ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278

ข่าวลือ The Dark Knight Rises ฉบับบลูเรย์ มีฉากที่ตัดออกจากหนัง 30 นาที พร้อมต้นกำเนิดของ เบน

เป็นข่าวลือ ที่อยากจะขอให้เป็นความจริงเลยทีเดียวเชียว เมื่อมีการปล่อยข่าวออกมาว่า The Dark Knight Rises ที่จะออกแผ่นเป็นบลูเรย์ จะมีฉากที่ตัดออกไปจากหนังโรงถึง 30 นาที และ ต้นกำเนิดของ เบน ตัวร้ายหลักประจำภาค

แม้ตัวหนังในโรงจะจัดหนักจัดเต็มถึง 2 ชั่วโมง กับ 45 นาที จนเราเชื่อกันว่า คริสโตเฟอร์ โนแลน ไม่น่าจะเหลืออะไรในห้องตัดต่อฟิล์มแล้ว แต่ที่ Nuke the Fridge ได้ยินเรื่องราวที่ต่างออกมา

จากแหล่งข้อมูลของพวกเขา บอกว่า The Dark Knight Rises ฉบับ บลูเรย์ จะใส่เรื่องราวต้นกำเนิดของ เบน (ทอม ฮาร์ดี้) ว่ามีที่มาที่ไปแบบไหน และ การฉายฉากย้อนเรื่องราวของ ราส์ อัล กูล (เลียม นีสัน/จอช เพนซ์) รวมเบ็ดเสร็จจะมีความยาว 30 นาที นั้นหมายความว่า The Dark Knight Rises จะมีความยาวถึง 3 ชั่วโมง

ก่อนหน้านั้น ลินดี้ แฮมมิ่ง ได้ออกมาบอกถึงการออกแบบชุดที่สวมใส่ของ เบน ว่าที่เราได้เห็นในหนังคือรุ่นสมบูรณ์ แต่ตัว เบน เองก็เคยใส่หน้ากาก และ เข็มขัด คอยระงับความเจ็บปวด พร้อมกับฝึกวิชาในแบบที่ บรู๊ซ เวย์น เคยทำมาด้วย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เป็นข่าวดีจริงๆ

֍ ۞ ֍ ۞ ֍ ۞
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    แล้วฉากที่ตัดไปจากโรงล่ะ ??(ดีว่าไปดูโรง )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    มันจริงๆ ทุกภาค น่ามี Extended Edtion ขายด้วยน่าสนใหญ่

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ไม่แปลกใจเลยที่ในโรงมันตัดไปตัดมา = =

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Blog Entries
    1
    The Avenger ก็ตัดไปครับ นี่แหละไทยเอากำไรทุกทีโดยไม่ได้ให้ผู้ชมชมทุกซอก

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เอาซะผมดูเกือบไม่รู้เรื่อง จริงๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เเม่เจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

อยากดู ต้องหาซื้อ blu-ray มาดูเเล้ววววววววววววววววววววววววว

http://www.moviex2.net/
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,743
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    ไม่ใช่แล้วค้าบบบบบบ!!!!!!!!!

คริสโตเฟอร์ โนแลน ออกมาบอกแล้วว่าเขาไม่เคยคิดว่าจะเพิ่มอะไรลงไปในDVD ซึ่งฉบับฉายโรงมันก็สมบูรณ์พอแล้ว

ข่าวนี้นิตยสาร Star pics โพสต์ไว้ในPage ไว้ครับ มันเป็นแค่ข่าวลือเท่านั้น ไม่จริงแต่ประการใดๆ

ผมว่าโนแลนแกเป็นผู้กำกับขนานแท้ครับ ไม่ได้อยากทำการตลาดอะไร แกซื่อตรงต่อคนเสพ ถ้ามันพิเศษจริงแกคงใส่ไปในหนังแล้วล่ะครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inuyashapop3 อ่านกระทู้
    The Avenger ก็ตัดไปครับ นี่แหละไทยเอากำไรทุกทีโดยไม่ได้ให้ผู้ชมชมทุกซอก
    เอ่อ....เกี่ยวอะไรกับไทยอ่ะครับ..............
    Beartist

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    เอ่อ....เกี่ยวอะไรกับไทยอ่ะครับ..............
    ก็ตัดแต่โรงในไทยไงคับ เอารอบให้เยอะๆ ลองไปหา บรูเรย์ มาดูแล้วจะรู้ ละเทียบกะในโรงขนาดผมไปดูในโรง 4dx มันยังตัดได้

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    จริงอ่ะ อย่างนี้ต้องหามาดูซะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ไม่ใช่แล้วค้าบบบบบบ!!!!!!!!!

คริสโตเฟอร์ โนแลน ออกมาบอกแล้วว่าเขาไม่เคยคิดว่าจะเพิ่มอะไรลงไปในDVD ซึ่งฉบับฉายโรงมันก็สมบูรณ์พอแล้ว

ข่าวนี้นิตยสาร Star pics โพสต์ไว้ในPage ไว้ครับ มันเป็นแค่ข่าวลือเท่านั้น ไม่จริงแต่ประการใดๆ

ผมว่าโนแลนแกเป็นผู้กำกับขนานแท้ครับ ไม่ได้อยากทำการตลาดอะไร แกซื่อตรงต่อคนเสพ ถ้ามันพิเศษจริงแกคงใส่ไปในหนังแล้วล่ะครับ
    ตามนี้เลย แกวางแผนมาหมดแล้วทุกฉากทุกซีน ไม่จำเป็นต้องถ่ายเพิ่ม ถ่ายซ่อม ตัดออก

หนังทุกเรื่องของเค้าเพอเฟ็คอยู่แล้ว ไม่ต้องเอาฉากเพิ่มมาเป็นจุดขายหรอก ^^

ปล.ไทยมีตัดด้วยเรอะ ถ้ามีจริงก็คงมาโวยวายกันนานแล้ว อเวนเจอร์ไม่ใช่หนังเกรดบีนะครับ

--------------------------------------------------------------

อันนั้นผมได้ยินมาว่ามีฉายเฉพาะใน USA นะครับ ไทยไม่ได้มาตัดเอง

v
    v
    v
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 30th September 2012 เมื่อ 22:21

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ตามนี้เลย แกวางแผนมาหมดแล้วทุกฉากทุกซีน ไม่จำเป็นต้องถ่ายเพิ่ม ถ่ายซ่อม ตัดออก

หนังทุกเรื่องของเค้าเพอเฟ็คอยู่แล้ว ไม่ต้องเอาฉากเพิ่มมาเป็นจุดขายหรอก ^^

ปล.ไทยมีตัดด้วยเรอะ ถ้ามีจริงก็คงมาโวยวายกันนานแล้ว อเวนเจอร์ไม่ใช่หนังเกรดบีนะครับ

avengers ในไทยถูกตัดก็แค่ตอน end credits ครับ ที่เหล่าฮีโร่ไปกินอาหารกันหลังเสร็จงาน ในDVD ราคา 269จะมีอยู่ ส่วน blu ray จะมีหลายๆฉากที่ไม่ได้อยู่ในหนัง ซึ่งเกิดจากการถ่ายไว้แต่พอมาตัดต่อมันดูไม่ลงตัวก็เลยเอาออกไป

หนึ่งในฉากที่ไม่ได้ใส่มา ไม่ใช่เพราะไทยตัด แต่ทางผู้กำกับเองไม่ได้ใส่มาครับ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    avengers ในไทยถูกตัดก็แค่ตอน end credits ครับ ที่เหล่าฮีโร่ไปกินอาหารกันหลังเสร็จงาน ในDVD ราคา 269จะมีอยู่ ส่วน blu ray จะมีหลายๆฉากที่ไม่ได้อยู่ในหนัง ซึ่งเกิดจากการถ่ายไว้แต่พอมาตัดต่อมันดูไม่ลงตัวก็เลยเอาออกไป

หนึ่งในฉากที่ไม่ได้ใส่มา ไม่ใช่เพราะไทยตัด แต่ทางผู้กำกับเองไม่ได้ใส่มาครับ
    http://www.facebook.com/photo.php?v=346405162114763

นี่ก็ ถูกตัดไปครับ คุณ Steve Rogers capitan America เรา ลองชม

(นอกเรื่อง)
    คือ ผมอยากทราบว่า เค้าจะเปลื่ยน ตัว Dr. baner ทุกภาคทำไมกัน 1-3 ไม่ซ้ำกันเลย ช่วยบอกที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ที่เปลี่ยนจาก เอริค บาน่า มาเป็น เอดเวิร์ด นอร์ตัน เพราะมาร์เวลเค้าจะรีบูทให้มาอยู่จักรวาลเดียว (บวกกับภาคนั้นไม่เปรี้ยงด้วย)
    คราวนี้ก็เปลี่ยนจากนอร์ตันมาเป็น มาร์ค รัฟฟาโล เพราะนอร์ตันเหมือนจะมีปัญหากับมาร์เวลเรื่องบทฮัคล์นี่แหละ
    คือเค้าอยากให้มันออกมาแนวดาร์กๆแต่มาร์เวลอยากให้มาโทนเดียวกันหมด คือแนวฮาๆหน่อยตามสไตล์ไอรอนแมน แคป ธอร์
    (สังเกตว่าโทนเรื่องของฮัลค์จะโดดออกมาจากเพื่อนเลย)
    แต่ พระเอก ภาค 2หล่อ กว่า (คหสต.)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonthebg : 1st October 2012 เมื่อ 10:09

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ที่เปลี่ยนจาก เอริค บาน่า มาเป็น เอดเวิร์ด นอร์ตัน เพราะมาร์เวลเค้าจะรีบูทให้มาอยู่จักรวาลเดียว (บวกกับภาคนั้นไม่เปรี้ยงด้วย)
    คราวนี้ก็เปลี่ยนจากนอร์ตันมาเป็น มาร์ค รัฟฟาโล เพราะนอร์ตันเหมือนจะมีปัญหากับมาร์เวลเรื่องบทฮัคล์นี่แหละ
    คือเค้าอยากให้มันออกมาแนวดาร์กๆแต่มาร์เวลอยากให้มาโทนเดียวกันหมด คือแนวฮาๆหน่อยตามสไตล์ไอรอนแมน แคป ธอร์
    (สังเกตว่าโทนเรื่องของฮัลค์จะโดดออกมาจากเพื่อนเลย)

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    เเม่เจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

อยากดู ต้องหาซื้อ blu-ray มาดูเเล้ววววววววววววววววววววววววว
    โหลดมาดูก็ได้ครับ
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Editor อ่านกระทู้
    โหลดมาดูก็ได้ครับ
    อย่าแนะนำในทางที่ผิดสิ ผมแนะนำว่าซื้อมาดูดีกว่าได้เก็บเป็นคอลเล็คชั่นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inuyashapop3 อ่านกระทู้
    มันไม่ได้เกี่ยวกับไทยเลยนะ แล้วไทยไม่ได้เป็นคนตัดถ้าตัดก้โดนลิขสิทธื์

ตามนั้นครับ ไทยไม่ได้ตัดแต่ผู้กำกับสั่งตัดเพราะมันไม่ลงตัว ภาพยนตร์มีเวลาจำกัดนะครับ
    ปล.Special Feature ของ DVD มีแค่พูดคุยกับผู้กำกับเขียนบทแล้วก้นักแสดงบางคนและก้เบื้องหลังบางส่วน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonthebg อ่านกระทู้
    ผมก็ว่างั้น ผู้กำกับ เฮียโน เค้าลงทุนกับการถ่ายทำ ควรจะอุดหนุนแก ไม่ไปดูของฟรี และ 2. เก็บเป็นคอเลคชั่น เพราะเป็นภาคสุดท้าย แต่ปัญหาคือ ไม่มีตังซื้อ 5555ซื้อ 1แผ่น blu-ray = ซื้อแผ่นทั่วๆไปได้ 9-10 แผ่นเลย
    ไม่แพงขนาดนั้นมั้งครับ = =' The Avengers Blu-ray อยู่ที่ 1 พันกับอีกร้อยเศษ แต่ถ้า 3D Blu-ray ก้จะแพงขึ้นไปอีกเต็มที่ก้ไม่เกิน 400
    ผมคิดว่า Batman อาจจะไม่แพงมากนักถ้าเฮียโนแลน แกไม่ใส่ Special Feature ลงไป 555555 แต่ถ้ารวยจริงต้องซื้อแบบกล่องเหล็ก 1500+
    555555555555 แต่มันไม่ค่อยทำมาขายเท่าไหร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TEENOY ' : 2nd October 2012 เมื่อ 11:54
    .. BUT I CAN'T SLEEP

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้
    อย่าแนะนำในทางที่ผิดสิ ผมแนะนำว่าซื้อมาดูดีกว่าได้เก็บเป็นคอลเล็คชั่นได้
    ผมก็ว่างั้น ผู้กำกับ เฮียโน เค้าลงทุนกับการถ่ายทำ ควรจะอุดหนุนแก ไม่ไปดูของฟรี และ 2. เก็บเป็นคอเลคชั่น เพราะเป็นภาคสุดท้าย แต่ปัญหาคือ ไม่มีตังซื้อ 5555ซื้อ 1แผ่น blu-ray = ซื้อแผ่นทั่วๆไปได้ 9-10 แผ่นเลย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonthebg อ่านกระทู้
    (นอกเรื่อง)
    คือ ผมอยากทราบว่า เค้าจะเปลื่ยน ตัว Dr. baner ทุกภาคทำไมกัน 1-3 ไม่ซ้ำกันเลย ช่วยบอกที

แต่ พระเอก ภาค 2หล่อ กว่า (คหสต.)
    ผมชอบฮัล์คของ มาร์ค รัฟฟัลโร่นะ แสดงดีที่สุดในหนังเรื่องนี้แล้วล่ะ