ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259

Lightbulb คุณคิดว่าเกมแนว Zombie เหมาะทำหรับแบบ FPS หรือ 3PS

ในความคิดของคุณ คิดว่าเกม Zombie เหมาะกับเกมแบบ

มุมมองบุคคลที่หนึ่ง

หรือ

มุมมองบุคคลที่สาม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    ผมชอบเล่นแบบ FPS นะครับ แต่เล่นแล้วโคตรกลัวเลยเล่น TPS แทน[อย่างงนะเฟร้ย!]

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    FPS แน่นอนที่สุดครับ ได้ความหลอนนิดๆ
    เล่น TPS เหมือนเล่นเอามันส์ยังไงก็ไม่รู้
    My Name Is oI3lacKLisTo

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    มุมมองบุคคลที่สามอยู่แล้ว ดูRE 4-6 น่าเล่นขึ้นเพราะมุมมองบุคคลที่สามนี้หละครับ

มุมมองบุคคลที่หนึ่งคงต้องให้เกมเก่าๆอย่าง the house of the dead ครับ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    บุลคลที่3333333333333333333333333333สิครับ ไม่งั้นปวดท้องตายเพราะเสี่ยวไส้

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    FPS ครับ บางทีหันมุมกล้องไปเจอมายืนตรงหน้าพอดีอย่างหลอนเลย ได้อารมณ์กว่า
    ส่วน TPS มุมมองมันเป็นแบบกว้างเห็นว่ามันจะมาทางไหน

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    มีแนว RPG มั๊ยเกมส์แนวซอมบี้เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    มีแนว RPG มั๊ยเกมส์แนวซอมบี้เนี่ย
    Dead island เป็นเกมแนว rpg ไม่ใช่เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ถัาเลือกปรับได้ยิ่งดี เพราะบางทีเบื่อเรา3RDก็ปรับเป็นFPSได้ แบบ Borderlandsภาคแรกไง

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    มันคงอยู่ที่แนวเกมล่ะมั้ง ถ้า Resident Evil เป็น FPS ก็นึกไม่ออกว่าจะเป็นยังไง

ผมชอบ TPS มากกว่าครับ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    FPS-Openworld
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ต้อง FPS ครับ เพราะ FPS มันอยู่ในสายเลือด!!! ผม ^^
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ผมว่า FPS นะฮะ เพราะผมว่ามันดูเหมือนจริงดี 5 5 5 5 TPS มันดูเน้นเอามันไงไม่รู้ FPS มันเหมือนมุมมองเราจริงๆ น่าจะเหมาะกว่าถ้าทำเป็นแนว Suvival แต่ถ้าเน้น Action TPS น่าจะเหมาะ

" TPS แค่สะใจ แต่ FPS ยังไงๆ มันก็อยู่ในสายเลือด "
    .:: ConZNe ::.

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมชอบ TPS มากกว่าครับ โดยเฉพาะ Resident Evil มันต้อง TPS อยู่แล้วถึงจะสะใจ! แต่พวก Dead Island LEFT 4 DEAD ต้อง FPS ครับ ได้ความหลอนดี
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ถ้าจะเอาแบบ FPS ต้องมีสคิปแบบล็อคหน้าจอหรือซอมบี้โผล่มาให้ตกใจโดยมุมกล้องต้องหันไปเอง
    ถ้าให้มุมกล้องอิสระยกตัวอย่างเกม Fear 3 มันไม่น่ากลัวเพราะผมดันมองไม่ทันผีโผล่

ถ้าจะเอาแบบ TPS ต้องเน้นความน่ากลัวไม่เอามันส์แบบเข้าไปเตะ ต่อย ถีบ กระตืบ ผีได้แบบ Resident Evil 6 (ขออภัยแฟนเกม)
    ตัวอย่างที่ดีของเกมแนว TPS น่าจะเป็น Dead space ภาคแรกครับ

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะจ๊ะ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    No more room in hell Realism mode + Hardcore Survival - - เล่นไม่ออกเลย
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    FPS ได้อ้วกแตกแน่ -*-

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    FPS ก็ดีนะครับ

ยิ่งแนว Horror ด้วยนี่ ยิ่งเพิ่มความหลอน เพราะมันจ่อใกล้กว่า TPS

แต่ก็ชอบเล่น RE TPS อยู่ดี -0-

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เกมศ์ที่สามารถ ปรับ FPS กับ TPS ได้แบบ Dayz ครับ ฮ่า ><''
    ชอบแบบไหนเลือกแบบนั้นเลย
    Do it now.Sometimes later become never.

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    กดเปลี่ยนมุมมองได้ แค่นั้นพอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salerde อ่านกระทู้
    ถัาเลือกปรับได้ยิ่งดี เพราะบางทีเบื่อเรา3RDก็ปรับเป็นFPSได้ แบบ Borderlandsภาคแรกไง
    เกมของค่าย value หรือพวก unreal engine รู้สึกจะมี command ปรับได้อยู่ครับ แต่ต้องพิมพ์เอาเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    น่าจะเป็นแบบ The sims3 แบบสร้างบ้านป้องกันซอมบี้ แล้วก็ผสม FPS ไปเลย น่าจะสนุก :']

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    ถ้าจะเอาแบบ FPS ต้องมีสคิปแบบล็อคหน้าจอหรือซอมบี้โผล่มาให้ตกใจโดยมุมกล้องต้องหันไปเอง
    ถ้าให้มุมกล้องอิสระยกตัวอย่างเกม Fear 3 มันไม่น่ากลัวเพราะผมดันมองไม่ทันผีโผล่

ถ้าจะเอาแบบ TPS ต้องเน้นความน่ากลัวไม่เอามันส์แบบเข้าไปเตะ ต่อย ถีบ กระตืบ ผีได้แบบ Resident Evil 6 (ขออภัยแฟนเกม)
    ตัวอย่างที่ดีของเกมแนว TPS น่าจะเป็น Dead space ภาคแรกครับ

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะจ๊ะ
    ตรงข้ามกับผมเลยแฮะ เพราะ FEAR ผมชอบให้มันเป็นแบบนั้นอยู่แล้วแบบมันจะได้ธรรมชาติดี

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    แบบว่าขอทั้งสองเเบบครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นแบบ The sims3 แบบสร้างบ้านป้องกันซอมบี้ แล้วก็ผสม FPS ไปเลย น่าจะสนุก :']
    มีที่ใกล้เคียงคือเกม Fort Zombie แต่ว่าเกมนี้ออกแบบมาไม่ค่อยดี รู้สึกว่าจะใช้ XNA เขียน ซึ่งกินทรัพยากรสูงมาก เล่นแล้วกระตุกสุดๆ

ที่ใกล้เคียงอีกก็คงเป็น Killing Floor ถึงไม่ได้กับขนาดสร้างฐานก็เถอะนะ อย่างน้อยก็ให้ฟิลเดียวกับซอมบี้ แล้วก็การหาฐานที่มั่น

แล้วก็น่าจะเป็น Minecraft Mod zombie ทั้งหลาย เช่น minez ล่ะมั้ง กับ Terraria แต่สองเกมนี้ไม่ได้อยู่ใน theme TPS กับ FPS ซักเท่าไหร่ Minecraft ยังพอมองเป็น FPS ได้ซักนิด แต่ Terraria นี่ 2d Action เต็มๆ

ส่วนเกม Action ถ้าอยากได้แนวสร้างฐานกันซอมบี้จริงๆมีเกมเล็กเกมนึงคือ King Arthur Gold มีโหมดซอมบี้ โดยต้องสร้างฐานกันซอมบี้
    โดยเกมสามารถเล่นออนไลน์ได้ แต่โหมดนี้จะเล่นได้เฉพาะคนที่ซื้อของแท้เท่านั้น

อีกเกมเป็นเกม flash แต่เป็นแนว shooting ชื่อ Dead Frontier

ส่วนแนวอื่นๆยังมีอีกเยอะ เพราะผมชอบเล่นเกมประเภทนี้อยู่แล้ว ถ้าอยากให้แนะนำเพิ่มก็ได้นะ
    เมื่อก่อนผมเฟ้นหาแต่เกมที่มี Zombie ตั้งแต่สมัยที่ House of the dead ภาคแรกออกมา จนมาถึงปัจจุบัน
    (บางเกมบนเครื่องอื่นอาจจะไม่มีโอกาสได้เล่น เสียดายสุดๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 4th October 2012 เมื่อ 01:07