ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Go To Sleep
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027

DotA 6.75 อัพเดตแล้ว!!

เวอร์ชั่นที่รอคอยมาเป็นปีในที่สุดมันก็มาให้เล่นกันแล้ว สำหรับ DotA 6.75 แผนที่ใหม่ที่มาพร้อมกับรายละเอียดเปลี่ยนแปลงมากมาย โดยในเวอร์ชั่นนี้มีสิ่งที่น่าสนใจหลายส่วน ไม่ว่าจะเป็นฮีโร่ใหม่ 2 ตัว (ซึ่งโหดมาก) ไอเทมใหม่ 1 ชิ้น และมีฮีโร่จำนวนมากทีเดียวที่โดนเปลี่ยนสกิล นอกจากนั้นในเรื่องของสมดุลเกมก็มีการเปลี่ยนสมดุลการได้เงินและ EXP ไปพอสมควรด้วย อย่างไรก็ตามการเปลี่ยนใหญ่ๆ ที่หลุดมาในช่วงทดสอบ อย่างเช่นเปลี่ยนตำแหน่งแผนที่นั้น ก็ไม่ได้มีการอัพเดตเข้ามา

รายละเอียดการอัพเดต

Goblin Shredder เล่นใน -CM ได้แล้ว (Captain’s Mode: โหมดสำหรับการแข่งขัน)

Skywrath Mageเล่นใน -CM ได้แล้ว

Captain’s Mode การแบนในช่วงแรก จะแบนแค่ 2 ตัวเท่านั้น (จากเดิม 3)
    * Captain’s Mode การแบนในช่วงหลัง จะแบน 3 ตัวแทน (จากเดิม 2)
    เน้นการแบนโดยดูจากแนวทางของฮีโร่ฝั่งตรงข้ามมากกว่าเดิม และทำให้ตัวโกงๆ หลุดออกมาเล่นได้ง่ายขึ้น

* Glyph (ไอเทมกดกันบ้าน) แสดงผลนานขึ้นจาก 4 เป็น 5 วินาที
    * Enraged Wildkin (Creep ป่า) สกิล Tornado ลดระยะการมองเห็นจาก 1200/800 เป็น 300
    * Aegis จะอยู่ในตัวแค่ 6 นาทีเท่านั้น จากนั้นจะหายไปทันที (จากเดิม 10)
    แต่ Roshan จะยังเกิดทุก 10 นาทีเหมือนเดิม มีแค่ Aegis เท่านั้นที่หายไปตอนครบ 6 นาที

* การฆ่าศัตรูโดยที่มีฮีโร่ 2 ตัวประสานงานกัน เงินที่แจกให้แต่ละคน จะเปลี่ยนจาก (9*เลเวล)+95 เป็น (12*เลเวล) + 125
    * การฆ่าศัตรูโดยที่มีฮีโร่ 3 ตัวประสานงานกัน เงินที่แจกให้แต่ละคน จะเปลี่ยนจาก (8*เลเวล)+20 เป็น (10*เลเวล)+ 40
    * การฆ่าศัตรูโดยที่มีฮีโร่ 4-5 ตัวประสานงานกัน เงินที่แจกให้แต่ละคน จะเปลี่ยนจาก (5*เลเวล)+200 เป็น (9*เลเวล)+200
    ทำให้การไปไล่ฆ่ากับเพื่อนได้เงินเยอะขึ้นทุกกรณี ทำให้คนสนใจจะไปเดินไล่ฆ่ามากขึ้น (เล็กน้อย)

* EXP ที่ใช้ตอนอัพเป็นเลเวล 7 ลดจาก 2700 เป็น 2600
    * EXP ที่ใช้ตอนอัพเป็นเลเวล 8 ลดจาก 3500 เป็น 3200
    * EXP ที่ใช้ตอนอัพเป็นเลเวล 9 คือ 4400 เหมือนเดิม
    การอัพเลเวลจาก 6 ไป 8 จะง่ายขึ้น แต่การอัพเลเวลจาก 8 ไป 9 จะยากกว่า ทั้งนี้การอัพจากเลเวล 1 ไป 9 จะใช้ EXP เท่าเดิม

* เปลี่ยนภาพตอนโหลดเกมใหม่ (รูปด้านบนสุด)
    * โหมด Random Draft (-RD) มีฮีโร่ให้เลือกมากขึ้น จาก 20 เป็น 22 ตัว
    * การขาย Recipe คืนร้าน จะได้แค่ราคา 50% เหมือนไอเทมชิ้นอื่นๆ แล้ว (จากเดิม 80%)
    * หลังจากปัก Ward (ทั้ง 2 แบบ) จะมีคูลดาวน์ 1 วินาที ป้องกันการปักซ้ำที่เดิมโดยไม่ได้ตั้งใจ
    * แก้ไขเงินที่ได้จากการขายไอเทมคืนร้านให้ถูกต้อง
    * แก้ไขคำอธิบาย ทั้งไอเทม, สกิล และส่วนอื่นๆ ให้ชัดเจนมากขึ้น
    * Roshan หมุนซ้าย-ขวาและกลับตัวเร็วขึ้น เพื่อป้องกันบั๊กหลายๆ อย่าง
    * แก้ไขบั๊กของ Brewmaster ที่ตายแล้วไม่ยอมเกิดในบางครั้ง

อ่านต่อได้ที่นี่
    http://www.compgamer.com/home/239675
    Credit : ภาพด้านบนสุด
    ถ้าผิดหมวดขออภัยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    โกงไปนะ ตัวใหม่อ่ะ โดยเฉพาะหมาตัวใหม่ = =

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ฟีนิกส์ผมโคตรจะตกต่ำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Naga โอ้โนววววว
    Boot Mana อีกเพิ่มคูลดาว WTF!!
    สู้เพื่อวันพรุ้งนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จะมีอะไรเปลี่ยนเเปลงเจ้า drow renger มั้งเเป่าอะ -0-

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ลาก่อน ครับ ปิดตำนานไปแล้วสินะกับ Defense of the Ancient (1) ผมจำได้เลยว่าผมเล่นมันมาตั้งแต่เวอร์ชั่น 0.95b มาจวบจนกระทั่งปิดตำนาน
    Defense of the Ancient มันเป็นเกมส์ที่ไม่หน้าเบื่อเลย และเป็นเกมส์เล่นฟรีด้วยไม่หวังผลอะไรเลย ผมนั่งเล่นกับเพื่อนมาตลอด กับพี่ผม นับว่าเป็นเกมส์ที่สอนให้ผมรู้ คำว่าแพ้ชนะเลย
    และสอนให้รู้จิตใจของบางคนเวลาแพ้และชนะ เป็นเกมส์แรกที่ทำให้ผมสามารถพูดภาษาอังกฤษได้คล่อง เนื่องจากเวลาเรียนอังกฤษผมไม่ค่อสนใจแต่มาได้ดีเพราะ เกมส์นี้นี่ล่ะ
    พระเจ้าช่วย รู้สึกเสียดายอยากให้มันเดินต่อไปเรื่อยๆ ไม่ก็ให้มีผู้พัฒนาอื่นมาสานต่อแต่ไม่เป็นไรครับ
    Ice Frog ขอบคุณมาก ลาก่อน ภาคสุดท้าย 6.75....
    New
    Defense of the Ancient 2
    สานตำนานต่อสงครามที่ไม่มีวันจบสิ้น พัฒนาต่อไปนะจนกว่าจะถึงวันสุดท้ายของผมผมก็อยากจะเห็นเวอร์ชั่นสุดท้ายของชีวิตผมเหมือนกัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ว่าไงดี เรปบน มาอย่างหล่อ

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    Dota2 จงฮือฮา !! ฉลอง 100,000 Players ^___^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Emerald Warden(Hon) vs Arc Warden(Dota) Who Win!!!
    ใส่ไม่เป็นอ่ะ