ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อย่าเครียดไปเลย มันก็แค่เกม เกมจบ ทุกอย่างจบ เชื่อผม แล้วจะไม่เครียด

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เฉาปิ้งก๋วยเตี๊ยะหง่าวหว่า ฉั๋วกั๋วอี๊ว๊ะเชาเฉ๊าเตี้ย พอดีมันโดนฆ่า แล้วมันก็เปิดไมค์มาเเร๊พให้ผมฟังเลยทีเดียว

คิดในใจ ตูผิดอาไรว๊า ไปสดเองแล้วโดนฆ่า เปิดไมค์คุยไรมันไม่รู้ผมก็ฟังไม่ออก สรุปไม่รู้เรื่องขนาดฝรัง่ที่เล่นด้วยกันยังมึนเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมก็เคยโดนรีพอทอ่ะคับ
    ต้องออกกลางเกม เพื่อนมันจะใช้คอม
    เซงจิต 555+ (ปกติผมไม่เคยคิดจะออกหลอกครับ เพราะทุกตาผมจะนั่งลุ้นของที่มันจะให้มา 555 )

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    ผมเล่นฮอนวันนี้ มีเด็กน้อยเล่นอาร์มาดอน มันด่าว่าทีมกาก ทั้งๆที่มันทำอะไรไม่ได้เลย เลยเจอผมกับคนที่เล่นไพโรรุมด่ามัน เซ็ง เมื่อไหร่เกรียนมันจะหายไปจากสังคมเกมซักที

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    ในคลิปนี้ จากที่โดนด่า noop เค้าพลิกเกมกลับมาชนะใช้ไหม
    ใช่ครับ เกมพลิก

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ นี้มัน เกมออนไล ที่มันต่างกับ ออฟไล คือ มีคนหลายประเภท ทั้ง เก่งละ กาก ปะปนกันไป ถ้าไม่อยากเจอก็ หา เพื่อน หา ทีม คุณ เล่น ซิครับ ผมไปแจมห้องชาวบ้าน บางที เจอ สไน กาก ผมยังไม่ว่าไรเลย การจะให้เขาเล่นดีขึ้นไม่ใช้ด่า แต่เป็น บอก ครับจังหวะบ้างจังหวะ ไปเดินคนเดี่ยว ก็บอก เขา คนเราบางคน สอนครั้งเดี่ยวมันไม่ได้หรอก นึกถึงตอนคุณเล่น DOTA ครั้งแรกดู บางทีเขาอาจจะมาเล่น ได้ไม่กี่เกมก็ได้

อย่าทำตัว เหมือน สังคมบางเกม ที่เม่งด่ากัน จน ผม ย้ายมา DOTA เพราะ ตังแต่ผมเล่นมา ก็ไม่เคยเจอ ด่ากัน แรงๆ อย่างมากก็แค่ พิมพ์ Noob แล้วก็เล่น ต่อ ยังเรียก มา all ด้วยเลย คอย ติ้ง บอกเวลามันไปคนเดี่ยว

และผม ก็ เลิกหาตี้ใน ห้องแล้ว ถ้าไม่นัด เพื่อนเล่น ก็ หาห้องคนเดี่ยวไปเลย ผมบอกตรงนี้เลยว่าผมไม่ชอบคนนิสัยแบบคุณ เพราะคนแบบนี้ทำงานด้วยยาก แทนที่จะพัฒนา กลับ มีแต่จะ แย่ลง ผมไม่สนหรอกวาแพ้ไม่แพ้ ที่ผมสน คือ ใน 1 แมตที่เราแข่งเราได้อะๆไรกลับมา แค่ความสนุกงั้นหรอ

สำหรับผมผมว่าจบเกมมาสักตา หนึ่ง เราหน้าจะได้ การพัฒนา ได้เห็นการเล่นแบบใหม่ นอก เหนือจากที่เรารู้ ได้รู้จักการเสียสละเพื่อ ทีม ได้รู้จักการให้อภัย ได้รู้จักการช่วยเหลือให้คำแนะนำคนที่อ่อน กว่า เพราะคนเหล่านี้คือ

หน้าใหม่ที่จะมาแทนที่พวกเรา สังคมจะหน้าอยู่ ก็ต้องรู้จักให้อภัย และ แนะนำซึ่งกันและกัน ส่วนพวกที่อ่อน เวลาเขา ด่าเขา บ่น ก็แค่พูดคำว่าขอโทษ ไม่ต้องไป ต่อเถียงกะบเขาเพราะเราอ่อน จริง ควร รับฟัง ซะบ้างแล้ว

เอามาปรับปรุงไม่ใช้ไม่ฟัง มีครั้ง 1 ผมเล่นได้ กาก มาก ฝรั่ง ด่าผม Noob ผมบอก i so sorry จบ ไม่ด่าผมต่อละ และเขายังแนะนำว่าผมเล่น AGI ไม่ได้ เพราะ ชอบอยู่หน้า

ผมไม่อยากให้เกมนี้ เหมือนบางเกม ที่ผมไปเล่น ร้าน แล้ว เปิดไม ด่ากันไปมา แล้วก็ โวต ยอมแพ้ ทั้งที่เกมยังไม่จบ

ถ้าคุณ อยากลองมาตี้ เล่นกับ ผม ก็ แอดมา DilokPinicsak ^^ อาจจะแรงไปนิดหนึ่งแต่ก็ไม่ได้ อคติ นะ DOTA 2 !!!!!!!!!!!!
    Like Ley :')

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ****ดดด โด้โอริโอ้ 5 บาท

นี้คือผลของไอเทม DR 555+

MonsterCat

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    คือประมาณว่าถ้าพึ่งหัดเล่นผมคิดว่าก็น่าจะเลือกฮีโร่ที่เล่นง่ายๆก่อนหนะครับหรือไม่ก็ฝึกกับบอทไปก่อนไม่ใช่มาถึงพวกเลือกฮีโร่เล่นยากๆมาแล้วก็เล่นไม่เป็นเจอแบบนี้มันเซงจริงๆ
    เปล่าหรอกครับ ประเด็นคือ ไม่รู้ว่าฮีโร่ตัวไหนคืออะไร ทำอะไรได้มากกว่า (แบบผมอ่ะนะ )

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    โคตร comeback !!

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ผมโครตเบื่อ พวกอ่อนๆที่เล่น ursa lycan พอฆ้าได้ก็มาด่าว่า noob noob แล้วมันยังจะมีหน้ามาบอกว่า 1-1 ปะ ทั้งๆที่มันเล่นฮีโร่โหด ผมเล่นซัพพอท ผมจะไปเอาไรสู้ บางที ทีมตัวเอง มีพวกกาก ผมเล่นตัวซัพพอทบางๆ แล้วผมก็ไม่ได้คิว (จะได้คิวไงครับ เล่นซัพพอทนี่ dazzle) แล้วก็โดนทีมด่าว่า ไมฆ้าไม่ได้ซักตัว ไรงี้ ผมหนักใจจริงๆ มันไม่เคยดูสายในฮีโร่ดอทเลย ถ้าผมไม่เล่นซัพพอท อยากรู้ทีมผม****จะเอาอะไรไปชนะ?
    คุณก็ลองออก ไอเทมที่มันทำให้โจมตีคุณไม่ได้สิครับเหอะๆผมไม่รู้เรื่องชื่อหรอกแต่รู้ว่ามี

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    เอาง่ายๆเลยซื้อมา เล่นตาเดียวลบทิ้ง ผมเล่นไม่เก่งไงแล้วดันซวยไปเจอคนไทย ****บอกถ้าเล่นไม่เป็นก็ออกไป
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lolipor อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆเลยซื้อมา เล่นตาเดียวลบทิ้ง ผมเล่นไม่เก่งไงแล้วดันซวยไปเจอคนไทย ****บอกถ้าเล่นไม่เป็นก็ออกไป
    DotA 2 เล่นฟรีนะครับ ไม่ต้องซื้อก็เล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    สะใจแทน จขกท . มาก ห้าๆ ผมก็เหมือน กัน เวลาเจอชื่อภาษาจีนในทีม ชอบเกร็งๆ แต่เท่าที่เจอ เขาก็เล่นกันดี แต่ชอบ Alone บ่อย ต้องคอยเตือนไว้

กล่าวขอบคุณ
    42
    มีคนชอบ ก็ต้อง มีคนเกลียด 55 ต้องขอบคุณ talememorize ที่ช่วยตอบกลับ (talememorize เป็น Admin แก๊งพริก ครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CHIllI-][B][- : 4th October 2012 เมื่อ 21:59

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    DY พลิกเกม ความจริงต้องขอบคุณ draw นะ 555
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ตอนแรกที่ผมเห็นแล้วเจ็บสุดๆ คือ
    ไปกดลบแตลนซะ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    ผมเป็นคนนึงนะที่ชอบด่าชาวบ้านเวลาเล่นเพราะเกรียนบางคนเล่นไม่ค่อยเก่งแล้วยังจะเล่นฮีโร่ที่เล่นยากๆเช่นMeepo invoker หรือไม่ก็จ้องแต่จะออกตัว Carryโดยไม่ดูteamตัวเองสุดท้ายก็เล่นไม่เกิดเพราะต้นเกมโดนกดหรือเป็นตัวatm แบบนี้ผมคิดว่าสมควรโดนด่าครับ ที่ผมคิดคือทีมแพ้ไม่ว่าเพราะเหนือฟ้ายังมีฟ้า แต่ถ้าแพ้โดยที่ไม่น่าแพ้ไอ้คนที่พาแพ้สมควรโดนด่าเป็นที่สุดครับ
    invoker เล่นไม่อยากนะครับ แต่ต้องดูด้วยว่าคนนั้นเค้าช่วยทีมยังไงหรือเอาสกิวไรบางมาช่วยทีม เพราะ invoker มีถึง 10 สกิว ให้เลือกได้เลยว่าจะเอาสกิวมาช่วยทีมแล้วมา Q ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojoesangza อ่านกระทู้
    เคยเล่นเเล้วพลาดตายเยอะมาก ฝรั่งในห้องก็ไม่ได้ด่าไรผมมากนัก เเถมยังสอนอีกว่าอะไรเป็นอะไร ค่อยให้คำเเนะนำ จนจบเกม

ผมว่าคนดีๆ มันก็ยังมีอยู่ จบเกมเลย + ให้เขาไป
    จริงครับฝรั่งดีๆนะครับเขาไกด์ให้ผมหมดเลย ตอนผมเล่นดอทเอแรกๆนะ ดอทเอ2แรกๆผมกำลังงงกับกราฟฟิคและก็ไอคอนไอเทมแบบใหม่อยู่

ฝรั่งเขาก็ชี้จุดให้ตีที่ไหน ซื้อไร ทำไร เวลไม่ทันแล้วไปตีคีปป่าได้นะ ประมาณนั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    จริงครับฝรั่งดีๆนะครับเขาไกด์ให้ผมหมดเลย ตอนผมเล่นดอทเอแรกๆนะ ดอทเอ2แรกๆผมกำลังงงกับกราฟฟิคและก็ไอคอนไอเทมแบบใหม่อยู่

ฝรั่งเขาก็ชี้จุดให้ตีที่ไหน ซื้อไร ทำไร เวลไม่ทันแล้วไปตีคีปป่าได้นะ ประมาณนั้น
    ใช่ๆ ฝรั่งน่ารักซะส่วนมากครับ เค้าไม่งอแงเหมือนคนไทย ไม่ว่าจะเด็กจะผู้ใหญ่ ด่ากันช่วงต้นเกม แต่กลางๆ ท้ายๆเกม ก็ ร่วมมือกันจนชนะได้อยู่ดี แต่ไอพวก ฉิ่งฉั๋งฉ่งเฉ๊ง นี่ไม่ไหวจริงๆ ฟังไม่ออก = =

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ นี้มัน เกมออนไล ที่มันต่างกับ ออฟไล คือ มีคนหลายประเภท ทั้ง เก่งละ กาก ปะปนกันไป ถ้าไม่อยากเจอก็ หา เพื่อน หา ทีม คุณ เล่น ซิครับ ผมไปแจมห้องชาวบ้าน บางที เจอ สไน กาก ผมยังไม่ว่าไรเลย การจะให้เขาเล่นดีขึ้นไม่ใช้ด่า แต่เป็น บอก ครับจังหวะบ้างจังหวะ ไปเดินคนเดี่ยว ก็บอก เขา คนเราบางคน สอนครั้งเดี่ยวมันไม่ได้หรอก นึกถึงตอนคุณเล่น DOTA ครั้งแรกดู บางทีเขาอาจจะมาเล่น ได้ไม่กี่เกมก็ได้

อย่าทำตัว เหมือน สังคมบางเกม ที่เม่งด่ากัน จน ผม ย้ายมา DOTA เพราะ ตังแต่ผมเล่นมา ก็ไม่เคยเจอ ด่ากัน แรงๆ อย่างมากก็แค่ พิมพ์ Noob แล้วก็เล่น ต่อ ยังเรียก มา all ด้วยเลย คอย ติ้ง บอกเวลามันไปคนเดี่ยว

และผม ก็ เลิกหาตี้ใน ห้องแล้ว ถ้าไม่นัด เพื่อนเล่น ก็ หาห้องคนเดี่ยวไปเลย ผมบอกตรงนี้เลยว่าผมไม่ชอบคนนิสัยแบบคุณ เพราะคนแบบนี้ทำงานด้วยยาก แทนที่จะพัฒนา กลับ มีแต่จะ แย่ลง ผมไม่สนหรอกวาแพ้ไม่แพ้ ที่ผมสน คือ ใน 1 แมตที่เราแข่งเราได้อะๆไรกลับมา แค่ความสนุกงั้นหรอ

สำหรับผมผมว่าจบเกมมาสักตา หนึ่ง เราหน้าจะได้ การพัฒนา ได้เห็นการเล่นแบบใหม่ นอก เหนือจากที่เรารู้ ได้รู้จักการเสียสละเพื่อ ทีม ได้รู้จักการให้อภัย ได้รู้จักการช่วยเหลือให้คำแนะนำคนที่อ่อน กว่า เพราะคนเหล่านี้คือ

หน้าใหม่ที่จะมาแทนที่พวกเรา สังคมจะหน้าอยู่ ก็ต้องรู้จักให้อภัย และ แนะนำซึ่งกันและกัน ส่วนพวกที่อ่อน เวลาเขา ด่าเขา บ่น ก็แค่พูดคำว่าขอโทษ ไม่ต้องไป ต่อเถียงกะบเขาเพราะเราอ่อน จริง ควร รับฟัง ซะบ้างแล้ว

เอามาปรับปรุงไม่ใช้ไม่ฟัง มีครั้ง 1 ผมเล่นได้ กาก มาก ฝรั่ง ด่าผม Noob ผมบอก i so sorry จบ ไม่ด่าผมต่อละ และเขายังแนะนำว่าผมเล่น AGI ไม่ได้ เพราะ ชอบอยู่หน้า

ผมไม่อยากให้เกมนี้ เหมือนบางเกม ที่ผมไปเล่น ร้าน แล้ว เปิดไม ด่ากันไปมา แล้วก็ โวต ยอมแพ้ ทั้งที่เกมยังไม่จบ

ถ้าคุณ อยากลองมาตี้ เล่นกับ ผม ก็ แอดมา DilokPinicsak ^^ อาจจะแรงไปนิดหนึ่งแต่ก็ไม่ได้ อคติ นะ DOTA 2 !!!!!!!!!!!!
    พูดแบบนี้ ก็มาเอาใจผมไปเลย...

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    มัน ก็มีแต่ ไอพวก แยกเเยะเกมกับความจริง ไม่ออก แพ้หน่อยหรือ ชนะหน่อย ก็มา ทำโน่นนี้ บ้าละเปล่า เด็กชิบ
    จขกท ผม ว่าคุณ อะนะ เรื่้องเด็กๆ ไอที่ บอก report คุณ รู้กันหรือ เปล่า มันไม่มีใครอยาก ให้ใครโดน หรอก USA EU ไม่ใช้ด้วย อาจบ่นบ่นหน่อย ก็จบ นั้นมันแค่ เกม
    พวกคุณ นี้ เอ่อออ สมอง?

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ผมว่า พวกคุณไป เล่น 5-1 กับบอทunfair ให้ ชนะ ก่อนดีกว่า โหด แน่นอน

ขอละ อย่าให้คนอื่นมา ว่าได้ว่าเกมทำให้เสียคน ทั้งๆ มีตัวอย่างให้ดูและ GTA ก็คิด เอาเอง คุณว่าใคร ผิด เกมหรือ ตัวคน

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    เงิบ เลยเจอ ดาบทอง ไป 555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gozzila887 อ่านกระทู้
    มัน ก็มีแต่ ไอพวก แยกเเยะเกมกับความจริง ไม่ออก แพ้หน่อยหรือ ชนะหน่อย ก็มา ทำโน่นนี้ บ้าละเปล่า เด็กชิบ
    จขกท ผม ว่าคุณ อะนะ เรื่้องเด็กๆ ไอที่ บอก report คุณ รู้กันหรือ เปล่า มันไม่มีใครอยาก ให้ใครโดน หรอก USA EU ไม่ใช้ด้วย อาจบ่นบ่นหน่อย ก็จบ นั้นมันแค่ เกม
    พวกคุณ นี้ เอ่อออ สมอง?
    คลิปนี้เค้าต้องการให้ดูตัวอย่างที่ไม่ดีไม่ใช่หรอ ไม่ได้โชว์เล่นเก่งซะหน่อย แล้วไอ้เรื่องรีพอร์ท เค้าไม่ได้กดโชว์ในคลิปนี่ แล้วคุณไปรู้ได้ยังไง? ใช้ไขสันหลัง?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gozzila887 อ่านกระทู้
    ผมว่า พวกคุณไป เล่น 5-1 กับบอทunfair ให้ ชนะ ก่อนดีกว่า โหด แน่นอน

ขอละ อย่าให้คนอื่นมา ว่าได้ว่าเกมทำให้เสียคน ทั้งๆ มีตัวอย่างให้ดูและ GTA ก็คิด เอาเอง คุณว่าใคร ผิด เกมหรือ ตัวคน
    อะไรที่บ่งบอกว่าเขาเสียคน ใช้กระบวนการคิดด้วย ว่าแต่คนอื่น

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: