ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ผมจะทำไงดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ผมจะทำไงดี

ผมเป็นคนนึงที่เคยแอบชอบผู้หญิงนะครับตอนนี้ผม ก็ยังชอบผู้หญิงคนนั้นอยู๋แต่ปัญหามีอยู่ว่า เธอไม่ค่อยคุยกับผมเลย โรงเรียนผมเป็นโรงเรียนที่ พอเข้าม.1 แล้วก็จะเรียนกับเพื่อนร่วมห้องไปถึง ม.3 ไม่คละห้องจนกว่าจะ ม.4 เธอเป็นเด็กใหม่ย้ายมา ตอน ม.2 ผมตอนนั้นยังไม่มีคนที่ชอบ พอเห็นเธอเดินเข้ามาผมก็ ชอบเลยอ่ะครับ เหมือนกับนางฟ้าเดินเข้ามาในห้อง เธอมานั่งหลังผม พอดีมีที่ว่าง เราก็เรียนด้วยกัน ผมก็หันหลังไปคุยบ้างเป็นครั้งคราวเธอ คนนี้ ส่วนมากจะชวนผมคุย สกิดผมเอาๆ ผมก็ชอบคุยกับเธอ พอคุยไปคุยมา ใกล้ถึงปิดเทอมที่ 2 ผมก็โทรไปคุยกับเค้า ทางโทรศัพท์เรื่อยๆ ไป ตอนสอบผมก็ ยังโทรไป พอวันสุดท้ายของการสอบ ตอนกลางคืนผมก็โทรไปอีก แล้วในที่สุดก็บอกเธอว่าเรา ชอบเธอนะ เค้าบอก มีคนรู้หลายคนแล้ว ผมถามว่า โกรธไหม เค้าบอกไม่หรอก หลังจากนั้น พอผมโทรไป เค้าก็ไม่เคยรับสายอีกเลย อยู่ที่โรงเรียนเจอหน้ากันก็เงียบ ผมทักเค้าไปเค้าก็พยักหน้า ไม่ได้คุยกันเหมือปกติ เลย ทุกวันผมนั่งข้างหลังเค้า เค้าไม่ค่อยมาคุยกับผมเลย แต่เพื่อนที่นั่งข้างๆ เด็กใหม่ก็ยืมโทรศัพท์ผมไปเล่น เค้าก็เล่นด้วย ตอนคืนเค้าก็วางไว้เฉยๆ ไม่พูดอะไร เป็นแบบบนี้จนถึง ม.3 เค้าก็คุยบ้างส่วนมากผมจะถามเค้าเรื่องงาน เค้าก็พูด แต่ไม่หันหน้ามามอง เหมือนพูดคนเดียว จน วันทัศนศึกษา ผม มีเพื่อนคนนึงเป็นผู้หญิง ไปทัศนศึกษากันหมดห้อง ขาไปก็ปกติ นะครับ รถมี 2 ชั้น ผมกับเพื่อนผู้ชายนั่งข้างล่าง คนที่ผมชอบ กับเพื่อนผู้หญิงผม ก็อยู่ข้างบน ผมเดินไปเล่นข้างบน เค้าก็มา บอกว่า ยืมโทรศัพท์เล่นหน่อย ผมดีใจมาก ที่เค้าขอ ผมก็คิดว่า วันดีแน่ๆเลย ทัศนศึกษาวันแรกเค้าก็ยืมโทรศัพท์เราเลย (คิดไปเองแหละ) พอไปเที่ยว วันแรก วันที่ 2 ขากลับ ไปสวนสนุกกันผมก็ กะว่าจะ ซื้อของขวัญให้ ผมเห็นตุ๊กตาในร้านยิงปืน ผมก็เลยเล่น ให้จนได้ ตัวใหญ่ เลย คราวนี้ พอถึงขึ้นรถ หลังจากเล่นสวนสนุกกันแล้ว ผมก็เดินขึ้นไปพร้อม ตุ๊กตาตัวใหญ่ๆของผม เพื่อนโห่ร้องแซว กันทั้งรถ ผมก็ เดินไป แล้วเอาไปให้บอกว่า นี่ตุ๊กตา เราให้ หลังจากนั้นด้วยความเขิน ผมก็เดินลงมาข้างล่างโดนเพื่อนผู้ชายด่าว่าไม่มีความโรแมนติก เลย เอาไปให้ พูดถื่อๆแบบนั้นได้ไง ผมก็ด้วยความเขินอายก็เลยนั่งยิ้มไป พอถึงเวลากลับ วันไปเรียนหลังจากนั้น มีเพื่อนคนนึง บอกว่าเค้าหนักใจที่ได้ของจากผม ผมก็เลยคิดมากก็เลยไปปรึกษา เพื่อน ผู้หญิงที่ผมสนิท ผมปรึกษาเค้าจนเข้าใจผมก็คิดว่าผมรีบเกินไป ผมน่าจะรอก่อน คราวนี้ผมปรึกษากับเพื่อนคนนี้ทุกวันจน เริ่มสนิทกันเป็นเพื่อนรักกัน (แต่ไม่ใช่คนรักนะ) ตอนปิดเทอมเค้าบอก คิดถึงผม ชมผมว่าผมน่ารัก ผมก็ ตกใจนิดหน่อย เพราะเห็นที่โรงเรียนเค้าก็จะดูเงียบๆ ชอบมาเล่นมาคุยกับผมเมื่อวานนี้ก็ก็เดินมาผลักผมเบาๆแล้วยิ้มให้ ปกติผมกับเพื่อนคนนี้ก็เดินกลับบ้านทางเดียวกัน ก็มีคนแซวว่าผมชอบเพื่อนคนนี้อยู๋รึเปล่าผมก็บอกว่า ไม่ได้ชอบตริงๆ เค้าก็บอกเหมือนกับผม ผมก็เลยไปถามน้อง น้องก็บอกว่าดูเค้าคิดกับผม มากกว่าเพื่อน ตัดสินใจไม่ได้ ว่าจะเอาไงดีระหว่าง คนที่ผมชอบ กับคนที่ชอบผม อ่ะครับ

คนที่ผม ชอบ กับเพื่อนรักผม อยู่ห้องเดียวกันกับผม นะครับ

ผมเลยอยากถามว่า

1.ผมกับคนที่ผมชอบ จะกลับมาคุยกันได้อีกไหม
    2.คนที่เป้นเพื่อนรักผม (เป็นผู้หญิง) เค้าชอบผมจริงรึเปล่า
    3.ผมจะทำไงต่อดี

ผู้มีความรุ้และประสบการณ์ทั้งหลายช่วยตอบผมทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bfbc2ween : 3rd October 2012 เมื่อ 21:17
    ""CPU:Intel Core i5 2400[]VGA:Nvidia Geforce GTS 450[]Ram : 4 GB (Usable 3.49)[]Hard Disk 1 TB""

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ผมก็อ่ะนะ เหมือนผมตอนป.6เลยเขาย้ายมา ตอนป.5ผมเฉย ๆมากกก ไม่มีอะไรในหัว แต่พอเธอย้ายเข้ามาเป้นความรู้สึกรักครั้งแรกอ่ะพี่ จนตอนนี้ม.3 ผมไม่ได้คิดไรกับเธอแล้ว แต่ช่วงเวลาเก่า ๆที่เคยรักกันผมยังจำได้ทุกตอน ^^
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    สำหรับผมนะ

ผมจะเอาให้แน่ใจจริง ๆ ว่าคนที่ผมชอบ ไม่ได้ชอบผม ผมค่อยปล่อยไปอ่ะ

แล้วถ้าเพื่อนเค้าชอบนายจริง ไม่คิดจะลองอะไรเลยหรอท่าน ?

โอกาสแบบนี้ไม่ได้หาง่าย ๆ นะ 555
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ่านแล้วอยั่งกะเดจาวู เลยวุ้ย, เรื่องตอนต้นๆ ที่ึคนที่คุณแอบชอบไม่พูดด้วยนั่นนะ....เปะเลย แต่มันนานแหละสำหลับผมนะ ผมแอบรักเพื่อนตั้งแรกเจอ เป็นเวลากว่าสิบปี...ผมต้องทนอยู่อย่างนั้นมาโดยตลอด เพราะเป็นเพื่อนกลุ่มที่สนิดที่สุด, ตอนนี้ตัดใจได้แล้ว ไม่ทรมารอะไรอีกแล้ว, เพราะเขามีแฟนที่ดี และ เรี่มคิดได้, ตอนนี้คุยกับเพื่อนคนนี้อย่างปกติสุข, แล้วต่อมา ผมก็เลือกคนที่ชอบผมมานานมากแล้ว(คนนี้ก็มี อดีดคล้ายกะผม คือรักเพื่อน, แต่แอบชอบอยู่นิดนึง)..ก็รักกับคนนี้ จบครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerohunter000 : 4th October 2012 เมื่อ 16:36

กล่าวขอบคุณ
    126
    ขอบคุณครับ ขอความเห็นเพิ่มเติมอีกได้ไหมครับ
    ""CPU:Intel Core i5 2400[]VGA:Nvidia Geforce GTS 450[]Ram : 4 GB (Usable 3.49)[]Hard Disk 1 TB""

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    1.ผมกับคนที่ผมชอบ จะกลับมาคุยกันได้อีกไหม
    คุยได้ตามปกติครับผม เพียงแค่ความรู้สึกคุณเปลี่ยนไป
    2.คนที่เป้นเพื่อนรักผม (เป็นผู้หญิง) เค้าชอบผมจริงรึเปล่า
    คุณลองดูเพื่อนคุณก่อน ผมตัดสินไม่ได้
    3.ผมจะทำไงต่อดี
    ทำตัวปกติเหมือนทุกวันอ่ะ ดีแล้ว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ขอเพิ่มเติมหน่อยครับ