ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235

DotA 2 ไม่ว่าจะ ชนะ หรือ แพ้ อย่าได้ดูถูกคนอื่่นเลยนะครับ

ขอความร่วมมือจากชาวไทยและชาวต่างชาติ (ที่สามารถอ่านข้อความนี้ออก)

ไม่ว่าจะ "ชนะ" หรือ "แพ้" อย่าได้ ดูถูก เหยียดหยาม เยาะเย้ย กันเลยนะครับ

หากเป็นฝ่ายโดนกระทำก็อย่าได้ไปทำใส่คนอื่นต่อ..ขอบคุณครับ

ช่วยกดไลค์กันหน่อยนะครับ FanPage : https://www.facebook.com/CHIllIGANG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CHIllI-][B][- : 6th October 2012 เมื่อ 09:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ตอนเล่นอ่ะ ผมเกลียดอย่างเดียว พวกคนจีน เวียดนามพวกนี้ เวลามันพูด มันพูดไม่รู้เรื่อง ผมไม่ฟังออก = =

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    report เลยคับ บอกเพื่อนกด****ทุกคนเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    Lindsey lol

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมเป็นคนนึงนะที่ชอบด่าชาวบ้านเวลาเล่นเพราะเกรียนบางคนเล่นไม่ค่อยเก่งแล้วยังจะเล่นฮีโร่ที่เล่นยากๆเช่นMeepo invoker หรือไม่ก็จ้องแต่จะออกตัว Carryโดยไม่ดูteamตัวเองสุดท้ายก็เล่นไม่เกิดเพราะต้นเกมโดนกดหรือเป็นตัวatm แบบนี้ผมคิดว่าสมควรโดนด่าครับ ที่ผมคิดคือทีมแพ้ไม่ว่าเพราะเหนือฟ้ายังมีฟ้า แต่ถ้าแพ้โดยที่ไม่น่าแพ้ไอ้คนที่พาแพ้สมควรโดนด่าเป็นที่สุดครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้
    ตอนเล่นอ่ะ ผมเกลียดอย่างเดียว พวกคนจีน เวียดนามพวกนี้ เวลามันพูด มันพูดไม่รู้เรื่อง ผมไม่ฟังออก = =
    จริงคนจีนมันพูดภาษาจีนผมละงง
    ไม่มีลายเซ็น

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    ผมเป็นคนนึงนะที่ชอบด่าชาวบ้านเวลาเล่นเพราะเกรียนบางคนเล่นไม่ค่อยเก่งแล้วยังจะเล่นฮีโร่ที่เล่นยากๆเช่นMeepo invoker หรือไม่ก็จ้องแต่จะออกตัว Carryโดยไม่ดูteamตัวเองสุดท้ายก็เล่นไม่เกิดเพราะต้นเกมโดนกดหรือเป็นตัวatm แบบนี้ผมคิดว่าสมควรโดนด่าครับ ที่ผมคิดคือทีมแพ้ไม่ว่าเพราะเหนือฟ้ายังมีฟ้า แต่ถ้าแพ้โดยที่ไม่น่าแพ้ไอ้คนที่พาแพ้สมควรโดนด่าเป็นที่สุดครับ
    บางคนก็เล่นไม่เป็น จ้องจะออกแต่ตัวเท่ๆ(รึเปล่า) แต่ผมก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับ พูดอะไรมากไม่ได้ เล่นไม่เป็น ไม่ได้เล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    บางคนก็เล่นไม่เป็น จ้องจะออกแต่ตัวเท่ๆ(รึเปล่า) แต่ผมก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับ พูดอะไรมากไม่ได้ เล่นไม่เป็น ไม่ได้เล่นเลย
    คือประมาณว่าถ้าพึ่งหัดเล่นผมคิดว่าก็น่าจะเลือกฮีโร่ที่เล่นง่ายๆก่อนหนะครับหรือไม่ก็ฝึกกับบอทไปก่อนไม่ใช่มาถึงพวกเลือกฮีโร่เล่นยากๆมาแล้วก็เล่นไม่เป็นเจอแบบนี้มันเซงจริงๆ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ดูแล้วงง อยู่ ที่ดูๆ เห็นไอ้ 2 คน มันรีบ N มันไม่แปลก มันอาจรีบไปโรงเรียนหรือมีงานเหมือนผมไป+ตีป้อมคนเดียวแตกมันพิมพ์ด่าผมเลยคนไทยนี้ละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เกลียดคนจีนมาก พวกนี้ชอบมาต่ำๆ 3 คน มาถึงมันจะเริ่มดูถูกคนที่ไม่ได้อยู่ร่วมปาร์ตี้มันทันที จากนั้นจะด่าเราตลอดเส้นทางการเล่น

ครั้งนึงเคยเจอมาสี่ มาถึงผมไปยืน C เราก้พูดขอเค้าธรรมดาว่า I mid Ty

พวกนั่นคนนึงวิ่งมาตีคู่ผมแบบมึนๆ ผมก้ย้ำอีกว่า let me mid

มันบอกว่ามันจะ report กุทำได้สบายๆ เพราะพวกกุมาสี่คน !! หลังจากนั้นมันก้ตามด่าทูกฝีก้าว ลาสครีปพลาดตัวนึงมันก้พิมด่า

ถ้าตายนี่ไม่ต้องพูดถึง ที่น่าโมโหกว่านั้นคือ เสตปมันเชี่ยกว่าเราอีก โดนโปรด่าจะไม่เท่าไหร่ นี่เจอฟายด่า คืออาศัยพวกกุเยอะ

เราด่าไรมันไป เพื่อนมันก้ช่วยกันรุมเถียง จนสมาธิหายหมด

อีกประเภทนึงคือ มาคนเดียว พวกนี้จะอินดี้ เล่นไม่เป็นแต่มีโลกส่วนตัวสูง ที่สำคัญคือ เค้าจะพิมภาษาจีนเท่านั้นในการสื่อสารกับคนในทีม

ด้วยความคิดที่ว่า คนทั้งโลกอ่านจีนออกหมด !!!

แบบนี้จะทนไม่ด่ายังไงไหว เจอคนจีนทีไรปวดหัวทุกเกมคับบ เบื่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ นี้มัน เกมออนไล ที่มันต่างกับ ออฟไล คือ มีคนหลายประเภท ทั้ง เก่งละ กาก ปะปนกันไป ถ้าไม่อยากเจอก็ หา เพื่อน หา ทีม คุณ เล่น ซิครับ ผมไปแจมห้องชาวบ้าน บางที เจอ สไน กาก ผมยังไม่ว่าไรเลย การจะให้เขาเล่นดีขึ้นไม่ใช้ด่า แต่เป็น บอก ครับจังหวะบ้างจังหวะ ไปเดินคนเดี่ยว ก็บอก เขา คนเราบางคน สอนครั้งเดี่ยวมันไม่ได้หรอก นึกถึงตอนคุณเล่น DOTA ครั้งแรกดู บางทีเขาอาจจะมาเล่น ได้ไม่กี่เกมก็ได้

อย่าทำตัว เหมือน สังคมบางเกม ที่เม่งด่ากัน จน ผม ย้ายมา DOTA เพราะ ตังแต่ผมเล่นมา ก็ไม่เคยเจอ ด่ากัน แรงๆ อย่างมากก็แค่ พิมพ์ Noob แล้วก็เล่น ต่อ ยังเรียก มา all ด้วยเลย คอย ติ้ง บอกเวลามันไปคนเดี่ยว

และผม ก็ เลิกหาตี้ใน ห้องแล้ว ถ้าไม่นัด เพื่อนเล่น ก็ หาห้องคนเดี่ยวไปเลย ผมบอกตรงนี้เลยว่าผมไม่ชอบคนนิสัยแบบคุณ เพราะคนแบบนี้ทำงานด้วยยาก แทนที่จะพัฒนา กลับ มีแต่จะ แย่ลง ผมไม่สนหรอกวาแพ้ไม่แพ้ ที่ผมสน คือ ใน 1 แมตที่เราแข่งเราได้อะๆไรกลับมา แค่ความสนุกงั้นหรอ

สำหรับผมผมว่าจบเกมมาสักตา หนึ่ง เราหน้าจะได้ การพัฒนา ได้เห็นการเล่นแบบใหม่ นอก เหนือจากที่เรารู้ ได้รู้จักการเสียสละเพื่อ ทีม ได้รู้จักการให้อภัย ได้รู้จักการช่วยเหลือให้คำแนะนำคนที่อ่อน กว่า เพราะคนเหล่านี้คือ

หน้าใหม่ที่จะมาแทนที่พวกเรา สังคมจะหน้าอยู่ ก็ต้องรู้จักให้อภัย และ แนะนำซึ่งกันและกัน ส่วนพวกที่อ่อน เวลาเขา ด่าเขา บ่น ก็แค่พูดคำว่าขอโทษ ไม่ต้องไป ต่อเถียงกะบเขาเพราะเราอ่อน จริง ควร รับฟัง ซะบ้างแล้ว

เอามาปรับปรุงไม่ใช้ไม่ฟัง มีครั้ง 1 ผมเล่นได้ กาก มาก ฝรั่ง ด่าผม Noob ผมบอก i so sorry จบ ไม่ด่าผมต่อละ และเขายังแนะนำว่าผมเล่น AGI ไม่ได้ เพราะ ชอบอยู่หน้า

ผมไม่อยากให้เกมนี้ เหมือนบางเกม ที่ผมไปเล่น ร้าน แล้ว เปิดไม ด่ากันไปมา แล้วก็ โวต ยอมแพ้ ทั้งที่เกมยังไม่จบ

ถ้าคุณ อยากลองมาตี้ เล่นกับ ผม ก็ แอดมา DilokPinicsak ^^ อาจจะแรงไปนิดหนึ่งแต่ก็ไม่ได้ อคติ นะ DOTA 2 !!!!!!!!!!!!
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ดอท1ก็แล้ว มีแต่เด็กหัวเกรียนๆเล่น ตายก็โทษทีม ทีมแพ้ก็โทษทีม ด่าไปทั่วเลย

ดอท2ก็ไม่ต่างกัน แต่มีน้อยกว่า แต่ก็มีอยู่ดีอะ

ผมละโคตรเกลียดไอ่พวกด่าคนอื่น จะบ่นเหมือนมันเล่นไม่เคยแพ้

ถ้าผมรู้ว่าบ้านมันอยู่ไหน จะตามไปกระทืบคาบ้านเลย แค่ไม่รู้เฉยๆแหละ เก่งแต่ในจอ

บางทีผมก็เลือกตัวที่เล่นไม่เป็นมาเล่นนะ เรียนรู้การเล่นกับคนจริงๆไปเลย บอทกับคนมันต่างกันลิบลับ

****ก็ยังจะตามด่า ทั้งๆที่เป็นแค่เกม เล่นให้ผ่อนคลาย ดันพาเครียด

คนก็ไม่รู้จักกันมาด่าเฉยเลย ถ้าเล่นเกมเป็นมันต้องเล่นเพื่อให้ผ่อนคลายอะนะ ไม่ใช่พาเขาหมั่นไส้

ใครที่อ่านข้อความนี้แล้วมีความจริงตรงกับตัวเอง โปรดหยุดนิสัยเหล่านั้นด้วย...เกิดเป็นคนก็ทำตัวให้สมกับเป็นคนหน่อย ไม่งั้นเสียดายชาติเกิดแย่เลย -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 4th October 2012 เมื่อ 18:27
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ในคลิปนี้ จากที่โดนด่า noop เค้าพลิกเกมกลับมาชนะใช้ไหม

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมโครตเบื่อ พวกอ่อนๆที่เล่น ursa lycan พอฆ้าได้ก็มาด่าว่า noob noob แล้วมันยังจะมีหน้ามาบอกว่า 1-1 ปะ ทั้งๆที่มันเล่นฮีโร่โหด ผมเล่นซัพพอท ผมจะไปเอาไรสู้ บางที ทีมตัวเอง มีพวกกาก ผมเล่นตัวซัพพอทบางๆ แล้วผมก็ไม่ได้คิว (จะได้คิวไงครับ เล่นซัพพอทนี่ dazzle) แล้วก็โดนทีมด่าว่า ไมฆ้าไม่ได้ซักตัว ไรงี้ ผมหนักใจจริงๆ มันไม่เคยดูสายในฮีโร่ดอทเลย ถ้าผมไม่เล่นซัพพอท อยากรู้ทีมผม****จะเอาอะไรไปชนะ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เวลาผมเล่นผมก็เล่นส่วนของผม ซับไป เล่นไปไม่สนคำใดครับ แล้วพอจบเกมก็แค่บอกเข้าให้+ คะแนนอ่าครับเพราะชอบสะสม 5555
    ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน
    ทุกคนได้ยินในสิ่งที่คุณพูด แต่เพื่อนที่ดีที่สุดจะได้ยินแม้ในสิ่งที่คุณไม่ได้พูด

กล่าวขอบคุณ
    192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ นี้มัน เกมออนไล ที่มันต่างกับ ออฟไล คือ มีคนหลายประเภท ทั้ง เก่งละ กาก ปะปนกันไป ถ้าไม่อยากเจอก็ หา เพื่อน หา ทีม คุณ เล่น ซิครับ ผมไปแจมห้องชาวบ้าน บางที เจอ สไน กาก ผมยังไม่ว่าไรเลย การจะให้เขาเล่นดีขึ้นไม่ใช้ด่า แต่เป็น บอก ครับจังหวะบ้างจังหวะ ไปเดินคนเดี่ยว ก็บอก เขา คนเราบางคน สอนครั้งเดี่ยวมันไม่ได้หรอก นึกถึงตอนคุณเล่น DOTA ครั้งแรกดู บางทีเขาอาจจะมาเล่น ได้ไม่กี่เกมก็ได้

อย่าทำตัว เหมือน สังคมบางเกม ที่เม่งด่ากัน จน ผม ย้ายมา DOTA เพราะ ตังแต่ผมเล่นมา ก็ไม่เคยเจอ ด่ากัน แรงๆ อย่างมากก็แค่ พิมพ์ Noob แล้วก็เล่น ต่อ ยังเรียก มา all ด้วยเลย คอย ติ้ง บอกเวลามันไปคนเดี่ยว

และผม ก็ เลิกหาตี้ใน ห้องแล้ว ถ้าไม่นัด เพื่อนเล่น ก็ หาห้องคนเดี่ยวไปเลย ผมบอกตรงนี้เลยว่าผมไม่ชอบคนนิสัยแบบคุณ เพราะคนแบบนี้ทำงานด้วยยาก แทนที่จะพัฒนา กลับ มีแต่จะ แย่ลง ผมไม่สนหรอกวาแพ้ไม่แพ้ ที่ผมสน คือ ใน 1 แมตที่เราแข่งเราได้อะๆไรกลับมา แค่ความสนุกงั้นหรอ

สำหรับผมผมว่าจบเกมมาสักตา หนึ่ง เราหน้าจะได้ การพัฒนา ได้เห็นการเล่นแบบใหม่ นอก เหนือจากที่เรารู้ ได้รู้จักการเสียสละเพื่อ ทีม ได้รู้จักการให้อภัย ได้รู้จักการช่วยเหลือให้คำแนะนำคนที่อ่อน กว่า เพราะคนเหล่านี้คือ

หน้าใหม่ที่จะมาแทนที่พวกเรา สังคมจะหน้าอยู่ ก็ต้องรู้จักให้อภัย และ แนะนำซึ่งกันและกัน ส่วนพวกที่อ่อน เวลาเขา ด่าเขา บ่น ก็แค่พูดคำว่าขอโทษ ไม่ต้องไป ต่อเถียงกะบเขาเพราะเราอ่อน จริง ควร รับฟัง ซะบ้างแล้ว

เอามาปรับปรุงไม่ใช้ไม่ฟัง มีครั้ง 1 ผมเล่นได้ กาก มาก ฝรั่ง ด่าผม Noob ผมบอก i so sorry จบ ไม่ด่าผมต่อละ และเขายังแนะนำว่าผมเล่น AGI ไม่ได้ เพราะ ชอบอยู่หน้า

ผมไม่อยากให้เกมนี้ เหมือนบางเกม ที่ผมไปเล่น ร้าน แล้ว เปิดไม ด่ากันไปมา แล้วก็ โวต ยอมแพ้ ทั้งที่เกมยังไม่จบ

ถ้าคุณ อยากลองมาตี้ เล่นกับ ผม ก็ แอดมา DilokPinicsak ^^ อาจจะแรงไปนิดหนึ่งแต่ก็ไม่ได้ อคติ นะ DOTA 2 !!!!!!!!!!!!
    แต่ผมไม่ได้สักแต่จะด่าครับผมจะด่าเฉพาะคนที่สมควรจะโดนด่าเท่านั้นนะจ๊ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    ดอท1ก็แล้ว มีแต่เด็กหัวเกรียนๆเล่น ตายก็โทษทีม ทีมแพ้ก็โทษทีม ด่าไปทั่วเลย

ดอท2ก็ไม่ต่างกัน แต่มีน้อยกว่า แต่ก็มีอยู่ดีอะ

ผมละโคตรเกลียดไอ่พวกด่าคนอื่น จะบ่นเหมือนมันเล่นไม่เคยแพ้

ถ้าผมรู้ว่าบ้านมันอยู่ไหน จะตามไปกระทืบคาบ้านเลย แค่ไม่รู้เฉยๆแหละ เก่งแต่ในจอ

บางทีผมก็เลือกตัวที่เล่นไม่เป็นมาเล่นนะ เรียนรู้การเล่นกับคนจริงๆไปเลย บอทกับคนมันต่างกันลิบลับ

****ก็ยังจะตามด่า ทั้งๆที่เป็นแค่เกม เล่นให้ผ่อนคลาย ดันพาเครียด

คนก็ไม่รู้จักกันมาด่าเฉยเลย ถ้าเล่นเกมเป็นมันต้องเล่นเพื่อให้ผ่อนคลายอะนะ ไม่ใช่พาเขาหมั่นไส้

ใครที่อ่านข้อความนี้แล้วมีความจริงตรงกับตัวเอง โปรดหยุดนิสัยเหล่านั้นด้วย...เกิดเป็นคนก็ทำตัวให้สมกับเป็นคนหน่อย ไม่งั้นเสียดายชาติเกิดแย่เลย -.-
    เหมือนจะเข้าตัวคุณด้วยนะ ขำ ขำนะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    แต่ผมไม่ได้สักแต่จะด่าครับผมจะด่าเฉพาะคนที่สมควรจะโดนด่าเท่านั้นนะจ๊ะ

เหมือนจะเข้าตัวคุณด้วยนะ ขำ ขำนะ
    ok ครับ ต้องขอโทษด้วย ที่พาดพิง (หวังว่าคงไม่ต้องพูด ถอนคำพูดนะครับ) ^^
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เคยเล่นเเล้วพลาดตายเยอะมาก ฝรั่งในห้องก็ไม่ได้ด่าไรผมมากนัก เเถมยังสอนอีกว่าอะไรเป็นอะไร ค่อยให้คำเเนะนำ จนจบเกม

ผมว่าคนดีๆ มันก็ยังมีอยู่ จบเกมเลย + ให้เขาไป

กล่าวขอบคุณ
    192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    ok ครับ ต้องขอโทษด้วย ที่พาดพิง (หวังว่าคงไม่ต้องพูด ถอนคำพูดนะครับ) ^^
    ไม่เป็นไรครับผมอาจจะพิมพ์ไปตอนต้นแล้วอธิบายไม่ละเอียดเลยทำให้เข้าใจผิดครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เล่น Warcraft ก็เจอเกรียนไทย

ไป DotA2 ก็เจอเกรียนระดับ Inter

เฮ้ออออ . . . . เหนื่อยยยย . . . . -0-

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    - - ดูถูกเหยียดหยามรายคนไม่เท่าไหร่ เจอด่า stupid Thai gamers ทีนี่ ฟิวส์ขาดอะ เกรียน SE Asia มันหนักจริงนะ

ที่บ้าฟามมันก็ฟามทั้งเกม ที่บ้าบวกก็บวกมันทั้งเกม (แล้วก็ตาย) และไม่ว่าคุณจะอยู่กลุ่มฟาร์มบ้างบวกบ้าง หรือ 1 ใน 2 กลุ่มข้างต้น พอไอตัวฟาร์มมันมีเวลามาบวกปุ๊บแล้วสู้ไม่ได้

สุดท้ายมันก็ด่ากราดอยู่ดี

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    มัน ไม่ น่า แค้น เท่า

พวกออกกลางเกมครับ!!

เล่นๆแล้วออกกลางเกม แทบบ้าเลย - -

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    จขกท น่านับถือมากครับ

เเต่ก็นะ เกรียนTHAI

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ผมโครตเบื่อ พวกอ่อนๆที่เล่น ursa lycan พอฆ้าได้ก็มาด่าว่า noob noob แล้วมันยังจะมีหน้ามาบอกว่า 1-1 ปะ ทั้งๆที่มันเล่นฮีโร่โหด ผมเล่นซัพพอท ผมจะไปเอาไรสู้ บางที ทีมตัวเอง มีพวกกาก ผมเล่นตัวซัพพอทบางๆ แล้วผมก็ไม่ได้คิว (จะได้คิวไงครับ เล่นซัพพอทนี่ dazzle) แล้วก็โดนทีมด่าว่า ไมฆ้าไม่ได้ซักตัว ไรงี้ ผมหนักใจจริงๆ มันไม่เคยดูสายในฮีโร่ดอทเลย ถ้าผมไม่เล่นซัพพอท อยากรู้ทีมผม****จะเอาอะไรไปชนะ?
    เล่น 1 วัน ผมเจอ Ursa ไม่ต่ำกว่า 5 รอบ ไม่ต้องถามเลยว่า มีวิธี Kill ยังไง
    เพราะ 1-1 ตายอย่างเดียวครับ ต้องรุมมันอ่ะ ถึงจะฆ่าได้ แต่ส่วนใหญ่จะได้ Assist
    Lycan, Night Stalker แล้วก็ Huskar 3 ตัวนี้ผมพอสู้ได้ แต่แมชไหนเจอ Ursa Warriors ที่มาควบกับ Riki Maru
    นั่นแหละ เตรียมโดน End ได้เลย หรือว่า ผมกากเอง ที่สู้พวกมันไม่ได้ เพราะว่าเจอแบบนี้ โดน End ทุกรอบ เซ็งเบย ฮ่าๆๆ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเล่น HON กับสิงคโปร์ ฝีมือผม มีระดับนะแต่ เพราะเล่นกีบต่างประเทศ ปิงมันเยอะฝีมือเลยห่วยเพราะ ดีเล นี่ล่ะ ผมอ่านไม่ออกหรอกว่าเค้าด่าอะไรแต่ผมรู้สึกว่าเค้าด่าและเค้าก็ด่าจริงๆนั่นล่ะ
    ผมก็เงียบ พอใกล้แพ้ไอคนที่ด่าผมมันลามไปฝั่งตรงข้ามบอกว่าทีมอ่อน หรืออะไรซักอย่างนี่ล่ะ แต่อีกฝั่งนี่สิคนไทยล้วน พอลามไปฝั่งตรงข้าม อีกฝั่งเค้าก็บอกกับมาว่า Sexy lady speake thai
    ผมตลกประโยคนี้ชิบ