ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474

Angry มีเรื่องข้องใจปนหัวเสียอยากระบาย...

เพิ่งเกิดขึ้นวันนี้ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมไปออกกำลังกายมา แล้วไปซื้อของที่เซเว่น ธรมดาเวลาไปออกกำลังกายผมจะไม่พกกระเป๋าตังไป เพราะไม่มีที่เก็บและขี่จักรยานไปด้วย จะพกไปแค่เศษตัง ครั้งนี้พกไป 23บาท ผมเลือกซื้อนมเปรี้ยวแอคทีเวีย ราคา 22บาท ซึ่งเป็นราคาที่ลดลงจากราคาจริงคือ 24บาท โปรโมชั่นนี้มีผลตั้งแต่ประมาณ25 สิงหา ถึง 25กันยา แต่พอนำไปจ่ายตังนั่นแหละครับปัญหา เมื่อพนักงานบอกว่า...

"24บาทครับ" ผมก็สะดุดนิดนึงแล้วตอบไปว่า "24บาทเหรอ? ผมพกเงินมาไม่พอ งันไม่เอาครับ เดี๋ยวไปเอาอย่างอื่นแทน..."

ตอนนี้ยังงงๆอยู่ เลยเดินไปดูป้ายอีกรอบ ก็บอกว่า 22บาทนี่นา ถึงวันที่ 25กันยาด้วย ก็เลยเดินไปถามอีกรอบนึง...

"พี่ ในป้ายมันบอกว่า 22บาทนะ" พนักงานชายคนนั้นก็ถามพนักงานหญิงอีกคน "นี่ขายเท่าไหร่" พนักงานหญิงก็ตอบไปว่า "24บาทนี่... ลองเช็คดูก็ได้หนิ.." พนักงานชายก็สแกนอีกรอบ แล้วก็เหมือนเดิม "24 บาทครับ ไม่รับก็ได้นะ..."

แค่นั้นแหละ ผมแทบจะอยากเดินออกจากร้านเลย เพราะไอ้คำว่า "ไม่เอาก็ได้นะ" นี่แหละ เหมือนกับรำคาญที่ผมถามข้อสงสัย เกือบจะออกไปแล้ว บังเอิญ อาผมเข้ามาในร้านพอดี แกก็ทักผมเหมือนประจำเวลาเจอกัน "มาซื้ออะไร"............ "มาซื้อนมครับ" .......... "เอามาดิ เดี๋ยวจ่ายให้" ......... ผมเลยไปหยิบแอคทีเวียอีกขวดมาจากตู้ แล้วให้อาจ่าย จากนั้นก็เดินออกจากร้านไปเลย...

ผมคงจะไม่อารมณ์เสียมากหรอกหากว่ามีตังจ่ายพอดี แต่ตอนนั้นมันมีแค่ 23บาทจริงๆ มันเลยทำให้เราเข้าใจตรงนี้เลย ซึ่งอยากจะถามไปถึงทางร้านว่า "หากคนที่เขาไม่มีเงินจริงๆ แล้วเขาเข้าไปซื้อของ แต่ป้ายมันบอกผิดราคา มันเป็นความผิดของเขาหรือที่จะไม่ได้สินค้า คุณต่างหากที่ควรจะสื่อสารให้ดีและถูกต้อง" ผมก็ว่าผมถูกแล้วนะ ในเมื่อป้ายมันบอกว่า 22บาท ถึงวันที่25 กันยายน แต่วันนี้วันที่ 23กันยายน!!! ร้านระดับนี้มันก็ไม่น่าเลย....

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มันก็มีผิดพลาดกันได้ครับ

อย่างผมไปซื้อเลย์ ป้ายเขียนถุง 20 แ่ต่มันเอาถุง 30 มาวาง ผมก็ไม่รู้ มันก็คิดตังไป

ผมก็อ้าว ถุง 30 หรอ = =

แต่พนักงานเขาพูดไม่เป็นมั้งครับ แต่เขาจะอารมณ์เสียใส่เราก็ไม่ได้

เราแจ้งได้นะครับ ถ้าเขาพูดกับเราไม่ดีนะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เซเว่นชาร์จแพงด้วยครับ

นม 10 บาทขาย 13

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ส่วนตัวนะครับ ในฐานะผมเป็นพนักงาน7-11 เป็นผมนะมีเงินไม่พอ ผมก็คิดให้ นิดๆๆหน่อยผมเฉยๆอยู่แล้ว
    เนื่องจากความผิดเป็นของพนักงาน7-11ที่ป้ายราคาไม่ตรงกับสินค้า
    พนักงานควรขายให้ราคาตามป้าย หรือไม่ก็ พนักงาน ควรพูด อย่างนี้ บอกว่า "ขอโทษด้วยนะครับ ป้ายราคาไม่ตรงกับสินค้า คุณพี่สนใจรับหรือไม่รับก็ได้ครับ แล้วก็ขอโทษลูกค้าอีกครั้งหลังที่คิดเงินเสร็จ "
    จขกท.แจ้งcall centerได้นะครับ แล้วถามอะไรก็ตอบเค้าไป แล้วที่ร้านจะโทรไปขอโทษลูกค้าอีกที่นึง(ที่ร้านที่ผมทำงานอะนะ)

ปล.พนักงานผิด แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    คราวหลังก็พกไปเยอะหน่อยก็ดีครับ เพลย์เซฟไว้จะได้ไม่อารมณ์เสีย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    พกเหรียญอาจจะลำบาก พกแบงก์ 20 บาท สองใบ แล้วเหน็บไว้ที่ชายกางเกงไว้แทนครับ
    ???

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    25 กันยายน พ.ศ. 2554 อ่ะปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ส่วนตัวนะครับ ในฐานะผมเป็นพนักงาน7-11 เป็นผมนะมีเงินไม่พอ ผมก็คิดให้ นิดๆๆหน่อยผมเฉยๆอยู่แล้ว
    เนื่องจากความผิดเป็นของพนักงาน7-11ที่ป้ายราคาไม่ตรงกับสินค้า
    พนักงานควรขายให้ราคาตามป้าย หรือไม่ก็ พนักงาน ควรพูด อย่างนี้ บอกว่า "ขอโทษด้วยนะครับ ป้ายราคาไม่ตรงกับสินค้า คุณพี่สนใจรับหรือไม่รับก็ได้ครับ แล้วก็ขอโทษลูกค้าอีกครั้งหลังที่คิดเงินเสร็จ "
    จขกท.แจ้งcall centerได้นะครับ แล้วถามอะไรก็ตอบเค้าไป แล้วที่ร้านจะโทรไปขอโทษลูกค้าอีกที่นึง(ที่ร้านที่ผมทำงานอะนะ)

ปล.พนักงานผิด แหะๆๆ
    ขอคุณคำแนะนำครับ ก็ไม่ได้โกรธอะไรมากหรอกครับ เพียงแต่ ณ ตอนนั้นผมมีเงินแค่นั้นจริงๆ อารมณ์มันเลยเฮิร์ทตาม ผมสามรถกลับไปเอาเงินอยู่บ้านได้นะ(ห่างประมาณ 100เมตรเอง) แต่ก็นึกไปว่า"ถ้าคนที่เค้าเดินมาไกลมากกระหายน้ำและมีเงินแค่5บาท ป้ายติด5บาทแต่ขาย 10บาท" มันก็น่าสงสารเขาอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    คราวหลังก็พกไปเยอะหน่อยก็ดีครับ เพลย์เซฟไว้จะได้ไม่อารมณ์เสีย
    ปัญหามันก็อยู่ที่ผมออกกำลังกายแล้วมันไม่ถนัดนั่นแหละครับ เคยพกไปทั้งกระเป๋าตัง วิ่งๆอยู่ ตก ตก แล้วก็ตก ถ้าเกิดมันตกเนียนๆขึ้นมาเนี่ย.... จนไปหนึ่งเดือน... เลยไม่อยากเอาไปด้วยเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    25 กันยายน พ.ศ. 2554 อ่ะปล่าว
    ถ้าติดไว้แบบนี้ผมจะด่าให้ไม่เหลือซากเลย 5555 มันบกพร่องอย่างแรงเลยนะ มินิมาร์ทระดับโลกเลยนะนั่น

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    มันมาเเล้วก็ผ่านไปปลงเถอะครับ
    When The rich wage war is the poor who die

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เซเว่น ผิดเต็มๆ ครับ ผมเคยไปทำงานแล้ว หากติดป้ายราคา22 เราก็ต้องขาย 22 บาท นอกจากพนักงาน ไม่สแกนสินค้า ลดราคา ก็เป็นได้ ครับ

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เนียน.....
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ผมก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ ผมพกเงินไป 100 นึง แต่ขนมที่ซื้อมา ผมดูราคาแล้วรวมกันดีๆแล้ว 100 เป๊ะ ตอนไปจ่ายเงิน ราคาบอก 102 บ. ผมช็อคเลย ไหงงั้นฟ่ะ

ผมเลยกะจะเอาขนมออกชิ้นนึง แต่พนักงานเขาบอกว่า ไม่เป็นไรค่ะ เขาก็คิดไปไม่เอาเศษ ดีนะเซเว่นบ้านผมนิสัยดีหน่อย

ปล.ทุกวันนี้ก็งงกับราคาอยู่ดีมันโผล่เกินได้ไง

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ต้อง ทำใจครับ!! ยังไง เราก็ชอบ เข้กัน อยู่ดีนั่นละ!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"