ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

ขอระบายหน่อยครับ!! Iphone มีปีญหา ซื้อมาใช้ไม่ถึง6ชั่วโมง ปัญหาเกิด!!

คือเรื่องมีอยู่ว่า แม่ผมอยากได้มือถือเครื่องที่สอง เพราะเครื่องแรกใช้Blackberry ผมบอกให้เอาAndroidแต่แม่ผมบอกชอบIphone ผมก็เลยต้องยอม(ผมคิดแล้วว่าปัญหาที่ผมจะเล่ามันจะต้องเกิดบวกกับมันทำอะไรยุ่งยาก ไม่รู้เป็นเพราะผมใช้แต่Androidด้วยหรือเปล่าถึงคิดแบบนี้) แม่ผมไปซื้อ Iphone4 16gb มือสองมา ราคา12,500บาท ตอนลองเครื่องปกติทุกอย่าง เครื่องไม่เจล เครื่องศูนย์ไทย เช็คจนโอเค

ก็จ่ายเงินไปแล้วเอาเครื่องมา แล้วกลับบ้าน พอใช้ได้ซัก 2ชั่วโมง ปัญหาเกิดเลยครับ

ตอนนั้นแม่ผมคุยโทรศัพท์อยู่ แล้วจู่ๆสัญญาณมือถือหาย แล้วเครื่องเตือนว่า ต้องกู้คืนผ่านItunes ผมคิดว่าถาดซิมไม่แน่นหรือเปล่า ก็ลองรีเครื่อง แต่พอรีเสร็จ มันขึ้นให้ต่อItunes จะเข้าไปเมนูก็เข้าไม่ได้ครับ ซิมก็ไม่ขึ้น ได้แต่กดโทรฉุกเฉิน พอเสียบเข้าItunes มันจะให้Restoreอย่างเดียวเลย ผมก็เลยทำ ผลปรากฎว่าRestoreไม่ผ่านขึ้น Error 3194 (ผมลง 5.1.1) ก็เลยหาFirmware ios6 ของ Iphone4(รุ่นGSMเพราะในไทยเป็นรุ่นนี้) ซึ่งการโหลดFirmwareมาลงเองมันเคยสำเร็จกับ Ipod touch gen4 ของน้องผมมาแล้ว ครั้งเดียวผ่านเลย ก็Iphoneเครื่องนี้มันไม่สำเร็จแบบนั้นครับ เครื่องนี้พอลงios6 มันยอมอัพครับ แต่ไปเสียตรงช่วง กำลังกู้คืนจ้อมูลไอโฟน ซึ่งมันเป็นส่วนที่ใกล้จะเสร็จแล้ว แต่อยู่ดีๆก็ขึ้น Error ข1 ลงมา 4-5รอบแล้วยังไม่ผ่านเลย ลองทำกับคอม2เครื่องแล้ว ก็ยังไม่ผ่าน เครียดมากๆๆ มันเคยเป็นกับ Iphone3GS ตัวเก่าที่เคยมีด้วย(ตอนนี้ขายไปแล้ว ได้ราคาต่ำอย่างไม่น่าเชื่อ แม้จะเป็นรุ่น 32Gb)

นี่แหละเหตุผลที่ผมไม่ชักชวนให้เอา Iphone ไง ผมว่าเอา Galaxy S2 ดีกว่า (มือสองราคาพอกัน)

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ผมว่า เพราะมันเป็นมือ2มากกว่านะ = = ลองต่อกับคอมเครื่องอื่นยังครับ

แนะนำว่าถ้ามีปัญหาจริงๆลองหาร้านซ่อมดูครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ได้ รี สโตเครื่องกับไอทูนยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rombo_JKG อ่านกระทู้
    ได้ รี สโตเครื่องยังครับ
    ก็Restoreแล้วครับ ตอนนี้6ครั้งแล้ว ยังไม่ผ่านเลย Errorตรงจุดเดิมตลอด

EDIT : ตอนนี้ระบบล่มไปแล้วครับ ขึ้นรูปสายUSBกับโลโก้ Itunes แม่ผมจะไปต่างจังหวัดคืนนี้อีก ต้องขี่รถไปร้าน ไกลก็ไกล กลัวรถชนอีก(ตอนที่เอา 3gsไปซ่อม ก็ทำขายหน้าชาวบ้านเขาหลายรอบแล้ว) และแม่ผมเอา HTC One X ของผมไปใช้อีก (เอาไปใช้เป็นว่าเล่นเลย เริ่มรู้สึกว่าไม่ใช่ของตัวเองแล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thotsawat555 : 29th September 2012 เมื่อ 00:09

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ก็Restoreแล้วครับ ตอนนี้6ครั้งแล้ว ยังไม่ผ่านเลย Errorตรงจุดเดิมตลอด
    ok ครับ ไม่น่าเลยตั้งหมื่น

คลุม-->อตีดชั่งมัน บัจจุบันสำคัญที่สุด<--

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ประเด็นคือ มือ2 แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้

EDIT : ตอนนี้ระบบล่มไปแล้วครับ ขึ้นรูปสายUSBกับโลโก้ Itunes แม่ผมจะไปต่างจังหวัดคืนนี้อีก ต้องขี่รถไปร้าน ไกลก็ไกล กลัวรถชนอีก(ตอนที่เอา 3gsไปซ่อม ก็ทำขายหน้าชาวบ้านเขาหลายรอบแล้ว) และแม่ผมเอา HTC One X ของผมไปใช้อีก (เอาไปใช้เป็นว่าเล่นเลย เริ่มรู้สึกว่าไม่ใช่ของตัวเองแล้ว)
    แม่นายไฮโซจิง ไช้htc one x - -* แม่ผม 3310 555555+
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    มือหายนี้ เกินตัวจริงๆ บอกว่าใช้ไปทำไร อวดชาวบ้านหรอ เอา 3310 ดีกว่ามั้งแม่ เท่อย่าบอกใครเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    แม่นายไฮโซจิง ไช้htc one x - -* แม่ผม 3310 555555+
    คือผมใช้ HTC One X ครับ แล้วแม่ยืมไปใช้ตอนไปงานต่างจังหวัด

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    Restore ยังไงมันก็ให้ลง ios ตัวล่าสุดอยู่ดีไม่มีทางที่คุณจะลงได้ตํ่ากว่านี้ นอกจากคุณจะเก็บค่า shsh ของตัวเก่าไว้คุณก็สามารถกลับไปใช้ ver. เก่าๆที่เก็บไว้ได้....ส่วนเรื่องสัญญาณหาย มันเป็นธรรมดาของ iPhone4 (4s ได้รับการแก้ไขย้ายจุดเสาสัญญาณ) ที่เวลาโทรถ้าจับโดน ตามรูปข้างล่างสัญญาณก็จะไปหาย (ใส่ซิลิโคนช่วยได้)

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    บอกแม่ใช้โนเกียเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ผมว่าชัดเลยครับ มันหลอกขายคุณเป็นเครื่อง lock แต่ปลดล็อคด้วย ultrasim(ซิมที่เอาไว้ปลดเครื่องเครื่องครับ)

มันจะใช้ได้เหมือนเครื่องกติแต่ถ้าคุณ รีสโตรหรือทำอะไรใหม่ๆกับเครื่องแน่นอนว่าเมื่อเปิดครั้งต่อไปจำเป็นต้องใช้เพราะพวกนี้จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณอยู่นะครับ

มันสำคัญมากนะครับถ้าคุณจะซื้อมือสอง คุณต้องมีความรู้มากๆๆพอและตรวจสอบให้ละเอียด ดีนะครับที่คุณซื้อแล้วไม่โดนโกง

มันมีหลากหลายมากครับ และผมเองก็ซื้อมือสองเช่นกัน แต่ก็ต้องดูอะไรหลายๆอย่างด้วยครับ

แต่ถ้าทางแก้ผมแนะนำให้คุณเช็ค อีมี่เครื่องแล้วลองสอบถามคนที่รับปลดล็อคเครื่องดูนะครับว่า โมเดลตัวนี้ปลดแพงหรือเปล่า