นี่คือ หน้า จอของผม หลังแต่ง เสร็จครับ

มาตกแต่งหน้าจอคอมพิวเตอร์ของคุณเล่นกันดีกว่า ด้วยโปรแกรม Rainmeter อัพ เดทโปรแกรมสำหรับผู้ที่ชอบการปรับแต่งหน้าจอคอมพิวเตอร์ ให้แปลก ๆ สวยงาม สำหรับเจ้า Rainmeter นี้จะทำให้หน้า Desktop คอมพิวเตอร์ของคุณเปลี่ยนแปลงสามารถปรับแต่ง เอานู่น เอานี่มาวางไว้บนหน้าจอได้ตามใจคุณ แถมยังมีตัวสกินให้เลือกเล่นและดาวน์โหลดกันอีกมากมาย ใครอยากจะลองดาวน์โหลดกันเลย

DOWNLOAD Rainmete

2.4 Beta
Part 01 | Mirror | Mirror

2.3.3 Final
Part 01 | Mirror | Mirror| Mirror

DOWNLOAD Skin

Customize Rainmeterskin

วิธีลง Skin
โหลด มาแล้วสามารถ กด Skin ที่โหลดมา แล้วเข้ามากด Install
วิธีใช้โดยละเอียด
1.เมื่อลงโปรแกรมเสร็จแล้วก็รันโปรแกรม จะมีไอคอนเล็กๆที่ มุมขวาล่าง ข้างๆ นาฬิกา

2.วิธีการที่จะนำสกินออกมาใช้บนหน้าจอครับ
คลิ๊กขวาที่ไอคอน > Configs > (ปล.ภาพเป็นของเวอร์ชั่นเก่านะครับ
เวอร์ชั่นใหม่จะเป็นSkin) > เลือกสกินที่ต้องการเช่นของผมต้องการนาฬิกาและวันที่ ผมก็จะคลิก ตามรูปเลยละกันสามารถใส่สกินได้หลายอันนี้ครับ

3.ก็จากได้สกินมาแล้วครับตามรูป จะจัดวางตรงไหนก็แล้วแต่ครับ ของผมจัดไว้ด้านล่างครับ

4.เมื่อได้ตามตำแหน่งที่ต้องการแล้ว เราจะมาล๊อคให้มันอยู่กับที่ ครับ ตามรูปเลยครับ (ให้ติ๊กถูกตรง Click Throgh) ครับ