ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

เบื่อมั้ย!!!!!กับไฟล์เกมiso psp ที่ใหญ่ซะจนเอาเกมลงpsp ไม่ได้ เรามีทางแก้กับโปรแกรมที่จะทําไห้ISO กลายเป็นcso เล็กๆแหล่ม!!!!!!เลย

http://www.auns555.com/aunsweb/pspis...ser%20v1.1.rar

วิธีใช้ง่ายๆครับ

บรรทัดแรกคำว่า Select original ISO Image ก็ให้คุณเลือกไปที่ไฟล์ iso ของคุณที่จะแปลง

บรรทัดที่สอง Select new compressed ISO Image ก็เลือกที่ที่จะวาง จะวางไว้ที่ desktop ก่อนก็ได้

บรรทัดที่สาม Select compressed ISO format ก็เลือก ISO -> CSO ซะ
    บรรทัดที่สี่ก็ไม่ต้องยุ่งตั้งไว้ 9 นั่นละ

จากนั้นก็กด Compress ก็จะทำการแปลงจาก iso เป็น cso เอง เสร็จแล้ว
    ----------------------------

ไอเรื่องที่มีคนบอกแปลงแล้วเกมจะโหลดนานขึ้นผมขอแย้งน่ะครับไม่เกี่ยวกันเลย อาจจะนานนิดนึงเช่น จากเดินใช้ไฟลื ISO เล่น ใช้เวลา5วินาที พอแปลงเป็นcso แล้วอาจใช้ประมาณ10วินาที ซึ่งไม่ใช่ปัญหาต่อเกมแต่อย่างใดครับ

เกมที่แปลงแล้วกระตุกคือเกม GTA ทุกๆภาคในPSP ครับนอกนั้นปกติดีครับเพราะส่วนมากจะมีปัญหากะเกมที่ใช้ทรพยากรค่อนข้างเยอะครับ ก็ไห้เล่นแบบISO ไปก่อนล่ะกัน^^

ผมแปลงมา20เกมก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดราบลื่นตลอดครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ไฟล์เปิดยังไงคับ
    ไม่มีลายเซ็น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Format Factory ก็ ได้ อยู่น่ะ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ยังไงก็จะใช่ Iso ครับเพราะเสถียรสุด Run ไวสุด ไฟล์ใหญ่ไปม่เป็นปัญหาสำหรับผม
    แต่คุณภาพบางอย่างตกไปแม้แต่น้อยนั่นละ ปัญหาโลกแตกเลยละ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    เห็นมีคนบอกว่า จะทำให้เกมค้างได้ และโหลดนานขึ้น ไม่รู้จริงไหม

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ผมว่ามันไม่ลื่นนะ FPS 21-25 ผมว่าต้องใช้ การ์ดจอรุ่น AB ( อุ่ยผิดกระทู้ - - )

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    สมัยก่อนเคยใช้พอเป็น cso มันเล็กจริงแต่พอเล่นไปบางเกมมันค้าง ทำให้เสียอารมร์ได้

กล่าวขอบคุณ
    215
    ผมว่าไม่เกี่ยวน่ะเกมค้าง้โหลดนานเพราะผมแปลงมาหลายเกมแล้วน่ะคับเล่นได้ราบลื่นดีน่ะอย่าง้เกมgod of war หรือเกมใหญ่ๆสัก1gb ผมแปลงลงเล่นก็สเถียรน่ะไม่มีปัญหาจะเป็นกะgtaอย่างเดียวพวกแนวopen world เกมอื่นๆเล่นไเด้ปกติคับถ้าผมลองแล้วมันมีปัญหาต่อเกมผมคงไม่เอามาแจกโพสลงบอดร์หรอฯกคับไม่เชื่อก็ลองเองเลยคับ

อาจมีแค่10%จาก100%น่ะคับที่บาวเกมค้างหรือแลต เพราะผมลองมาเยอะหลายเกมล่ะคับ kindom heart ก็เล่นได้ปกติลื่นดีทุกอย่างไม่เชื่อไปถามพวกเซียนๆกูรูPsPก็ได้น่ะคร้าบเพราะผมแปลงมาหลายเกมยังไม่พบปัญหาค้างแลตแต่อย่างใดเลยน่ะเออ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 6th October 2012 เมื่อ 18:10

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    iso ดีสุดละครับ แต่ก็เป็นทางอีกเลือกหนึ่ง
    ปล.เกมทุกเกมที่ผมเคยเล่นมา cso ไม่ค้าง ก็แลค ไม่แลค ก็คัทซีนหายหรือสะดุด ไม่มีใครรับประกันได้หรอกครับ ว่ามันจะดีจริง

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ครับผมมายืนยันตะกี็ก็เพิ่งไปลองเทียบกันดู เลย ค่า Fps Iso มันสูงกว่า ระดับนึง Speed การ Loading Iso จะไวกว่านิดหน่อยส่วนภาพรู้สึกว่า Cso มันจะ Pixel มันจะต่ำกว่านิดหน่อยมองไม่ค่อยออกเท่าไหร่
    สำหรับคนที่ไม่สนใจเรื่องพวกนี้ cso ถือเป็นทางเลือกที่ดีครับ แต่สำหรับผม โนวววววววววววววววววว
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madakasaki อ่านกระทู้
    Format Factory ก็ ได้ อยู่น่ะ
    ครอบจักรวาลจริงๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันโหลดนานกว่า

แต่ สำหรับคนเมมน้อย ก้ไม่เป็นไรหรอก

กล่าวขอบคุณ
    215
    ก่อนผมแปลง mem 16 gb สำลงได้13เกมเพราะผมลงแต่เกมใหญ่ๆ หลังแปลงเป็นcso แล้วลงได้20เกมเลยคับเหลือที่ไว้เซฟ400mb กว่าใคร mem 32 gb ไม่จำเป็นก็ได้คับผมสำหรับคนอยากตุนเกมไว้เยอะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 6th October 2012 เมื่อ 20:33

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    เเนะนำไม่ต้องไปเเปลงหรอกครับ เป็นไฟล์ ISO ดีที่สุดละครับบ

CSO ก็เหมืือนกับไปลดคุณภาพอะไรบางอย่าง เช่น กราฟฟิก เสียง อะไรอย่างงี้

เเละปัญหาที่พบบ่อย ใน CSO ก็คือการค้าง -..- กระตุก ( อันนี้เห็นชัดในบางเกมส์ )

เเต่สำหรับใครเมมน้อย ก็จะเเปลงก็ได้ เเต่สำหรับผมไม่ดีกว่าครับ เมมเเปดกิ๊กก็ ว่างเยอะเเยะเเล้ว เล่นทีละเกมส์

เพิ่มเติม'

ไฟล์เกมส์ที่เป็นตัวเต็มจะนามสกุล ISO ( Full ISO )

ไฟล์เกมส์ที่ผ่านการริบมา หรือตัดอะไรบางอย่างออก เช่นฉากมูฟวี่ ก็เหมือนกับ Repack ของ PC นั้นเอง จะนามสกุล CSO ( Rip CSO )

เเต่สำหรับการเเปลงไฟล์จาก ISO เป็น CSO ก็เหมือนกับ Full-Rip ของ PC นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    สำหรับความคิดเห็นของผมนะครับไม่ว่าจะเป็นนามสกุลไหนก็ตาม
    ถ้าคนเล่นเล่นแล้วสนุกไม่สะดุดไม่เสียอารมณ์จะเลือกนามสกุลไหนก็แล้วแต่ครับ
    สำหรับผมเล่น iso ครับ แต่ถ้าไปโหลดเกมไฟล์ cso ผมก็จะมาแปลงให้เป็น iso ครับ
    เนื่องจากเคยเจอว่าไฟล์ cso เล่นไม่ได้