ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: TOT , 3BB , True

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชุมสาย TOT ผมอยู่ใกล้มากครับ เรื่องปิง เซิฟไทย ไม่มีปัญหาหรอกครับ TOT อะ ฝนตกผมก็ไม่หลุดแต่ถ้าพูดเรื่อง ความสม่ำเสมอของคลื่นเน็ตนี่ ผมว่าด้อยมากครับ ปิงออกนอกก็ เยอะ แถมเวลาโหลด bit ก็ช้าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมติด 3BB 13MB/900บาท
    ก็วิ่ง...

โหลดเต็มสูบจริงๆก็...

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ทรูข้อเสียเท่าที่ผมรู้น้ะผมใช้อยู่ เสียพวกค่าลากสายค่าติดตั้งจะแพงกว่าเจ้าอื่นน้ะผมว่า แต่เน็ตและบริการเขาดีจริง(ความชอบส่วนบุคคล)
    3BB ผมไม่รู้มากนักแต่บ้านตรงข้ามใช้เวลาเน็ตล่มที****ล่มนานมากอ้ะ บริการติดตั้งอื้นๆไม่รู้ แต่ก็แรงอยู่น้ะ
    TOT เลิกพูดมาเน็ตไป-.- บ้านน้าเจอบ่อย

สรุป โดยส่วนตัวผมว่า ทรูดีสุด
    สรุป2 3BBกับทรูความเร็ววิ่งพอกันเลยละผมว่าและดีพอกันด้วย!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมอยากทราบค่าใช้จ่าย หากต้องการติด ตั้งเน็ต ของ 3BB และ true ว่าอันไหนค่าใช้จ่ายเยอะกว่ากันครับ แล้วอันไหนบริการหลังขายดีกว่ากัน มีใครให้คำแนะนำได้มั้งไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผมใช้ทรูมา 2 ปีกว่า หลุดประมาณ 7 ครั้ง จำได้เพราะจดไว้ แถมหลุดเพราะฝนตกด้วย 6 ครั้งอีกครั้งโทรไปถามเค้าบอกรถชนเสาไฟฟ้ากำลังรีบแก้ไขให้ ตอนฝนตกหลุดไม่เกิน 15 นาที

อ่อ ผมอยู่พัทยานะ ^____^ อยากบอกว่าแถวชลบุรี TOT กากสุด เพื่อนผมใช้อยู่แต่มันก็ต้องใช้ต่อไปติดสัญญาอยู่ยกเลิกแล้วเสียตังเยอะ 3bb นี้สุดยอดมาก

นานๆจะหลุดซักครั้งแต่หลุดเมื่อไหร่หาข้าวแดกรอได้เลย นานมาก 30 นาทีประมาณนี้

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว+ความคิดเห็นเพื่อนๆในการโหวตค่ายเน็ต ไม่ได้จะก่อสงครามกันไครๆทั้งนั้น

อ่อ เน็ตทรูผมเล่นเกมเซิฟอินเตอประจำครับไม่มีปัญหาเรื่องแลคให้เห็น เน็ต 9 mb เทสปิง USA ping 37 ครับ เน็ต 8.98 mb
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zxnaruto2 : 1st October 2012 เมื่อ 02:13
    ((((((( งดแจกลายเซ็น )))))))

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    วันนี้ วันที่ 1แล้ว TOTใครได้สปีดเพิ่มบ้างรึยังครับบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SWE_Sora อ่านกระทู้
    วันนี้ วันที่ 1แล้ว TOTใครได้สปีดเพิ่มบ้างรึยังครับบ
    ผมก็ยังไม่ได้เลยครับ ถ้าเกิน สัก 2 ทุ่มยังไมไ่ด้ผมว่าจะโทรไปทวงแล้ว ฮ่าๆ ตอนที่มันอัพเน็ตขึ้นมาเรื่อยๆ ผมก็ทวงตลอดนะ

call center เขาก็ขอเช็คแล้วก็อัพให้ทันทีเลย ลองทวงดูสิครับ

ปล.อยากใช้ true กับ 3bb T^T

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ดูเรื่อง ชุมสาย ว่าเจ้าไหนอยู่ใกล้บ้านสุด ให้เลือกใช้เจ้านั้นเลยครับ

หากไม่ทราบสามารถโทรไปที่ 1686 TrueOnline Care Center

เพื่อทำการสอบถามข้อมูลครับ

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pong42567 อ่านกระทู้
    TOT กระจอกครับยิ่งอยู่ใกล้ศูนย์ปัญหายิ่งเยอะไม่มีทางอัพเน็ตให้อัติโนมัติเหมือนค่ายอื่นเขาทำกันต้องไปนั่งไล่นั่งจี้มันถึงจะดำเนินเรื่องให้
    ใช้ครับมันบอกจะปรับเป็น 10 MB แต่ต้องให้ผมไปเซ็นสัญญาอีก 12 เดือน ของผมยัง 7 MB อยู่เลยส่วนเพื่อนผมก็ไม่ได้ไปบอกมันก็ไม่อัพให้นะครับยัง 4 MBอยู่เลย

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SWE_Sora อ่านกระทู้
    ยัง 7 MB อยู่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมหละเซง คู่สายมันลงตรงร้านเกมหลังบ้านผม แต่กลับบอกว่าไม่มีคู่สายครับ เฮ็ออ 3BB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมอยากรู้อีกครับว่า สาย true เขาบอกเป็นสาย ไฟเบอร์ ที่ดีกว่า สายโทรศัพท์ แล้วสายของ 3BB ละครับ

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    รู้สึกตอนนี้เน็ตร้องไห้ จะช้ามากเลยครับ TOT

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    True โหลด Put Locker เต็มสปีดครับ(บางครั้งก็ช้าเป็นคราวๆไป)
    แต่หลังๆรู้สึกผมค้างค่าเน็ตเยอะ เน็ตมันอืดๆไงไม่รู้= =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ผมอ่ะ ใช้ true 3G ทางโทรศัพท์เอานะ โหลดบิทถึง 600 KB เลยล่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    true ออกนอกดีสุดครับ
    แต่คน ตจว. ก็หมดสิทธิ์ใช้ *-*
    เพราะอะไรครับ ผมเป็นคน ตจว. นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 2nd October 2012 เมื่อ 11:57

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    true ออกนอกดีสุดครับ
    แต่คน ตจว. ก็หมดสิทธิ์ใช้ *-*

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ใน กทม. ลองใช้ Buddy BB ดูสิครับ ผมว่าดีกว่าทุกตัวในนี้อีกนะ ตอนเข้า กทม. ผมลองใช้เนตบ้านน้าผมดูของ Buddy BB นี่แหละ ออกนอกปิงน้อยมาก ความเร็วก็เสมอต้นเสมอปลายดี (ที่อื่นผมไม่มั่นใจนะ แต่ของน้าผมดีจริงๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhyzX : 2nd October 2012 เมื่อ 10:32
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    True สำหรับผมผมคิดว่า มันเหมาะกับการใช้งานในเีรื่องเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์นอกมากกว่า
    3bb คิดว่า เหมาะกับการดาวโหลดเกม เพลง หนังเอามากๆ(ในประเทศ)ส่วนต่างประเทศก็ดีอยู่ แต่ว่าจะแพ้ทรู
    TOT คิดว่า กาก
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    True สำหรับผมผมคิดว่า มันเหมาะกับการใช้งานในเีรื่องเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์นอกมากกว่า
    3bb คิดว่า เหมาะกับการดาวโหลดเกม เพลง หนังเอามากๆ(ในประเทศ)ส่วนต่างประเทศก็ดีอยู่ แต่ว่าจะแพ้ทรู
    TOT คิดว่า กาก
    แล้วคุณใช้เน็ตของอะไรเหรอครับถ้าใช้ true หรือ 3bb ตอนติดตั้งเสียค่าอะไรมั้งครับ อันไหนแพงกว่ากัน