ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มายืนยันอีกหนึ่งเสียงนะครับ ว่าสามารถแตกไฟล์และลงได้ 100%

ในกรณีที่ชื่อไฟล์นำหน้าไม่เหมือนกันให้เปลี่ยนเป็นชื่อเดียวกันทั้งหมดนะคับ เช่น thesims03 ไม่ต้องมีเลข part ต่อหลังนะคับ จะมีกำกับโดย .001, .002 เองอยู่แล้ว
    ในกรณีที่โหลดไฟล์แรกมาเป็น .zip ให้เปลี่ยนเป็นนามสกุล .001 แล้วใช้ 7-zip แตกไฟล์ดูครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesrogin อ่านกระทู้
    ผมขอวิธีลงภาค Hidden Springs หน่อยครับ ตัวเกมผมลงไว้ไดฟ์ D แต่ไอHidden Springsผมลงแล้วมันอยู่ไหนก็ไม่รู้
    โหลดหน้านี้ลองดูครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=127011 แล้วลงไฟล์ไว้ที่
    Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads จากนั้นเข้า sim3 launcher แล้วเลือกดาวโหลด แล้วก็ install เสร็จครับ

ยืนยัน

ขอขอบคุณ user therockcycle ครับที่นำ DLC ดีๆมาโพสลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pu2029 : 13th October 2012 เมื่อ 18:05
    คอมกาก I 7 -3770k [Sink V6 GT],Z77-x,Ripjaw 16GB.[4x4],WD Cavial Black 1TB.,GTX 680 DC2Top T,Delux 850w.

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pu2029 อ่านกระทู้
    อย่าไปว่าเขาเลยครับ ผมลองโหลดมาบางไฟล์ที่ว่าเสียดู แล้ววันนี้ สดๆร้อนๆ แตกแล้วก็อย่างที่เห็นครับ

แล้วผลก็คือ มันเล่นได้ครับ (ภาษาไทยโหลดต่างหากครับไม่ได้มาด้วย)

ภาษาไทยท่านเอามาจากไหนหรอครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ภาษาไทยครับ

http://www.mediafire.com/?k9ba9g89nchlj9t

วางในโฟล์เดอร์ Packeges ถ้าไม่มีโฟล์เดอร์ Packeges ให้สร้างขึ้นมาครับ วางตามผมได้เลยครับ
    เล่นได้ช่วยยืนยันด้วยครับ
    คอมกาก I 7 -3770k [Sink V6 GT],Z77-x,Ripjaw 16GB.[4x4],WD Cavial Black 1TB.,GTX 680 DC2Top T,Delux 850w.

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แบบนี้ดิ ค่อนมันหน่อย ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งๆ คุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แตกไฟล์แล้วมันบอกว่าไฟ setup-1b.bin เสียหายอันเดียวอะคับ ใครมีอัพให้หน่อยได้ไหมมม

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ล่าสุด ลิงค์นี้ยังโหลดได้มั๊ยอ่ะคับ ไฟล์เสียมั๊ย เล่นได้รึป่าวคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    ลิ้งโหลดได้อยู่ กำลังโหลด ลิ้งยังไม่ตาย
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pu2029 อ่านกระทู้
    ให้เข้าไปที่ tool ตรงแถบเครื่องมือด้านบนครับ เลือก Folder option แล้วเข้าหน้า view ให้หาคำว่า Hide extensions for known file types
    เอาเครื่องหมายถูกออกแล้วกด ok จากนั้นให้ไป part 1 แล้วเปลียนนามสกุลจาก .zip เป็น .001 แล้วมันถามไรให้กด yes ครับ แล้วแตกไฟล์ใหม่

หมายเหตุให้ตั้งชื่อตามผมน่ะครับ s อย่างเดียวส่วน .001,002 ถ้ามันไม่รันก็เปลียนด้วยครับ เช่น s.001,s.002,s.003 ให้ครบ 16 พาร์ท แล้วแตกใหม่

ถ้าไม่ได้ไงช่วยบอกด้วยน่ะครับ
    ทำตามนี้ ได้แน่นอน แตกไพล์นะ...พึงแตกไฟล์ได้ เอาเป็นว่า ไฟสยังไม่เสีย
    (Win7 32บิท ลงได้ปะ)
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    72
    ผมได้ไฟส์ S แทนอ่า แถมไม่มี นามสกุลด้วย แตกก็ไม่ได้ ขอวิธีลง แบบละเอียดหน่อย อยากเล่นมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

กำลังลงอยู่นะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมมายืนยันว่าเล่นได้ 100% ครับ
    แต่พอผมเข้าไปสร้างตัวละครมันค้างอะครับ
    พอมีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bomderza อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    ทำแล้วน่ะครับมันก็ขึ้นแบบในรูปนี้เลย มันบอกไฟล์ชำรุดอ่ะครับไม่รู้ไฟล์ไหนชำรุดอ่าครับ T_T[/QUOTE]

เป็นเหมือนกันทุกขั้นตอนเลยค่ะ แก้ไขได้หรือยังคะ ถ้าได้แล้วบอกบ้างนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ของเรามีปัญหาอ่ะค่ะ ควรแก้ไงดีคะแบบนี้

พอโหลดมาครบทุกพาร์ทก็เปลี่ยนชื่อ แล้วก็เปลี่ยนสกุลพาท 1 เรียบร้อย
    และก้แตกไฟล์ด้วย 7-zip เลย แล้วมันก็ขึ้นแบบนี้

แต่มันก็ลงต่อไปจน 100 เปอร์เซนต์

จากนั้น เราก็เปิดโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ขึ้นมา ได้แบบนี้

ก็กดเข้า Setup แล้วก็ Next ไปเรื่อยจนถึงติดตั้ง
    แล้วสักพักก็ขึ้นมาแบบนี้

เลยเลือกกด retry ไป แล้วก็ขึ้นแบบเก่าแต่เปลี่ยนจาก 2 เป็น 3 4 5 ... 10
    แล้วก็ต่อได้อีกสักพักใหญ่ๆ ก็ขึ้นมาแบบนี้อีก

เลือกกด retry อีกครั้ง แล้วก็เป็นเหมือนเดิมค่ะ

ช่วยด้วยนะคะ plsssssssss :-(

ปล.ไม่แน่ใจว่า เวลาโหลดแบบโหลดๆพักๆ แบบไม่ได้โหลดต่อเนื่อง มีผลทำให้ไฟล์ที่โหลดเสียหรือเปล่า
    ใครรู้ รบกวนทีค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    linkยังไม่ตาย ยังโหลดได้ลงได้และเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไปนานมีอาการกระตุกบ้างหรือเปล่าครับส่วนมาก พวกin 1 เล่นไป ได้ซักพัก อยู่ดีก็กระตุกตลอดเวลาเลย ทำไรไม่ได้เลย งง เหมือนกัน

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    กำลังโหลด
    เคอเคอเคอ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jingjo อ่านกระทู้
    มายืนยันอีกหนึ่งเสียงนะครับ ว่าสามารถแตกไฟล์และลงได้ 100%

ในกรณีที่ชื่อไฟล์นำหน้าไม่เหมือนกันให้เปลี่ยนเป็นชื่อเดียวกันทั้งหมดนะคับ เช่น thesims03 ไม่ต้องมีเลข part ต่อหลังนะคับ จะมีกำกับโดย .001, .002 เองอยู่แล้ว
    ในกรณีที่โหลดไฟล์แรกมาเป็น .zip ให้เปลี่ยนเป็นนามสกุล .001 แล้วใช้ 7-zip แตกไฟล์ดูครับ
    คือตอนแรกเป็น.zipอ่ะครับ
    พอเปลี่ยนเป็น.001แล้ว มันกลายเปง.001.zipอ่ะ
    ทำไงดี ช่วยที
    (.zipทั้ง16อันเลย เวรกำ)

กล่าวขอบคุณ
    382
    โอเช ผมลงได้แล้ว นั่งแก้อย่างโง่ๆตั้งนาน เล่นได้100%นะฮะ
    แต่ภาษาไม่ไทย เลยต้องไปหามาลงเอง
    และไม่รู้ทำไม โหลดแต่ล่ะที นานมากๆ
    ตอนเล่น 14in1 ยังโหลดไม่นานเท่านี้ สุดติ่งมากมาย
    (ยิ่งตอนเลือกเสื้อผ้านี่ หนีไปนอนเลยดีกว่า)

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ติดตั้งยังไงมันใช้อะไรเเตกไฟลนามสกุล.001-.016พอเอาโปรเเกรมที่มันรวมมาใช้เเล้วเเตกไฟลเสียหมด ยังไงนิ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    พอๆๆไม่เอาล่ะโหลดมาเสียเวลาหลายรอบมันก็บอกว่าไฟล setup-1aเสียตลอดเบื่อล่ะไม่เอาไม่เล่นล่ะ