ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

ตอนนี้ผม ประสาท รับประทาน เพราะงาน & ครู โรงเรียนผมเป็นที่เรียบร้อย !

คือ ณ เวลานี้ ผมนอนไม่หลับนั้งคิดอยู่ทุกวันว่า โรงเรียนผมเรียน 14 วิชา

แต่ละวิชามีรายงาย และ โครงงาน ทุกวิชา บางวิชา รายงาน 1-3 โครงงานอีก 1 บางวิชา 1-2 โครงงาน

ซึ่งตอนนี้ผม จำไม่ได้ลืมไปหมดแล้ว ว่าทำอะไรไม่ได้ทำอะไรบาง คือ ง่ายๆ ประสาท แดก ล่ะครับ (ขออภัย จะได้เข้าใจจริงๆ)

คือ อีก 2 วันสอบ

แล้วทำไมผมไม่รีบทำส่ง ล่ะ

คือ ผมส่งครับ แต่ คุณมหาครู บางคน ชอบเอางานพวกผมไปเก็บแล้วลืม แล้วมาบอกว่าผมยังไม่ได้ส่ง --*

จะเถียงแรงๆ ก็ ไม่ได้ เพราะเขา ขึ้นชื่อว่าครู -..-

แต่ละงานจะมาทำ 4-5 หน้าก็ไม่ได้ ต้อง 10-15 หน้าขึ้น ผมทำไม่ทันก็จ้างเพื่อน ซึกตอนนี้ หมดตัวผมมี อยู่ แค่ 45 บาท จากเงิน 3000 บาท (1000 ซื้อเกมส์ ARMA X ตัดไป)

ผมจ่างเพื่อนมาสิบกว่างานแล้ว ตอนนี้งานล้น หัว ไหนจะ สมุดจด อีก ไหน จะเวลาเรียน อีก

ซึกตอนนี้ผม บอกได้เลย ว่า ประสาทแดก (ขออภัยอีกที เพื่อความเข้าใจ)

และไม่เข้าใจว่า กรมการศึกษาจะแยก วิชาทำไม เช่น คณิตหลัก-คณิตเสริม ไทยหลัก - ไทยเสริม ประวิติศาสตร์ - ภูมิศาตร์ (แต่ก่อนอยู่ในเล่มเดียวกัน --*)

แค่คุณกลัวไม่ได้กู้เงิน มาแจกให้ครู แล้ว หมกเมบ ไหวเองรึไง จะแยกทำไม ถ้าแยกแล้วไม่ สั้งงาน เพิ่มทุกวิชา นักเรียนอย่างผมจะไม่บ่นสัก คำ

และอีกอย่าง ครูโรงเรียนผม สตอร์เบอร์รี่มาก นักนินทา กันเอง ทุกวัน และตอนเที่ยง มันต้องมีเวรประจำวันมาเช็ดโต๊ะ ถ้าไม่สะอาดเวณวันนั้นก็ถูกทำโทษ

ที่ทำไม่สะอาดเพราะ ครู ดันมานั้ง แช่ก้นกันเป็นว่าเล่น จะไปเช็ดก็โดน ด่า หาว่าไม่มี มารยาท ไม่เข้าใจครูสมัยนี้ จริง

ประสาท กิน ล่ะผม --*

คนที่จะรอดจาก 0 ร ม.ส คือ คนที่ประจบ เก่งๆเท่านั้น (ลำเอียงโครตๆ ผมไปดูสมุด คะแนน ครู บางคน คนที่ชอบประจบ อ่ะ งานแถบไม่มี แต่ครู บอกว่า ไอ้นี้ มันดีนะงานส่งทุกงาน ครูจะช่วยมันอยู่ (ช่วย___ ! =..=)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 24th September 2012 เมื่อ 17:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ว่างเมื่อไหร่ก็ทำครับ ทยอยทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เสร็จ จ้างพ่อ จ้างแม่ จ้างน้อง จ้างพี่ จ้างเพื่อน รับรองเสร็จไว (เงินต้องพอ 5 5 5)

จงสู้ต่อไป ไอ้มดแดง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อือ ผมก็มึนๆ นะ ใกล้ๆจะสอบอะตัวดี อ้างว่าจะสอบแล้ว ?
    แต่งานก็เสร็จแล้วนี่นะ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ผมทำรายงาน 46 หน้า ครูมันบอกผมว่า เนื้อหายงน้อยไปนะ ไม่ครบถ้วน ไปทำมาใหม่ซะ ห่าา กรูหมดเงินไปเป็น 200-300 ค่าทำงาน***เลยนะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    อ่า...ผมเข้าใจเลยถึงจะผ่านมา 5 ปีแล้วก็ตาม

แก้ปัญหาด้วยการสั่งแล้วทำทันที
    ส่งเร็วประชดเลย 55+
    อาจารย์ถามทำไมส่งเร็ว ก็บอกว่า อาจารย์ครับ อาจารย์คิดว่าอาจารย์สอนผมอยู่คนเดียวหรอครับ จารย์คนอื่นเขาก็สั่งงานเหมือนกัน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เรียนเอาจบพอครับ แล้วไปทำสิ่งที่เราชอบดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lllnoahlll อ่านกระทู้
    อ่า...ผมเข้าใจเลยถึงจะผ่านมา 5 ปีแล้วก็ตาม

แก้ปัญหาด้วยการสั่งแล้วทำทันที
    ส่งเร็วประชดเลย 55+
    อาจารย์ถามทำไมส่งเร็ว ก็บอกว่า อาจารย์ครับ อาจารย์คิดว่าอาจารย์สอนผมอยู่คนเดียวหรอครับ จารย์คนอื่นเขาก็สั่งงานเหมือนกัน
    ผม = ส่ง

ครู = ทำหาย บอกว่าไม่ได้ส่ง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ค่อยๆทำไปครับเชื่อผม

MonsterCat

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    โรงเรียนผมก็เป็นครับ ทุกอย่างเหมือนกันหมด พรุ่งนึ้ก็สอบแล้วน่าจะได้ติด0 2ตัวละครับ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ผมเคลียร์หมดละ พวกรายงานกลุ่มจะเกาะพวกขยันไว้ 55555
    แล้วมันจะเสร็จ รายงานเดี่ยวแฟนเก่าทำให้ (สิทธิพิเศษเพียงแค่พูด "ทำรายงานให้หน่อยจิ้" )
    แล้วไอ้พวกประจบได้คะแนนเนี่ยเยอะครับ ห้องผมพวกนี้นั่งติดกระดานติดโต๊ะครู
    พออาจารย์มา อาจารย์ค๊า อาจารย์ขา เห็นแล้วอยากมาสก์ไรเดอร์คิ๊กใส่ เพื่อนผู้หญิงห้องผมคนนึง
    มันเรียนพิเศษกับครูประจำชั้นที่สอนคณิต ไม่รู้ว่ามันเรียนเข้าใจหรือว่าครูบุญทุ้ม คะแนนเก็บมัน 80 คะแนน (เกรด 4 แบบไม่ต้องสอบ)
    .. BUT I CAN'T SLEEP

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    เนี่ยเเหละครับ ไม่ชอบคุณครูตรงเนี้ย ใกล้ๆสอบ มาละสั่งงานตลอด ทำเเทบไม่ทัน เฮ้อ!!

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    คุณอยู่ชั้นอะไรครับ ถ้าคุณอยู่ม.ปลาย พยายามรีบทำส่งๆครับเพราะเกรดของคุณนั้น ใช้ใน admission (มันจำเป็นจริงๆนะเออ)
    แต่ถ้าเป็นม.ต้น ไม่ต้องส่งก็ได้ครับแต่อาจต้องตามซ่อม ทนๆไปครับ

สำหรับผมตอนนี้อยู่ปี1 วิชาต่างๆที่ผมเรียนมาไม่รู้ เรียนไปเพื่อนอะไร เช่นตอนนี้ผมเรียนทางสายวิศวะ ก็จะเน้นแค่ อังกฤษ คณิต ฟิสิก แค่นี้เอง ส่วนพวกวิชาสังคม ภาษาไทย ประวัติศาสตร์ ดนตรี ห่าเหว ฯลฯ
    ผม ไม่รู้เหมือนกันเรียนไปเพื่ออะไร ตอนนี้วิชาพวกนั้น ที่เรียนมาก็ลืมไปหมดแล้ว

ทำใจครับระะการศึกษาไทย มัน ห่วย! คุณอาจจะ ไม่ค่อยใส่ใจเท่าไรนักกับงานที่ส่ง
    แต่พอถึงช่วงๆ นึง คุณจะเข้าใจเองว่าสิ่งต่างๆที่คุณทำไป มันมีค่าต่อตัวคุณทั้งนั้น

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมละชอบประโยคสุดท้ายครับ
    บอกตรงๆว่ามาก็ผ่านแบบนี้มาในระดับนึงละ

ทุกวันนี้ผมแทบไม่นับถือครูเลยครับ
    เพราะระบบการศึกษาแบบกากๆในประเทศนี้

ไอเรื่องประจบนี่ก็จริง ไม่โกงไม่จบครับของแบบนี้
    ใจนึงอยากใช้ความรุนแรงแต่ก็ไม่ได้ ทั้งที่ตัวครูเองก็ไม่มีปัญญาในการจัดงานของตัวเองเหมือนกัน

ถ้าผมเป็นคุณผมจะ เอาเงินไปซื้อ CSGO ครับ

ที่เรียนมาผมแทบไม่ได้อะไรเลยครับ ผมเกลียดการศึกษาไทยชิพหายเลยครับ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อยากให้ขึ้นไปเจอระดับมหาลัยจริงๆ วะฮ่าๆๆๆๆ ตาย! T-T

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เหมือนกันครับผมหมดไป1000นึงเเละ
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    ไม่เข้าใจเลย รายงานเนี่ยจะให้ทำทำไมเยอะแยะ ห้องนึงมีเกือบ 50 ทำรายงาน 50กว่าฉบับ
    แต่ละฉบับ รายงานตั้งหลายหน้า แล้วยังสั่งหลายห้องอีก แล้วพอส่งอาจารย์ อาจารย์เอาไปไหน
    แบบนี้โลกไม่ร้อนตายหรอเนี่ย ต้องตัดต้นไม้มาเท่าไหร่
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ครูสมัยนี้ทุเรศสุดๆ เห็นประโยชน์ส่วนตนมากกว่าส่วนรวม เพราะ วันๆมัวแต่ทำเปเปอร์ เพิ่มเงินเดือน เลื่อนขั้น แล้วนักเรียนละ ก็สั่งงานเยอะๆแทนที่จะสอนอย่างจริงจัง

ถ้าแบบนี้ไม่ต้องมีครูก็ได้ ดูวีดีโอที่ครูส่วนกลางสอนจากกระทรวงฯ แล้วส่งงานผ่านโรงเรียนก็ได้

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ผมรอดมาแล้วครับ แล้วก็รู้สึกเลยว่า****งี่เง่าจริงๆ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องสั่งทุกวัน ทำอย่างกับว่าเรียนวิชานั่นวิชาเดียว แต่มหาลัยมันมีวิชาน้อยครับ ผมเรียน5วิชาต่อสัปดาห์ เลยไม่ค่อยเหนื่อย โอเคดี แต่สงสารน้องๆมัธยมนี่แหละ เสริมอะไรก็ไม่รู้เยอะแยะ แล้วบางโรงเรียนมีโครงงานด้วย ไม่ทำก็ไม่ได้เกรดทั้งห้อง โอ้ย ยากกว่ามหาลัยอีก ยังไงๆก็สู้ๆนะครับ เดี่ยวก็ผ่านไป
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ครูก็งี้และ ทำงานกับเพื่อน2คน เพื่อนผมได้ส่ง แต่มาบอกผมว่าผมไม่ได้ส่ง ผมก็เถียงไปว่าทำไมจะไม่ส่งก็ผมทำกับเพื่อนผมอะ(งานชิ้นเดียวกันหรืองานกลุ่มและคับ) เขาก็ เดียว อ.เช็กชื่อให้ ผมโครตสะใจเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ลาออกเหอะเชื่อผม ส่งงานก็ควรส่งยกห้องไปเลยจะได้หายยกห้อง

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ผมก็เคยโดนครับ
    แต่ผมก็ยอมรับว่าผมเป็นคนไม่ค่อยส่งงานแต่ผมจำได้งานนึงผมนั่งทำเป็นตุเลยเพราะอาจารย์จะให้หาชีทแล่วแม็ครวมสิ้นเทอม ตอนไกล้ปิดเทอมก็นั่งปั่นงาน ผลออกมาติด0 อาจารย์บอกไม่ได้ส่งงาน ตอนแรกโดนแม่บ่นอีกรู้ว่าไม่ได้ส่งงาน
    ผมต้องกลับไปนั่งหางานที่ไปส่งดีนะที่ผมหาเจอผมก็เอาไปให้แม่ดูเลยว่าผมส่งแล้วเพราะมีลายเซ็นอาจารย์พร้อมวันที่เซ็นเลยT^T
    อย่างนี้ละครูไทยเราอุส่าตั่งใจทำดันไม่ตั้งใจตรวจ เอาแต่สั่งงานคนอื่นงานตัวเองไม่ยอมทำ
    ลืมบอกไปผมเขียนเป็นสิบหน้าอาจารย์แค่เซ็นหน้าปกแค่นั่นเองมันลำบากมากหรือไงที่จะติกชื่อผมว่าส่งแล้ว คิดแล้วเซง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    1
    สำหรับผมสมัยเรียน ม ปลาย ก็ไม่เจอนะครูแบบคุณ (2535)เจอครูที่ติดตาม เข้มงวดให้ได้ดี ถูกตี ..สนุกสนาน..ช่วยเหลือ...เป็นช่วงชีวิตที่ดีแบบหนึ่งสำหรับผมนะ ผมก็เลยชอบคำนี้

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muni อ่านกระทู้
    สำหรับผมสมัยเรียน ม ปลาย ก็ไม่เจอนะครูแบบคุณ (2535)เจอครูที่ติดตาม เข้มงวดให้ได้ดี ถูกตี ..สนุกสนาน..ช่วยเหลือ...เป็นช่วงชีวิตที่ดีแบบหนึ่งสำหรับผมนะ ผมก็เลยชอบคำนี้
    เดี๋ยวนี้ครูแบบนี้มีน้อยมากครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muni อ่านกระทู้
    ครูแบบนี้ 1 ใน 1000 ครับ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: