ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

Red face ช่วยเลือกหน่อย IPHONE 5 กับ SAMSUNG GALAXY S3

พรุ่งนี้พ่อผมจะพาไปซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับ พ่อผมก็ตามใจว่าจะเอารุ่นไหน ผมก็เลือกไว้แล้วคือ s3 กับ IP5 แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจว่าตัวไหนใช้คุ้มกว่ากันครับ ??

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้ความคิดเห็นนะครับ ^^

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าไหนๆก็ไหนๆ เอา i5 ครับ แต่คงต้องรอของหน่อย เดือน พ.ย. นะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ลองไปจับๆ คลำๆ ลูบๆ ไล้ๆ มันก่อนก็ได้ครับ ที่ศูนย์ไหนก็ได้ แล้วดูว่าอันไหนเราชอบ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    แล้วแต่ชอบครับ

คหสต. i5 ตอนนี้เป็นแบรนที่เท่ห์ที่สุดไปแล้ว ถีบ Aston Martin ลงจากแท่นไปซะแล้ว ราคาต่างกับลิบ ชอบ// แบรน รูปลักษณ์ ด้านในไม่รู้ไม่เคยเล่น

s3 ลูกเล่นเยอะ ไม่เบื่อ แต่ใช้นานๆ ก็เบื่อ 55+ ชอบ //อะไรที่ไม่ซ้ำไม่ซาก

หรือลองไปดู Review โทรศัพท์ android กับ iOS แบบเกรียนๆ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=105129

โทรศัพท์เราใช้เองเลือกที่เราชอบดีกว่า น่าจะลองไปเดินถูไปถูมาตามศูนย์ดู

ถามคนไกล้ชิดที่เคยใช้ ประสบการณ์ แล้วจะบรรลุ

ถ้า S3 เล่น Note II ดีกว่าโลด ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 6th October 2012 เมื่อ 18:19

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    iPhone 5 ครับ S3 ผมไม่ชอบที่เป็นแอนดรอยด์แหละ น้าผมก็ใช้ ต้องชาร์จวันต่อวัน ไปไหนก็ต้องพกที่ชาร์จ

บางทีไม่มีเต้าเสียบ ก็ชาร์จแบตไม่ได้ น่ารำคาญมาก
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เป็นผม ผมเลือก iPhone 5 ครับ
    ปล.แต่ว่าไม่สนใจ Sony หรือ Nokia บ้างเหรอครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    iPhone 5 ครับ S3 ผมไม่ชอบที่เป็นแอนดรอยด์แหละ น้าผมก็ใช้ ต้องชาร์จวันต่อวัน ไปไหนก็ต้องพกที่ชาร์จ

บางทีไม่มีเต้าเสียบ ก็ชาร์จแบตไม่ได้ น่ารำคาญมาก
    Iphone ก็ชาร์จวันต่อวันครับ โทรศัพเดี๋ยวนี้ก็ชาร์จวันต่อวัน (ถ้าเล่นเยอะ)

/เชียร์เเอนดรอย์ครับ ประโยชน์ไช้สอยเยอะกว่า

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    เล่น Note 2 ดีกว่าเนอะ (ที่จริงจะให้เลือก S3 แต่ราคาต่างกันนิดเดียว เอาที่ดีกว่าไปเลย) หรือว่าจะสน HTC One X ก็ได้
    ปล.ตอนนี้เซ็งกับ Iphone มากจน ไม่อยากจะใช้มันเลย (ผมจะชักชวนให้ไปเล่น Android มากกว่า)

ปล.Sony ก็น่าสนเหมือนกันนะ เสถียรสุดของ Android แล้ว

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ถ้าไหนๆก็ไหนๆ เอา i5 ครับ แต่คงต้องรอของหน่อย เดือน พ.ย. นะ
    อ่อ..ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    แล้วแต่ชอบครับ

คหสต. i5 ตอนนี้เป็นแบรนที่เท่ห์ที่สุดไปแล้ว ถีบ Aston Martin ลงจากแท่นไปซะแล้ว ราคาต่างกับลิบ ชอบ// แบรน รูปลักษณ์ ด้านในไม่รู้ไม่เคยเล่น

s3 ลูกเล่นเยอะ ไม่เบื่อ แต่ใช้นานๆ ก็เบื่อ 55+ ชอบ //อะไรที่ไม่ซ้ำไม่ซาก

หรือลองไปดู Review โทรศัพท์ android กับ iOS แบบเกรียนๆ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=105129

โทรศัพท์เราใช้เองเลือกที่เราชอบดีกว่า น่าจะลองไปเดินถูไปถูมาตามศูนย์ดู

ถามคนไกล้ชิดที่เคยใช้ ประสบการณ์ แล้วจะบรรลุ

ถ้า S3 เล่น Note II ดีกว่าโลด ...
    แล้ว IP5 เนี่ยมันต้องเลือกหน่วยความจำด้วย แล้ว S3 ต้องเลือกไหมครับ

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ตอนเนี้ยะ กล้องของทาง Nokia น่าเล่นที่สุด

แต่ถ้าให้เลือก 2 อย่างผมเลือก ไอโฟนครับ (ระวังโดนหาว่าตกเป็นทาส สตีฟ จ๊อบ )

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    เป็นผม ผมเลือก iPhone 5 ครับ
    ปล.แต่ว่าไม่สนใจ Sony หรือ Nokia บ้างเหรอครับ
    N & S รอดูทีเด็ดก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    เล่น Note 2 ดีกว่าเนอะ (ที่จริงจะให้เลือก S3 แต่ราคาต่างกันนิดเดียว เอาที่ดีกว่าไปเลย) หรือว่าจะสน HTC One X ก็ได้
    ปล.ตอนนี้เซ็งกับ Iphone มากจน ไม่อยากจะใช้มันเลย (ผมจะชักชวนให้ไปเล่น Android มากกว่า)

ปล.Sony ก็น่าสนเหมือนกันนะ เสถียรสุดของ Android แล้ว
    แล้วต้องรุ่นไหนเหรอครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    Windows Phone

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,285
    I5 .ซื้อเครื่อง 32GB มาแล้ว็คือจะคาอยู่งั้นอะครับเพิ่ม SD Card ไม่ได้

SS ซื้อเครื่อง 16GB ใส่ SD Card เพิ่มได้อีกตามชอบ รับที่ 64 GB มั้งครับจำไม่ได้

ปล 16 GB ก็ใช้ไม่หมดแล้ว 55+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksakito อ่านกระทู้
    แล้ว IP5 เนี่ยมันต้องเลือกหน่วยความจำด้วย แล้ว S3 ต้องเลือกไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 6th October 2012 เมื่อ 18:38

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มมาอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,285
    Apple = iPhone 4 - 5
    SamSung = S3 , Note II
    Nokia = Lumia 900 , 920 (ไม่รู้เข้าไทยหรือยัง)
    Oppo = Finder
    Sony = Xperia ion หรือเปล่าไม่แน่ใจ

อาจจะไม่ครบนะ - -"

สต. ชอบ Android เจาะลึกเกือบทั้งหมดในนี้เลย http://www.youtube.com/user/droidsans

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    สุดท้ายมันก็แล้วแต่คนชอบครับ ทั้งหมดมันมีข้อดีข้อเสียต่างกัน แต่ใจของผมผมเองก็ใช้ S2 มาตั้งแต่มันเปิดตัวแล้วก็อัพรุ่นแอนดรอยด์มาตลอด

จนถึงตอนนี้ถ้าถามความเห็นผม ถ้าเรามีงบซื้อโทรศัพท์รุ่นท็อปแล้วล่ะก็ เลือก iPhone 5 ดีกว่าครับ ไม่ใช่แอนดรอยด์ไม่ดีนะ แต่ i5 รอเปิดตัว รอเจลเบรคได้ ดีกว่าเยอะ เจล iOS ง่ายกว่ารูท แอนดรอยดืมาก โหลดแอพได้ง่าย แหล่งโหลดเยอะกว่าแอพแอนดรอย
    และกล้อง i5 ถือว่าดีสุดในกล้องโทรศัพท์ครับ ในความคิดของผมนะ และที่สำคัญถือ i5 ดีกว่า S3 เยอะครับ นึกดูิสิ ถือโทรศัพท์เครื่องใหญ่ ๆ ป้าน ๆ ดีกว่าตรงไหน 55555
    PARADOXXXX X X X X !!!!!!!

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันอยู่ที่ราคาด้วยครับ ถ้าip5มันราคาแบบที่เห็นอยู่ในเวปผมว่าเอาS3เถอะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ พรุ่งนี้จะไปเดินศูนย์ เดินดูแล้วตัดสินใจได้อันไหนจะมาบอกนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ผมเชียร์ android ครับ ประโยชน์มีมากกว่าจริงๆ
    แต่ถ้าจะเอา S3 ผมว่าเอา Note II ดีกว่าครับ ราคาต่างกันนิดหน่อย แต่น่าเล่นกว่าเยอะครับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ถ้าเป็นผมผมจะเอาตังไปแต่งคอม (20000ได้ GTX 680 โอ้วจ้อด)

ป้อ คิง หยัง...
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 675
    Iphone5 กับ S3 ถ้าเน้นหรูก็ Iphone ถ้าเน้นใช้งานก็ S3 หรือไม่ก็ Note หรือ Nexus Sony ก็ดีครับ อยู่ที่การใช้งานมากกว่า ถ้าเอาไว้โชวสาวจะ S3 หรือ Iphone5 ก็มองเหมือนกัน เรื่องแบตหมดเร็วนี่ เร็วเหมือนกันครับ อยู่ที่ความจุของแบตและการใช้งาน แต่ผมเชียร์ Iphone5 ละกันครับ แต่ระวังเรื่องค่าใช้จ่ายที่ตามมาภายหลังด้วย แต่ถ้าเป็น android ก็ไม่ต้องห่วงเท่าไร เพราะสามารถควบคุมได้ App ฟรีก็เยอะแยะ ก็น่าจะประมาณนี้แหละครับ แต่ผมใช้ addroid นะ อิอิ ^^'

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    สำหรับผมเชียร์ S3 เต็มที่ครับ ผมใช้อยู่ ลูกเล่นมันดีและเยอะกว่าไอโฟนหลายขุมเลยทีเดียว ต้องเรียกว่าเยอะจนเล่นแทบไม่หมด ขนาดผมใช้มาตั้งนานยังเล่นลูกเล่นได้ไม่ครบเลย (อาจจะเรียกว่า ลูกเล่นเยอะเกินความจำเป็นก็ได้มั้ง) สเปคเครื่องก็แรงกว่ามาก เวลาเล่นเนทความเร็วเทียบเท่ากับที่เล่นในคอม (เพื่อนผมบ่นประจำว่าไอโฟน 4S เล่นเนทได้ช้าโคตรๆ แต่ผมเล่นเนทแล้วเร็ว สงสัย S3 ดึงเนทจากไอโฟนไป 55+ แต่ผมไม่รู้นะว่าไอโฟน 5 มันเล่นเนทเร็วกว่า 4S หรือเปล่า) แต่มีข้อเสียหลักๆที่ขนาดนี่ละครับใหญ่เกิน แต่ถ้าคนมือใหญ่ๆ (อย่างเช่นผม) ใช้สบายๆครับมือเดียวไม่มีปัญหา แต่ถ้าคนมือเล็กๆใช้มือเดียวก็ระวังหลุดมือ

อีกอย่างไอโฟนคนถือกันทั่วบ้านทั่วเมืองจนดูโหลๆไปแล้วครับ ถือ S3 อยู่คนเดียวเท่อย่าบอกใคร 55+

และที่สำคัญ S3 ราคาถูกกว่าไอโฟนมากมายครับ

แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลล่ะครับ

ปล. รู้สึก Sony ก็เจ๋งพอตัวนะครับ ลองดูหลายๆรุ่นจะดีกว่า

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ผมยอมรับ ว่าผมไม่ชอบ iPhone อย่างนึง แบบจริงๆ ก็คือ Sync ครับ

ไม่ว่า จะลงข้อมูลไรมา ถ้าไปต่อกับคอมเครื่องอื่น จบกัน ..

แต่ Android ไม่ เพราะมันไม่ได้บังคับลง SD การ์ดได้ App เถื่อนเยอะมาก ไม่เหมือน iOS ต้อง เจล

แต่หลักๆ ที่ชอบคือ iPod ... ผมติดตัวไวเล่นเกม ฟังเพลง ดูหนัง wifi ok เลย [32GB 9900.- iPod 5 สีฟ้า - -*]

โทรศัพ ก็ Android ไป เพราะหลากหลายกว่า แต่ app น้อยกว่า แม้ตอนนี้จะดีขึ้นมาบ้าง

ชาร์ตวันต่อวัน ขึ้นอยู่กันใช้งานจริงๆ ผมอยู่แต่กะ iPod แบต android แทบไม่ลด ไม่ได้ใช้นิ
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia