ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118

Talking StarDock Fence 3 Pro โปรแกรมสร้างกลุ่มIcon(กรอบโปร่งใส) บนDesktopเวอร์ชั่นเต็ม

stardock โปรแกรมสร้างกลุ่มIconบนDesktopเวอร์ชั่นเต็ม + crack

นี่Screenจากจอผมเอง

ถ้าคุณมีหน้าจอ desktop ที่ยุ่งเหยิง และมี icon ต่าง ๆ บนหน้าจอเยอะแยะมากมายไปหมด Fences ช่วยคุณได้
    Fences เป็น software ที่พัฒนาโดย Stardock ผู้พัฒนาโปรแกรมดังอย่าง ObjectDock โดยโปรแกรม Fences นี้จะทำให้คุณสามารถจัดการกับ icon ต่าง ๆ บนหน้าจอได้อย่างมีประสิทธิภาพ
    การทำงานหลัก ๆ นั้น Fences จะช่วยคุณจัดระเบียบของ icon บน desktop โดยสร้างสิ่งที่เรียกว่า container ขึ้นมา ซึ่งคุณสามารถนำ icon ต่าง ๆ แยกไปวางไว้ในแต่ล่ะ container ทำให้เกิดความเป็นระเบียบของ icon และเป็นการเป็นกลุ่มแบ่งประเภทของ icon ด้วยเช่นกัน

วิธีใช้งานแสนง่ายแค่คลิกเม้าส์ขวาไว้แล้วลากตรงพื้นที่ว่าง ใส่ชื่อลงไป เสร็จไม่เมื่อยตุ้ม

ดาวน์โหลด

Pass: NINHARA
    http://adf.ly/D32rN

โน๊ต ในขั้นตอนสุดท้ายให้ล็อกหน้าต่างIconที่สร้างเสร็จทั้งหมด คลิกเม้าส์ขวาบนที่ว่าง-View-Lock-Fences.
    วิธีใช้งานอยู่ในไฟล์เอกสารแล้วครับ

Credit By : inetsizzler

ช่วยดันกระทู้ซักหน่อยก็ เป็นพระคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ninhara : 6th December 2012 เมื่อ 22:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    มันมีถึงแค่ version 2 ไม่ใช่หรอ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ดันให้ก็แล้วกันครับ

ผมใช้ objectdockplus-v201

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    จริๆ ครับตอนนี้ Icon จะเป็น Wallpaper แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    524
    ตอนนี้มันออก StarDock Fence 2 Pro แล้ว (หน้าเวป http://www.stardock.com/products/fences/download.asp) เผื่อว่ามีแล้วครับ ขอบคุณครับ
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    524
    ถ้ามีก็...ยินดีรับแบ่งนะครับ อิอิอิอิ
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    สร้างFolderเอาก็ได้ =_=

สมาชิกเต็มตัว
    Hua Hin, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตกใจ Ver3 ผมมี แค่ 2