ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560

ก้าวหน้าไปไกล เวียดนามเริ่มสร้างศูนย์อวกาศแห่งชาติ!!!

วานนี้ (19 กันยายน) ได้มีพิธีเปิดโครงการก่อสร้างศูนย์อวกาศแห่งชาติในกรุงฮานอยของเวียดนาม โดยมีมูลค่าการก่อสร้างทั้งสิ้นราว 600 ล้านดอลลาร์สหรัฐ และคาดว่าจะเสร็จสมบูรณ์ในปี 2018
    นายชอ วาน มินห์ ประธานศูนย์การศึกษาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีของเวียดนาม ซึ่งรับผิดชอบโครงการศูนย์อวกาศ กล่าวว่าโครงการดังกล่าว นับเป็นหลักชัยในการพัฒนาประเทศและกล่าวขอบคุณญี่ปุ่นที่ให้การช่วยเหลือ

เวียดนามมีแผนจะใช้โครงการด้านอวกาศ เพื่อส่งดาวเทียมสำรวจสภาพอากาศ ซึ่งจะเป็นดาวเทียมดวงแรกของประเทศ โดยดาวเทียมดังกล่าวญี่ปุ่นจะเป็นผู้ผลิต มีกำหนดจะปล่อยขึ้นสู่วงโคจรในปี 2560 ส่วนดาวเทียมดวงที่ 2 ทีมวิศวกรของเวียดนามที่กำลังฝึกอบรมอยู่ในญี่ปุ่นจะเป็นผู้ผลิตขึ้นเอง ทั้งนี้ เวียดนามซึ่งมีชายฝั่งทะเลเป็นแนวยาว จึงมักประสบภัยพายุและภัยพิบัติอื่นๆ เป็นประจำ แต่ยังไม่มีดาวเทียมตรวจสอบสภาพอากาศไว้ใช้งาน หากการก่อสร้างเสร็จสมบูรณ์ เวียดนามจะถือเป็นประเทศในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้มีความเพียบพร้อมด้านเทคโนโลยีอวกาศมากที่สุด

เครดิต Mthai

เจริญขึ้นทุกวันประเทศไทย เวียดนาม ลาว กัมพูชาเริ่มแซงเราไปในทุกๆด้าน เวียดนามได้มีนักบินอวกาศก่อนปี 2025 แน่ๆ - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O'z NEWBIE IN THE H.H. อ่านกระทู้
    อิจฉาจัง ภาครัฐบาลไม่ค่อยพัฒนา ภาคเอกชนเลยต้องพัฒนากันเอง
    ด้านนี้รัฐบาลเท่านั้นครับที่ทำได้ เอกชนทำได้แค่วิจัยและผลิตเท่านั้น อย่าง Lockheed Martin และ Boeing ก็พัฒนาจรวดและอุปกรณ์ด้านอวกาศให้กับทาง NASA ครับแม้ทางรัฐบาลจะมี JPL พัฒนาเองอยู่แล้วก็ตามที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mercury : 22nd September 2012 เมื่อ 13:42
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อีกนานกว่าประเทศไทยจะมีเหมือนเขา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ถ้าไทยยังทะเลาะกันไม่เลิก ชาตินี้ก็ไม่เจริญ....

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โดนแซงหมดแล้วประเทศไทย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อิจฉาจัง ภาครัฐบาลไม่ค่อยพัฒนา ภาคเอกชนเลยต้องพัฒนากันเอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    คนของเขาเองก็กำลังอบรมเพื่อที่จะกลับมาสร้างใช้เอง แต่พี่ไทยเราทำอะไรกันอยู่ ข่าวแว่วๆ ว่าจะซื้อเรือ 2 ลำ ลำล่ะ 15000 ล้าน ทั้งๆทีมีอู่ต่อเรือเองมานานแล้วล่ะ แต่ไม่เคยคิดที่จะทำเอง

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ก็ประเทศเรามัน ประเทศกำลัง(จะ)พัฒนา นิ - -

กำลังอยู่นานล่ะมั่ง -[]-
    ;:: น่าเบื่อ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ไทยไม่ว่างกัดกันอยู่

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ก็เพราะมัวแต่คิดว่า ประเทศตัวเองเจ๋งสุดในอาเซียน

ไม่เคยมองความเป็นจริงซะบ้าง ว่ามันย่ำอยู่กับที่มากี่ปีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เพราะเขาไม่มัวแต่มาโกงกิน
    เหมือนเรา

ผมรู้สึกว่าเราสิ้นชาติแล้วสิ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    ประเทศไทยไปไกล สร้าง " เมืองน้ำ " โดย ไม่ต้องใช้ตังค์ สักบาท

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    และจากนั้นประเทศไทยจะเป็นประเทศที่ "ด้อยพัฒนา" ในเอเชีย

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไปกันไกลๆนะ เดี๋ยวพวกเราจะไปเที่ยว