ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ชาว JKG ทำงานวันละกี่ชั่วโมงกันครับ?? มาแชร์กันหน่อย

อยากสอบถามคนวัยทำงานครับ ว่าทำงานกันคนละกี่ชั่วโมงกัน รู้สึกเหนื่อยกับงานที่ทำกันบ้างไหม??

ส่วนผมงานเยอะมาก งานเครียดด้วย ทำงานตั้งแต่ 8 โมงเช้า เลิกงาน 5 โมง แต่ไม่ได้กลับบ้านหรอก ต้องทำโอทีต่อ (ถูกบังคับให้ทำ T^T) จนถึง 2 ทุ่มเป็นอย่างต่ำทุกวัน

บางวันก็เลยเถิดไปถึง เที่ยงคืน ตี1 ก็มีอยู่บ่อยๆ เวลานอนก็น้อย กว่าจะขับรถกลับบ้าน กว่าจะนอน ตื่นก็เช้า ลุกแทบไม่ไหว - -'' เป็นอย่างนี้แทบจะทุกวัน

เวลาหยุดวันเสาร์จริงๆมันเป็นวันหยุดของผม แต่ก็ถูกบังคับให้ทำโอทีอีกแล้ว T^T เป็นอย่างนี้บ่อยมาก บอกได้คำเดียวว่า.....เหนื่อย แต่ก็ยังดีที่ได้หยุดวันอาทิตย์แค่วันเดียว

ยอมรับว่างานมันได้เงินดี แต่ไม่ค่อยมีเวลาเป็นส่วนตัวเลย T T

โอทีผมกระฉูดมาก เดือนนึงก็ไม่ต่ำกว่า 80 ชั่วโมง บางเดือนถึง 100 ชั่วโมงก็มี

ผมมีเกมเยอะแยะ มีอะไรที่อยากจะทำเยอะแยะ แต่ไม่มีเวลาได้เล่นเลย ต้องทำแต่งาน จะมีเวลาเข้าเว็ป JKG ก็น้อยมาก

เมื่อก่อนตกงานเข้าเว็ปได้ทั้งวัน แต่ไม่มีเงินใช้ - -''

แต่ตอนนี้มีเงินใช้ดี แต่ค่อยมีเวลาส่วนตัวเลย หาความพอดีไม่ได้เลย... เฮ้อ T T บางครั้งคนเราก็อยากได้เวลาส่วนตัวมากกว่าเงินนะ จริงมั๊ย??

อยากถามเพื่อนชาวๆ JKG ใครทำงานหนักจนแทบไม่มีเวลาส่วนตัวเลยบ้างครับ รู้สึกเหนื่อยกันบ้างมั๊ย?? มาแชร์ความรู้สึกกันได้ครับ

ปล. อยากถามว่ากฏหมายแรงงาน ให้ลูกจ้างทำงานไม่เกินวันละกี่ชั่วโมงนะครับ?? ผมจำไม่ได้ละ

ถ้าผมทำงานประมาณ 12-16 ชั่วโมงต่อวัน นี่ถือว่าผิดกฏหมายแรงงานรึป่าวฮะ??
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    Blog Entries
    1
    พฤหัสที่ผ่านมานั่งปั่นจนถึงศุกร์ 7.30 พรีเซนงาน 8.30 เชียดมาก ๆ รอดสักทีกับเทอญนี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    เรียนครับ ยังไม่เหนื่อย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    24 ชม. . . . . .

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมเรียนอยู่คับ แค่เรียนยังโคตรเหนื่อยอ่า เหนื่อยใจมากกก

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smooth#smoothyTH อ่านกระทู้
    ผมเรียนอยู่คับ แค่เรียนยังโคตรเหนื่อยอ่า เหนื่อยใจมากกก

เรียนว่าเหนื่อยแล้ว ทำงานเหนื่อยกว่าเยอะครับ ผมคอนเฟริม ^ ^''

ทั้งๆที่เรียนมันใช้มันสมอง ใช้ความรู้มากกว่า แต่กลับเหนื่อยน้อยกว่าทำงาน

ทำงานไม่ค่อยได้ใช้ความรู้อะไรมากมาย แต่ต้องมาวุ่นวายกับเรื่องคน เรื่องระบบ วนไปวนมาอยู่ยังเงี้ยครับ เหนื่อยกว่าเรียนเยอะ ปวดหัวมากมาย ขอบอกๆ = =
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมเคยเปนช่วงๆๆ ครับ (ทำงาน7-11) ถ้าช่วงไหนไม่มีคนทำงานนะ 7โมงเช้ายัน23.00 4-5วันติดอะ
    แล้วคิดดู ลูกค้าไม่ใช่ว่าน้อยๆนะ แล้วพนักงานรวมๆๆ7คนสำหรับทั้งวัน(24ชม.) เหนื่อยโครตๆๆ ผม16ปีนะโครตใช้แรงงานอ่ะ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ผมเคยเปนช่วงๆๆ ครับ (ทำงาน7-11) ถ้าช่วงไหนไม่มีคนทำงานนะ 7โมงเช้ายัน23.00 4-5วันติดอะ
    แล้วคิดดู ลูกค้าไม่ใช่ว่าน้อยๆนะ แล้วพนักงานรวมๆๆ7คนสำหรับทั้งวัน(24ชม.) เหนื่อยโครตๆๆ ผม16ปีนะโครตใช้แรงงานอ่ะ แหะๆๆ

โห งาน 7-11 หนักกว่างานผมอีกหรอเนี่ย ผมว่าผมทำเยอะแล้วนะ

ผมทำงานออฟฟิสครับ แต่เป็นงานที่รับแรงกดดันเยอะครับ เคยเครียดจนต้องกินยาคลายเครียดก่อนนอนเลยล่ะ

ผมเข้าเว็ป JKG นี่ถือว่าเป็นการคลายเครียดที่ดีเลยล่ะครับ ^ ^''

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ผมทำวันละ 9-10 ชม ครับ แต่ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็นั่งเฉยๆนะ

เห็นด้วยครับว่าทำงานมันไม่เหมือนเรียน ถ้ามาทำงานแล้วจะรู้เลยครับว่าเรียนน่ะสบายสุดแล้ว

หยุดก็เยอะ สายก็ไม่เป็นไร(มาก) แถมแอบหลับแอบเอาการ์ตูน,เกมมาเล่นได้อีก

แต่ถ้าทำงานแล้วน่ะเหรอ เหอะ เหอะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ไม่เป็นเวลาครับงานประเภท Service ไม่เป็นเวลา บางวันชั่วโมงเดียว บางวันตั้งแต่เก้าโมงเช้าถึงเที่ยงคืนก็มี บางวันนั่งหน้าคอมทั้งวัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ผมทำงานทางด้าน procurement (จัดซื้อจัดจ้าง) น่ะครับ ไม่ทราบว่ามีใครทำงานทางด้านนี้บ้างรึป่าว??

งานโคตรเครียดเลยอ่ะ ต้องเป็นคนที่กระตือรือร้นจริงๆถึงจะอยู่ได้ ต้องครบเครื่องทั้งเรื่องคน เรื่องงาน

โดนทั้งหัวหน้าด่า ทั้ง vendor ด่า ต้องมีลูกล่อลูกชน ทักษะการเจรจาต่อรองที่ดี และที่สำคัญต้องรับแรงกดดันได้

ที่ทนทำเพราะมันเงินดีหรอกนะ ถ้าไม่ติดว่ารายได้ดีนี่ผมลาออกไปนานแล้วล่ะ

ปล. เคยคิดจะไปเป็นเซล แต่กลัวไม่มั่นคง - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อย่าเคร่งเครียดกับงานมากเกินไป
    หาความสุขให้ตัวเองบ้างก็ดีนะครับ ปกติงานเค้าไม่ให้ทำโอทีเกิน 4ชม./วันนะตามกฏหมาย
    ผมมีเพื่อนคนนึงเค้าบ้างานมาก ทำแต่งานจนลืมคนรอบข้าง ลืมเพื่อน ลืมพ่อแม่ ลืมคนรัก
    สุดท้ายเค้าต้องอยู่คนเดียวในโลกส่วนตัวของเค้า งานไม่ใช่ทุกสิ่งของชีวิตนะครับ ถ้าเป็นอะไรไปจะไม่คุ้มนะจะบอกให้ ^ ^
    ปล. ผมทำงานวันละ 6 ชม. 9โมงเช้า-บ่าย3โมงเย็น ไม่มีโอที ไม่มีวันหยุด เพราะประกอบธุรกิจส่วนตัวครับ ผมเคยเป็นลุกจ้างเค้ามาก่อน
    เห็นสันดานของนายจ้างแล้วมันอึดอัดใจ สุดท้ายเลยเก็บเงินก้อนนึง ทำธุรกิจเล็กๆเป็นของตัวเองซะเลย ถึงเงินไม่ได้เยอะ แต่สบายใจครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    โห งาน 7-11 หนักกว่างานผมอีกหรอเนี่ย ผมว่าผมทำเยอะแล้วนะ

ผมทำงานออฟฟิสครับ แต่เป็นงานที่รับแรงกดดันเยอะครับ เคยเครียดจนต้องกินยาคลายเครียดก่อนนอนเลยล่ะ

ผมเข้าเว็ป JKG นี่ถือว่าเป็นการคลายเครียดที่ดีเลยล่ะครับ ^ ^''
    แต่ถ้าช่วงไหนพนักงานเยอะหน่อยก็วันละ10ชม.ได้
    7-11ก็มีแรงกดดันสูงครับ ไหนจะ ลูกค้า ไหนจะ ผจก. หรือ หัวหน้าของหัวหน้าครับ ไม่ก็พนักงานในร้านไม่ถูกกัน
    ร้านไหนพนักงานเยอะก็สบายหน่อยครับ+กับพนักงานเข้าใจกันอ่ะครับ
    แต่7-11ก็ปวดหัวน้อยกว่าหน่อย เพราะใช้สมองไม่มาก(แต่ก็ใช้) ส่วนใหญ่ไปทางกำลัง(ผุ้ชาย.อ่ะนะ) ผมช่วงแรกๆๆที่มาทำต้องยืนวันละ6ชม+
    เหมือนเป็นกรรมกรในห้องแอร์นี้เอง
    ปล.แต่ตอนนี้ โอเคล่ะครับ จขกท.อย่ากินยาเยอะนะ เพราะเคยได้ยินมาว่ามันจะทำให้นอนไม่หลับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Halfbloods อ่านกระทู้
    อย่าเคร่งเครียดกับงานมากเกินไป
    หาความสุขให้ตัวเองบ้างก็ดีนะครับ ปกติงานเค้าไม่ให้ทำโอทีเกิน 4ชม./วันนะตามกฏหมาย
    ผมมีเพื่อนคนนึงเค้าบ้างานมาก ทำแต่งานจนลืมคนรอบข้าง ลืมเพื่อน ลืมพ่อแม่ ลืมคนรัก
    สุดท้ายเค้าต้องอยู่คนเดียวในโลกส่วนตัวของเค้า งานไม่ใช่ทุกสิ่งของชีวิตนะครับ ถ้าเป็นอะไรไปจะไม่คุ้มนะจะบอกให้ ^ ^
    ปล. ผมทำงานวันละ 6 ชม. 9โมงเช้า-บ่าย3โมงเย็น ไม่มีโอที ไม่มีวันหยุด เพราะประกอบธุรกิจส่วนตัวครับ ผมเคยเป็นลุกจ้างเค้ามาก่อน
    เห็นสันดานของนายจ้างแล้วมันอึดอัดใจ สุดท้ายเลยเก็บเงินก้อนนึง ทำธุรกิจเล็กๆเป็นของตัวเองซะเลย ถึงเงินไม่ได้เยอะ แต่สบายใจครับ

ชีวิตคุณน่าอิจฉามากครับ ผมอยากทำงาน 8 โมงเช้าเลิก 5 โมงเย็นทุกวันนะ แต่มันเป็นไปได้ยากจริงๆ ด้วยสภาพของงาน และหัวหน้าที่มันบ้างานมากๆ - -

มีอยู่วันนึงผมกลับบ้านไปนอนแล้ว หัวหน้ามันโทรมาตอนเที่ยงคืน ให้มานั่งรถไปต่างจังหวัด ไปคุยกับ vendor กว่าจะกลับก็เช้าละครับ

ไม่ไปก็ไม่ได้ เพราะโรงงานไม่มีวัตถุดิบในการผลิตอีก เดี๋ยวจะซวยเอา

แต่ยังดีที่มันจ่ายโอทีให้ครบทุกบาท ทุกสตางค์นะ ถ้าไม่งั้นผมเอาเรื่องแน่

เดี่ยวผมว่าจะทำงานเก็บเงินแล้วออกมาทำธุรกิจส่วนตัวบ้างดีกว่า ผมก็เบื่อที่จะเป็นลูกน้องอีกต่อไปแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    แต่ถ้าช่วงไหนพนักงานเยอะหน่อยก็วันละ10ชม.ได้
    7-11ก็มีแรงกดดันสูงครับ ไหนจะ ลูกค้า ไหนจะ ผจก. หรือ หัวหน้าของหัวหน้าครับ ไม่ก็พนักงานในร้านไม่ถูกกัน
    ร้านไหนพนักงานเยอะก็สบายหน่อยครับ+กับพนักงานเข้าใจกันอ่ะครับ
    แต่7-11ก็ปวดหัวน้อยกว่าหน่อย เพราะใช้สมองไม่มาก(แต่ก็ใช้) ส่วนใหญ่ไปทางกำลัง(ผุ้ชาย.อ่ะนะ) ผมช่วงแรกๆๆที่มาทำต้องยืนวันละ6ชม+
    เหมือนเป็นกรรมกรในห้องแอร์นี้เอง
    ปล.แต่ตอนนี้ โอเคล่ะครับ จขกท.อย่ากินยาเยอะนะ เพราะเคยได้ยินมาว่ามันจะทำให้นอนไม่หลับ แหะๆๆ

ผมว่าไม่กินยาคลายเครียดแล้วครับ เปลี่ยนมาเป็นเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง ก็คลายเครียดไปเหมือนกัน ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 22nd September 2012 เมื่อ 21:50

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ยังดีครับมีงานให้เครียดผมสิตกงานมาปีนึงแล้วยังหาไม่ได้เลยเรียกสัมภาษณืมันอยู่นั้นล่ะไม่ได้ซักที่ทุกวันนี้ว่างจนเบื่อเลยล่ะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toy01 อ่านกระทู้
    ยังดีครับมีงานให้เครียดผมสิตกงานมาปีนึงแล้วยังหาไม่ได้เลยเรียกสัมภาษณืมันอยู่นั้นล่ะไม่ได้ซักที่ทุกวันนี้ว่างจนเบื่อเลยล่ะครับ
    เข้าใจคุณนะครับ ผมเองก็เคยตกงานครับ ตกมาปีนึงเหมือนกัน มันก็เครียดคนละแบบนะ

ถ้ามีงานทำก็เครียดแบบเหนื่อย กดดัน เวลาตกงานก็เครียดแบบเงินไม่พอใช้

ผมอยากจะหาจุดสมดุลของชีวิตงานและชีวิตส่วนตัว แต่ก็ไม่เจอซักที

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ส่วนงานผมไม่หนักมากครับทำงาน 06:00-17:00 น.ไม่มี OT ครับเลิกงานไม่ไปใหนครับเล่นเน็ตเข้าเว็ปส่วนมากก็เว็ปไซค์ joker นี่แหละครับเพื่อนเยอะดีครับ

ส่วน จขกท งานท่าจะหนักจริงๆนะครับยังไงก็ขอให้กำลังใจละกันครับ ผมว่ามีงานทำยังดีกว่าตกงานนะครับ สู้ๆเพื่ออนาคตที่ดีครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    25 ช.ม. ครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ธุรกิจครบครัวเข้า 9.00 เลิก 16.00 จริงๆไม่เป็นเวลาหลอก...เฉลี่ยนวันละ 8ชม.
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    4
    ผม ธุรกิจของตัวเองครับ 7.00 - 20.00

เรียนด้วยครับ เรียนผ่านเน็ตเอา เฝ้าร้านตัวเองด้วย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JEIXB อ่านกระทู้
    ผม ธุรกิจของตัวเองครับ 7.00 - 20.00

เรียนด้วยครับ เรียนผ่านเน็ตเอา เฝ้าร้านตัวเองด้วย
    ดีจังครับ มีธุรกิจของตัวเองด้วย

ธุรกิจส่วนตัวมันดีตรงอิสระดีครับ ไม่ต้องมาวุ่นวายกับหัวหน้า หรือระบบงานที่มีแต่กฏกติกาเยอะแยะไปหมด

เดี๋ยวรออีกนิด เก็บเงินแล้วออกไปทำงานส่วนตัวบ้างดีกว่า ว่าแต่จะทำอะไรดีหว่า 55555