ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M4A1Predator อ่านกระทู้
    ผมละชอบประโยคสุดท้ายครับ
    บอกตรงๆว่ามาก็ผ่านแบบนี้มาในระดับนึงละ

ทุกวันนี้ผมแทบไม่นับถือครูเลยครับ
    เพราะระบบการศึกษาแบบกากๆในประเทศนี้

ไอเรื่องประจบนี่ก็จริง ไม่โกงไม่จบครับของแบบนี้
    ใจนึงอยากใช้ความรุนแรงแต่ก็ไม่ได้ ทั้งที่ตัวครูเองก็ไม่มีปัญญาในการจัดงานของตัวเองเหมือนกัน

ถ้าผมเป็นคุณผมจะ เอาเงินไปซื้อ CSGO ครับ

ที่เรียนมาผมแทบไม่ได้อะไรเลยครับ ผมเกลียดการศึกษาไทยชิพหายเลยครับ
    ก็ไม่ต้องเรียน ไม่มีใครบังคับนิหว่า
    ใจเย็นๆ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    วันนี้วันสอบวันสุดท้าย ผมนั่งปั่นงานกับเพื่อนทั้งห้อง ผลัดกันลอกใครเสร็จอันไหนก็แบ่งๆกัน รวมๆแล้ว 500 กว่าข้อ !

ป.ล. พรุ่งนี้ผมก็ต้องไปเคลียดงานอีก งาน IS เห้อ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ตอน ม.ปลายเราก็คิดว่างานหนักหนา สั่งงานมากจัง ต้องเตรียมสอบเข้า พอเข้ามหาลัย ป.ตรี ทำไมมีกิจกรรมเยอะแล้วยังสั่งงานเยอะอีก พอจะจบ โปรเจคห่าไรก็ไม่รู้ แก้ไม่รู้กี่ที จารย์*****เรื่องมาก พอ ป.โท ทำทีซิส หอกไรไม่รู้ ไม่ยอมให้กุจบสักที พอทำงานจริง งานเชี่ยไรไม่รู้ ทำ OT ถึงดึกดื่นก็ยังไม่เสร็จ ลูกค้างี่เง่า พอบอกนายจ้างหัวขวด *****ก็บอกว่า ****ถ่วงเวลาไว้ทำโอทีมากๆ กุไม่ให้ตังค์ ดราม่ามากมายจนกว่าจะรวยจริงๆ ที่มาพิมพ์เนี่ยไม่ได้จะมาบ่นหรอกนะครับ แค่จะบอกว่า มันต้องสู้ต้องอดทน และมันจะยากขึ้นเรื่อยๆ ชีวิต ไม่มีอะไรง่าย ไม่ได้ไปแบบชิวๆ พอเราคิดว่า ช่วงนั้น ช่วงนี้เหนื่อย พอต้องทำงานมีครอบครัว แบกรับภาระหนี้สิน พอมองย้อนกลับมาเราก็อยากกลับมาเป็นเด็กอีกครั้ง สู้ๆ ต่อไป เหนื่อยก็พักผ่อน แต่อย่าไปเล่นเกมส์ เด๋วมันจะยาว ^ ^
    Western Digital

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ครูเดี๋ยวนี้ผมว่ามีแต่พวกแบบไม่ได้ตั้งใจมาเป็นอ่ะ แบบแต่ก่อนคงเหลวไหลไรงี้ เลยสอบติดครูมาเลยต้องเอา เป็นทั้งราชการ เบิกได้ด้วย ดีจะตาย -*-

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exion1 อ่านกระทู้
    ก็ไม่ต้องเรียน ไม่มีใครบังคับนิหว่า
    ไม่เรียนขั้นต่ำ 15 ปี ผิดกฏหมายหนิ นี่นะที่เรียกว่าไม่มีใครบังคับ?

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UrAuZi อ่านกระทู้
    ไม่เรียนขั้นต่ำ 15 ปี ผิดกฏหมายหนิ นี่นะที่เรียกว่าไม่มีใครบังคับ?
    ถ้ามันบังคับเข้มงวดจริงจังขนาดนั้นแล้วมันก็โดนจับไปหมดดิเด็กแถวบ้านผมไม่เรียนกันตั้งหลายคน เพื่อนผมไม่จบ ม.3 ตร. ไม่เห็นมาจับไปละ

อีกอย่างใครไม่พอใจระบบการศึกษาไทยก็ไม่ต้องเรียนง่ายๆ ถ้ามันเรียนแล้วโง่กว่าเดิมนะ ไม่งั้นก็ไม่ต้องบ่น

คิดถึงคนที่อยากเรียนแต่เค้าไม่ได้เรียนมั่ง ยังที่หลายๆคนบอกมหาลัยหนักกว่านี้อีก

ไม่แปลกใจหรอกถ้ามันจะมีข่าว เด็กไทยโง่+ขี้เกียจกว่าเด็กเขมร เด็กพม่า

ต่อไปคนไทยคงโดนพวกนี้แย่งงาน ถ้ายังบอกว่าแค่เรียนยังขี้เกียจจะเรียนละ เหอๆ เด็กไทยมี IQ ต่ำสุดในเอเชีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exion1 : 24th September 2012 เมื่อ 21:37
    ใจเย็นๆ

[["ใต้ทางด่วน"]]
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เออ ผลคะแนนสอบมันเป็นประโยชน์ตอนคุณสมัครงาน
    แต่ของผมคือเรียนให้จบอย่างเดียวทำยังไงก็ได้เรียนให้จบ ก็อย่างน้อยขอเงินเดือนสัก 10000-20000 แล้วกันฮ๋าๆ เกรดผมโครตจะต่ำเลย 1.5เรียนพาณิช ตอนซัมเมอค่อยขยัน
    ไม่รู้สิเรื่องเรียนสำหรับผมมันไม่ยากเพราะผมสนุกกับ มัน งานบางงานผมก็ปล่อยละเลย ถ้ามันยากจริงๆ จะเพื่อนคนไหนช่วยผมก็ให้เขาช่วย แต่ทำอย่างผมค่อนข้างเสี่ยงนะ สำหรับคนไม่มีอาชีพที่จะปักหลัก

ฝากถึงคนที่มีอคติกับการศึกษาไทย หรืออะไรต่างๆ
    ผมไม่ได้มาสอนนะความคิดผมอาจเบียดเบียนคุณก็ได้ ถ้าพ่อแม่คุณรวยพอ หรือว่ามีอาชีพที่ปักหลักโดยไม่ต้องเรียน เช่น พวกที่โฆษณาบนเฟสบุคของ คุณแน่ใจแล้วหรอ ว่าเงินมันอยู่กับคุณตลอด คุณเรียนมา คุณยังมีความรู้สู้คนอื่นได้ ถ้าคุณเป็นพวกสมอง อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ ผมจะไม่บอกคุณเลย แล้วอีกอย่างที่เค้าเห็นบอกว่าตกงานๆ อ่ะคับ เพราะไรรู้ไหม เพราะเค้าเรียนน้อยแต่อยากได้รายได้สูง คุณเป็นลูกจ้างเค้าทำงานในห้องแอร์ นั่งเย็บผ้า หรือ ทำเครื่องไรต่างๆ มันได้เงินน้อยอย่างมาก 10000 ต่อเดือน แน่นอน คุณคง forever alone ไปตลอดชีวิต ถ้าคุณไม่เจอแฟนที่รวยนะ
    ก็ขอให้โชคดีกับการคิดของคุณทุกคนมีเหตุผลในการใช้ชีวิตไปวันๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaTiaNo : 24th September 2012 เมื่อ 22:51
    LaTiNo

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    55 ผมทำงานวิชาอื่นในคาบเรียนเสมอแหละครับ ก็มันทำไม่ทันนี้สั่งมาซะเยอะเลย

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ม.ผ. = ****ผ่าน

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ ไม่ใช่ จขกท. แน่นอนที่เจอปัญหาแบบนี้ ผมก็เป็นเหมือนกัน และผมก็ว่าเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนใน JKG ก็น่าจะรู้จักปัญหาแบบนี้ดี ต้องขยัน ต้องอดทน นะครับ การเรียนสมัยนี้ สู้ ๆ ครับทุกคน เบื่ออนาคตที่ดีของเรา

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มหาลัยหนักกว่านี้เยอะ - -

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    โอย ช่วงก่อนสอบเนี่ยนะ ผม อะแทบ ตายเหมือน กันครับ เจอ ครูเล่น!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    ครูดีก็มีอยู่เเต่ไปอยู่บ้านนอกนู้นครูที่ชอบการประจบดันเอาเเต่อยู่โรงเรียนดังดัง
    ป.ล.โรงเรียนผมก็เป็นทำใจ
    When The rich wage war is the poor who die

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เอิ่ม ไม่เท่าไรครับ มันจะมีพวกเอางานของเราไปลอก แล้วไม่ส่งให้เราด้วย
    หาตัวไม่เจอด้วย คนแบบนี้เยอะแยะ ส่วนตัวผมตอนนี้สมุดเคมีหาย สอบวันศุกร์นี้แล้ว
    หนังสือนี่ไม่ได้แตะเลย ต้องมาลอกใหม่ทั้งเล่ม ไหนจะงานอื่น
    ไม่แปลกใจอ้ะครับ ว่าทำไมถึงสอบตกกันเยอะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: