ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

เตือนอีก 7-8 ปี กรุงเทพจมน้ำถาวร!! อาจต้องย้ายเมืองหลวง

เตือนอีก 7-8 ปี กรุงเทพจมน้ำถาวร!! อาจต้องย้ายเมืองหลวง

ผู้เชี่ยวชาญด้านภัยพิบัติ เปิดเผยว่า พื้นที่กรุงเทพฯ จะเกิดน้ำท่วมแบบถาวรในอีก 7 – 8 ปีข้างหน้า จึงเตือนรัฐบาลให้เร่งวางแผนรับมือโดยเร็วที่สุด

มหาวิทยาลัยรังสิต จัดการเสวนาในหัวข้อ ‘เปิดโลกไอทียุคใหม่ ก้าวข้ามภัยพิบัติ’ เพื่อนำเสนอแนวทางการใช้ประโยชน์จากเทคโนโลยีไอที ในการจัดการภัยธรรมชาติอย่างมีประสิทธิภาพ

นายอาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา อดีตนักวิจัยร่วมในองค์การนาซา กล่าวว่า ในช่วง 2-3 ปีข้างหน้า น้ำแข็งบริเวณขั้วโลกจะละลายมากขึ้น ทำให้ก๊าซมีเทนผุดขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง ซึ่งเป็นสาเหตุให้เกิดภาวะโลกร้อนมากกว่าคาร์บอนไดออกไซด์ถึง 21 เท่า

เหตุการณ์นี้ จะทำให้ระดับน้ำทะเลสูงขึ้นจากปกติถึง 20 เซนติเมตร ส่งผลให้น้ำหนักของมหาสมุทรแปซิฟิกเพิ่มขึ้น การหมุนของโลกก็จะเปลี่ยนไป และธรรมชาติจะต้องปรับสมดุล เช่น การเกิดแผ่นดินไหว สึนามิ และพายุ

พร้อมเปิดเผยว่า หากเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ ประเทศญี่ปุ่น ซึ่งตั้งอยู่บริเวณรอยเลื่อนแผ่นเปลือกโลก มีโอกาสจะจมลงใต้มหาสมุทรแปซิฟิก ขณะที่ประเทศไทยจะได้รับผลกระทบน้อยกว่า โดยจะเกิดแผ่นดินไหวขนาดเล็ก ระดับ 3 – 4 ตามมาตราริกเตอร์เท่านั้น เนื่องจากมีรอยเลื่อนขนาดเล็กกระจายอยู่ทั่วประเทศ โดยเฉพาะทางภาคเหนือ

ด้านนายสมิทธ ธรรมสโรช ประธานกรรมการมูลนิธิสภาเตือนภัยพิบัติแห่งชาติ กล่าวว่า น้ำท่วม ยังคงเป็นปัญหาระยะยาว ที่รัฐบาลจะต้องวางแผนแก้ไขปัญหา โดยผู้บริหารน้ำ จะต้องมีความรู้และรับฟังข้อมูลจากหลายด้าน

สำหรับการปล่อยน้ำในเขื่อนขนาดใหญ่ออกมาเป็นจำนวนมาก เพื่อป้องกันปัญหาน้ำท่วมในปีนี้ เชื่อว่าจะส่งผลให้เกิดภาวะภัยแล้งในอนาคต เนื่องจากระดับน้ำที่เหลือในเขื่อนไม่เพียงพอสำหรับภาคเกษตรกรรม

ส่วนพื้นที่กรุงเทพฯ สมุทรปราการ สมุทรสาคร และสมุทรสงคราม ยังต้องเฝ้าระวังการเกิดสตอมเซิร์จ หรือ คลื่นขนาดใหญ่ พัดเข้าแนวชายฝั่งในช่วงปลายปีนี้ รวมทั้งรายงานขององค์การสหประชาชาติที่เตือนว่า อีก 7 – 8 ปีข้างหน้า กรุงเทพๆ จะอยู่ไม่ได้ เพราะน้ำทะเลหนุนสูงขึ้น

ขอบคุณข้อมูลจาก VoiceTV

ที่มา: Mthai News/ VoiceTV

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เมืองหลวงแห่งใหม่คงไม่พ้นเชียงใหม่สินะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    เดี๋ยวเปลี่ยนคำ เปลี่ยนนู้นนี้ เปลี่ยน เมืองหลวง เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา เปลี่ยน รัฐบาล ด้วยสิ

พูดตรงๆ นะกลัวดราม่า ว่ะ --* ตั้งแต่ __ ชุดนี้มาไม่มีไรดีสักอย่าง __ ชุดอื่นๆ ผมว่าถึงมันจะห่วย แต่ก็ไม่ห่วยเท่ากับ __ ชุดนี้ นะ จริงๆ --* มีที่ไหนบอกว่า__ อยู่ แต่ท่วมมา 2 ปี ล่ะ ประชาชน อย่างผม ช่วง "ตัวเอง" ไม่ไหวแล้ว

ช่วงนี้ รำคาญ ข่าวในไทยมา ไรสาระ ทั้งนั้น

กรรม ดราม่าเองซะงั้น เลิกๆๆ -..-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 3rd October 2012 เมื่อ 00:09

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เชียงใหม่แน่ ส่วนบ้านผมคงติดกับเมืองหลวง(ลำปาง)

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ไม่มีใครคาดการของโลกล่วงหน้าได้หรอกครับ
    อย่าพึ่งตื่นตัวการไป น้ำจะท่วม มันจะไม่ท่วมเหมือนในหนังหรอก
    มันจะค่อยกินพื้นที่ เข้ามา เข้ามา เท่านั้นเอง
    ผมเชื่ออย่างนั้น ถ้าจะย้ายจริงๆ
    คงไม่พ้น โคราช กับ ขอนแก่นหรอก

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    ไม่อยากให้เปลี่ยนมาเชียงใหม่เลย

ผมอยู่เชียงใหม่ กลัวว่าอะไรๆมันจะเปลี่ยนไป . . .

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    มันก็คล้ายๆกับทำนายโน้นนี่นั้นแหละถ้าถูกคนพูดก็ดังไปแต่ถ้าผิดก็จะเลื่อนวันไปอีกแล้วก็หายตัวไป

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าภาคอีสานก็คงเป็น ขอนแก่น

ภาคเหนือคงเป็น เชียงใหม่

ภาคใต้ไม่รู้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    กำ อยู่กับนํ้าเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้หรอครับ T^T

เปลี่ยนจากใช้รถมาใช้เรือแทนก็ได้ไม่ใช่หรอ อัพเรือให้แรงๆแล้วมาแข่งกัน อิอิอิอิ

ผมว่าคนไทยเรายึดติดในค่านิยมมากเกินไปนะ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    สระบุรี นี่นี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    อาจารผมก็เคยบอกไว ว้าอีกไม่กี่ปี กรุงเทพจะจม แล้วเพรชบุรี หรือจังหวัดไรเนี้ยแหละจะขึ้นมาเป็นเมืองหลวงแทน

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เปลี่ยนจริงๆคงไม่ใช้เชี่ยงใหม่หรอกมั้งครับเท่าที่ผมคิดแล้วคงจะเอาจังหวัดที่ติดกับทะเลที่สุดเพราะจะได้ทำการค้าทางเรือได้สะดวกเหมือนกรุงเทพอะครับ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    โคราชนะผมว่ากับบขอนแก่น

...................

เอาจริง คิดตามหลักความเป็นจริงๆ ละก็เค้าก็คิดถูกแล้วครับ

อีก 7-8 ปีอาจท่วมแบบ เละพินาศ เลยละผมว่า

จากประสบการที่เคยอยู่ เมืองที่น้ำท่วมบ่อยๆ

ร้อนขึ้นทกวันๆ + เข้าไปเรื่อยๆครับ เป็นกันทั่วโลกด้วยไม่ใช่แค่ไทย !

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    ถ้ากรุงเทพจะจม สมุทรปราการก็จมก่อนสิ
    ชิหายแล้วววววววววววววววว ~

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    จะท่วมได้ยังไงรัฐบาลกู้เงินมาตั้งหลายแสนล้านบาท ดูสิที่พิษณุโลกก็เพราะที่กั้นน้ำแตก นครสวรรค์ก็มาจากที่พิษณุโลกลงมาเรื่อยๆจากที่สูงไปที่ต่ำ ถ้ามันท่วมอีกก็ต้องถามละเงินที่กู้มานี้ลงทุนสร้างโน้นนี้อาจจะจริงแต่มันทำงานไม่ได้หรือรองรับน้ำไม่ได้จริง แม้จะบอกว่าท่วม1-2วันหายแล้วสูบน้ำออกได้ เรื่องนี้ต้องออกมารับผิดชอบกันละว่าใช้คนที่มีประสบการณ์จริงๆรึป่าวจ้างมั่วกินงบประมาณแผ่นดินมัย เหมือนที่เป็นอยู่ในปัจจุบันที่ยังคงมีน้ำท่วมอยู่ผันน้ำลงโน้นนี้นั้นลงพื้นที่รับน้ำซึ่งก็คือไร่นาแล้วต้องเยียวยาที่หลังไม่ไหว จริงๆก่อนกู้ผมว่าเค้าคงคำนวณ+ -ดูแล้วว่าจะต้องใช้เงินเท่าไรในการแก้ปัญหานี้ก่อนกู้เงินมานะ ถ้าแค่รับผิดชอบโดยการลาออกน่าจะน้อยไปหนี้ร่วมๆกันตั้งแต่มีประเทศไทยมา 60% แล้วเอาไปหมกไว้ที่ธนาคารแห่งประเทศไทย แล้วรัฐบาลนี้กู้ๆมานี้อีก 60%เท่ากับว่า120%เท่ากับหาเงินได้100บาทแต่เป็นหนี้120บาท ลูกหลานเราต่อไปจะเดือดร้อน เพราะผมเดาเอาว่ารัฐบาลชุดปัจจุบันจะได้อีก1สมัยและจะกู้ลงทุนโน้นนี้นั้นอีก30-20%ของGDP ซึ่งไม่มีใครคิดจะหาเงินไปคืนเค้าเลยเอาเงินอนาคตมาใช้ทั้งนั้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โอ๊ะมาเชียงใหม่รถก็คงโครตติดเลยอ่ะสิ แค่นี้ก็ติดจะแย่อยู่ละครับบ (ผมอยู่ลำพูน) ขึ้นเชียงใหม่ทุกวันน

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ถ้าเปลี่ยนเมืองหลวงขอโคราชละกันคับ ใกล้บ้านดี

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    อนาคตเป็นสิ่งมองไม่เห็น อาจจะเกิดหรือไม่ก็ได้ เวลาเท่านั้นบอกคุณได้ รอดูต่อไป
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ตูล่ะเซง ทำไมข่าว ธรรมชาติ มันไปลงที่เรื่องการเมืองอีกล่ะ -*-

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มันก็มีโอกาสสูงนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    มีโอกาส สูงมากคับ ค่อนข้างน่าเชื่อถือ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ถามหน่อยมีระเทศไหนบ้างจะปล่อยให้เมืองหลวงจมน้ำ โอเวอร์เกินไปคนเราอะ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมว่าขอนแก่นไ่ม่ก็โคราชอ่ะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChrisBVB22 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวเปลี่ยนคำ เปลี่ยนนู้นนี้ เปลี่ยน เมืองหลวง เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา เปลี่ยน รัฐบาล ด้วยสิ
    เปลี่ยนรัฐบาล น่าขันครับ จะเอาใครมาอีกล่ะครับ ไม่ว่าใครมาชาติก็Shift หายหมด ถ้าทุกคนยังเป็นแบบนี้
    อย่ามาขอนแก่นเลยผมไม่ชอบความเจริญหรอก โลกบึ้มยังดีซะกว่า

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChrisBVB22 อ่านกระทู้
    ถูกใจมากคร้าบบบ