ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมชอบนะหนังเรื่องนี้ดูแล้วลุ้นดี

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    โหหนักหน่วงมากกระทู้ด้านบนๆ น่ะ ถ้าความคิดผมน่ะ ผมว่า หนังมันโหดมาก มันแรงจริงๆนั้นหละจะสร้างมาเพื่อ......ยังไงหนังก็คือหนังทำมาเพื่อฉายให้คนที่อย่ากดู คนที่ว่างอยากหาอะไรทำ คนที่เดินๆในร้านเช้า vcd แล้วหยิบมันขึ้นมาแล้วเช้าไปดู ที่ว่าหนังพวกนี้ทำมาเพื่อให้คนโรคจิตดู......ไม่น่ะผมก็ปกติดีนิไม่ได้บ่าอะไรก็ดูสนุก มันสนุกเพราะเนื้อเรื่องที่มีการทำให้คนดูงงทำใหสงสัยแล้วมาเฉลยตอนท้าย สนุกน่ะ ถ้าไม่นับพวกฉากเลือดสาดไปด้วยแล้วฉากพวกนี้มีทำไม ก็น่าจะเกี่ยบกับเวลามีคนรถชนงี้ทำไมต้องมีคนไปดู ต้องมีคนไปมุงดูด้วย แล้วทำไมต้องเอาลงข่าว(ถึงจะมีภาพเบรอ) ก็เนี่ยครับคนเรามีความอย่ากรู้อย่ากเห็นอย่ากจะเจออะไรใหม่ๆ ก็เหมือนฉากโดนทรมานแหละครับ เราไม่เคยเจอมาก่อนฉ่ะนั้นเราอย่ากดู ถึงจะกลัวมันก็จะมีเสียงหัวเราะได้ ถ้าเราชวนเพื่อนมาดูก็จะพูดเล่นจนหัวเราะกันจนได้ .....ก็ครับหนังก็คือหนัง เวลาเราดูมันก็จะมีทั้งเรื่องที่ชอบและไม่ ยังไงคนเราก็ต่างนิสัยกันหากจะอยู่ด้วยกันให้ดีได้ เราต้องรู้จักเปิดใจครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    เเยกเเยะเป็นครับ รู้ว่ามันเป็นหนัง เเต่มันทำเกินไปครับ
    เป็นการปลดปล่อยอารมณ์สันดานดิบไง ผมรู้นะ มันจับคนชั่วมา เออเข้าใจ
    เเต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ เคยมีฆาตรกรโรคจิตที่ไหนมันมาฆ่าคนชั่วหละครับ จริงไหม
    ไม่รู้นะ เเฟนหนังอาจจะชอบตรงที่มันสื่อ เเต่สำหรับผมหนังเเบบนี้ จากใจนะ เอาตรงๆ เเย่มากๆ
    ผมดูหนังมาหลายเรื่องเเหละ ไม่เคยดูการ์ตูนด้วยซ้ำ เเต่หนังเเบบนี้ดูเเล้วมันจะสื่อว่า ทำชั่วต้องโดนฆ่าโหดๆ เหรอ งงกับหนังมัน
    ขอโทษละกันพอเข้าใจว่ามีเเฟนหนังเยอะ เเต่ผมก็เเค่อยากเเสดงความคิดเห็น
    ไม่มีดราม่านะ เเสดงความคิดเห็นกันนะครับ
    ถ้าแยกแยะเป็น คำถามนี้จะไม่เกิด ถ้าแยกแยะเป็นน่ะนะ..

คิดแล้วก็แปลก กระทู้ SAW (หนัง) gsp บอกโหดรับไม่ได้

แต่กระทู้หลานฆ่ายาย (เรื่องจริง) gsp บอกเรื่องปกติ !!! O__O

ผมว่ารู้สึกเหมือน gsp เค้าจะโรคจิตนะ

ปล.แล้วก็ไม่เกี่ยวกับเรื่องแฟนหนังไม่แฟนหนังหรอกครับ ผมชอบ saw แต่ก็ยังอยู่ระดับไม่ชอบมาก
    แต่เกี่ยวตรรกะวิบัติของ gsp มากกว่า

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    เเยกเเยะเป็นครับ รู้ว่ามันเป็นหนัง เเต่มันทำเกินไปครับ
    เป็นการปลดปล่อยอารมณ์สันดานดิบไง ผมรู้นะ มันจับคนชั่วมา เออเข้าใจ
    เเต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ เคยมีฆาตรกรโรคจิตที่ไหนมันมาฆ่าคนชั่วหละครับ จริงไหม
    ไม่รู้นะ เเฟนหนังอาจจะชอบตรงที่มันสื่อ เเต่สำหรับผมหนังเเบบนี้ จากใจนะ เอาตรงๆ เเย่มากๆ
    ผมดูหนังมาหลายเรื่องเเหละ ไม่เคยดูการ์ตูนด้วยซ้ำ เเต่หนังเเบบนี้ดูเเล้วมันจะสื่อว่า ทำชั่วต้องโดนฆ่าโหดๆ เหรอ งงกับหนังมัน
    ขอโทษละกันพอเข้าใจว่ามีเเฟนหนังเยอะ เเต่ผมก็เเค่อยากเเสดงความคิดเห็น
    ไม่มีดราม่านะ เเสดงความคิดเห็นกันนะครับ
    ผมงงกับข้อความสุดท้ายของคุณมากครับ ไม่มีดราม่านะ - -

ตัวคุณน่ะครับกำลังจะดราม่าเลย สรุปท่านแยกแยะได้รึเปล่าเนี่ย

เข้าใจครับว่าไม่ชอบหนังแนวนี้ แต่ท่านก็ไม่มีสิทธิ์ไปว่าอะไรเขาครับ แต่หนังทำมาก็ต้องมีบทวิจารย์ เรื่องนี้ยอมรับ แต่ทว่าเขายังไม่ได้กราบเท้าขอให้คุณไปดูหนังเรื่องนี้ซะหน่อยนี่
    จากที่ท่านถามมาอยู่ประโยคหนึ่งว่า "แต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ" ดูได้เลยว่า ท่านยังไม่เข้าใจจุดประสงค์ของเรื่องนี้เอามากๆ หรือท่านเข้าใจแล้วแต่แค่อยากเขียนประโยคเชิงซับซ้อนให้โพสของท่านนั้นดูยาวเหยียดเฉยๆ
    อีกอย่าง ผมไม่ใช่แฟนหนังเรื่องนี้ไม่ได้คลั่งใคล้ ผมเคยดูมาทุกภาคผมดูเพราะผมอยากติดตามเห็นว่ามันมีหลายภาค
    แต่ว่า โพส ของท่านมันอ่านแล้วชวน งง ยังไงไม่รู้นะ ปากบอกไม่ได้ดราม่า แต่ที่ตัวเองทำอยู่นั่นคืออะไร ปากบอกจับมาฆ่าทำไม แต่ตัวเองอธิบายซะยาวเหยียดเลย - - ผมล่ะงง เข้าใจคำว่าดราม่ารึเปล่าครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    คุณ helos ชอบหนังแบบไหน น้า....... คิดไม่ออก อิอิ
    ว่าหนังเขาซะหมด เลย อิอิ

ปล.คือหนังมันก็คือหนังครับ มันอยู่ที่คนนะครับ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ถ้าแยกแยะเป็น คำถามนี้จะไม่เกิด ถ้าแยกแยะเป็นน่ะนะ..

คิดแล้วก็แปลก กระทู้ SAW (หนัง) gsp บอกโหดรับไม่ได้

แต่กระทู้หลานฆ่ายาย (เรื่องจริง) gsp บอกเรื่องปกติ !!! O__O

ผมว่ารู้สึกเหมือน gsp เค้าจะโรคจิตนะ

ปล.แล้วก็ไม่เกี่ยวกับเรื่องแฟนหนังไม่แฟนหนังหรอกครับ ผมชอบ saw แต่ก็ยังอยู่ระดับไม่ชอบมาก
    แต่เกี่ยวตรรกะวิบัติของ gsp มากกว่า
    กระทู้ลงไปเเทบมิด ผมก็ขอโทษพวกเเฟนคลับหนังเรื่องนี้เเล้วไง
    คนเรามีความคิดเห็นอะ จะให้ผมคิดเเบบพวกคุณได้ที่ไปไหนเล่า ผมอาจจะอยู่บ้านๆ ก็เยไม่ชอบหนังเเนวนี้
    จะเอาดราม่าเหรอครับ ดราม่านี่ยังไงผมก็ไม่รู้นะ รู้เเต่ว่ามันคือการทะเลาะกัน
    ไอที่ผมพูดไปตอนเเรกนั้นคือเเสดงความคิดเห็นครับ เเบบนี้พูดกันไม่ถูกใจได้ต่อยกันเลยเหรอ
    ขอร้อง ปล่อยไปเหอะทู้นี้อะ ผมไม่ได้จะให้คุณเ้าใจหนังตามผม ผมเเค่เเสดงความคิดเห็น
    ปล.ไอกระทู้หลานฆ่ายายที่ว่าเป็นเด็กมะกันฆ่าคุณยายใช่ไหม
    ผมว่ามันธรรมดาครับ เพราะบ้านเราก็มีครับ ฆ่าพ่อ ฆ่าเเม่ ฮุบสมบัติ บลาๆเเต่ไม่ใช่ฆ่าเเบบโรคจิต
    เเต่มันผิดกฎหมายเเค่นั้น โอเคนะ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    มันทำมาเพื่อคนที่ต้องการที่จะหาสีสันของชีวิตครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    สรุปตอนนี้กลายเป็นดราม่าเเล้วใช่ไหม
    ผมขอโทษคนชอบหนังเเล้วที่ไปว่าหนังเเรงเกินไป
    เเล้วคุณต้องการไรละครับจะให้เเก้ก็ได้นะ
    คือความคิดเห็นมันมีเเตกต่างกันอะครับ
    จะให้มานั่งเปลี่ยนความคิดว่าหนังเรื่องนี้ดี ปั่นสมองคนเพื่อให้รับรู้ถึงความทรมาน
    ผมทำไม่ได้อะ ตอนเเรกผมก็พิมพ์เเล้วนี้ จากใจ ไม่ใช่ ขอด่าหน่อยนะ นี่ครับ จริงไหม
    เหนื่อยๆ จะเป็นลมกะไอหนังเรื่องนี้

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ดูคลิปไปด้วย นั่งเกร็งไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ผมไม่รู็แต่ที่รู็ๆๆ พวกที่ไม่รู็เรื่องอ่ะคิดว่าสิ่งนี้เป็นสิ่งที่ดี และอาจจะเอาไปทำกับเพื่อนๆๆก็ได้ เช่น เห็นในข่าวอ่ะที่ว่าเอาประทัดไปยัดปากคุณยายอ่ะ จะแกต้องตาย เด็กที่เห็กจากไหนหนังคงคิดว่าเดี่ยวแกก็ตื่น
    มันเป็นการกระทำที่ อาจจะมีคนเอาไปทำก็เป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    358
    เบิ้ลครับ ----

กล่าวขอบคุณ
    358
    กระทู้ลงไปเเทบมิด ผมก็ขอโทษพวกเเฟนคลับหนังเรื่องนี้เเล้วไง
    คนเรามีความคิดเห็นอะ จะให้ผมคิดเเบบพวกคุณได้ที่ไปไหนเล่า ผมอาจจะอยู่บ้านๆ ก็เยไม่ชอบหนังเเนวนี้
    จะเอาดราม่าเหรอครับ ดราม่านี่ยังไงผมก็ไม่รู้นะ รู้เเต่ว่ามันคือการทะเลาะกัน
    ไอที่ผมพูดไปตอนเเรกนั้นคือเเสดงความคิดเห็นครับ เเบบนี้พูดกันไม่ถูกใจได้ต่อยกันเลยเหรอ
    ขอร้อง ปล่อยไปเหอะทู้นี้อะ ผมไม่ได้จะให้คุณเ้าใจหนังตามผม ผมเเค่เเสดงความคิดเห็น
    ปล.ไอกระทู้หลานฆ่ายายที่ว่าเป็นเด็กมะกันฆ่าคุณยายใช่ไหม
    ผมว่ามันธรรมดาครับ เพราะบ้านเราก็มีครับ ฆ่าพ่อ ฆ่าเเม่ ฮุบสมบัติ บลาๆเเต่ไม่ใช่ฆ่าเเบบโรคจิต
    เเต่มันผิดกฎหมายเเค่นั้น โอเคนะ
    คุณจะว่าหนังโรคจิตก็ว่าไป คุณมีสิทธ์ แต่ผม(และอีกหลายท่าน)

จะว่าคุณว่าแยกแยะไม่เป็น ดูหนังแค่ผ่านๆแล้วตัดสิน

โรคจิต เห็นหลานฆ่ายายเป็นเรื่องปกติธรรมดา (ค้อนทุบรัวๆเสร์จไปกินพิซซ่าต่อ ปกติ อืมๆ)

ผมก็มีสิทธ์เช่นกันครับ

ทั้งหมดนี่ไม่ได้อะไรมากหรอก ถ้า saw มันเป็นหนังห่วยๆที่ฆ่ากันแบบไม่มีเหตุผลแบบไม่มีเนื้อเรื่อง

แบบมาถึงก็ฆ่าๆๆๆจนครบ2ชม.จบ อันนั้นมันก็คงเป็นหนังห่วยๆโรคจิตนั่นแหละ

แต่คุณดันดูหนังไม่เป็นแล้วตัดสินไปก่อนไง เลยโดนตรงเนี้ย

เช่นถ้าผมชอบหนังแอคชั่น แล้วไปดูโรแมนติกเรื่องนึงที่ "บทแน่น โลเคชั่นสวย กำกับดี นักแสดงถ่ายทอดอารมณ์เก่ง "

แต่ผมชอบหนังแอคชั่นไงแล้วผมด่าหนังรื่องนี้ว่า "หนังแม่มห่วย คุยกันกอดกันทั้งเรื่อง ไม่มียิงกันเลย ห่วย" (ในกระทู้ของหนังเรื่องนั้นด้วย)

คุณว่าผมจะโดนแบบคุณตอนนี้มั้ยล่ะ

ถ้าเป็นผมคิดแบบเดียวกับคุณผมจะบอกว่า "ไม่ค่อยชอบแนวนี้อ่ะครับ มันฆ่ากันโหดไป"

แต่คุณมาแบบจัดเต็ม "สร้างมาทำไม ดูแล้วสนุกตรงไหน เหมาะกับพวกโรคจิต คนสร้างแม่มโรคจิต"

ปล.เรื่องฆ่าคนถึงจะโหดในหนังสุดๆแค่ไหน ก็ยังน่ากลัวน้อยกว่าการฆ่าคน(ถึงจะแบบสุดแสนจะธรรมดาแค่ไหนก็ตาม)ในโลกจริงมากครับ
    ผมถึงว่าคุณโรคจิตไง

ปล2.ย้ำอีกครั้งว่าผมไม่ได้ชอบ saw มากมายนัก บอกตามตรงว่าไม่ใช่แนวเลยด้วย ยังไม่ได้ดูภาค 6 กับ 7 ด้วยซ้ำ ไม่ใช่หนังในดวงใจ
    เพียงแค่ดูหนังแล้วเข้าใจที่หนังจะสื่อ ถ้าจะเทียบความโหดความโรคจิตแล้ว saw ยังเด็กน้อยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    คุณ helos ชอบหนังแบบไหน น้า....... คิดไม่ออก อิอิ
    ว่าหนังเขาซะหมด เลย อิอิ

ปล.คือหนังมันก็คือหนังครับ มันอยู่ที่คนนะครับ
    ผมชอบแฟนตาซี ไซไฟ ครับ แต่ที่สำคัญที่สุดคือ "บท"

ถ้าในปีนี้ที่ชอบมากๆที่สุดเลยคือ Prometheus กับ The dark knight Rises ครับ

avengers กับ spiderman ยังค่อนข้างเฉยๆอยู่

อย่าง Tranformer เงี้ย Resident เงี้ย Harry เงี้ย ดูไปภาคเดียวก็บอกลาแล้วครับ

(แต่ไม่ใช่หนังห่วยนะ เพราะผมรู้ว่าเค้าก็มีจุดขายของเค้า แต่มันไม่โดนผมที่ชอบบท)

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    คุณจะว่าหนังโรคจิตก็ว่าไป คุณมีสิทธ์ แต่ผม(และอีกหลายท่าน)

จะว่าคุณว่าแยกแยะไม่เป็น ดูหนังแค่ผ่านๆแล้วตัดสิน

โรคจิต เห็นหลานฆ่ายายเป็นเรื่องปกติธรรมดา (ค้อนทุบรัวๆเสร์จไปกินพิซซ่าต่อ ปกติ อืมๆ)

ผมก็มีสิทธ์เช่นกันครับ

ทั้งหมดนี่ไม่ได้อะไรมากหรอก ถ้า saw มันเป็นหนังห่วยๆที่ฆ่ากันแบบไม่มีเหตุผลแบบไม่มีเนื้อเรื่อง

แบบมาถึงก็ฆ่าๆๆๆจนครบ2ชม.จบ อันนั้นมันก็คงเป็นหนังห่วยๆโรคจิตนั่นแหละ

แต่คุณดันดูหนังไม่เป็นแล้วตัดสินไปก่อนไง เลยโดนตรงเนี้ย

เช่นถ้าผมชอบหนังแอคชั่น แล้วไปดูโรแมนติกเรื่องนึงที่ "บทแน่น โลเคชั่นสวย กำกับดี นักแสดงถ่ายทอดอารมณ์เก่ง "

แต่ผมชอบหนังแอคชั่นไงแล้วผมด่าหนังรื่องนี้ว่า "หนังแม่มห่วย คุยกันกอดกันทั้งเรื่อง ไม่มียิงกันเลย ห่วย" (ในกระทู้ของหนังเรื่องนั้นด้วย)

คุณว่าผมจะโดนแบบคุณตอนนี้มั้ยล่ะ

ถ้าเป็นผมคิดแบบเดียวกับคุณผมจะบอกว่า "ไม่ค่อยชอบแนวนี้อ่ะครับ มันฆ่ากันโหดไป"

แต่คุณมาแบบจัดเต็ม "สร้างมาทำไม ดูแล้วสนุกตรงไหน เหมาะกับพวกโรคจิต คนสร้างแม่มโรคจิต"

ปล.เรื่องฆ่าคนถึงจะโหดในหนังสุดๆแค่ไหน ก็ยังน่ากลัวน้อยกว่าการฆ่าคน(ถึงจะแบบสุดแสนจะธรรมดาแค่ไหนก็ตาม)ในโลกจริงมากครับ
    ผมถึงว่าคุณโรคจิตไง

ปล2.ย้ำอีกครั้งว่าผมไม่ได้ชอบ saw มากมายนัก บอกตามตรงว่าไม่ใช่แนวเลยด้วย ยังไม่ได้ดูภาค 6 กับ 7 ด้วยซ้ำ ไม่ใช่หนังในดวงใจ
    เพียงแค่ดูหนังแล้วเข้าใจที่หนังจะสื่อ ถ้าจะเทียบความโหดความโรคจิตแล้ว saw ยังเด็กน้อยครับ

ผมชอบแฟนตาซี ไซไฟ ครับ แต่ที่สำคัญที่สุดคือ "บท"

ถ้าในปีนี้ที่ชอบมากๆที่สุดเลยคือ Prometheus กับ The dark knight Rises ครับ

avengers กับ spiderman ยังค่อนข้างเฉยๆอยู่

อย่าง Tranformer เงี้ย Resident เงี้ย Harry เงี้ย ดูไปภาคเดียวก็บอกลาแล้วครับ

(แต่ไม่ใช่หนังห่วยนะ เพราะผมรู้ว่าเค้าก็มีจุดขายของเค้า แต่มันไม่โดนผมที่ชอบบท)
    พิมเหนื่อยไหมครับก็คือ อะง่ายๆ จะให้ผมทำอะไร
    คืออ่านเเล้วมึนอ่านะ ดับเบิ้ลก็ดับเบิลไปเหอะ อะจะให้ผมทำอะไร
    ลบเหรอ หรือว่ายังไง เห็นตั้งเเต่ ฆ่ายายเเล้วไปกินพิซซ่าเเละ เยอะเเยะบานตะไท
    คือจะเอาเรื่องหนังผมเจ๋งนะเว้ย ดูถูกคนสร้างเเบบนี้ได้ไงใช่ไหม
    นี่ผมเเสดงความคิดเห็นนะครับ ไม่ใช่มาด่าคุณ
    ผมว่าใจเยนๆเเล้วพูดดีกว่าไหม พิมช้าๆ หรือไม่ก็ปล่อยกระทู้ให้ตกไป
    ถ้าผมเถียงอยู่เเบบนี้ก็ไม่จบครับ 10 ปี 100 ปี
    ความคิดเห็นต่างกัน จะให้มันเข้าใจกันยังไงหละครับ
    นอกจากเปลี่นความเชื่อ เหมือนที่เค้าว่าไม่มีศาสนา คนที่เลขอาจเป็นคนดีได้อะ
    คือความคิดเห็นอะรู้จักไหม คุณเอาไปมั่วกับกระทู้อื่นไปหมด เพื่อให้ผมเป็นคนซาดิส
    เถียงไปไม่จบกันพอดี ลองอ่านเฉยๆ ไม่ต้องพิมพ์ดิ้ ปล่อยตกๆไปดิ้ ทำไม่ได้เรอะ
    ว่าเพื่อนตัวเราก็พิมซะยาว เห้อ เซงไม่จบไม่สิ้น

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    - - ทำใจครับ ขานี้เขามาม่า helos ผมก็เคยโดนเขามาม่าใส่ ถึงกับเงิบไม่มีปัญญาเถียงเลยไม่เข้าบอร์ดหลายวันเลย
    เขามีเรด้าเขาจับได้ถึงกลิ่นอันบอบเกิดถึงมาม่าเขาก็จะบึ่งไปแบบไม่ถามพวกเราสักคำ

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    ใครจะว่าผมโรคจิตก็แล้วแต่นะ แต่ผม โครตชอบ เลยเรื่องนี้ เนื้อเรื่องทำออกมาได้ยอดเยี่ยม ขอบอกว่า ใครทนดูครบทั้ง 7 ภาคแล้วสามารถเข้าใจเนื้อเรื่องทั้งหมดได้นั้น จะรู้ว่า ทำไมผมถึงชอบเรื่องนี้ครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมสงสัยไอเครื่องที่มันสวมหัว นี่จริงๆ กลไกการทำงานของมันเป็นยังไงเหรอครับ ผมดูตอนช่วงนึงที่ถอดออกมาเกือบไม่ทันปากฉีกไปครึ่งนึงน่ะ และก็ผู้หญิงที่โดนสวมเครื่องนี้แล้ว Game Over เครื่องมันทำอะไรอ่ะ หน้าเป็นโพลงเลย
    ผมดู ภาค 4 5 6 เองภาค 1 2 3 ไม่ได้ดู ใครรู็ช่วยบอกกลไกที น่าสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    หนังเรื่องนี้ผมภาคที่1 มากที่สุดเลยเพราะไม่คิดว่าไอ้คนที่นอนตายอยู่เป็น คนร้าย หลังจากนั้นมาก็เลยติดตามหนังเรื่องนี้มาตลอดเลยโดนใจมากครับ สุดๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ก็ไม่ต้องอะไรหรอกครับ คุณ gsp ก็แค่คราวหลังถ้าจะวิจารณ์อะไรๆก็ช่วยดูให้ท่องแท้นิดนึง
    หนังมันไม่ใช่สร้างมาห่วยๆแบบหนังไทยหลายๆเรื่อง มันมีมากกว่านั้น
    แล้วก็ไม่ได้บอก saw มันเจ๋งอะไรหรอก แต่มันก็ไม่ได้เป็นแบบที่คุณว่า
    อุตส่าห์ย้ำไปล้วนะผมไม่ใช่แฟนหนัง saw

ส่วนคุณ damkapee มาม่ารอบนั้นมันเกิดแปลกมากเลยนะ คุณว่าคุณไม่มีเวลาไปซื้อ ซื้อไม่ทัน

ผมก็แนะนำให้ว่าดูตารางของที่ออกดิ เข้าใจว่าคุณคงไม่รู้ว่ามันมีตารางเวลามาก่อน

เลยคิดว่ามันคงหายากมากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีเวลาหาไม่ก็คิดว่าเป็นตารางแบบตารางธาตุตารางหุ้นใช่มั้ย

ตารางมันเป็นแบบนี้ครับ http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=7187.0

เป็นไงครับ ดูง่ายกว่าตารางธาตุนิดนึงเอ๊งงงงง

ผมถึงบอกไงว่าแค่ตารางแค่นี้ยังดูไม่ได้ ก็ซื้อไม่ทันไปตลอดแหละ

ผมจะเถียงจะมาม่าก็ด้วยเหตุผลตลอดครับ แล้วผมมีเรดาห์มาม่าตรงไหน(วะ)ครับ ถ้ามีจริงผมไปตั้งเว็บแข่งกับจ่าไปแล้ว

พอตรงนี้ละกัน เดี๋ยวประเด็นเปลี่ยนอีก

กล่าวขอบคุณ
    19
    ก็ไม่ต้องอะไรหรอกครับ คุณ gsp ก็แค่คราวหลังถ้าจะวิจารณ์อะไรๆก็ช่วยดูให้ท่องแท้นิดนึง
    หนังมันไม่ใช่สร้างมาห่วยๆแบบหนังไทยหลายๆเรื่อง มันมีมากกว่านั้น
    แล้วก็ไม่ได้บอก saw มันเจ๋งอะไรหรอก แต่มันก็ไม่ได้เป็นแบบที่คุณว่า
    อุตส่าห์ย้ำไปล้วนะผมไม่ใช่แฟนหนัง saw

ส่วนคุณ damkapee มาม่ารอบนั้นมันเกิดแปลกมากเลยนะ คุณว่าคุณไม่มีเวลาไปซื้อ ซื้อไม่ทัน

ผมก็แนะนำให้ว่าดูตารางของที่ออกดิ เข้าใจว่าคุณคงไม่รู้ว่ามันมีตารางเวลามาก่อน

เลยคิดว่ามันคงหายากมากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีเวลาหาไม่ก็คิดว่าเป็นตารางแบบตารางธาตุตารางหุ้นใช่มั้ย

ตารางมันเป็นแบบนี้ครับ http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=7187.0

เป็นไงครับ ดูง่ายกว่าตารางธาตุนิดนึงเอ๊งงงงง

ผมถึงบอกไงว่าแค่ตารางแค่นี้ยังดูไม่ได้ ก็ซื้อไม่ทันไปตลอดแหละ

ผมจะเถียงจะมาม่าก็ด้วยเหตุผลตลอดครับ แล้วผมมีเรดาห์มาม่าตรงไหน(วะ)ครับ ถ้ามีจริงผมไปตั้งเว็บแข่งกับจ่าไปแล้ว

พอตรงนี้ละกัน เดี๋ยวประเด็นเปลี่ยนอีก
    อ่าเเค่นั้นเเล ก็พูดเเค่นั้นเเหละครับ
    คราวหน้าผมจะมีวิจรณายาน มากขึ้นนะครับ โอเคๆ
    เเยกเเยะหนัง โอเคๆ เหอๆ จบกันนะ ปล่อยลงไปได้เเละ เเอดมินมาเห็นเดี๋ยวจะโดนกัน

กล่าวขอบคุณ
    19
    ส่วนที่เหลือ เคลลียร์กันเองนะ ไม่เกี่ยวกับผมเเละ ปล่อยกระทู้นี้ไปสู่สุขคติได้เเละ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    สยองงงงงงงงงงงงงง

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    ผมดูทุกภาคครับ สนุกดีนะ

ปล.ถ้าดูลึกลงไปมันสอนให้รู้ค่าของชีวิต
    TheSunlightHurtMyEyes