ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92

[PC] Ib - อีพ ผจญภัยในแกลเลอรี่สยองขวัญ -

เรื่องราวของเด็ก 9 ขวบ ชื่อ Ib ที่ไปแกลเลอรี่ศิลปะกับพ่อแม่
    แต่รู้ตัวอีกที เธอติดในโลกของภาพวาดสุดสยองขวัญ ซึ่งผู้เล่นต้องหาทางออกให้ได้

ฉากจบมีหลายฉากนะครับ

เกมนี้ ถ้าใครไม่เคยลองต้องลองครับ แล้วจะไม่เสียใจ!!

เว็บหลักที่เกี่ยวข้อง (Jp)

Official wedside by Kouri (jp)
    Ib Gallery ภาพOfficial [Gallery]

>>>Download<<<

ผมแก้ไขไฟล์ Download แล้วนะครับ สำหรับคนที่โหลดไปแล้วมีปัญหา โหลดใหม่ได้เลยครับ ผมอัพตัวใหม่แล้ว

วิธีการติดตั้งคร่าวๆ

1.ปรับโซนภาษาของเครื่องเป็น English - United states - (ปรับใน Control Panel )

2.แตกไฟล์Winrarที่โหลดออกมาไว้ในโฟล์เดอร์ตรงไหนก็ได้ในเครื่อง

3.กดไฟล์ที่ชื่อ RTPMarkerก่อน เพื่อทำการปรับข้อมูลRTPต่างๆก่อนเริ่มเกม

4.กดRPG_RT เพื่อเริ่มเกม

ถ้าภายในเกมมีปัญหาแต่อย่างใด แจ้งด้วยนะครับ จะรีบมาบอกวิธีแก้ไข ทันที^^~

ถ้าซ้ำขออภัย ณ ที่นี้ด้วย

วิธีแก้บัค และ ปัญหาต่างๆที่ทำให้เล่นเกมไม่ได้ [Bug]

วางดอกกุหลาบในแจกันแล้วเกมค้าง

วิธีแก้ไม่ต้องลงเกมใหม่ แค่เปลี่ยนโซนเครื่องให้เป็น English (United States) หรือ US แล้วลองกดเข้าเกมส์ ถ้าเพลงที่แกลเลอรี่ในฉากแรกขึ้น(เป็นเพลงไวโอลินเบาๆเพราะๆ) ก็แสดงว่าสามารถเล่นได้แล้ว

(เทคนิคคือ ตอนลงเกมส์ให้เปลี่ยนโซนเครื่องเป็นJapanese ตอนเล่นให้เปลี่ยนกลับเป็นEnglish ^__^)

ตัวอักษรในเกมซ้อนกัน

มันเกิดขึ้นได้บางครั้ง วิธีแก้คือให้ก๊อบเซฟในแฟ้ม Ib ไว้ที่อื่นก่อน แล้วลองดาวน์โหลดใหม่ตามวิธีที่บอกไว้ข้างต้นจ้า

เปิดหนังสืออ่านในห้องสมุดแล้วค้าง

เซฟเกมแล้วไปที่แฟ้ม Ib เปิด แฟ้มชื่อ Video Patch แล้วย้ายไฟล์ชื่อ Map0028.Imu มาไว้ในแฟ้ม Ib จ้า เท่านี้ก็ผ่านห้องได้เลยโดยไม่ต้องอ่านหนังสือ แต่หน้าใครอยากดูก็เปิดแฟ้ม Movie แล้วเปิดไฟล์ชื่อ Book_01.avi ดูได้จ้า (จขบ.ไม่เจอปัญหานี้นะ คงเพราะเครื่องอัพเดตโค๊ดAviเรียบร้อยแล้ว)

ถ้าเกิดปัญหาอื่นก็ โหลดใหม่ตามวิธีที่เขียนไว้ข้างต้นอีกทีน้า

ส่วนใครมีปัญหาพิศดาร แก้ไขไม่ได้ซะที ติดต่อ คุณVGPerson (ภาษาอังกฤษ)
    ได้ที่นี่เลยจ้ะ Bug Report (Tumblr)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Samuraizi : 24th September 2012 เมื่อ 16:56

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: