ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499

รวมฉากการตาย + กับดักของ SAW

แนะนำควรกินอาหารตอนดูจะได้อารมณ์มาก

ฝาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ถ้า Saw คือหนังโรคจิตสำหรับคนโรคจิตดู
    หนังฮีโร่ก็สำหรับพวกเพ้ออยากเป็นฮีโร่พ่นใยสินะ
    หนังแฟนตาซีก็สำหรับพวกเพ้อเจ้อบ้าบอหลุดโลกสินะ
    หนังแอคชั่นก็สำหรับพวกหัวรุนแรงบ้าคลั่งสินะ
    หนังหื่น(ที่คุณคิดเอาเอง)อย่างจันดาราก็สร้างมาให้สำหรับพวกบ้ากามอย่างคุณสินะ
    เห็นช่วงเข้าใหม่ๆพูดถึงแต่จันดารานี่นะ แถมดูแต่ฉากเอากันอีกตะหาก !!

ปล.ผมชอบ saw
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ระดับความเจ็บปวดทรมาน = ระดับความชั่วที่เคยทำ
    ชั่วน้อย-เจ็บน้อย ชั่วมาก-เจ็บมาก
    หนังเรื่องนี้สอนดีนะ ดูแล้วไม่อยากจะทำชั่ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ huggyth อ่านกระทู้
    ผมตามดูจนครบทุกภาค ชอบมากเลย จริงๆถ้าดูให้ลึกลงไป จะเห็นได้ว่า เค้าพยายามจะสอนให้ทุกคนรู้จักถึงคุณค่าของชีวิตตัวเองและชีวิตของคนรอบข้างที่ทุกคนได้ทำร้าย ผมว่ามันเป้นเรื่องที่ต้องใช้ความคิดมากๆเลย ไม่งั้นมันก็จะถูกดูว่าเป็นหนังโรคจิตอย่างเดียว
    ผมชอบประโยคนี้  “ผู้ที่ไม่เห็นคุณของชีวิต ก็ไม่ควรได้มีชีวิต” ชอบมากๆ
    ถึง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    บอกตรงๆ จากใจนะ
    หนังประเภทนี้สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่าบันเทิงนะ
    มันบ้าไปเเละ ดูเเล้วถามหน่อยมีใครดูเเล้วมันสนุกไหม
    หรือว่าตื้นเต้นเพราะคนกำลังจะโดนฆ่า
    ถึงมันจะเป็นเเค่หนังงเเต่เเบบนี้มันเกินไปวะครับ หนังบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
    คนที่ดูได้นี่ถือว่าเทพมากอะ เเบบไปเป็นทหาร ศพเพื่อนกองอยู่ก็ไม่กลัวอะ
    เคยดูภาค 3 เเล้ว บอกเลยคนสร้างหนังเเมมโรคจิต
    หนังทุกเรื่องไม่ได้มีแค่ส่วนเสียอย่างเดียว ทำใจยอมรับ แล้วลองหามาดู แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่อย่างที่คุณคิดครับ ทุกคนเห็นคุณค่าของชีวิต และอยากรักษามันไว้ นี่ละ คำสอนจากหนังเรื่องนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bazin456 อ่านกระทู้
    อยากรู้กันนักใช่ไหม มันเป็นอย่างไร ทำไมถึง JIgsaw ต้องจับมาทรมานและเล่นเกมเอาไปเลย!!!!

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=14727.0

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    ส่วนที่เหลือ เคลลียร์กันเองนะ ไม่เกี่ยวกับผมเเละ ปล่อยกระทู้นี้ไปสู่สุขคติได้เเละ

ไม่อ้าว 555+ ฝากถึงคนที่เพิ่งมานะครับ เขาก็ขออภัยแล้วกับแฟน SAW ทุกท่าน ผมก็อาจจะพูดไรไม่ดีลงไป ก็ต้องขออภัยท่านด้วยเช่นกันครับ ทุกคนมีสิทธิ์ ลงความเห็นหมด เพราะฉะนั้น เขาพูดก็ไม่ผิดหรอกครับ เพราะฉะนั้น เขามาดูด้วยความบันเทิงก็พอ แล้วครับ อย่ามาดราม่าเพิ่มเติมเลย 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bazin456 : 5th October 2012 เมื่อ 14:09

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    หนังประเภทนี้สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่าบันเทิงนะ
    มันบ้าไปเเละ ดูเเล้วถามหน่อยมีใครดูเเล้วมันสนุกไหม
    หรือว่าตื้นเต้นเพราะคนกำลังจะโดนฆ่า
    ถึงมันจะเป็นเเค่หนังงเเต่เเบบนี้มันเกินไปวะครับ หนังบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
    คนที่ดูได้นี่ถือว่าเทพมากอะ เเบบไปเป็นทหาร ศพเพื่อนกองอยู่ก็ไม่กลัวอะ
    เคยดูภาค 3 เเล้ว บอกเลยคนสร้างหนังเเมมโรคจิต

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สุดยอดมากผมชอบหนังเรื่องนี้ ดูครบทุกภาคแล้ว ภาคหลังๆๆมาไม่ค่อยโหดเลย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สมองยังดีอยู่ไหมเนีย - -* บ้าวะ จากใจนะ ปัญญาอ่อน

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    หนังบั่นทอนสติปัญญา

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ดูหมดทุกภาคชอบมากเรื่องนี้ ถึงมันจะดูสาดิสก็เถอะ
    เเฟนคลับ Saw มากันเพียบ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OZIL : 25th September 2012 เมื่อ 21:04

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ชอบมากดูทุกภาค แต่ภาคหลังสีเลือดมันแปลกดูชมพูๆไงไม่รู้ = =
    ตอนจบนี่ชอบสุดที่มันจะเฉลยอะ ได้อามรมดี 555

**ถ้าเป็นเรื่องจริงใครๆก็กลัว ไม่ได้โรคจิต แต่แยกแยะได้ อันไหนหนัง อันไหนเรื่องจริง**

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    เดี๋ยวนั่งทำเครื่องแล้วเอามาเล่นบ้าง 55555+

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เป็นหนังที่โคตรๆมันเลย ภาค5งี้สุดยอด
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ถ้าดูจริงๆแล้วหนังเรื่องนี้มีข้อคิดนะครับว่าความตายกับทรมานคุณจะเลือกอะไรแล้วก็คนที่โดนนำมาเล่นเกมส์ล้วนแต่เอาเปรียบชาวบ้านมาทั้งนั้นก็เหมือนทางศาสนาหละครับคนทำบาปก็ต้องตกนรกหมกไหม้โดนลงโทษต่างๆนาๆทั้งกระทะทองแดงต้นงิ้วผมว่าน่ากลัวกว่าหนังเรื่องนี้อีกนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    อยากบอกว่า.... นมชิสุกะน่าดูกว่าค่ะ !! 5555
    ------------------------
    แต่ละฉากก็นะ มันก็สยองแบบ หยี๋ๆ แหยงๆ เกินไปอ่ะค่ะ คนสร้างมันคิดเครื่องแต่ละเครื่องได้ไง -*- .... แต่ตอนจบมันก็สอนคนนะเออ ^^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NamJUBU : 25th September 2012 เมื่อ 20:53
    อย่าเยอะ ......

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันมีทริคในการรอดชีวิตอยู่ครับ (ยกเว้นภาคหลัง เพราะฆาตกรทำไม่ใช่ตัวจริง)

คือประมาณว่าเป็นการทดสอบจิตใจเบื้องลึกของคน ถ้ายับยั้งได้ก็จะรอด

(อาจเจ็บตัวนิดหน่อยเพราะแต่ละคนก็มีแผลใจ หรือเคยทำเรื่องผิดๆมา ก็ต้องชดใช้ไปบ้าง)

มันไม่ใช่หนังฆ่าหั่นศพ สับแหลก แยกชิ้นส่วน ถึงมันจะใกล้เคียงก็เถอะ

แยกแยะด้วย ดูหนังให้เป็น ไม่ชอบก็ไม่ต้องดู จบป่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    มนุษย์มีสันดานดิบอยู่ไงละครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    โหห ****โรคจิตงี้อย่าให้เจออ่ะ หวดหน้า**** 55555

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    ต้องแยกแยะนะครับ ระหว่างหนังกับเรื่องจริง เพราะบางคนก็ชอบแนวนี้ (ผมไง 555) ผมว่าแนวนี้มันก็สนุกนะครับ อย่าไปอคติกับมันมาก ดูเอามันส์ก็พอแล้ว แล้วหนังก็ใช่ว่าจะไม่มีสาระเลยนะครับ หนังเรื่องนี้มีข้อคิดอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย retroriankidskids : 25th September 2012 เมื่อ 21:00

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ครับ หนังมันปัญญาอ่อน บ้า งี่เง่า สำหรับคนที่ไม่เคยดูไงครับ ถ้าคุณดูอย่างตั้งใจคุณจะเห็นว่ามันไม่ใช่เรื่องงี่เง่าอย่างที่คุณคิด มันมีเนื้อเรื่องมากกว่า หนังบางเรื่องที่มีแต่ฉากยิงกันแล้วก็จบไป

Jigsaw หรือ John Kramer เริ่มมาจากวิศวกรที่มีชีวิตเป็นสุข มีภรรยา (Jill) ที่เปิดคลินิค และตั้งท้องอยู่ วันนึงมีคนติดยาเข้ามาต้องการจะขโมยยาไปเสพ แล้วก็ประตูอย่างแรงโดนท้อง Jill ทำให้ลูกที่ยังอยู่ในท้องตายไป ต่อมา John ก็เครียดเพราะว่าทุกอย่างที่ทำมา วางแผนมาอย่างดีกลับพังทลายลง หลังจากนั้น John ก็ไปพบ Dr. Gordon แล้วเจอมะเร็งในสมอง John จึงคิดฆ่าตัวตายแล้วขับรถชนเสาไฟฟ้าแต่ว่าไม่ตาย จึงเป็นต้นกำเนิด Jigsaw

John เริ่มงานแรกด้วยการ จับคนติดยาคนนั้นมาเล่นเกม โดยให้โอกาสด้วยการหากเล่นแล้วทำตามจะปล่อยออกไป

เกมนั้นคือการเอาหน้าเลื่อนผ่านออกจากใบมีด และหากทำแรงพอใบมีดก็จะหลุดออก

ดูก่อนจะว่าหนังเรื่องนี้นะครับ เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนั้น หนังมันงี่เง่าจับคนมาทรมาน คนที่ดูได้ต้องเป็นบ้า เรื่องจริงๆ คือหนังมันทำมาเป็นเรื่องยาว แต่ละภาคจะย้อนอดีตต่างๆ เหมือน jigsaw เกมต่อตัวต่อ
    "It's not who I am underneath, but what I do that defines me."
    "You either die a hero or live long enough to see yourself become the villain."

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เอิ่มมมม....กุเทพสินะ5555555

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ผมโรคจิตหรือเนี้ย

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    หนังแบบนี้ทำให้คน รู้คุณค่าชีวิต รู้จักสิ่งที่เรียก ความจริง มากกว่า หนัง รักใคร่ ซะอีกครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    หนังเรื่องนี้สอนคนครับ โลภ โกรธ หลง ตัณหาที่อยู่ในตัวมนุษย์ จะเผยธาตุแท้ออกมาก็เมื่อตอนนี่ชีวิตตัวเองอยู่บนเส้นด้าย

ที่แต่ละคนโดนไม่ใช่ว่าอยู่ๆในจับมานะ แต่ละคนมีที่มาครับ ติดตามเอาในหนังเลย
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ชอบครับ ถือเป็นหนังที่เล่นกับอารมณ์คนดูได้ดีเลย ดีกว่าหนังสยองทั่วไป

ผมว่าหนังไม่ได้ขายแค่ความโหดอย่างเดียวแบบ hostel หรือthe hill have eyes แต่ขุดเอาสันดานดิบของคนมานำเสนอผ่านเครื่องมือสุดแนว

สำหรับผมเรื่องนี้ขึ้นแท่นหนังคลาสสิคในดวงใจไปเรียบร้อย

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Psychohistorist อ่านกระทู้
    ครับ หนังมันปัญญาอ่อน บ้า งี่เง่า สำหรับคนที่ไม่เคยดูไงครับ ถ้าคุณดูอย่างตั้งใจคุณจะเห็นว่ามันไม่ใช่เรื่องงี่เง่าอย่างที่คุณคิด มันมีเนื้อเรื่องมากกว่า หนังบางเรื่องที่มีแต่ฉากยิงกันแล้วก็จบไป

Jigsaw หรือ John Kramer เริ่มมาจากวิศวกรที่มีชีวิตเป็นสุข มีภรรยา (Jill) ที่เปิดคลินิค และตั้งท้องอยู่ วันนึงมีคนติดยาเข้ามาต้องการจะขโมยยาไปเสพ แล้วก็ประตูอย่างแรงโดนท้อง Jill ทำให้ลูกที่ยังอยู่ในท้องตายไป ต่อมา John ก็เครียดเพราะว่าทุกอย่างที่ทำมา วางแผนมาอย่างดีกลับพังทลายลง หลังจากนั้น John ก็ไปพบ Dr. Gordon แล้วเจอมะเร็งในสมอง John จึงคิดฆ่าตัวตายแล้วขับรถชนเสาไฟฟ้าแต่ว่าไม่ตาย จึงเป็นต้นกำเนิด Jigsaw

John เริ่มงานแรกด้วยการ จับคนติดยาคนนั้นมาเล่นเกม โดยให้โอกาสด้วยการหากเล่นแล้วทำตามจะปล่อยออกไป

เกมนั้นคือการเอาหน้าเลื่อนผ่านออกจากใบมีด และหากทำแรงพอใบมีดก็จะหลุดออก

ดูก่อนจะว่าหนังเรื่องนี้นะครับ เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนั้น หนังมันงี่เง่าจับคนมาทรมาน คนที่ดูได้ต้องเป็นบ้า เรื่องจริงๆ คือหนังมันทำมาเป็นเรื่องยาว แต่ละภาคจะย้อนอดีตต่างๆ เหมือน jigsaw เกมต่อตัวต่อ

ท่านคือเเฟนพันธ์เเท้ตัวจริง สมัยภาคเเรกผมดูเเทบอ้วกไปๆมาๆเริ่มติดดูครบทุกภาค55+

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    ผมชอบหนังเรื่องนี้มากๆครับ ดูครบทุกภาค แบบว่าตอนจบเป็นอะไรที่อยากบอกว่า "อยากให้มีต่อภาค 8 จังโว้ย"

ผมเป็นคนจิตปกติดีนะครับ ตอนแรกๆที่ผมเห็นปกหนัง ผมยังคิดว่าหนังนี้โรคจิต แต่เมื่อได้มาดุแล้ว อยากบอกว่าประทับใจมากๆ

ถ้าคุณไม่เคยดู อยู่ดีๆมาเห็นฉากคนโดนฆ่า คุณคงไม่รู้อะไรครับ

(ต่อจากนี้คือสปอยนิดๆ) อยากบอกว่า คนที่โดนจับแล้วมาโดนทรมานน่ะ ก่อนที่จะโดนจับ คนพวกนี้มันไม่เห็นคุณค่าของชีวิตตัวพวกเขาเอง เช่น พวกคิดจะฆ่าตัวตาย พวกติดยาเสพติด โกงกิน ฆาตกร เป็นต้น

จากนั้นลุงจิ๊กชอว์ ก็เลยจับมา แล้วให้เล่นเกมตัดต่อตายของแก แล้วให้รอดชีวิตภายในเวลาที่กำหนด เห็นได้ว่าคนพวกนั้นยังไม่อยากตาย(ด้วยวิธีการโหด)ทั้งนั้น

สุดท้ายนี้ ถ้าใคร "แค่เห็น" หนังเรื่องนี้ให้ท่านได้ดูหนังเรื่องนี้ แบบเซ็นเซอร์ก็ได้ แล้วคุณจะคิดใหม่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ViCtiM 2 Die 4™ : 25th September 2012 เมื่อ 21:16
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    หนังแนวนี้ผมดูแล้วหลับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

เพลงประกอบหนัง เพราะมากครับ
    "It's not who I am underneath, but what I do that defines me."
    "You either die a hero or live long enough to see yourself become the villain."

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: