ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365

ปัญหาสุดช๊อค! ช่วยด้วยเกี่ยวกับโน๊ตบุค

คือว่าผมได้เล่นเกมส์skyrim เครื่องผมใช้การ์ดจอNvidia GeForce 610M แต่ในเครื่องมันมีIntel[R] HD Graphics 3000
    อยู่แล้วครับและพอไปที่ตั้งค่าของเกมส์ปรากฏว่า การ์ดจอNvidia GeForce 610Mมันไม่มให้เลือกครับมันมีแต่Intel[R] HD Graphics 3000
    อยากทราบวิธีแก้ครับขอแบบด่วนเลยจะร้องไห้แล้ว
    นี่ครับรูป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลอง update driver การ์ดจอดูนะครับ
    Rock !!!!!\m/ !!

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkpas อ่านกระทู้
    ลอง update driver การ์ดจอดูนะครับ
    ล่าสุดแล้วครับfpsผมตกต่ำเลยเสียดายมาก

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เข้าไปใน NVIDIA Control Panal >> Manage 3D Setting >> เลือก Global Setting เป็น High Performance ดู

หรือใน Program Setting ก็เลือกเกมนั้นๆให้เป็น Hihg Performance

กล่าวขอบคุณ
    260

ภาพตอนแรกผมลองไปแก้ในskyrimprefsดูไปเปลี่ยนแล้วมันก็เหมือนเดิมคือขึ้นแบบนี้ครับช่วยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    260
    คงต้องทนเล่นแลคๆสินะT.T

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ต้องไปปรับค่าใน NVIDIA Control Panal แล้วล่ะครับสลับกาจจอได้มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ต้องไปปรับค่าใน NVIDIA Control Panal แล้วล่ะครับสลับกาจจอได้มั้ย
    สลับยังไงครับในoptongของผมมีให้เลือกอันเดียวnvidiacontrolปรับhighละครับเฮ้อ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    จะบอกว่าถึงจะสลับมา 610 ได้ก็ไม่ได้ดีขึ้นเท่าไรหลอก

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    คลิ๊กขวาที่ My Com เลือก Manage / คลิ๊กที่ Device Manager / คลิ๊กที่ Display adapters / คลิ๊กขวาที่ การ์ดจอ 610 ของคุณ แล้วเลือกที่ Enable แล้ว รีสตาร์ท แล้วมาลองเล่นเกมคุณใหม่ ผมก็พอช่วยได้แค่นี้นะครับ เผื่อจะมีประโยชต่อคุณ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    น่าจะเกี่ยวกับ ฟังก์ชั่น สลับการ์ดจอของโน๊ตบุ๊คมากกว่า ของค่ายเขียวผมไม่แน่ใจรอผู้รู้ ไม่ก็ไปอ่านดูใน ocz ครับสาระเยอะ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deluxe อ่านกระทู้
    จะบอกว่าถึงจะสลับมา 610 ได้ก็ไม่ได้ดีขึ้นเท่าไรหลอก
    ตามนั้นรู้สึก Intel HD4000 ยังแรงกว่า 610m เหอๆ แต่กับ 3000 ไม่รู้ 610m แรงกว่าแค่ไหนเชียว

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfzaar อ่านกระทู้
    คลิ๊กขวาที่ My Com เลือก Manage / คลิ๊กที่ Device Manager / คลิ๊กที่ Display adapters / คลิ๊กขวาที่ การ์ดจอ 610 ของคุณ แล้วเลือกที่ Enable แล้ว รีสตาร์ท แล้วมาลองเล่นเกมคุณใหม่ ผมก็พอช่วยได้แค่นี้นะครับ เผื่อจะมีประโยชต่อคุณ
    มันenableอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deluxe อ่านกระทู้
    พอดีจะซื้อใหมแล้วละครับแต่ดันมาเป็นก่อนก็เลยไม่กล้าลองรอให้เสณ้จก่อนและFPSผมลดไปประมาณเยอะเลย

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เจอแต่ Intel[R] HD Graphics ทุกเกมเลย ไดร์เวอร์ก็หายากซิป อัพหมดแล้วก็ยังเหมือนเดิม ตัวการ์ดจอผมเป็น HD 6490M GDDR5 1Gb น่ะครับ skyrim เฟรมก็ตก ขนาดปรับโคตร Low แล้วนะทั้ง ๆ ที่คอมเพื่อนผมมันกากกว่าหลายเท่าแต่เสือกลื่นเพราะใช้การ์ดจอได้ เซงเลย แต่บางเกมผมก็ลื่นกว่ามันถ้าเป็นเกมที่ ใช้ CPU กะแรม เยอะ ๆ นะ ตอนรู้เกือบร้องให้เลยละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrocoZz : 27th September 2012 เมื่อ 15:43
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ familytar1 อ่านกระทู้
    มันenableอยู่แล้ว
    งั้นก็ Disble HD 3000 ซะ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfzaar อ่านกระทู้
    งั้นก็ Disble HD 3000 ซะ
    แล้วผมจะเอาอะไรเป็นdisplay adaper ละรับเฮ้อหน้าจอก็ดำสิ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ผมก็เป็นนะ เล่นเกมไหนเห็นเป็น Intel(R) HD Graphics Family หมด
    แต่ว่าปรับ พลังงานไฮ ใน ccc ก็ได้ละ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ตกลงวิธีไหนแก้ได้เนี่ยเพื่อวันหน้าเจอกับตัวจะได้รู้สึก

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ลองดูวิธีตามลิ้งนี้ครับ

http://www.zone-it.com/b8/198248?sta...672#msg1148672

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ผม งง ครับ อาการ คือ ไม่ว่าจะเปิด-ปิด การ์ดจอยังไง ตัวเกมก็หาไม่เจอ และพอรันเกมแล้ว การ์ดจอก็ยังคงไม่ทำงานอยู่ดี แบบนี้ป่าวคับ

ถ้าใช่ มันมีโปรแกรมที่ชื่อว่า NvidiaInspector จขกท ลองไปโหลดมาใช้ดูครับ ลองทำตามนี้ดูนะครับ

1. ที่หัวข้อ Driver version จะมีข้อมูลเกี่ยวกับไดร์เวอร์ปัจจุบันของเราอยู่ มองถัดมาจะเจอรูป เครื่องมือข้างหลังสุด ให้คลิกที่นี่ครับ

2. เมื่อเข้าสู่หน้าจอถัดมาแล้วหัวข้อบนสุด Profiles: ให้เราเลือกเกมที่ต้องการจะปรับแต่งครับ ในที่นี้ชื่อเกมน่าจะอยุ่ที่ตัว E คือ ElderScore V :Skyrim นะคับ

3. เมื่อเลือกเกมที่ต้องการแล้ว เลื่อนลงมาด้านล่างครับ ที่หัวข้อ Enable application for Optimus ด้านหลังเลือกให้เป็น SHIM_RENDERING_MODE_ENABLE

4. จากนั้นกด Applychanges ที่มุมบนขวามือครับ เป็นอันเสร็จพิธี

5. ปิดโปรแกรม แล้วลอง คลิกขวา ที่ Desktop เข้าสู่ Nvidia Control Panel แล้วลอง เซ็ท ให้เกม Skyrim เป็น High-performance NVIDIA processor ครับ

6. ลองเปิดเกมเล่นดูครับ ว่าการ์ดจอทำงานแล้วหรือยัง

ผมไม่แน่ใจอาการนะครับ แต่ก็ช่วยได้เท่านี้ สำหรับตัวโปรแกรม จขกท ต้องลองเซิชดูนะครับ ผมไม่มีลิงค์ให้ ผมโหลดมานานแล้ว ลืมแล้วว่าโหลดมาจากไหน

โชคดีคับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ผม งง ครับ อาการ คือ ไม่ว่าจะเปิด-ปิด การ์ดจอยังไง ตัวเกมก็หาไม่เจอ และพอรันเกมแล้ว การ์ดจอก็ยังคงไม่ทำงานอยู่ดี แบบนี้ป่าวคับ

ถ้าใช่ มันมีโปรแกรมที่ชื่อว่า NvidiaInspector จขกท ลองไปโหลดมาใช้ดูครับ ลองทำตามนี้ดูนะครับ

1. ที่หัวข้อ Driver version จะมีข้อมูลเกี่ยวกับไดร์เวอร์ปัจจุบันของเราอยู่ มองถัดมาจะเจอรูป เครื่องมือข้างหลังสุด ให้คลิกที่นี่ครับ

2. เมื่อเข้าสู่หน้าจอถัดมาแล้วหัวข้อบนสุด Profiles: ให้เราเลือกเกมที่ต้องการจะปรับแต่งครับ ในที่นี้ชื่อเกมน่าจะอยุ่ที่ตัว E คือ ElderScore V :Skyrim นะคับ

3. เมื่อเลือกเกมที่ต้องการแล้ว เลื่อนลงมาด้านล่างครับ ที่หัวข้อ Enable application for Optimus ด้านหลังเลือกให้เป็น SHIM_RENDERING_MODE_ENABLE

4. จากนั้นกด Applychanges ที่มุมบนขวามือครับ เป็นอันเสร็จพิธี

5. ปิดโปรแกรม แล้วลอง คลิกขวา ที่ Desktop เข้าสู่ Nvidia Control Panel แล้วลอง เซ็ท ให้เกม Skyrim เป็น High-performance NVIDIA processor ครับ

6. ลองเปิดเกมเล่นดูครับ ว่าการ์ดจอทำงานแล้วหรือยัง

ผมไม่แน่ใจอาการนะครับ แต่ก็ช่วยได้เท่านี้ สำหรับตัวโปรแกรม จขกท ต้องลองเซิชดูนะครับ ผมไม่มีลิงค์ให้ ผมโหลดมานานแล้ว ลืมแล้วว่าโหลดมาจากไหน

โชคดีคับ

เอ่อถ้าผมเป็นของ AMD ละครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    780
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลองไปดูวิธีที่ เว็บนี้ดูก่อนนะครับ มีอีกหลายอย่างที่น่าสนใจด้วยครับ

http://www.notebook4game.com/web/458...8%9E%E0%B8%B7/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย janwa.n : 27th September 2012 เมื่อ 19:19

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    อันนี้ไม่ทราบครับ เพราะผมใช้แต่ค่ายเขียว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ของผมก็ amd มีปัญหาคล้ายๆอย่างนี้เหมือนกัน