ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037

พลาด 1 มิลแทบสิ้นเพจ!!!!

ช่วงนี้พ่อแม่พี่น้องคงจะเห็นไอ้พวกเด็กเห่อหมอยที่ชอบถ่ายภาพตัวเองตอนกางธนบัตร

มาโพสในเฟซบุ๊คแล้วชักชวนให้ไปร่วมงาน Part Time /Full Time กับพวก****บ่อยๆนะครับ

บางคนก็โดนใครก็ไม่รู้ติด Tag ในภาพ หรือลากให้ไปร่วมกลุ่มเกี่ยวกับธุรกิจขายตรงพรรค์นี้โดยไม่รู้ตัว

ธุรกิจขายตรงของไอ้พวกนี้จะว่าไปมันก็คือแชร์ลูกโซ่ที่หาแดกบนความโลภของคนเราดีๆนี่เอง

และวันนี้ก็เกิดเหตุการณ์ที่ดราม่าโคตรๆขึ้นกับกลุ่มในเฟซบุ๊คของไอ้พวกขายตรงพวกนี้

เรื่องมันเริ่มต้นที่เพจ “สร้างรายได้เสริม” ที่มีสมาชิก ณ ปัจจุบันกว่าเจ็ดหมื่นราย

แอดมินและสมาชิกระดับหัวแถวของเพจมักจะโพสภาพทำนองนี้

หรือเอาภาพเช็คที่อวดอ้างว่าถ้าทำงานกับพวกมันแล้วจะได้เงินเป็นกอบเป็นกำมาอวดเป็นประจำ

ดูที่อีแอดมินมันโฆษณาสิครับ งานง่ายๆ ใช้เวลาวันละ 2-3 ชั่วโมง ได้รายได้ถึงอาทิตย์ละ 5000 งานถูกกฏหมายง่ายๆไม่ต้องออกแรงแต่รายได้งามแบบนั้นมันมีซะที่ไหน?

มาวันนี้อีแอดมินเพจมันก็เชิญชวนให้ชาวเน็ทมาร่วมธุรกิจขายตรงกันตามประสา

ชาวเน็ทคนนึงชื่อ “จ่านิก” ก็ติดต่อไปที่แอดมินด้วยท่าทีสนใจอยากร่วมงานด้วย

หลังจากนั้นแอดมินกับจ่านิกก็ฉอเลาะกันไปตามเรื่องตามราว จ่านิกก็พยายามตะล่อมถามข้อมูลจากแอดมินไปเรื่อยๆ

แล้วแอดมินกับจ่านิคก็ติดต่อกันทางหลังไมค์ จ่านิกก็พยายามสอบถามแอดมินเกี่ยวกับรายได้ รูปแบบการทำงาน การเสียภาษี บลาๆ ลองไปอ่านที่อีแอดมินมันตอบกันดูนะครับ

แอดมินชักเอะใจแล้วว่าไอ้จ่านิกนี่มันไม่ได้คิดจะมาร่วมงานขายตรงแน่ๆ

แต่น่าจะมากวนตีนหรือหลอกถามข้อมูลจากแอดมินซะมากกว่า

หลังจากต่อปากต่ำคำกันไปพอสมควร แอดมินจึงตัดสินใจกดลบนายจ่านิกออกจากกรุ๊ปนี้

แต่อาจเป็นเพราะแอดมินโกรธหรือไม่พอใจจ่านิกจนมือสั่น ทำให้การกดลบจ่านิกออกจากกรุ๊ปนี้

เกิดความผิดพลาดอันใหญ่หลวงที่ไม่ควรจะได้รับการให้อภัย!!

ข้างล่างเป็นภาพตัวอย่างหน้าจอของแอดมินจากกรุ๊ปอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับกรุ๊ปขายตรงกรุ๊ปนี้

แอดมินไปขอให้เจ้าของกรุ๊ปเขาช่วยแคปภาพมาให้ ลองดูตรงมุมขวาสุดของภาพ

จะเห็นว่าปุ่มกดเพื่อตั้งให้ user เป็นแอดมิน กับปุ่มลบ user ออกจากกรุ๊ปมันอยู่ติดกันเลยว่ะ!!

ถ้ากดพลาดไปแม้แต่หนึ่งมิลลิเมตรนี่ถึงขั้น******ได้ง่ายๆกันเลยทีเดียว

และนั่นจึงเป็นที่มาของเหตุการณ์ในภาพข้างล่างว่ะครับ (ก๊าก ก๊าก ก๊าก)

พอจ่านิกได้เป็นแอดมินปุ๊บ ก็หวานหมูสิวะครับ นายจ่านิกจึงทำการปฎิวัติยึดอำนาจ จากแอดมินชุดเดิม โดยถอดถอนแอดมินชุดเดิมออกจนเรียบวุธ!!

และเปลี่ยนเนื้อหาในกรุ๊ปนี้เสียใหม่จากเพจขายตรง กลายเป็นเพจดังที่เห็นในภาพข้างล่าง

จากนั้นจ่านิกก็ไปเรียกคนจากเพจสำนักข่าววางเพลิง ที่ต่อต้านพวกขายตรงและแชร์ลูกโซ่ ให้มาเป็นแอดมินร่วม และเผยแพร่ข่าวที่สื่อหลายๆฉบับเริ่มเปิดโปงแชร์ลูกโซ่เหล่านี้ในกรุ๊ปขายตรงซะ!!

ในเวลาต่อมาแอดมินกรุ๊ปขายตรงก็พยายามติดต่อกับจ่านิกและวิงวอนขอร้องให้เขาคืนเพจนี้ให้กับเธอซะ

แต่อ้อยเข้าปากช้างแล้วมีหรือจ่านิคจะยอมคืนให้ง่ายๆ ในที่สุดการเจรจาก็ล้มเหลว

กรุ๊ปที่มีสมาชิกกว่าเจ็ดหมื่นคนที่แอดมินและพวกเครือข่ายแชร์ลูกโซ่สร้างขึ้นมาอย่างยากลำบาก

ถูกจ่านิคยึดครองอย่างสมบูรณ์แบบเพียงเพราะความผิดพลาดเพียงแค่หนึ่งมิลของแอดมิดคนคนเดิมเท่านั้น!!

ชาวเน็ททั้งหลายที่เกลียดชังพวกแชร์ลุกโซ่เป็นทุนเดิม เห็นจ่านิกปลดแอกกรุ๊ปนี้สำเร็จ

ก็เข้าไปแจมและร่วมกันประณามพวกแชร์ลูกโซ่อย่างเมามันส์ ประจวบกับวันนี้มีเหยื่อของบริษัทนี้สามคน

ไปออกรายการคมชัดลึกของช่องเนชั่น โดยมีเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องได้แก่เลขาคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค

ผู้เชี่ยวชาญด้านการเงินนอกระบบ และพนักงานสอบสวนคดีพิเศษจาก DSI มาให้ความรู้เกี่ยวกับประเด็นนี้พอดี

ใครสนใจเชิญไปดูกันได้ที่คลิปนี้นะครับ

ดูคลิปนี้จบแล้วก็ลองคิดตามกันดูนะครับ ถ้าไอ้พวกขายตรงพวกนี้มันฉลาดล้ำและมีรายได้สูงเว่อร์

อย่างที่พวกมันโฆษณากันจริงๆ คิดว่ามันจะพลาดโง่ๆจนโดนจ่านิคปฎิวัติยึดอำนาจง่ายๆแบบนี้เหรอวะครับ

แล้วดราม่านี้จะลงเอยเช่นไร? กองกำลังแชร์ลูกโซ่จะยึดกรุ๊ปคืนจากจ่านิคผู้กุมอำนาจได้หรือไม่?

พวกเธอว์จงตามไปเสพในกรุ๊ปนี้โดยพลัน!! >>>> https://www.facebook.com/groups/153817674721255/

อย่าลืมไปอ่านข่าวแฉพวกแชร์ลูกโซ่ที่เพจนี้ด้วยนะพวกเธอ >>>> https://www.facebook.com/flamenews

เครดิต : http://drama-addict.com

ปล. แค่เอามาฝากคะ อย่ามาดราม่าในนี้นะ =-=;
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    เอ่อ จะก๊อปมาลงทั้งเพจทำไมครับลงลิ้งค์ก็พอแล้ว คนบอร์ดนี้เขามีปัญญาตามไปอ่านกันครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nan chao อ่านกระทู้
    เอ่อ จะก๊อปมาลงทั้งเพจทำไมครับลงลิ้งค์ก็พอแล้ว คนบอร์ดนี้เขามีปัญญาตามไปอ่านกันครับ
    แล้วถ้าโพสแค่ลิ้ง อืมok ไม่ต้องโพสดีกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จ่านิก สู้ๆๆๆๆเย้ๆๆๆ

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    อ่านจนหมด ฮาจริงๆ

แต่ก็แอบเห็นใจเนอะ แต่ช่างเหอะ สมแล้วล่ะ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 19th September 2012 เมื่อ 14:18

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ่านแล้วก็จะฮา หรือจะอะไรดีนะ บอกไม่ถูก เห็นบ่อยเหลือเกินถ่ายรูปโชว์เงินในมือ 555 ผมไม่ได้อ่านข่าวทั้งหมดหรอกนะ แต่เอาเป็นว่า ผมตลกกับเรื่องนี้แล้วกัน จากที่โพสด้านบนนะ

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    แอบฮา จากกบฏกลายเป็นหัวหน้าเลยสินะ เงิบบบบบ 55+
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เจอจ่าแกเข้าให้แล้วไง อ้อนวอนขอเพจคืนยากเสียยิ่งกว่าให้ดวงอาทิตย์ระเบิด

ถ้าเป็นผมน่ะ ขอเจรจาเจอตัวจริงนอกรอบ หน้าตาดีก็XXX หน้าตาไม่ไดีก็ถ่ายรูปประจาร

ปล. ทำไมผมคิดแต่เรื่องแบบนี่เนี่ย ธุรกิจมืดของจริงๆ
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    http://drama-addict.com ผมชอบเว็บนี้มากครับพูดอะไรตรงประเด็นดี+เกรียนๆด้วยยิ่งชอบเลยครับ อ่านข่าวไปขำไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    พวกนี้เจอจนรําคานใครเชื่อก็โง่แล้วครับ ท่ามันทําแล้วรวยได้จริงคนคงทําทั้งประเทศแล้ว

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    เย้ยยยยยยยยๆๆๆๆ นายแน่มาก ลำคาญมานานละกับแท็กหาตัง ถล่มมันเลย..... จ่านิก เราอยู่ข้างนายน่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    จ่า นิก จอมเผด็จการ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    จ่านิก คือ 7เทพ โจรสลัด (หนวดดำ )

ยึดซะหมดเลย....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สงสัยไอที่โพสรูปถือเงินคงเป็นแบงค์ปลอม 55555 เห็นแล้วมันฮาจริงๆโดนยึดเพจ 555555

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ห้าๆๆๆ กดพลาด สิ้นชีพ เลย พี่มาร์คเค้าตั้งปุ่มมาดีจริงๆ ได้เอาคืนเลย ห้าๆๆ
    Empty

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    รำคาญมากพวกนี้ สะไจนิดๆ อิอิ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ถ้าไม่ห่วงชื่อนะ จะตั้งให้เป็นผู้กองเลย
    ร้อยเอก นิก อย่างนี้
    ผลงาน : เข้าแทรกซึมอย่างแนบเนียน(นิด) และถล่มจนเละ
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ดีนะไม่ Hotlink รูปมาด้วยเดี๋ยวเจอจ่าจัด -..-

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    --*เฮ้ยนี่ มันเกือบ cop แล้ว paste จากดราม่าเลยนะ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    จ่านิค Win!! สมเเล้วที่เป็น จอมเผด็จการ 55

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เจ๋งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    จ่านิค จ่านิค จ่านิค จ่านิค จ่านิค จ่านิค
    AMD FX-6100 3.3 GHz /Gigabyte GA-970A-D3 / RAM Kingston 4GB ddr3 / Gigabyte HD 6850 ddr5 1gb 2FAN/ PSU Pro850W 80Plus / Z9Plus

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เจ๋งสาดดด โดนปฏิวัติยึดอำนาจแบบสายฟ้าแลบ อ่านแล้วฮา(แอดมินเก่าคง เงิบน่าดู!!) 555555+

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ดร่าม่าแห่งปี 55+

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ฮาจริงๆ ยึดได้โหดมาก 55555
    BEGONE THOTTTTTTTT