ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    จขกท. ไปเจาะมากี่มิลครับ ผมเเนะนำให้เจาะเเค่1มิลก่อน เพราะมันปล่อยตันได้ง่าย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    ไม่ต้องเจาะหรอกครับ รอมีงานก่อนค่อยเจะ เพราะข้าราชการ หรือบริษัทส่วนใหญ่เขาดูภาพลักษณ์อะนะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.Chakre อ่านกระทู้
    จขกท. ไปเจาะมากี่มิลครับ ผมเเนะนำให้เจาะเเค่1มิลก่อน เพราะมันปล่อยตันได้ง่าย
    เล็กสุดอ่ะครับ ก็น่าจะประมาณ 0.5 - 1 มิลฯ นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผม เจาะ ก็ ไม่ เป็น ไร นะ

ผม ยัง โชว์ จิว ให้ เเม่ ดู เเม่ ยัง ชม เลย

คง เป็น ที่ สภาพ ครอบ ครัว ด้วย เเหละ มั้ง ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    913
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ปล่อยให้มันตันไปก่อนเถอะ ให้พ้นจากรั้วโรงเรียน เข้ามหาลัยค่อยเจาะก็ไม่เห็นสาย ใช่ไหม?
    แล้วที่พ่อแม่ท่านว่า ด่า เพราะทั้งรักทั้งห่วง กลัวว่าในอนาคต ถ้าคุณเรียนจบมหาลัยแล้วไปสมัครงาน เขาจะรับไม่รับเข้าทำงาน เพราะส่วนใหญ่แล้วพวกผู้ชายที่ทำงานกันแล้วจะไม่ค่อยมีใครเจอาะหรอก หรืออาจจะเจาะใส่รูเล็กๆก็เป็นได้ เพราะฉะนั้น ตอนนี้ ปล่อยให้มันตันไปเหอะ อย่าไปเสียดาย ผมอยู่มหาลัยปี3 แล้ว ยังไม่ได้เจาะซักกะที คร้าน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมแนะนำไม่ได้นะ

เพราะส่วนตัวผมเป็นคนที่ชอบ อะไรเจาะๆเนี่ย เจาะปากเจาะลิ้นเจาะจมูก สักตัว สักขอบตา บลา บลา บลา

เดี๋ยวจะหาว่าผมชักจูงอีก

ปล. ผมละตัวยงเลยเรื่องพวกนี้ (ศึกษานะ ไม่ใช่ทำเอง )

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ผมเจาะตอนม.3ตอนนี้ปล่อยแล้วครับเจาะได้ปีกว่าๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ผมว่า เราจะได้รับอิทธิพลมากครับ สมัยนี้ ใีคร ๆ ก็เจาะ เพื่อนผมก็เจาะกัน ผมมองว่าเป็นเรื่องปกตินะ

(ส่วนตัวไม่คิดเจาะ เพราะอาจโดนแบบ จขกท. และเข้าทำงานไม่ได้)

แต่ลองดูดีดีนะครับ คนที่เค้าเจาะแล้วดูดีคือ คนที่เป็นนักร้อง ศิลปิน หรือคนมีงานมีการทำนะครับ

เจาะแล้วไม่เดือดร้อนใคร ผมว่ารอหาเงินเองได้ อยากทำไรก็ทำึครับ ฝังมุข ผ่าเบ้นซ์ เลยก็ยังได้นะ 555

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    บอกพ่อกลับไปว่า... ท่านบิดาผู้มีพระคุณแก่ข้า สิ่งที่ข้าพเจ้ากระทำนี้เรียกว่าแฟชั่น อันเป็นความชอบชั่วครู่ชั่วคราวไม่เที่ยงแท้ถาวร เมื่อข้าพระเจ้าเติบใหญ่ หรืออีกปีถัดๆไปข้าพเจ้าก็คงเลิกเจาะหูเช่นนี้อีก เพราะข้าพเจ้าเห็นเพียงว่า การใช้ชีวิตวัยรุ่นนั้นคือการเรียนรู้ บทเรียนใดที่ไม่เคยทำเลยย่อมไม่รู้แจ้งตามเป็นจริงหรอกท่านบิดาผู้มีพระคุณแก่ข้า เปรียบนัยหนึ่งคือรอยเส้นทางยักของชีวิต ย่อมไม่ราบรื่นเสมอ ท่านพ่อปล่อยวางเถอะ กรรมใดที่ข้าพเจ้าก่อล้วนแล้วแต่เป็นของของตน ผลแห่งกรรมย่อมรับผลเช่นนั้น อย่าเก็บให้เป็นทุกข์กาย และใจเลย ให้ข้าพเจ้าเรียนรู้ชีวิตไปตามอรรถภาพอันควร... ท่านพ่อเป็นเพียงผู้บอกทางเท่านั้น ส่วนอื่นนอกจากนี้แล้ว การกระทำเป็นของข้าพเจ้าเอง.... 555555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่าสังคมส่วนใหญ่จะมองว่า คนเจาะหูเป็นคนไม่ดีคับ(ผมก็มองงี้) ทางที่ดีอย่าเจาะเลยดีกว่า เพราะถ้าเราเป็นคนดียังไง สังคมก็จะมองเราเป็นคนไม่ดีอยู่ดี

ปล.ไม่เป็นกับทุกคนนะคับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ท่าเจ้าโดนต่อว่าแค่นี้ทนมิได้ฤๅ แล้วไซร้ฉะไหนเจ้าไปไปทนกับคำของคนข้างนอกเล้า

ฆ่าเชื่อว่า บิดา มารดา ทุ้กเรือน อยากได้บุตรใด้มีการงานหน้าที่ ที่ดีและไกลยิ้งกว่าบิดามารดา

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมงงบางเม้นที่บอกแนวว่าอย่าไปเจาะ
    แต่ จขกท. ไปเจาะมาแล้วไม่ใช่หรอ หรือผมเข้าใจไรผิด -.-

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อย่าเจาะ จบ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมใส่แม่เหล็กเอาครับ เจาะแล้วอาจารย์ตบซะหัวกลิ้ง ไว้โตกว่านี้ค่อยเจาะ
    FU_KALLCENSOR!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จากประสบการณ์ผมเลยนะครับ เจาะหูแค่เจาะนะ ทำงานได้ทุกอย่างครับ แต่คุณต้องถอดออกแค่นั้นเอง พอเลิกงานก็ใส่ไม่เห็นเป็นไร
    แล้วเจาะหู ไม่ได้ทำให้เป็นนักเลงมันอยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ แค่เจาะหู แทบจะไม่มีผล

แต่อย่างที่หลายๆคนบอกสังคมเรา วัฒนธรรมไทยเราเจาะหูก็มองเป็นคนไม่ดีแล้ว
    ต่างกับเมืองนอก ระเบิดหูรับปริญญามีเยอะไป ส่วนตัวผมระเบิดหู 16 มิล ใครจะมองยังไงก็ช่าง
    อีกอย่างมันปล่อยตันได้ครับ แต่ก็จะมีรอย(เฉพาะคนระเบิดหูเจาะไม่มีรอย) ตอนนี้ชีวิตวัยรุ่นผมขอทำทุกอย่างให้เต็มที่ โตไปจะได้ไม่เสียดาย

บางคนใส่สูทยังทำตัวแย่กว่าคนกวาดถนนอีก

แต่ถ้าทางญาติคุณไม่ชอบ ก็อย่าทำเลยครับ แนะนำแม่เหล็กแทนก็ได้ครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ผมก็เคยคิดดจะเจาะนะ ขึ้นรถเมย์ไป ถึงจุดหมายจะลงไปเจาะหูละ กดกริ่งรถเมย์ มันไม่ยอมจอดไห้ มันบอกว่า ตำรวจอยู่ เลยไปจอดโคตรไกล ผมเลยไม่เจาะแม่ม -0-

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Master_RPG
    กล่าวขอบคุณ
    1,234
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ถ้าอยากเจาะต้องคิดให้ไกลครับ ไม่งั้นหางานยากแน่ๆ หูผม 18 มิล ผมคิดดีแล้วว่าจะทำงานซ่อมรถพ่อแม่ก็ไม่ว่าครับ ปล.คิดให้ดีๆครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แม่เหล็กช่วยคุณใด้

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamesHeller อ่านกระทู้
    ฮ่าๆๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นจริงๆครับ
    แต่บางท่านนี่ ก็คอมเมนต์กัน ตลกๆ สนุกดีนะครับ
    ทำให้ผมหายเครียดได้ ตอนนี้ผมเชื่อท่านแล้วล่ะครับ
    ผมไม่ควรไปเจาะแล้วล่ะ เพราะทางญาติผม ไม่มีใครชอบสักคน
    นี่ขนาดผม เป็นตัวของตัวเองยังไม่มีใครชอบ งั้นผมจะพยามทำให้ตัวเองดีขึ้น ไม่ทำให้คนอื่นแย่ลง เพราะผม
    ถ้ารู้ว่าตัวของเรามันยังไม่ดีพอก็ปรับตัวดีแล้วแหละครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamesHeller อ่านกระทู้
    ฮ่าๆๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นจริงๆครับ
    แต่บางท่านนี่ ก็คอมเมนต์กัน ตลกๆ สนุกดีนะครับ
    ทำให้ผมหายเครียดได้ ตอนนี้ผมเชื่อท่านแล้วล่ะครับ
    ผมไม่ควรไปเจาะแล้วล่ะ เพราะทางญาติผม ไม่มีใครชอบสักคน
    นี่ขนาดผม เป็นตัวของตัวเองยังไม่มีใครชอบ งั้นผมจะพยามทำให้ตัวเองดีขึ้น ไม่ทำให้คนอื่นแย่ลง เพราะผม
    ชีวิตเราคือชีวิตเราครับ เค้าบ่นได้ไม่นานหรอกครับ ทำในสิ่งที่ชอบอ่ะดีแร๊วครับ แต่ขอให้สิ่งที่เราชอบไม่เดือดร้อนใครมากมายก็พอครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    กรรมจขกทโดนดราม่า
    LIVE FAST , DIE LAST

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    วัยเรียนร้ายแรงถึงขั้นโดนไล่ออกเลยนะครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    1
    เป็นผมผมคงไม่เจาะ ผมกลัวเจ็บ แล้วอีกอย่างบอกตามตรงผมไม่ชอบผู้ชายที่เจาะหูซักคนแม้แต่เพื่อนร่วมห้องก็ตาม
    BETTER THAN YOU

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ผมก้ว่าจะเจาะแต่คิด ๆ ดูแล้วหน้าผมไม่ค่อยเหมาะกับการมี Accessories บนหน้า
    แค่แว่นดำใส่ยังตลก 55555 กะว่าจะสักอย่างเดียว
    ปล.แม่ผมบอกเจาะแล้วเหมือนตุ๊ด = =
    .. BUT I CAN'T SLEEP

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Newwpiipz:) ' อ่านกระทู้
    กรรมจขกทโดนดราม่า
    โดนหรอครับ โอ้ว!!
    พวกเขาแค่ ตักเตือน สั่งสอนน่ะครับ อิอิ ^^

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: