อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aonaonaonaon อ่านกระทู้
ลองเขาไปอ่านใน ict cop ดูแล้วนะครับว่า ทั้งไฟล์บิท หรือจะเป็นที่ upload กันทั้งหมด ถ้าเจ้าของลิขสิท เห็นแล้วเกิดการฟ้องร้องขี้น จะดำเนินคดีกับเจ้าของเวปครับผม อันนี้ล่าสุดนะครับ ลองไปหาอ่านดูนะครับ เพราะ พรบที่ผ่านไม่จำเพราะไฟล์บิทเท่านั้น ครับ เนื่องจากตามที่ผมเขาใจถ้าเจ้าของเวปไม่มีการดูแลปล่อยให้มีการนำไฟล์ ลิขสิท มาปล่อย ทางเจ้าหน้าทีเขาจะถือว่าเป็นผู้จัดหา และอำนวยความสะดวกให้ผู้กระทำผิดครับ วันนี้ผมเลยจะลบกระทู้ขอผมออกทันทีตั้งแต่เทียงคืนนี้เป็นต้นไปครับ เนื่องจากจะได้ไม่ทำให้เจ้าของเวปถูกดำเนินคดีครับ
ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ตัวเว็บเราไม่ได้เป็น Host บิทน่ะครับ