ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,882
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

Exclamation ผมว่าเรามาสร้างอุดมการณ์แก้เผ็ดไอพวกขี้ขโมยกันดีกว่า

เมื่อสักครู่ กระเป๋าตัง โทรศัพท์ เงิน ของแม่ผมหายหมด ผมคิดว่าถ้ามันมีจิตสำนึกพอ มันคงจะต้องโทรกลับมาหาญาติบ้าง แต่นี่มันปิดเครื่องไปเลย ผมเลยขอเสนอวิธีแก้เผ็ดเพื่อนเป็นการดัดสันดารคนพวกนี่ คือ ถ้าจับได้แล้วหลักฐานระบุตัวได้ชัดเจน ขอให้ กระทืบไว้ก่อน เหตุผลที่ควรทำเพราะ ถ้าแจ้งตำรวจเผลอๆงานไม่เดิน ผมว่าประชาชนพวกเราคงต้องพึ่งตัวเองกันแล้ว ผมว่ามันคุ้มนะ เสียเงินทำร้ายร่างกายมันเพื่อให้มันโดนไว้บ้าง ดัดสันดารบ้าง ใช้กำลังบ้าง แล้วไอเหตุผลที่ว่าจะเอาไปเลี้ยงลูก บ้านจน บลาๆ อย่าไปสนใจมันเลยเหตุผล แค่ขโมยของมันก็น่า... แล้ว อย่าไปให้โอกาศมันเลย

ผมจะไม่สงสารไอป้านั่นที่โดนเก้าอี้ฟาดเลย ผมว่ามันสมควรแล้ว....

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    กระทืบไว้ก่อน นั่นจะทำให้คุณถูกดำเนินคดี ในข้อหาทำร้ายร่างกาย ประเทศนี้มีกฎหมายนะครับ ต้องแจ้งความ แจ้งแล้วต้องติดตาม
    ผมรู้ครับว่าบ้านเมืองมีกฏหมาย ผมจะเล่าให้ฟังว่าทำไม ผมถึงไม่อยากแจ้งความ

มีผมเคยเป็นพยาน ในเหตุการณ์ชนแล้วหนี แล้วคนที่โดนชนก็เป็นคนรู้จักคนสนิทกับพ่อผมเอง แล้ววันที่ผมไปสอบบอกคำ ตำตรวจสอบผมตะคอกใส่ผมอย่างกับผมเป็นผู้ต้องหา เขาถามถึงทะเบียนของรถที่ชน ผมก็บอกไป มีคนขับตามไป ก็ยืนยันว่าทะเบียนนั่นใช่ แม่ของแฟนผมก็เป็นพนักงานอยู่คนส่งเขาก็บอกว่าสามารถตรวจสอบได้ แล้วผลออกมาเป็นไง ไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนลุงที่โดนชนเสียชีวิตอีก 5 วันหลังจากชน ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คนชนไม่โดนจับเลย

แล้วมีอีกเหตุการนึงเจอมากับตัว เรื่องรถหาย ข้างบ้านผมเป็นร้านเหล้า แล้วเขาไปซื้อของมา ลืมเอากุญแจรถออก แค่หันหลังเท่านั้น มันก็สตาร์รถหนีไปเลย แล้วทีนี้กล้องวงจรปิด บันทึกได้ทุกอย่าง ทั้งหน้าคนร้ายและป้ายทะเบียนชัดเจน ตำรวจก็มาเอาคลิปจากกล้องไป ทำเหมือนจะสามารถติดตามได้ แต่แล้วเกิดอะไรขึ้น ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คนร้ายไม่โดนจับ เวรกรรม

มีอีกเรื่อง อันนี้เกิดขึ้นกับบ้านผมเอง หน้าบ้านอีกเช่นกัน พ่อผมจอดรถไว้หน้าบ้าน แล้วมีคนเมา ขับรถมาชนซะยับจนไม่สามารถซ่อมได้เลยต้องขายเป็นซาก ไอคนที่ชนก็โดนเมาแล้วขัน รถพ่อผมก็โดนจอดรถย้อนศร หลังนั้นคดีเป็นยังไง ทีแรกก็เหมือนจะไม่เดินหน้าต่อ จนต้องให้ป้ารู้จักกับตำรวจชั้นผู้ใหญ่ไปคุยให้ถึงจะจบคดี

ให้ตายเหอะ ทีนี่รู้หรือยังว่าทำไมผมถึงไม่ค่อยอยากแจ้งความ แจ้งไปก็เท่านั้นแหละ(บางคดีนะ)
    ตำรวจดีๆน่ะมี แต่มีน้อยว่ะ

ผมไม่รุ้ว่าพวกคุณเจออย่างผมบางรึป่าวนะ เจอแบบนี้ ไม่ไหวอ่ะ
    ถ้าคุณบอกว่า ปล่อยๆ ไปเหอะถ้ายิ่งปล่อยมันก็ยิ่งห่วยแตกไปเรื่อยๆสิ คุณว่าจริงมั้ย

เรื่องคดีทำร่ายร่างกายน่ะ มาเหอะไม่กลัวหรอก เดี๋ยวจะออกค่ารักษาให้ด้วย ผลระยะยาวเรื่องประวัติ จะเข้าทำงานไม่ได้น่ะ ผมมีกิจการส่วนตัว ไม่แคร์หรอก..
    ผมอยากให้คุณมาอยู่แถวบ้านผมจังเลย แล้วจะได้รู้ว่าถ้าเรื่องแบบนี้มันเกิดกับคุณแทบจะทำอะไรไม่ได้เลย มันรู้สึกกดดันจริงๆนะ จะแจ้งว่าตำรวจไม่ทำงานก็คงยาก(เรื่องอิทธิพลอีกแหละ) แทบจะยอมไม่ได้อ่ะ ผมจะพยายามคิดแบบพวกคุณนะ ผมคิดมากเกินไป(มั้ง) แล้วเรื่องวันนี้ก็คงต้องปล่อยไป(อีกครั้ง) เรื่องกระทืบน่ะ ผมไม่ทำหนักเกินไปหรอก แต่ช่าง****มันเหอะ ตอนนี้ผมอารมณ์เย็นขึ้นเยอะ ขอบคุณทุกคนที่ทำให้ได้แง่คิด

ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    ฆ่าสิครับ ดีที่สุด คุณแค่เอามีดแทงท้องมันแล้วก็กดมีดเข้าไปลึกๆ แล้วงัดขึ้นด้านบนหน่อย จ้องตามันเข้าไปครับ แล้วกระซิบหูมันเบาๆว่า อย่าทำอีกนะ ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะ
    เกินไป
    รวบไว้ข้อความที่ตอบไป...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EVLFieldTH : 29th September 2012 เมื่อ 15:59
    I'm ~G☆RFIELD~@jokergameth.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    รุนเเรงมากไปหน่อยเเต่ก็สมควรอยู่หรอกครับกฏหมายบ้านเมืองเรามันไม่เเข็งเเรงจับได้ก็ประกันตัวได้หรือไม่ก็ติดคุกเเค่ปีสองปีเองเเต่ถึงอยางไงก็ต้องใช้กฏหมายเป็นมาตรฐานอยู่ดีก็เอาเป็นว่าใช้สติก่อนอารมณ์เอานะครับ ไม่งั้นเราจะพลอยติดคดีข้อหาทำเกินกว่าเหตุอีกมันจะเป็นเรื่องไม่คุ้มหรอกเเต่ถ้าทนไม่ไหวก็สักทีสองทีก็พอเอา
    When The rich wage war is the poor who die

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    ดูก็รู้ว่านายอยู่ในอารมณ์โมโหตอนเขียนกระทู้นี่
    นายยังห่างไกลความจริงอีกเยอะ

เมื่อนายโตขึ้นบางทีนายอาจจะรู้ว่าข้อเีสียของความโกรธและโมโหคือไม่มีข้อดี

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ตามเรปบนเลยครับผมก็ว่ายังงั้น
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EVLFieldTH อ่านกระทู้
    เมื่อสักครู่ กระเป๋าตัง โทรศัพท์ เงิน ของแม่ผมหายหมด ผมคิดว่าถ้ามันมีจิตสำนึกพอ มันคงจะต้องโทรกลับมาหาญาติบ้าง แต่นี่มันปิดเครื่องไปเลย ผมเลยขอเสนอวิธีแก้เผ็ดเพื่อนเป็นการดัดสันดารคนพวกนี่ คือ ถ้าจับได้แล้วหลักฐานระบุตัวได้ชัดเจน ขอให้ กระทืบไว้ก่อน เหตุผลที่ควรทำเพราะ ถ้าแจ้งตำรวจเผลอๆงานไม่เดิน ผมว่าประชาชนพวกเราคงต้องพึ่งตัวเองกันแล้ว ผมว่ามันคุ้มนะ เสียเงินทำร้ายร่างกายมันเพื่อให้มันโดนไว้บ้าง ดัดสันดารบ้าง ใช้กำลังบ้าง แล้วไอเหตุผลที่ว่าจะเอาไปเลี้ยงลูก บ้านจน บลาๆ อย่าไปสนใจมันเลยเหตุผล แค่ขโมยของมันก็น่า... แล้ว อย่าไปให้โอกาศมันเลย

ผมจะไม่สงสารไอป้านั่นที่โดนเก้าอี้ฟาดเลย ผมว่ามันสมควรแล้ว....
    กระทืบไว้ก่อน นั่นจะทำให้คุณถูกดำเนินคดี ในข้อหาทำร้ายร่างกาย ประเทศนี้มีกฎหมายนะครับ ต้องแจ้งความ แจ้งแล้วต้องติดตาม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ผมว่าแจ้งความเหอะ เพื่อนผมเคยทำโทรศัพท์มือถือหาย แจ้งความไป ตำรวจตามสัญญาณให้ สุดท้ายก็ได้คืน
    แต่ถ้าลงมือเอง ก็ต้องยอมรับผลที่ตามมาด้วย และการไปกระทืบเขามันก็เป็นการทำเกินกว่าเหตุ
    ผมว่าเรื่องนี้จะไปตัดสินอย่างงั้นก็ไม่ได้

เพราะในชีวิตประจำวัน เราก็ยังขโมยโหลดเกมมาเล่นฟรีๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เดี๋ยวนี้มีโปรแกรมในโทรศัพท์อะครับ(ถ้าเป็นสมาร์ทโฟนนะ) ส่ง GPS เข้าเครื่องที่เซ็ตสำรองไว้เวลาโดนขโมยได้ เมื่อโดนขโมยสั่งให้ล็อคเครื่องได้(แม้จะปิด) รวมถึงอัดเสียงคนที่โทรเก็บไว้เป็นหลักฐาน ทุกอย่างสามารถสั่งจากระยะไกลได้หมดเลยครับแถมรู้หมดเลยว่าโทรศัพท์อยู่บริเวณไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,882
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ผมรู้ครับว่าบ้านเมืองมีกฏหมาย ผมจะเล่าให้ฟังว่าทำไม ผมถึงไม่อยากแจ้งความ

มีผมเคยเป็นพยาน ในเหตุการณ์ชนแล้วหนี แล้วคนที่โดนชนก็เป็นคนรู้จักคนสนิทกับพ่อผมเอง แล้ววันที่ผมไปสอบบอกคำ ตำตรวจสอบผมตะคอกใส่ผมอย่างกับผมเป็นผู้ต้องหา เขาถามถึงทะเบียนของรถที่ชน ผมก็บอกไป มีคนขับตามไป ก็ยืนยันว่าทะเบียนนั่นใช่ แม่ของแฟนผมก็เป็นพนักงานอยู่คนส่งเขาก็บอกว่าสามารถตรวจสอบได้ แล้วผลออกมาเป็นไง ไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนลุงที่โดนชนเสียชีวิตอีก 5 วันหลังจากชน ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คนชนไม่โดนจับเลย

แล้วมีอีกเหตุการนึงเจอมากับตัว เรื่องรถหาย ข้างบ้านผมเป็นร้านเหล้า แล้วเขาไปซื้อของมา ลืมเอากุญแจรถออก แค่หันหลังเท่านั้น มันก็สตาร์รถหนีไปเลย แล้วทีนี้กล้องวงจรปิด บันทึกได้ทุกอย่าง ทั้งหน้าคนร้ายและป้ายทะเบียนชัดเจน ตำรวจก็มาเอาคลิปจากกล้องไป ทำเหมือนจะสามารถติดตามได้ แต่แล้วเกิดอะไรขึ้น ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คนร้ายไม่โดนจับ เวรกรรม

มีอีกเรื่อง อันนี้เกิดขึ้นกับบ้านผมเอง หน้าบ้านอีกเช่นกัน พ่อผมจอดรถไว้หน้าบ้าน แล้วมีคนเมา ขับรถมาชนซะยับจนไม่สามารถซ่อมได้เลยต้องขายเป็นซาก ไอคนที่ชนก็โดนเมาแล้วขัน รถพ่อผมก็โดนจอดรถย้อนศร หลังนั้นคดีเป็นยังไง ทีแรกก็เหมือนจะไม่เดินหน้าต่อ จนต้องให้ป้ารู้จักกับตำรวจชั้นผู้ใหญ่ไปคุยให้ถึงจะจบคดี

ให้ตายเหอะ ทีนี่รู้หรือยังว่าทำไมผมถึงไม่ค่อยอยากแจ้งความ แจ้งไปก็เท่านั้นแหละ(บางคดีนะ)
    ตำรวจดีๆน่ะมี แต่มีน้อยว่ะ

ผมไม่รุ้ว่าพวกคุณเจออย่างผมบางรึป่าวนะ เจอแบบนี้ ไม่ไหวอ่ะ
    ถ้าคุณบอกว่า ปล่อยๆ ไปเหอะถ้ายิ่งปล่อยมันก็ยิ่งห่วยแตกไปเรื่อยๆสิ คุณว่าจริงมั้ย

เรื่องคดีทำร่ายร่างกายน่ะ มาเหอะไม่กลัวหรอก เดี๋ยวจะออกค่ารักษาให้ด้วย ผลระยะยาวเรื่องประวัติ จะเข้าทำงานไม่ได้น่ะ ผมมีกิจการส่วนตัว ไม่แคร์หรอก..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EVLFieldTH : 29th September 2012 เมื่อ 15:05
    I'm ~G☆RFIELD~@jokergameth.com

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ติดไมโครชิพรุ่นร้ายแรงเท่า 3310 พันเครื่องให้ระเบิดตัวเองภายใน 5 วิถ้าหากเจ้าของใส่รหัสผิดเกิน 5 ครั้ง
    .. BUT I CAN'T SLEEP

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    พวกไม่โดนกับตัวก้อพูดดีกันไป

โดนกันมั้งแล้วจะพูดไม่ออก

โลกสวยกันจริง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

thailand,samut sakhon
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EVLFieldTH อ่านกระทู้

แล้วนายก็จะก็จะได้ตั๋วไปเที่ยวคุกฟรี 5ปี ครับ ข้อหาพยายามฆ่าโดยเจตนา อิอิ สนุกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491

ถ้าคุณทำไปแล้ว คุณมันจะต่างอะไรกับคนที่คุณไปกระทืบเขาล่ะ... เปลี่ยนจากขโมยของเป็นทำร้ายร่างกาย แล้วถ้าคนที่คุณไปกระทืบดันไม่ใช่คนร้ายขึ้นมาล่ะ ถ้าคนที่คุณไปกระทืบดันเป็นคนดีของสังคมล่ะ
    แต่ถ้ามั่นใจ รู้ตัวคนร้ายจริงๆ แจ้งเบาะแสหรือจับตัวไปส่งตำรวจดีกว่ามั้ยครับ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ฆ่าสิครับ ดีที่สุด คุณแค่เอามีดแทงท้องมันแล้วก็กดมีดเข้าไปลึกๆ แล้วงัดขึ้นด้านบนหน่อย จ้องตามันเข้าไปครับ แล้วกระซิบหูมันเบาๆว่า อย่าทำอีกนะ ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    จะกระทืบ แจ้งความ ฟ้องตำรวจ วิธีไหนก็ให้ผมทำได้ทั้งนั้น

ขอแค่ว่า ให้ผมจับตัวมันได้ก็พอ ค่อยว่ากันอีกที

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    มือถือหายเอานี้ไปใช้

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=73635

4. ถ้าโทรศัพท์หายต้องการทำให้ใช้ไม่ได้ตลอดไป ในกรณีนี้เราต้องใช้ หมายเลข serial number ประจำเครื่อง ซึ่งมี 15- 17 หน่วย การที่จะทราบหมายเลขนี้ กด * #06# แล้วหมายเลขประจำเครื่อง ก็จะขึ้นมาให้เห็นทันทีเหมือนเล่นกล จดไวแล้วเก็บไว้ให้ดี ?. ที่นี้ถ้ามือถือหายหรือตกหล่น
    ให้โทรไปที่ศูนย์ แล้วแจ้งหมายเลขให้เขาไป เขาก็จะบล็อคเครื่องของเราให้ แล้วทีนี้มือถือที่หายไปจะใช้ไม่ได้อีกเลย ถึงแม้ว่าคนขโมยไปจะเปลี่ยน sim card มันก็จะยัง ใช้ไม่ได้อยู่ดี แบบนี้สะใจดี โดยเฉพาะพวกที่ชอบโขมยมือถือ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,882
    ผมอยากให้คุณมาอยู่แถวบ้านผมจังเลย แล้วจะได้รู้ว่าถ้าเรื่องแบบนี้มันเกิดกับคุณแทบจะทำอะไรไม่ได้เลย มันรู้สึกกดดันจริงๆนะ จะแจ้งว่าตำรวจไม่ทำงานก็คงยาก(เรื่องอิทธิพลอีกแหละ) แทบจะยอมไม่ได้อ่ะ ผมจะพยายามคิดแบบพวกคุณนะ ผมคิดมากเกินไป(มั้ง) แล้วเรื่องวันนี้ก็คงต้องปล่อยไป(อีกครั้ง) เรื่องกระทืบน่ะ ผมไม่ทำหนักเกินไปหรอก แต่ช่าง****มันเหอะ ตอนนี้ผมอารมณ์เย็นขึ้นเยอะ ขอบคุณทุกคนที่ทำให้ได้แง่คิด

ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    เกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EVLFieldTH : 29th September 2012 เมื่อ 15:35

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    คุกสิครับ !!!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 295 ผู้ใดทำร้ายผู้อื่น จนเป็นเหตุให้เกิดอันตรายแก่กายหรือจิตใจของผู้อื่นนั้น ผู้นั้นกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน2ปี หรือปรับไม่เกิน4000 บาทหรือทั้งจำทั้งปรับ แต่ตำรวจอาจจะถาม ว่าเหตุจูงใจทำให้เกิดการทำร้ายร่างกายเพราะอะไร นายก็บอกไปตามความจริง ว่าถูกชิงทรัพย์ จึงจำเป็นต้องปกป้องทรัพย์สินของตนเอง ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ด้วย

L o V e You

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เอ่อ...มันก็

เอาใจคืนมา

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ถ้าผมเจอคนที่ขโมยของผมก็อยากกระทืบมันอยู่อ่ะนะ แตจนถึงตอนนี้ยังไม่เจอ