ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

10 อาชีพที่มีโอกาสจะหายสาบสูญในอนาคต !!!

1. นายหน้าขายหุ้น , คนขายรถ, บุรุษไปรษณีย์,ตัวแทนประกันและนายหน้าที่ดิน

อินเทอร์เน็ตจะทำให้อาชีพที่ทำหน้าที่เป็นคนกลางในทุกๆวงการหายไป

2. ครู

การเรียนทางไกลแบบออนไลน์จะได้รับความนิยมมากขึ้น อีกหน่อยม้านั่งในสถาบันการศึกษาคงจะกลายเป็นโต๊ะคอมพิวเตอร์

3. สำนักพิมพ์

ในอนาคตหนังสือพิมพ์และนิตยสารจะกลายเป็นกระดาษดิจิตอล บริษัทต่างๆจะแข่งขันกันหาวัสดุ
    ที่ดีกว่ากระดาษและทำได้สารพัดอย่างเหมือนคอมพิวเตอร์ ซึ่งถือเป็นการช่วยอนุรักษ์ต้นไม้ได้ในเวลาเดียวกัน

4. นักเขียนชวเลข

ซอฟท์แวร์ที่ใช้อัดเสียงช่วยความจำจะทำหน้าที่แทนคนจดรายงานในศาล , เลขานุการและบรรดาผู้ช่วยนักบริหาร แต่อย่าเพิ่งไล่เลขาฯออกล่ะ เพราะแม้ว่าเทคโนโลยีจะช่วยงานเราได้เยอะ แต่ถ้าอีกหน่อยรายงานไม่เรียบร้อย เราจะไปโทษใครได้ นอกจากจะโทษตัวเอง

5. ประธานกรรมการบริหาร

ในโลกอนาคตที่ธุรกิจต้องแข่งขันกันตลอดเวลา ประธานบริษัทคนเดียวคงจะช้าเกินไป การทำงานจะต้องพึ่งกลุ่มผู้เชี่ยวชาญมาช่วยกันคิด

6. หมอจัดฟัน

อนาคตจะไม่ต้องมีฟันเหล็กเต็มปากกันอีกต่อไป จะมีโปรแกรมที่ช่วยจัดให้ฟันเข้าที่เข้าทางได้โดยใช้พลาสติกใส

7. หน่วยรักษาความปลอดภัยในคุก

อีกหน่อยเราคงจะมีชิ้นส่วนโปรแกรมเล็กๆฝังไว้ในตัวคนเรา เพื่อป้องกันไม่ให้ก่ออาชญากรรม

8. คนขับรถบรรทุก

ในอนาคตน่าจะมีถนนซึ่งมีเลนพิเศษให้กับรถที่ขับเคลื่อนด้วยความเร็วสูง โดยมีคอมพิวเตอร์บังคับ
    เจ้าของกิจการไม่ต้องมาห่วงเรื่องการจ้างพนักงานขับรถอีกต่อไป แต่ก็ยังคงต้องระวังใบสั่งไว้ให้ดี

9. แม่บ้าน

ตู้เย็นจะสามารถสั่งซื้อนมเพิ่มให้เรา ด้วยการสั่งออนไลน์ หรือเครื่องดูดฝุ่นสามารถทำงานได้เอง หรือเป็นไปได้ว่า
    บ้านจะเป็นบ้านในอนาคตที่ทำความสะอาดตัวเองได้ โดยเราไม่ต้องมีแม่บ้านมาดูแลอีกต่อไป

10. พ่อ

เมื่อวิทยาการก้าวล้ำไปไกล มีการทำโคลนนิ่งหรืออย่างอื่นๆ พ่ออาจจะกลายเป็นไดโนเสาร์ล้านปีไปเลย แม่ก็เช่นกัน อาจจะมีมดลูกเทียมขึ้นมาก็ได้ใครจะรู้

โอ้ยยย อาชีพแต่ละอันน
    ไม่อยากจะให้มันหายไปเลยนะครับ พ่อเนี่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    อันที่ 10 ช๊อค!!!!

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    -*- พูดง่าย ๆ ว่าอนาคต คนเราจะยิ่งอยู่กันยากขึ้นทุกอย่าง!

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เรื่องบุพการี เอาจริงๆแทนกันไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    อยากให้ครูหายไปอ่ะ

ปกติก็ไม่ได้รับความรู้จากครูซักเท่าไหร่อยู้เเล้ว ส่วนใหญ่ที่ได้ความรู้ผมมักจะมาจากการเรียนออนไลน์อ่ะ ไม่เห็นว่าครูจะช่วยอะไรได้เลยครูสมัยนี้(ส่วนใหญ่นะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    พ่อ แม่ หาย ครู ก็หาย

พ่อแม่ คือ ครู คนแรก ของลูก เสมอ ..

ปล.เข้าใจวัยรุ่น ว่าไม่ชอบครู แต่ลองไปเป็นครู ดูบ้าง น่าจะเข้าใจดีขึ้น

คนที่เขียน บอร์ดออนไล ส่วนใหญ่ก็ ครูนะครับ

แต่มีคนก๊อปมาโพส เรียนมาจากครู ทั้งนั้น แค่เอามาเขียนต่อ .. wiki ก็มาจาก Dr. นะครับ ไม่มี ครู เราก็ไม่ได้เรียน ออนไล หรอก
    ผมหมายถึงครูที่สอนที่โรงเรียนน่ะคับ ขอโทษด้วยที่พิมพ์ลงไปเเล้วความหมายคลุมเครือนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PoohItBoy : 4th October 2012 เมื่อ 21:07

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อันดับ 10 น่าจะเป็นอันดับ 1 นะ

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ของแถมท่านคือผมเองอะ 55

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    พ่อ แม่ หาย ครู ก็หาย

พ่อแม่ คือ ครู คนแรก ของลูก เสมอ ..

ปล.เข้าใจวัยรุ่น ว่าไม่ชอบครู แต่ลองไปเป็นครู ดูบ้าง น่าจะเข้าใจดีขึ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PoohItBoy อ่านกระทู้

ปกติก็ไม่ได้รับความรู้จากครูซักเท่าไหร่อยู้เเล้ว ส่วนใหญ่ที่ได้ความรู้ผมมักจะมาจากการเรียนออนไลน์อ่ะ ไม่เห็นว่าครูจะช่วยอะไรได้เลยครูสมัยนี้(ส่วนใหญ่นะ)
    คนที่เขียน บอร์ดออนไล ส่วนใหญ่ก็ ครูนะครับ

แต่มีคนก๊อปมาโพส เรียนมาจากครู ทั้งนั้น แค่เอามาเขียนต่อ .. wiki ก็มาจาก Dr. นะครับ ไม่มี ครู เราก็ไม่ได้เรียน ออนไล หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ingkung : 4th October 2012 เมื่อ 18:14
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ซัก 100 ปี น่าจะหมดทุกอย่าง

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ' ****ั้นหรอ
    - XENON -

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    ' สรุป เทคโนโลยี

จะทำให้คน สะดวก สบาย ใช่มั้ยครับ -__-'

แบบนี้ มันก็คงสบาย โคตรๆ เลยสิ

เทคโนโลยี จะทำให้คนเป็นง่อย หรือเปล่าหน่ะครับ -O-'

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เทคโนโลยีการโคลนนิ่งในสมัยนี้ ใช่ว่าจะเป็นไปไม่้ได้นะ

แต่ติดเรื่องศีลธรรมและผลกระทบที่จะตามมา

เค้าทดลองโคลนนิ่งสัตว์ไปแล้ว ก็ต้องรอดูต่อไปในอนาคตว่าะมีการโคลนนิ่งมนุษย์หรือไม่

หากมีการสำรวจดวงดาวมากขึ้น อาจเป็นไปได้ที่จะใช้หุ่นยนต์สมองกลที่มีความสามารถเทียบเท่ามนุษย์ หรือ มนุษย์เทียม ก็เป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PoohItBoy อ่านกระทู้

แรงไปไหมหนิ .. ที่นายได้รับความรู้มาไม่ว่าจากทางไหนมันก็มาจากครูนั่นแหละไม่ใช่เหรอไง .. ครูไม่จำเป็นต้องเป็นคนคนนึงที่ยืนสอนหรืออ่านหนังสือให้เราอย่างเดียวหรอกนะ

ชีวิตนี้ถ้าเราไม่มีครูเราก็คงไม่ได้เป็นคนที่มีสติปัญญาขึ้นมาได้หรอกนะ ครูคนแรกของพวกเราก็คือพ่อแม่อยู่แล้ว .. ใครสอนเราพูด ใครสอนเราอ่าน ใครสอนเราเขียน ..

แรงไปนะผมว่าอยากให้ครูหายไปเนี่ย .. ไม่ชอบแต่ก็ใจเย็นหรอกน่า ..

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เห็นด้วยครับ ครู จะไม่หายไป

ที่จริง ความรู้ต่าง ๆ เราสามารถหาด้วยตนเองได้ครับ แล้วนำความรู้ที่ได้ มาแชร์กันในกลุ่มเพื่อน ผมว่ามันเข้าเนื้อหากว่าการไปนั่งฟัง ครู สอนอีกครับ (จะเห็นได้จากการติวหนังสือก่อนสอบสิครับ ผมนั่งฟังแปปเดียวรู้เรื่องเลย) มีเพื่อนมันดียังงี้ล่ะครับ ยังไงสักทุกอย่างเริ่มต้นจากครูทั้งนั้น

(ตอนผมเรียน ปี 1 ในมหาลัย ครูสอนวิชา แคลคูลัส นี้ล่ะครับ เค้าแถบไม่สนใจนักศึกษาเลย สอนก็ไม่รู้เรื่อง ถ้าใครเก่งเรื่องนี้ก็ดีไป แต่ผมไม่มีพื้นฐานเรื่องนี้เลยล่ะครับ แถม ให้เกรด
    ที่ไม่ดีอีกด้วยครับ F โคตรเยอะเลย เกือบครึ่ง
    สาขาวิชาที่ผมเรียนผม เหมือนกับสอนเอาเงินเดือนอย่างเดียวเลย)

อยากรู้จริง ๆ นะครับว่า ทำไมต้องทำให้วิชา คณิคศาสตร์ มันยากขึ้นครับ ผมมาหาความรู้นะครับ ไม่ใช่มานั่งเล่น

นี้ล่ะครับ คือ เหตุผลที่ทำให้ คนไทยไม่เก่งคณิตศาสตร์

เป็นความเห็นส่วนตัวครับ อย่าคิดมากนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย breeze : 4th October 2012 เมื่อ 19:33
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ผมว่ามี2อย่าง ไม่หายแน่นอน ครู กับ พ่อ
    ถึงแม้จะไม่มีครูสอนก็หน้าก็ตาม แต่ที่สอนออนไลน์ เขาไม่ใช่ ครู หรอครับ อีกอย่างถึงแม้เทคโนโลยีจะก้าวหน้าแค่ไหน แต่คุณก็อย่าลืมนะครับ ว่า...

สูงสุดคืนสู่สามัญ

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมรักครูนะ ถึงครูจะให้เกรดออกจะเกรียนๆซะหน่อย แต่ครูก็สามารถเป็นที่พึ่งได้เสมอๆ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ครูไม่มีทางจะหายไปหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เห็นได้ชัดว่า คนเขียนเขาก็เขียนๆเอาฮา ไม่ได้มีความรู้อะไรเลย อย่างเช่น

ข้อ 5. ประธานกรรมการบริหาร
    ในโลกอนาคตที่ธุรกิจต้องแข่งขันกันตลอดเวลา ประธานบริษัทคนเดียวคงจะช้าเกินไป การทำงานจะต้องพึ่งกลุ่มผู้เชี่ยวชาญมาช่วยกันคิด

แต่ในความเป็นจริง กิจการเจ้าของคนเดียวต่างหากที่สามารถตัดสินใจได้ รวดเร็วกว่า คล่องตัวกว่า เพราะอำนาจตัดสินใจอยู่กับคนเดียว
    พวกบริษัท หรือ ห้างหุ้นส่วน ไม่ว่าจะจำกัด หรือไม่จำกัด ก็จะต้องมีการประชุมบอร์ดก่อนการตัดสินใจใดๆ ทำให้เกิดความล่าช้าได้มากกว่า

หรืออย่างข้อ 7.
    หน่วยรักษาความปลอดภัยในคุก
    อีกหน่อยเราคงจะมีชิ้นส่วนโปรแกรมเล็กๆฝังไว้ในตัวคนเรา เพื่อป้องกันไม่ให้ก่ออาชญากรรม

นี่ก็เป็นการเดาส่งเดช จากการดูหนัง หรือการ์ตูนมากเกินไป ไม่มีมูลอะไรเลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    ครู จะหายด้วยหรอเนี้ยย

กล่าวขอบคุณ
    434
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,148
    เป็นง่อยตายกันพอดี

เรื่องบุพการีนี่ ถ้าเด็กเกิดขึ้นมาได้โดยการโคลนหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ไม่ได้คนเป็นพ่อเป็นแม่ที่ให้กำเนิดขึ้นมา คอยสั่งสอน อบรมดูแล โตขึ้นมาจะเป็นคนนิสัยยังไง
    ถึงจะมีคนมาคอยดูแลเราถ้าไม่ใช่คนที่ให้กำเนิด จะทำได้ดีขนาดไหน เพราะไม่ได้มีอะไรเกี่ยวข้องกัน

ยังไงคนเราก็ขาดไม่ได้หรอกครับ พ่อ กับ แม่

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    10 พ่อเหรอบ้าป่าวนี้เวลาเรามีอะไรกัน เนี้ยก็จะกลายเป็นพ่อได้ง่ายๆเลยน่ะ 5555 ไม่มีทางหายหรอก

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ breeze อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ ครู ไม่ควรมีเลย

ที่จริง ความรู้ต่าง ๆ เราสามารถหาด้วยตนเองได้ครับ

(ตอนผมเรียน ปี 1 ในมหาลัย ครูสอนวิชา แคลคูลัส นี้ล่ะครับ เค้าแถบไม่สนใจนักศึกษาเลย สอนก็ไม่รู้เรื่อง ถ้าใครเก่งเรื่องนี้ก็ดีไป แต่ผมไม่มีพื้นฐานเรื่องนี้เลยล่ะครับ แถม ให้เกรด
    ที่ไม่ดีอีกด้วยครับ F โคตรเยอะเลย เกือบครึ่ง
    สาขาวิชาที่ผมเรียนผม เหมือนกับสอนเอาเงินเดือนอย่างเดียวเลย)

อยากรู้จริง ๆ นะครับว่า ทำไมต้องทำให้วิชา คณิคศาสตร์ มันยากขึ้นครับ ผมมาหาความรู้นะครับ ไม่ใช่มานั่งเล่น

นี้ล่ะครับ คือ เหตุผลที่ทำให้ คนไทยไม่เก่งคณิตศาสตร์

คนไทยเก่งคณิตนะครับเพราะว่าคณิตประเทศไทยแม่มโคตรยากกว่าจะผ่านกันได้เรียนแล้วเรียนอีก มีคนเคยบอกเรียนคณิตที่ไทยแล้วลองไปเรียนของต่างประเทศ ของต่างประเทศง่ายไปเลย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ breeze อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ ครู ไม่ควรมีเลย

ที่จริง ความรู้ต่าง ๆ เราสามารถหาด้วยตนเองได้ครับ

ผมว่าที่คนไทยไม่เก่งคณิตศาสตร์ ไม่ใช่เพราะครูหรอกนะ แต่เพราะพวกคุณนั้นล่ะ ที่อยากได้วิธีลัดในการหาคำตอบ
    รู้ไหมว่าต่างประเทศสอนคณิตศาสตร์ได้ดีเพราะ ให้รู้จักที่ไปที่มาของสูตร จนได้ออกมาเป็นสูตรสำเร็จไงครับ
    พอบทเรียนเข้าไปในขั้น advance ขึ้น พวกที่รู้จักที่ไปที่มาของสูตร มันทำได้อยู่แล้วครับ
    มันก็เหมือนทำอาหารนั้นล่ะ ถ้าคุณได้วัตถุดิบในการทำดี รู้ที่ไปที่มาของอาหารนั้นๆ คุณก็จะทำมันออกมาได้อร่อย
    ปล.ผมออกความเห็นแค่เรื่องคณิตศาสตร์นะ เรื่องอาจารย์มหาลัย ก็ต้องให้ทางมหาลัยปรับแก้แล้วล่ะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    มีพ่อที่ไหน เป็นอาชีพ ครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Machete Kills]
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อยู่ยากแท้โลกนี้