ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

[EA สั่งโละ พนักงาน Popcap 96 ชีวิตออก หลังประกาศปิดสำนักงานสาขาย่อยทั่วประเทศ]

[EA สั่งโละพนักงาน Popcap 96 ชีวิตออก หลังประกาศปิดสำนักงานสาขาย่อยทั่วประเทศ]

มาถึงข่าวสั่นสะเทือนวงการเกมฝั่งอเมริกากันบ้างครับ เมื่อ Electronic Art หรือที่เรารู้จักกันในชื่อ EA นั่นแหละครับ เราพอจะทราบกันดีอยู่แล้วว่าตอนนี้ทาง EA ได้ทำการฮุบซื้อบริษัทที่พัฒนาเกมอย่าง POPCAP ไปเมื่อต้นปีที่ผ่านมา และทาง EA อยากที่จะจำกัดงบประมาณที่บานปลายของ POPCAP ลง ด้วยการประกาศปิดสาขาย่อยต่างๆ ทั่วสหรัฐอเมริกากว่า 50 แห่งให้เหลือเพียงสาขาใหญ่ที่สามารถคบคุมได้ง่ายขึ้น โดยมีอดีตพนักงานราวๆ 5,000 คนที่ต้องตกงานไปแล้ว ล่าสุดวันนี้ก็มีการประกาศปลดสาขาย่อยอีก 1 สาขาที่ Dublin งานนี้แจ็คพอตเลยตกไปอยู่กับพนักงานประจำสาขาทั้ง 96 คน มีอันจะต้องเดินเตะฝุ่นหางานใหม่กันเช่นเคย แต่ก็ใช่ว่าทาง EA จะใจไม้ใส้ระกำกับอดีตพนักงานเหล่านี้นะ เพราะทาง EA ก็เคยให้โอกาสสำหรับอดีตพนักงานที่เคยโดนปลดในชุดก่อนหน้านี้ให้มาสมัครงานที่ EA ได้ แล้วจะมีการคัดเลือกกันต่อไป แต่คาดว่า คงรับไม่เยอะแน่นอน งานนี้เห็นทีว่า คนที่ไม่เจ๋งจริงคงต้องหางานใหม่ต่อไปครับ

EA ได้ทำการซื้อกิจการของ POPCAP ผู้พัฒนาเกม PC ตั้งแต่ช่วงต้นปีที่ผ่านมาในราคา 750 ล้านเหรียญ หรือประมาณ 24,000 ล้านบาทเพื่อหวังจะเติบโตในธุรกิจเกมแพลทฟอร์มเล็กกับเค้าบ้างหลังจากที่ POPCAP เคยสร้างกำไรมหาศาลจากการทำเกมแนวนี้ปีนึงร่วม 10,000 ล้านบาท แต่เนื่องจากปัญหาในเรื่องของการควบคุมอัตราการเติบโตที่ไม่ค่อยได้ผลเลยทำให้งบประมาณต่างๆบานปลาย จนต้องขายกิจการให้ EA ไปครับ งานนี้ก็ต้องเห็นใจกับทั้ง 2 ฝ่ายด้วยเช่นกันครับ เอาเป็นว่าคนไหนตกงานช่วงนี้ก็อย่าท้อถอยนะครับ เดินหน้าสู้ต่อไปนะ สู้ๆ

เครดิต : Playinter

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    Blog Entries
    4
    แล้วผมจะเอาพืชที่ไหนไปสู้พี่บี้ T^T

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    ภาคสองก็อดสินะ -*-
    THIS IS SEMPITERNAL!

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    พอไม่ได้ดั่งใจก็ปลดทิ้งเลย หรอ ??????
    " I play it because I love it. "

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อุบาท มาก - -

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    หรือ EA จะทำ Plant VS ZOMBIE By Frost Bite 2 /me ไม่เกี่ยวกับข่าว โดนตื้บ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อี อี เอ เลวทุกวันแหละ พอหมดประโยชน์ก็ ทิ้งเค้า ทั้งที่เค้าก็เคยสร้างกำไรให้ รวยจนมหาศาล แต่ก็น่ะ กล้าทำร้ายใจคนอีก อีกหน่อยก็โละทิ้งเรื่อย ๆ ให้โอกาศอันน้อยนิด ไปทำงานกับ Vavela หรือ Ubi ดีก่า

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ช่วงนี้เกลียดEAมาก หลังจากที่โดนตบหน้าด้วยราคาBF3!!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    อี อี เอ เลวทุกวันแหละ พอหมดประโยชน์ก็ ทิ้งเค้า ทั้งที่เค้าก็เคยสร้างกำไรให้ รวยจนมหาศาล แต่ก็น่ะ กล้าทำร้ายใจคนอีก อีกหน่อยก็โละทิ้งเรื่อย ๆ ให้โอกาศอันน้อยนิด ไปทำงานกับ Vavela หรือ Ubi ดีก่า
    ผมว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาในวงการธุรกิจอ่ะนะ ถ้าบริษัททำกำไรไม่ค่อยได้+งบจัดการบานปลาย เขาก็จำเป็นต้องยุบ (ไม่งั้นขาดทุนพอดี)

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    EA เธอนี้ร้ายขึ่นทุกวันนะ ไป Ubi ดีกว่า
    Hoolywood Undead

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    popcapมันมีพนักงานเยอะเว่ออะ ปลดออกเยอะแต่ก็ยังเหลืออีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    แย่เนาะ ....
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อยากให้ปลด Criterion มากกว่านะ ทำเกมออกมาแบบว่าไม่ค่อยน่าเล่นอ่ะ เห็นเกมเพลย์ Need For Speed Most Wanted ก็ไม่อยากเล่นแล้วอ่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CodeMagane อ่านกระทู้
    หรือ EA จะทำ Plant VS ZOMBIE By Frost Bite 2 /me ไม่เกี่ยวกับข่าว โดนตื้บ
    มันอาจจะเป็นไปได้นะ เพราะตอนนี้ยังเห่อไม่เลิก(แต่ใครจะซื้อ ?)

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อยากลองกินแคปหมูแล้วสิ

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CodeMagane อ่านกระทู้
    คงจะไม่ใช่ casual game อีกต่อไปแล้วล่ะครับถ้างั้น

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ข่าวจริงหรือป่าวนี้

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เลวไม่มีที่ติ ไม่รู้จักบุญคุณ เจ๊งไปเถอะบริษัทเลวๆ โดยการร่วมการโหลดฟรี และไม่ซื้อเกมจาก EA ทุกเกม

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    หึ๊ยย ตอน popcap ทำรายได้จากเกม p v z EA ก็มาซื้อ
    เอาไปดอง เหมือนเกมหยุดนิ่งพัฒนาไม่ต่อเนื่อง น่าเสียดาย

thailand,samut sakhon
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce223 อ่านกระทู้
    เลวไม่มีที่ติ ไม่รู้จักบุญคุณ เจ๊งไปเถอะบริษัทเลวๆ โดยการร่วมการโหลดฟรี และไม่ซื้อเกมจาก EA ทุกเกม
    แต่เกมส์เค้าก็สนุกนิครับ คนอยากเล่นก็มีเยอะเยะ อย่าง bf3 นี่คนเล่นเยอะมากมายกำไรมหาศาลถึงบริษัทเจ๊งพนักงานก็โดนปลดหมด เจ้าของก็มีเงินจนใช้ไม่หมดล่ะครับ

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    3
    55555555 ผมชอบนะ EA เกมส์เขามีคุณภาพดี ใครไม่ชอบก็อย่าไปซื้อสิครับ จะมาบ่นทำแมวน้ำอะไร ?

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    คนเรามันชอบไม่เหมือนกันหรอกครับ ทุกบริษัทเขาก็มีข้อดีและข้อด้อยเหมือนกันล่ะครับ อย่าไปมองว่าไม่ดีทั้งหมดสิครับ
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้