ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ลองเทสซักหน่อย

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artzaok อ่านกระทู้
    เข้าให้ถูกเซฟนะ ARM963 Home server

ไม่ใช่ VPS Server เข้าไปเซฟนั้นไม่มีคน

รหัสอะไรอะเข้าไม่ได้ไม่มีรหัส

75/3 m. 6 Lop Buri Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    น่ากลัวจังเลย
    คงอีกนานกว่าจะเป็นชื่อสีน้ำตาล

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติดตามกระทู้ อยุ่เรื่อยๆ เลยหวังว่าจะมีวิธีแก้

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ใครที่ลงเสร็จแล้วจะได้ภาพเหมือนผม อะไรที่อยู่ในโฟลเดอร์ Addon ของ Mod ต่างๆ ให้เอาไปไว้ที่ Addon ของโฟลเดอร์เกมด้วยเช่นกัน

ขยายความของเจ้าของกระทู้เพื่อให้ลงง่ายขึ้นครับ

- ลง ArmA 2 Combined Operations ให้เสร็จ
    -โหลดแพท ตามที่ Server ที่เราต้องการเล่น ได้จาก http://www.arma2.com/beta-patch.php ตอนนี้ใช้ 97678 ที่อยู่ในแท็บสีเขียวๆอะครับ ดึงลงไปที่ ที่ลงเกม ArmA 2 ด้วยครับ แล้วลงตามปกติ
    ผมเล่นเซิฟของกลุ่มนี้อะครับ https://www.facebook.com/groups/104549359700535/
    - แตกไฟล์ @DayZ.rar เข้าไปข้างในโฟลเดอร์ @DayZ ให้ถึง Addon Copy ไฟล์ใน Addon ไปไว้ที่ ArmA 2 AddOns แล้วเขียนทับไปเลย
    - และก็เอาโฟลเดอร์ @DayZ ไปไว้ที่ ArmA 2 เฉยๆด้วย (ไม่ต้องเข้าไปในโฟลเดอร์อื่นอีกแล้วไว้แค่ ArmA 2 นั้นและ)
    - โหลด Map Lingor แล้วแตกไฟล์ จะได้โฟลเดอร์ @dayz_lingor และ @dayz_lingor_island เอาไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม Arma 2 เฉยๆด้วย (ไม่ต้องเข้าไปในโฟลเดอร์อื่นอีกแล้วไว้แค่ ArmA 2 นั้นและ)
    แล้วเข้าไปในโฟลเดอร์ Addon เหมือนเดิม Copy ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ Addon ไปไว้ที่ ArmA 2 AddOns แล้วเขียนทับไปเลย (ทั้งสอง lingor และ lingor_island )
    - สำหรับ Server ที่ต้องการ @rMod ในการเล่น ก็โหลดไปลงตามแมพที่ท่านเล่นได้ โหลดไป จะได้โฟลเดอร์ @rMod และไฟล์ *.bikey ให้เอาไปใส่ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม
    แล้วเข้าไปในโฟลเดอร์ Addon เหมือนเดิม Copy ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ Addon ไปไว้ที่ ArmA 2 AddOns แล้วเขียนทับไปเลย
    - การเข้าเล่นเกม เพื่อความง่ายไม่ต้อง Edit Shoutcut ให้โหลดไฟล์เหล่านี้ไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกม https://dl.dropbox.com/u/79327869/rundayz.7z ถ้าเล่นแมพ Chernarus ให้เล่นผ่าน dayz_game_rmod.bat
    หรือ dayz_game_normod .bat แมพ Lingor เล่นผ่าน dayz_game_lingor_rmod.bat หรือ dayz_game_lingor_normod .bat

หมายเหตุ
    สำหรับผู้ที่ลงเกมครั้งแรก แนะนำให้เปลี่ยน CD Key ใหม่ก่อนเป็นอย่างแรก เพราะ คีย์ที่ใช้กันตอนแรก จะซ้ำค่อนข้างเยอะ ทำให้ เราไปเล่นตัวคนอื่น หรือคนอื่นมาเล่น่ตัวเรา
    วิธีการเปลี่ยน Key ดูได้จาก http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=112142
    ทุกวันนี้ Private Server ไม่ต้องใช้ Tunngle ก็เข้าได้แล้ว โดยจะเห็นห้องในหมวด Internet
    สำหรับ Windows XP 32 Bit ที่ค้างที่ 35 % ให้ไปแก้ boot.ini โดยเพิ่ม /3GB /USERVA=2990 ต่อท้าย แล้ว Restart ตัวอย่างเช่น
    [boot loader]
    timeout=30
    default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS
    [operating systems]
    multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /fastdetect /3GB /USERVA=2990

และ
    Windows Vista / Windows 7
    if you are running as an Administrator go to Menu Start -> Run, type cmd and press ENTER
    if not go to Menu Start -> Programs -> Accessories, press RMB on Command Prompt and select Run as Administrator
    in Command Prompt type “bcdedit /set IncreaseUserVA 2990″ without quotes and press ENTER
    reboot

แปลไทยโดย Bangzuzu@jokergameth.com

กด Start ให้คุณพิมพ์ cmd ในช่อง Run ของ Windows แล้วคลิกขวา Run As Admin ในหน้าต่าง Dos พิมพ์ bcdedit /set IncreaseUserVA 2990
    เมื่อเสร็จแล้วมันจะขึ้นว่า The operation completed successfully แล้ว Restart เครื่องครับ แล้วลองลงเกมใหม่ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bangzuzu : 5th October 2012 เมื่อ 22:50

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1
    ช่วยหน่อยคร้าบบ ลงเกมไม่ได้เลยลองใหม่หลายทีแล้ว ลองเปลี่ยนวินโดว์แล้วด้วยทั้ง Windows 7 Profresional กับ Windows XP Sp3

ช่วยหน่อยคับใครที่ลงเกมส์ได้ แนะนำหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    สำหรับ Bad CDKEY เกิดจากการเข้าไปเล่น Server ที่ไม่ได้ Block Port 29910 หรือก็คือ Server ที่เข้าเล่นได้เฉพาะของแท้ครับ

ช่วงนี้ 3BB เน่าๆ ก็ขออภัยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เข้าไปโหลดแล้วมันขึ้นให้โหลดแค่ 1.99 GB อะครับ งงเลย
    CPU : AMD A6-3500 M/B : GIGABYTE GA-A75M-DS2 RAM : 4GB 1600 GPU : ASUS Radeon HD 7750 1GB GDDR5

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -Kirichima- อ่านกระทู้
    สำหรับ Bad CDKEY เกิดจากการเข้าไปเล่น Server ที่ไม่ได้ Block Port 29910 หรือก็คือ Server ที่เข้าเล่นได้เฉพาะของแท้ครับ

ช่วงนี้ 3BB เน่าๆ ก็ขออภัยด้วย
    แล้วแก้ได้ยังไง เซิฟที่ไม่ใช่ของแท้เซิฟไหน ครับ เวอร์ชั่นอะไรหาจากไหน ช่วยชี้แนะ ทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    disk 2 โหลดบ่ได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พาท 2 โหลดไม่ได้คับแก้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เจิมๆคับ เล่นได้ไม่ได้ จะมาบอกอีกทีคับผม

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    part 2 โหลดไม่ได้ครับช่วยแก้โดยด่วน

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    ผม มา แนะนำ โคโลครับ ซึ่งเล่น อยู่คนเกือบ 70 คน ปลอด บัค และ ปลอด ภัย ย้ำนะครับ Colo 24 ชม ของหา ง่าย โจร เยอะ ตำรวจ เยอะ เล่นแบบ ทีม ไว้ใจ ได้ หรือ จะลุยคนเดียว มึของที่แบน มากมาย

ใครต้องการ PM มาเลยครับ หวังว่าเจ้าของกระทู้คงไม่ว่ากันนะครับ ^^
    ผักบุ้งซัง

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Disk2 โหลดไม่ได้แล้วคับ ลงใหม่ให้หน่อน ขอบคุณคับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเล่นไม่ได้คับ มันขึ้น bad serial number given in setup arma 2 oa พอจะมีวิธีแก้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

Disk 2 No such file

Disk 2 Error

กล่าวขอบคุณ
    269
    กลับ มาอีกครั้ง ครับ

ฝากประชาสัมพันธ์ สำหรับท่านที่ต้องการเซิฟ ปลอดโปร คนเล่นเยอะ และ อินเตอร์เน็ต Colo ความเร็ว สูง 24 ชม 50 ทรูเท่านั้น ฝากๆต่อๆ ด้วย ขออภัยในความไม่สะดวกหากว่า มัน ก่อให้เกิดปัญหา ลบได้ทันทีครับ ขอบคุณครับ
    http://www.facebook.com/groups/227252600735732/
    ผักบุ้งซัง

กล่าวขอบคุณ
    269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guwinpangza อ่านกระทู้
    ผมเล่นไม่ได้คับ มันขึ้น bad serial number given in setup arma 2 oa พอจะมีวิธีแก้ไหมคับ
    วิธีแก้ให้ ใส่ key ของ OA ครับ มันจะมี 2 อัน Arma 2 ---Arma 2 OA
    ผักบุ้งซัง