ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115

ขอคำตอบจริงๆนะ ไม่ต้องรักษาภาพพจน์ ถ้าสมมุติ..

ถ้าคุณไปทำผู้หญิงท้องในวัยเรียน มปลาย หรือ เรียนมหาลัยอยู่
    แล้วอยู่ในสถานะี่ ยังไม่พร้อมมีครอบครัว

ฝ่ายผู้หญิงท้อง 3 - 4 เดือนแล้ว คุณจะ..

- ให้ไปทำแท้ง
    - รับผิดชอบ
    - หายตัวไปเฉยๆ

สามตัวเลือกนี้เท่านั้นนะ ถามตัวเองลึกๆเลย อย่าง honestly เลย ว่าคุณจะทำไง อย่าโกหกตัวเอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    - รับผิดชอบ

ถ้าไม่มีปัญญาเลี้ยงเดี๋ยวพ่อแม่เราก็เลี้ยงให้ เรียนจบทำงานค่อยเลี้ยงเอง

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    รับผิดชอบครับ ยังไงเราก็ทำถึงแม้จะยังไม่พร้อมก็ต้องยอม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    รับผิดชอบให้ไปทำแท้งแล้วหายตัวไปเฉยๆ 555+
    ล้อเล่นน่ะครับ

เป็นผม เราลูกผู้ชาย กล้าทำ กล้ารับ เขาถึงเรียกว่าลูกผู้ชาย มีความเป็นสุภาพบุรุษ ครับ
    ถึงอาจจะหวั่นๆบ้างก็เถอะครับว่าเราจะโดนอะไรจากผู้ใหญ่บ้าง ต่อให้เราปกปิดยังไง ซักวันที่ผู้หญิงคนนั้นท้องโต ยังไงเขาก็ต้องรู้อยู่ดี
    ASUS : G750JX Republic of Gamers OS : Windows 8.1 Pro 64-bit - CPU : Intel(R) Core(TM) i7-4700QM CPU @ 2.40GHz - RAM : 8GB - GPU : NVIDIA GeForce GTX 770M DDR 5 VRAM 3GB -

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เอาเด็กออกครับ
    • dOn't Give Up !! •

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    รับผิดชอบดิ เฉพาะในกรณีที่ต่างฝ่ายต่างยินยอมให้กัน
    ถ้าเป็นพวกที่ยั่วๆ ค่อยว่ากันใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    ผม ขอ รับผิดชอบ ครับ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ต้องรับผิดชอบแหละครับ เพราะถ้าให้ทำแท้ง กับ หายตัวไปเฉยๆ มันจะมีความรู้สึกแย่ๆตามมา และ ผลกระทบอะไรหลายอย่างด้วย
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เคยถามเพื่อนผู้หญิงดูหลายๆคน(อ.ให้คำถามนี้มาถามอ่ะนะ) ซึ่งเค้าเลือกทำแท้งเพราะอยากเรียนต่อครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    รับผิดชอบครับ ไม่พูดไรมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมจะ....แต่งงานกับเค้า
    ผมจะเรียนให้จบทำงานดีๆเลี้ยงเค้ากับลูกของผม
    ผมทำได้

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    รับผิดชอบ อธิบาย ออกมาทำงานหาเงิน ด้วย วุฒิ ปวช. ถ้าเป็นไปได้ ฝากพ่อแม่ เลี้ยงไว้แล้วตนเองซึกษาต่อให้จบเพื่อ อนาคตที่สดใส ส่วนภารยาก็ตามไปศึกษาต่อทีหลัง

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ถ้าให้ทำแท้ง เดี๋ยวไปออกศูนย์บรรเทาทุกข์ แน่ๆ และต้องคุยกับพี่ริวยาวเลย
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    รับผิดชอบ ดิครับ ทิ้งเขาไปไม่ได้หลอกครับ เราต้องรับผิดชอบ

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    4
    รับผิดชอบครับ ไม่ขออธิบาย เช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมตอบตามตรงเลย ใครจะว่าก็ช่าง หนีครับ
    ยาราไนก้า 555+

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    - รับผิดชอบ ครับ เพราะลูกผู้ชาย กล้าทำ ต้องกลับรับ(ผิดชอบ)

ไม่อยากพูดถึงเหตุผลอื่น กลัวดราม่า ถ้าเป็นจริงๆ สิ่งแรกที่จะทำคือ ตรวจให้แน่ใจก่อน แล้วก็ ถ้าท้องจริงๆ ก็ควรบอก พ่อกับแม่ ต่อให้ท่านจะดุ ด่า หรือ ตี เรายังไง ท่านก็เป็นพ่อแม่เรา แล้วในอนาคต เราเองก็อาจจะต้องเป็นพ่อคน เช่นกัน
    ลองคิดดูว่า เราเป็นพ่อคนสิ แล้วลูกเราไปทำผู้หญิงท้อง ลองคิดดูว่าลูกคุณจะเลือกข้อไหน แล้ว ทำให้คุณรู้สึกอย่างไร ... ลองคิดเล่นๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมเป็นคนที่กลัวกรรมมันจะตามทันมากๆ งั้นเรื่องทำแท้งนั้น ไม่มีทางที่จะเป็นไปได้เลย
    เหลือแค่สองตัวคือ หนี กับ ยอมรับ
    ผมอาจจะหนีก็ได้ แต่มันเหนื่อยนะ หนีทั้งชีวิตนี้ มันเหนื่อยนะ ไม่มีอะไรที่น่ากลัวเท่ากับน้ำตาของคนที่เราทำให้เค้าเสียใจหรอก จะบอกให้(แพ้น้ำตาด้วยเรา)
    อาจจะเหลือแค่รับผิดชอบ เหนื่อยหน่อย หัวชาหน่อย แต่ก็ไม่ถึงตาย ผมยอมทั้งนั้นแหละ ตราบใดที่มันไม่พรากชีวิตไป
    ผมไม่กลัวตายนะ แต่กลัวทำให้คนข้างหลังหลั่งน้ำตาเพราะการจากไปของเรามากกว่า

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    รับผิดชอบ อยู่แล้วสิ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    รับเลี้ยงสิครับ ลูกเราทั้งคน เราสร้างเค้า เราก็ต้องทำให้เค้าเติบโตมาไม่ให้เป็นแบบเรา ไม่ให้ผิดพลาด
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ถึงไม่พร้อม ก็ต้องรับผิดชอบ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับคน 2 คนอ่ะนะ อนาคตของผู้หญิงอ่าดิแล้วความฝันของเขาอีกล่ะ เป็นคำถามที่ตอบยากมาก

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 724
    เอา จริงๆสินะ - หายตัวไปเฉยๆ ครับ ผมคิดว่าความรับผิดชอบคือการ รับผิดเฉพาะสิ่งที่เราทำไปแต่เราไม่ได้รักเค้าครับ ก็วัยเรียนนิ แต่ที่แน่ๆ ไม่ทำแท้งแน่นอน แต่ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ สวมถุงตลอด แต่เมื่อถามมาแล้วแบบ ไม่กลัวเสีย ผมก็ตอบเแบบ ไม่กลัวเสียเลยครับผม
    คนเราไม่ได้มีความประเสริฐอะไรเลยก็เป็นเพียงสิ่งมีชีวิตที่มาจากวิวัฒนาการ เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ก็รับผิดชอบไปสิครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยว พ่อ-แม่ ท่านก็ช่วยเหลือเองล่ะ

และโดยประสบการณ์ตรง พ่อแท้ๆ ผม ไม่อยากให้ผมเกิด บีบคอแม่ผม ถ้า ตากับยายกลับบ้านมาไม่ทัน ผมก็ไม่ได้เกิด

ผมมารู้ความจริงตอน 17 แม่ กับ ยาย เล่าให้ฟังทุกอย่าง ตอนนั้นผม 17 ผมแค้น พ่อแท้ๆ มาก เลยอดกลั้น กว่า 3ปี ฝึกใช้ของ บางอย่าง ให้ชำนาน และ แม่นยำ

แล้วพอ 20 ผมก็ได้ ตอบแทน พ่อแท้ๆ ของผม ผมได้ทำสัญญาว่า ผมตายไป มีที่ ที่เดียว ที่ผมจะไป คือ นรก แต่ด้วยประสบการณ์ชีวิต ที่ยังน้อยของผม ผมพลาด พ่อแท้ๆผมรอด รู้สึกจะอยู่ ICU 3เดือน มั้ง

อ่านบรรทัดนี้อย่างตั้งใจนะครับ จขกท คุณตัด 1ชีวิต หรือ ทิ้ง 1ชีวิต ไป ระวังเวลา เขาท้วงคืน คุณพร้อมจะชดใช้หรือป่าว 1ชีวิต ที่คุณกำลังจะตัดทิ้ง หรือ ทอดทิ้งไป เขาอาจจะทำกับคุณ ในแบบที่หนักกว่าผมก็ได้

ตอนนี้ ผม อายุ25 ปีนี้เป็น ปีเบญจเพศของผม ผมอาจจะรอด หรืออาจจะไม่รอด ผมไม่สนใจ เพราะผมรู้อยู่แก่ใจ ว่าผมมีที่เดียว ต้องไป

ทุกวันนี้ ผมไม่เคยนึกเสียใจ ในสิ่งที่ทำ

ป.ล แนะนำ ด้วยความเห็นใจ ในฐานะ ผู้ชายด้วยกัน ถ้าผู้หญิงคนนี้ คุณไม่ได้รัก แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า คุณจะปฏิเสธความรับผิดชอบได้ ง่ายๆคือ เอาลูกมาเลี้ยง เพราะอย่างไงเด็กที่กำลังเกิด ครึ่งนึง ก็มาจากคุณ
    1. คุยกับพ่อ-แม่ ไปกราบเท้าท่าน แล้วบอกไปว่า พ่อครับ แม่ครับ ผมทำผู้หญิงท้อง
    2.คุยกับ ผู้หญิง ว่า เด็กที่เกิด ผมจะรับผิดชอบเอง

ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ สำหรับ ผู้ชาย ที่มีลูกติด ผู้หญิงเขาจะมองเป็น 2 แบบ
    แบบที่1. ถ้าคุณเป็นคนดี ผู้หญิงเขาจะมองว่า คุณเป็นคนมีความรับผิดชอบสูง
    แบบที่2. ถ้าคุณเป็น คลาสโนว่า ผู้หญิงเขาจะมองว่า คุณเป็นพวก ฟันแล้วทิ้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toevtoev : 26th September 2012 เมื่อ 22:53

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ข้อ1 กับ ข้อ2 ถ้าเกิดกับผม เจอผู้หญิงที่เราเผลอไปเล่นๆ ไม่คิดจริงจริงหรือเจอผู้หญิงใจง่ายแรดๆนะครับถ้าผมมีอะไรด้วยผมก็จะทำอย่างนี้ครับ เช่นผู้หญิงเที่ยวกลางคืน หรือผู้หญิงที่รู้ว่ามีแฟนแล้วก็ยังมาให้เราเอา อันนี้ทำแน่ๆ

ข้อ3 ไว้ใช้สำหรับผู้หญิงที่ผมรักและคิดว่าจะเป็นแม่ของลูกในอนาคตครับ....
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

เพลงประกอบกระมู้