนใส่ให้ถูกด้วย นะครับ 32 bit กับ 64 bit ลงแคร็กอย่าปนกันนะ ลงให้ถูกเวอร์ชั่นด้วย
    วิธีลง ด้านหน้าบอกไว้แล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cryforgame อ่านกระทู้
    ตอนเปิด plug-in element มันมี ให้ GENERATE LICENSE ต้องทำไงอะครับ
    วิธีติดตั้ง

เอาแคร็ก Element.aex ไปวางไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\VideoCopilot

ไฟล์ ที่เหลือพวก Licgen.exe , LicenseGenerator , .license , .request ไม่ต้องยุ่งกับมันครับ
    ลง ElementInstalller 1.0.345.exe อย่างเดียวครับ แล้วก็อปแคร็ก x64 ไปลงสำหรับ cs5 ขึ้นไป
    ส่วน x32 สำหรับ cs3 ,4 , 7.0

อันนี้ ผมทำเองนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 21st September 2012 เมื่อ 17:25
    Earth's gravity = 9.81 m/s2 = 32.2 ft/s2

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    ขอบคุณมากจ้า ^_^

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ดันครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สุดยอดมากเรยคร้าบบบ ต้องการอยู่พอดีเยย 555+ รบกวนนี้ขอ designer sound fx ด้วยคร้าบบบ รบกวนด้วย

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ตัว Action Essential 2 ช่วยอัพทุกเอ็ฟเฟ็คลง MF ให้หน่อยได้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eake88 อ่านกระทู้
    ตัว Action Essential 2 ช่วยอัพทุกเอ็ฟเฟ็คลง MF ให้หน่อยได้ไหมคับ
    ขอโทษนะครับ ผมคงจะอัพให้ไม่ได้ เพราะว่า ช่วงนี้ผมไม่ว่างเลยครับ อีกอย่างคือ ความเร็วอัพโหลดมันน้อยมาก กว่าจะได้ซัก 10 Mb หนึ่งนี่ก็นานอยู่นะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    ของดีหายากอีกแล้ววววครับบผมมม

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    รบกวนหาตัว Element 3D ProShaders ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณอย่างสูง

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    CRACK Element x64 ใช้ไม่ได้ครับ ติดตั้ง ตัวเดียว อันอื่นไม่ยุ่ง ติดตั้งเสร็จ เอาไปทับใช่มั้ย

แต่มันก็ขึ้น เหมือนเดิม...........
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ขอบคุณครับ ขอสูบหละ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ขอบคุณ จขกท. มากนะครับ ผมหามานานและอยากได้มากด้วย

งั้นขอรบกวนอีกอย่างนะครับ อยากได้ปลั๊กอิน Action Essential 2 ที่เป็น ไฟปืนหน่ะครับ เพราะเวป fileice บ้านเราโหลดไม่ได้
    ยังขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คอบคุณมากๆคราฟ สอดสอออออดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    21
    - Action Essential 2 เลือกโหลดได้ครับ ถ้าเป็นไฟจากกระบอกปืน เขาเรียก Muzzle flare หาดูได้เลยครับ ไม่ต้องโหลดทั้งหมดก็ได้ครับ
    - Crack Element x64 ผมใช้ได้นะครับ ถ้ามีปัญหาให้ลองลงใหม่ครับ ทั้งตัว Ae ถ้ามีปัญหา การ์ดจอก็คงยังไม่รองรับ
    ขอถามก่อนว่า windows กับ Ae รุ่นอะไร และก็สเปกการ์ดจอ ด้วยนะครับ
    - Pro Shades กับ D-S Fx ยังหาไม่ได้เลยครับ

ใครมี plug-in หรืออะไร มากกว่านี้ มาช่วยลงกันก็ได้นะครับ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    เพิ่งใช้ครั้งแรกอ่ะครับ เปิดปลั๊กอินยังไงครับแล้วตัว element มันเอาโมเดลจาก 3ds max มาใส่ได้เปล่า
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,079
    1
    มันขึ้น ไลเซน ครับ

Windows 64 bit

VGA HD 5670

CS6

กล่าวขอบคุณ
    21
    สำหรับ คนที่มีปัญหา Element 3d ติด license หรือ ใช้ไม่ได้
    ทำตามนี้ (อย่างเคร่งครัด ด้วยนะครับ)
    วิธีติดตั้ง
    1. พิมพ์ %temp% ในช่อง search
    2. ลบของในโฟลเดอร์ Adobe After Effects Disk Cache - <ชื่อ user>.noindex
    3. ลง Element 3D (ElementInstalller 1.0.345.exe)
    4. ลงเสร็จ Copy Crack Element.aex ไปวางไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\VideoCopilot ตาม version os architecture x86 , x64
    <ในที่นี้อิง Ae CS 6>
    ไฟล์ ที่เหลือพวก Licgen.exe , LicenseGenerator , .license , .request ไม่ต้องยุ่งกับมัน
    5.ทดสอบว่าใช้ได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ ลองทำใหม่แต่ต้น โดยปิด Internet และ block internet traffic connection ของ aefxcs6 (Adobe After Effect cs 6) และ Adobe bridge ด้วย
    <ใช้ Firewall Block ได้ แต่ของผมลงแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย นะครับ>

สำหรับ คนมีปัญหา ติดใช้ ไม่ได้ โดยไม่ render หรือ .dmp failed
    ให้ ลงใหม่ แบบด้านบน แล้วเปิด High Performance Mode ของ การ์ดแสดงผล <ไม่ใช่ OC นะ>
    แล้วปรับ power balance เป็น balance หรือ high performance แล้ว restart เครื่อง
    แล้วลองเข้าใช้ ae ใหม่

New Composition > New Solid > Effect Element > Try to do anything!!!

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ใช้ยังไงหว่าาา

กล่าวขอบคุณ
    1,079
    1
    ของผมเห้อ

ในกรอบสีแดง มันไม่มี รูปภาพอะไรเลยครับ ผมลงได้ล่ะ แต่ ผมคลิกอะไรๆ ก็ไม่ขึ้นมา

ไม่ทราบว่าใช้ AMD เกี่ยวมั้ยครับ HD 5670 ขอเถอะครับ อยากเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ของผมเห้อ

ในกรอบสีแดง มันไม่มี รูปภาพอะไรเลยครับ ผมลงได้ล่ะ แต่ ผมคลิกอะไรๆ ก็ไม่ขึ้นมา

ไม่ทราบว่าใช้ AMD เกี่ยวมั้ยครับ HD 5670 ขอเถอะครับ อยากเล่นมาก
    แบบนี้เป็นประจำละครับ ออกแล้วเข้าโปรแกรมใหม่ ไม่ได้ก็ลองลงใหม่เลย ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 9th October 2012 เมื่อ 18:58

Tags for this Thread