ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3

สงสัยเรื่อง code geass R2

คือตรงตอนจบอะครับ ที่ C.C [ซีทู นั้นเเหละ]นอนอยู่บนกองฟางอะครับ ตกลงลูลูซมันตายหรือยังครับ เห็นมันพูดกับลูลูซอะ เนี่ยครับคลิป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อยากรู้เหมือนกันครับ

เอะ .... หรือว่าจะมีภาค 3

บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    3
    ไม่น่ามั้ง มันโดนดาบเสียบเเล้ว หรือจะเป็นตัวปลอม เเล้วใครคือตัวปลอมอะ

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ลูลุชไม่รอดครับเพราะได้ทำการส่งมอบกีอัสให้ซูซาคุไปก็แสดงว่าฝากความหวังไว้ให้ซูซาคุเป็นซีโร่แทนตัวเองแล้วก็สิ้นลมจากไป
    ส่วนภาค3 ที่มีข่าวลือว่าจะทำนี่มันเป็นฉบันนิยายซึ่งไม่ใช่ "ภาคต่อ" แต่เป็น "ภาคอดีต" ก่อนเรื่องราวทั้งหมดครับ(แต่คงจะเป็นแค่ข่าวลือจริงๆเพราะไม่เห็นอะไรคืบหน้าเท่าใดนัก)

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ V-i2-ValhallA_7 อ่านกระทู้
    ลูลุชไม่รอดครับเพราะได้ทำการส่งมอบกีอัสให้ซูซาคุไปก็แสดงว่าฝากความหวังไว้ให้ซูซาคุเป็นซีโร่แทนตัวเองแล้วก็สิ้นลมจากไป
    ส่วนภาค3 ที่มีข่าวลือว่าจะทำนี่มันเป็นฉบันนิยายซึ่งไม่ใช่ "ภาคต่อ" แต่เป็น "ภาคอดีต" ก่อนเรื่องราวทั้งหมดครับ(แต่คงจะเป็นแค่ข่าวลือจริงๆเพราะไม่เห็นอะไรคืบหน้าเท่าใดนัก)
    อ่อ กระจ่าง แล้วไอ้ที่ขับเกวียนอยู่ใครอะ ยิ้มทำไม

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ตัวจริงอะและแต่ว่า คงไม่ตาย
    เพื่อ ประเทศจึงยอมทำตัวให้คนเกลียด ทั้งประเทศแล้ว หายไป สุดยอด พระเอกจริงๆ

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    มีภาค3น่ะครับเห็นมีใน แผนแล้วนิไม่รุ้ว่าใช่ป่าว ถ้าผมจำไม่ผิดลูลูชส่งกีอัสไห้ลูลูชจะไม่มีวันตายหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    4,490
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    อ่อ กระจ่าง แล้วไอ้ที่ขับเกวียนอยู่ใครอะ ยิ้มทำไม
    หรือว่า C.C จะส่ง code ให้

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740

นี่ครับภาคใหม่เป็นตัวละครใหม่ทุกตัว ตัวเอกเป็นผู้หญิงนะ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ในคลิปนั่นของปลอมครับ cc คุยกับลูลูซจริงแต่คุยกับลูลูซที่ตายแล้วในโลกแห่ง c ครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ตายไปแล้วครับ ทางผู้สร้างออกมาบอกเอง เห็นในกระทู้ พันทิปว่างั้น ถ้าเขาจะสร้างภาคใหม่เขาคงให้ใครสักคนมีพลังชุบชีวิตได้
    แล้วปลุก ลูลูซ พระเอกจอมโฉด ขึ้นมาอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    4,490
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ในคลิปนั่นของปลอมครับ cc คุยกับลูลูซจริงแต่คุยกับลูลูซที่ตายแล้วในโลกแห่ง c ครับ
    อ๋อ!! ขอบคุณมากครับ กระจ่างเลย

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ลูลูซดับอนาถไปแล้วครับ ผมว่าซีทูคงประมาณว่าพูดกับตัวเองมากกว่านะ
    (อุตส่าห์ได้ตายแบบพระเอกๆ ถ้าไม่ตายจริงก็กระไรอยู่)
    ปล.คลิปน่าจะของปลอมนะเพราะผมไปย้อนดูไม่เห็นมีฉากลูลูซพูดเลย
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ถ้าไม่ตายแล้วภาค3มันมาได้ยังไง ใส่เสื้อจักรพรรดิด้วย เเภมมีคนใหม่ที่ให่กีอัสได้อัน3-4คนด้วยมั้งจำไม่ค่อยได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ตายแล้วนั้นแหละเออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mikemasaki : 20th September 2012 เมื่อ 17:46
    ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ความชั่วต่อความชั่ว มอดไหม้ไปซะ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

ไม่แน่อาจมี ภาคR3 ผมเองก็ไม่แน่ใจ
    ไม่มีลายเซ็น

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    = w ='' อ่านข้่งบนละแหม่งๆ ไอ้ลู่ ให้ Geass ไม่ได้นะครับ คนให้ได้มีแค่ C.C. กับ V.V. ส่วนตอนจบเจ๊แกพูดกับใคร ก็พอจะเดาออก เพราะตามที่เค้าสปอยกันคือ คนที่ลุงชาล์ล บีบคอ Geass อมตะของ V.V. อยู่ที่มือข้างนั้น ...

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สิ่งที่ผมเขียนต่อไปนี้ไม่ใช่ความคิดนะครับ ผมเพียงแต่นำเหตุผลในเรื่องมาต่อๆกันเท่านั้นเรียงเป็นลำดับไป

ลูลูชไม่ตาย เพราะ ต้องมีโค้ดจาก CC (เงื่อนไขครบเพราะพลังของลูลูชควบคุมไม่ได้แล้ว กินตาทั้งสองข้าง)

ต้องได้โค้ดจาก CC เพราะ สัญญาที่ทำให้เริ่มต้นเรื่อง (รับโค้ดมาแล้วไม่ตายได้ ดูจาก VV ที่ให้โค้ดชาล VVมาโดนยิงตายทีหลัง)

นานาลี่ เห็นความทรงจำของลูลูชเพราะ ลูลูชได้รับโค้ดแล้ว (นานาลี่จับโกหกคนโดยจับมือหรือจับชีพจรนั้นเองลองสังเกตุดูเธอจะจับถึงข้อมือ ถ้าคนโกหกชีพจรจะเต้นแรงขึ้น)

CC หรือ ลูลูช ไม่ได้โดดเดี่ยว(ที่พูดตอนจบ) เพราะทั้งคู่อยู่ด้วยกัน (ลูลูชสัญญาไว้ว่าจะมอบความรักที่แท้จริงให้ด้วย)

กีอัสที่ซูซาคุ เป็นเพียงคำสาปที่ให้พยายามมีชีวิตอยู่ต่อ (แม้จะไม่มีพลังแล้วแต่ กีอัสของลูลูชจะคงอยู่ในร่างกายผู้ถูกสาปตลอดไป เป็นข้อได้เปรียบแทนที่การเสียเปรียบที่ใช้ได้ครั้งเดียวต่อหนึ่งคน)

สรุป ลูลูชไม่ตาย ปล. เคยเห็นคนโพสว่าซันไรส์มาประกาศแล้ว แต่ผมหาประกาศไม่เจอใครเจอส่งมาที

นี่คือความคิดของผม ถ้าผมเป็นลูลูช ผมจะทำสัญญาสองข้อที่ให้ไว้กับ CC เป็นจริง (เป็นอมตะแทนและมอบความรักที่แท้จริงให้)
    แต่ผมก็อยากอยู่กับน้องสาวเพียงแต่ ตนเองต้องตายต่อหน้าทุกๆคน(ต้องแกล้งตายให้ตัวตนหายไปสิ ไม่งั้นจักพรรดิไม่แก่ไม่ตาย คนคงได้งงกันใหญ่)
    เพราะฉนั้นถึงจะต้องจากกับน้องสาวแต่มีซูซาคุคอยดูแลก็พอแล้ว(ความหวังของลูลูชก่อนจบR1)แต่จะให้ซูซาคุรู้ไม่ได้เพราะ ซูซาคุรู้เดี๋ยวนานาลี่ก็รู้และจะวุ่นวาย และสุดท้ายไปใช้ชีวิตกับ CC เพื่อทำตามสัญญา จบ.

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    สิ่งที่ผมเขียนต่อไปนี้ไม่ใช่ความคิดนะครับ ผมเพียงแต่นำเหตุผลในเรื่องมาต่อๆกันเท่านั้นเรียงเป็นลำดับไป

ลูลูชไม่ตาย เพราะ ต้องมีโค้ดจาก CC (เงื่อนไขครบเพราะพลังของลูลูชควบคุมไม่ได้แล้ว กินตาทั้งสองข้าง)

ต้องได้โค้ดจาก CC เพราะ สัญญาที่ทำให้เริ่มต้นเรื่อง (รับโค้ดมาแล้วไม่ตายได้ ดูจาก VV ที่ให้โค้ดชาล VVมาโดนยิงตายทีหลัง)

นานาลี่ เห็นความทรงจำของลูลูชเพราะ ลูลูชได้รับโค้ดแล้ว (นานาลี่จับโกหกคนโดยจับมือหรือจับชีพจรนั้นเองลองสังเกตุดูเธอจะจับถึงข้อมือ ถ้าคนโกหกชีพจรจะเต้นแรงขึ้น)

CC หรือ ลูลูช ไม่ได้โดดเดี่ยว(ที่พูดตอนจบ) เพราะทั้งคู่อยู่ด้วยกัน (ลูลูชสัญญาไว้ว่าจะมอบความรักที่แท้จริงให้ด้วย)

กีอัสที่ซูซาคุ เป็นเพียงคำสาปที่ให้พยายามมีชีวิตอยู่ต่อ (แม้จะไม่มีพลังแล้วแต่ กีอัสของลูลูชจะคงอยู่ในร่างกายผู้ถูกสาปตลอดไป เป็นข้อได้เปรียบแทนที่การเสียเปรียบที่ใช้ได้ครั้งเดียวต่อหนึ่งคน)

สรุป ลูลูชไม่ตาย ปล. เคยเห็นคนโพสว่าซันไรส์มาประกาศแล้ว แต่ผมหาประกาศไม่เจอใครเจอส่งมาที

นี่คือความคิดของผม ถ้าผมเป็นลูลูช ผมจะทำสัญญาสองข้อที่ให้ไว้กับ CC เป็นจริง (เป็นอมตะแทนและมอบความรักที่แท้จริงให้)
    แต่ผมก็อยากอยู่กับน้องสาวเพียงแต่ ตนเองต้องตายต่อหน้าทุกๆคน(ต้องแกล้งตายให้ตัวตนหายไปสิ ไม่งั้นจักพรรดิไม่แก่ไม่ตาย คนคงได้งงกันใหญ่)
    เพราะฉนั้นถึงจะต้องจากกับน้องสาวแต่มีซูซาคุคอยดูแลก็พอแล้ว(ความหวังของลูลูชก่อนจบR1)แต่จะให้ซูซาคุรู้ไม่ได้เพราะ ซูซาคุรู้เดี๋ยวนานาลี่ก็รู้และจะวุ่นวาย และสุดท้ายไปใช้ชีวิตกับ CC เพื่อทำตามสัญญา จบ.
    Code Geass Kiseki no Birthday

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เคยมีการถกประเด็น code มานานแล้ว และด้วยข้อมูลที่น้อยเกินไปในเรื่องเงื่อนไขการได้โค้ด เลยไม่มีข้อสรุปที่แน่ชัด

และความคิดผม ลูลูซตายแล้ว โดยฉากที่ทำให้ผมมั่นใจคือ cc คุยกับมารีแอน( ที่ตายแล้ว) ถึง 2 ครั้ง ด้วยรูปแบบเดียวกับที่พูดในตอนจบ

ถ้าฉากนี้จะแสดงให้เห็นว่า cc มีพลังนี้หรือวางแผนอะไรกับมารีแอนที่ตายไปแล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องแสดงฉากนี้ถึง 2 ครั้ง เหมือนผู้สร้างจะย้ำอะไรรึเปล่า

และมันเชื่อมโยงกับตอนจบ และที่ซันไรส์ประกาศว่าไม่ตายนี่ผมไม่เห็นได้ข่าว ได้ข่าวแค่ประกาศว่าตายนะ

ปล.และถ้าลูลูซไม่ตาย ขอบอกว่าจะกลายเป็นฉากจบที่โคตรน่าเกลียดสุดๆฉากหนึ่งแห่งโลกอนิเมทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เห็นเขาบอกไม่ตายนะครับ ตอนผลโหวตคนที่น่าตายในญี่ปุ่นไม่มีลูลูชเพราะคนญี่ปุ่นก็เชื่อเหมือนกันว่าลูลูชยังไม่ตาย อาจเป็นคนขับเกวียนหรืออื่นๆก็เป็ฯไปได้ เพราะมันต้องการให้ ซีโร่เป็นสัญลักษณ์ เลยทำเป็นคนชั่ว แล้วให้ซีโร่ฆ่า แล้วทุกคนจะได้ชื่นชมซีโร่ ทั้งในอดีตและปัจุบันหรือเรื่องที่ผ่านๆมา

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Code Geass Kiseki no Birthday บอกทุกอย่างครับ ลูลู่ มันตายแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ถามจริงพวกโอตาคุนิเพ้อกันเเบบนี้ทุกคนรึปล่าว ตัวกาตูนนะครับไม่ใช่คนจริง คนเขียนเขียนให้ตายมันก็ตาย จะมาสันนิถานอะไรกันให้วุ่นวาย ?
    เเล้วกระทู้ตั้งเเต่ปีก่อนจะขุดขึ้นมาทำไมนิ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ใครขุดมาวะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    คนขับเกวียนก็มันนั่นแหละครับ ลูลุช ดูชื่อคลิปสิครับ มันบอก ลุลุชยังมีชีวิตอยู่ แล้วผมก็ได้ยินข่าวตอนภาค2มันจบใหม่ๆว่า ภาค 3 ลุลุชจะกลายเป็นตัวโกงแล้ว มีคนมีกีอัสคนใหม่มาสู้กับมัน