ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635

เรื่องเดิมๆ TOT ครับ

ใครเป็นมั้งอ่ะครับผมพึ่งเป็นอ่ะปกติใช่เน็ต 7 MB ตลอดพึ่งมา
    เน็ตตกเหลือ 2 MB ตอนที่มันบอกปรับ 10 MBอ่ะ
    ผมแค่อยากรู้ว่าใครเป็นเหมือนผมหรือผมเป็นแค่คนเดียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมดู youtube ไม่ได้ อะกระตุกโคตรอะเทสก็ได้ 5 เกือบ 6 อะ โหลดอะไรก็ปกติดีแต่ youtube ดูไม่ได้ 360p ยังจะดูไม่ค่อยได้เลย

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    ดู Youtube ช้ามากครับ อยากไปกระทืบหน้าถึง 0 พูดแล้วหมั่นไส้ไม่พูดดีกว่า = ="

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ผมว่านี่ก็เป็นเรื่องปกติของ TOT แล้วหนิครับ ผู้ใช้ 70% ถือว่าเรื่องแบบนี้ปกติครับ แต่ถ้าวันไหนเน็ตเร็วนี่สิแปลก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hopmbnzatou : 6th October 2012 เมื่อ 23:06

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710
    ผมยังดู Youtube 360 p กระตุกเลยครับ ใช่เน็ต 7mbของ TOT
    2วันมานี้หลุดโคตรบ่อยเลยครับ
    ผมเล่นHONอยู่หลุดบ่อยมาก จนโมโหอะครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    136
    ผมพึ่งเป็นอาทิตย์นี้อ่ะครับปกติเน็ตก็วิ่งลื่นเลย 7 MB ทำอะไรไม่เคยตกแต่พอมันประกาศ 10 MB ปุ๊ปนั้นไงความเร็วเหลือเท่านี้ + ping 100

ผมเคยลงโปรแกม Net limit แต่ลบไปแล้วไม่รู้เกี่ยวป่าวอ่ะ

Quad Alpha
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,417
    Blog Entries
    1
    ผมเป็นหนึ่งใน 30% ฮ่าๆ เน็ต TOT ผม ok นะ อยากเปลี่ยนเป็น 3bb มาก เพราะมันเร็ว แต่กลัวชุมสายแถวบ้านไม่ดีเนี่ยสิ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ของผม 6 MB โหลดบิทปกติดีเต็มสูบตลอด แต่เข้าเว็บบางทีจะช้านิดนึง บางทีก็ค้าง พึ่งเป็นมาได้ 2-3 วัน
    แต่เรื่องดู Youtube ของผมมันเน่ามาตั้งแต่ 4-5 เดือนที่ผ่านมาแล้วครับ ไม่รู้เป็นอะไร
    แต่ั Youtube ของไทยไม่ค้างนะปกติดี พวก MV ไทย คลิปไทย แต่ถ้าเป็น MV เพลงสากลละก็ เน่ามากมาย

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ช่วงนี้เข้าเว็บแล้วโหลดช้ากว่าปกติ เน็ตก็ตกไปเหลือ 2 Mb เช่นกัน จาก 7 Mb อยากเปลี่ยนเป็น 3BB ไม่ก็ True จะแย่ แต่แม่ผมไม่เปลี่ยน - -
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    ช่วงนี้เข้าเว็บแล้วโหลดช้ากว่าปกติ เน็ตก็ตกไปเหลือ 2 Mb เช่นกัน จาก 7 Mb อยากเปลี่ยนเป็น 3BB ไม่ก็ True จะแย่ แต่แม่ผมไม่เปลี่ยน - -
    ของผมก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันแต่ หมู่บ้านดันทำสัมประทานกับ TOT เลยเซงใช้ได้แค่ค่ายเดียวแล้วไม่รู้ว่ามันติดกี่ปีใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    ผมมีเคล็ดลับง่ายๆ

โทรไป TOT Callcenter 1100

โทรไปด่าทุกวัน ได้แน่นอน

ผมทำมาแล้วคุคุ ได้ผลด้วย
    MADAFAKA

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    TOT 6MB

เมื่อไหร่จะเลิกโทษบริษัทแล้วมาโทษที่ละแวกบ้านตัวเอง

ชอบ FAP เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ฮือๆ ของผม true 10mb ยังไม่อัพให้ตามที่บอกเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MASTER BROKEN HEART อ่านกระทู้
    TOT 6MB

เมื่อไหร่จะเลิกโทษบริษัทแล้วมาโทษที่ละแวกบ้านตัวเอง
    ผมก็คิดเหมือนคุณนะครับ ของผม ปรับ เป็น 10MB ก็ไม่เห็นว่ามันจะมีปัญหาตรงไหน ส่วน Youtube ช่วงนี้ผมว่ามันช้าอยู่นะ เพราะผมไปลอง
    มาทุกเน็ตละ ไม่ว่าจะเป็น TOT 3BB True หรือกระทั่ง 3G เป็นเหมือนกันหมด มันเป็นตามช่วงเวลาครับ เพราะว่าเป็นเว็ปสากลคนใช้ก็ต้องเยอะ

ของ ADSLThailand รูปไม่ขึ้น
    Download Speed: 8745 kbps (1093.1 KB/sec transfer rate)
    Upload Speed: 412 kbps (51.5 KB/sec transfer rate)
    Latency: 106 ms
    7 ตุลาคม 2555 3:22:13
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chucreams : 7th October 2012 เมื่อ 03:25

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MASTER BROKEN HEART อ่านกระทู้
    TOT 6MB

ผมคิดต่างกับคุณนะครับ ผมว่าโทษบริษัทอะดีแล้วเพราะอะไร เพราะมันไม่ยอมขยายอานานิคมเอง ค่ายอื่นๆเค้าก็ขยายพื้นที่ให้ใช้เน็ตได้กว้างขึ้นก็เข้าใจว่าเป็นของรัฐแต่รัฐก็ไม่ควรจะนิ่งเฉยเหมือนกัน แล้วผมจะบอกอีกอย่างงาน TOT สบายโครตนั่งห้องแอร์อีกเงินเดือนดี ตอนแรกว่าจะเรียนโทรคมมนาคมเพื่อไปเข้า TOT นี่ แหละแต่มันเข้ายาก เลยไม่ได้เลือกเรียนสายนี้ผมไปดูบริษัท TOT มาสองที่ละ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    136
    ของผมมันเป็นแต่ตอนกลางคืนครับไม่รู้ทำไมเช้าเทสแล้วก็เป็นเยี่ยงนี้NET 7 MB นะครับ

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    - เป็นตอนกลางคืนนี่เฉพาะยูทูปป่ะครับ ถ้าใช่ก็มันเป็นเวลาเช้าของฝรั่งเค้า + คนไทยที่ชอบเล่นดึกๆ ทำให้อาจจะมีช้าบ้าง
    - เน็ต TOT ผมใช้มาไม่เคยมีปัญหาเลยเพราะชุมสายมันอยู่ใกล้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zambezi : 7th October 2012 เมื่อ 09:41
    - I am a slow walker, but I never walk alone.

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zambezi อ่านกระทู้
    - เป็นตอนกลางคืนนี่เฉพาะยูทูปป่ะครับ ถ้าใช่ก็มันเป็นเวลาเช้าของฝรั่งเค้า + คนไทยที่ชอบเล่นดึกๆ ทำให้อาจจะมีช้าบ้าง
    - เน็ต TOT ผมใช้มาไม่เคยมีปัญหาเลยเพราะชุมสายมันอยู่ใกล้
    ป่าวครับของผมช้าหมดเลย ไม่ว่าจะโหลดบิท หรือ โหลดอะไรเล่นเกมเซิฟไทยยังช้าเลยครับ
    แต่ยูทูปของผมดูอะไรก็ไม่กระตุกนะครับลื่นดีครับ

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ผมเทสทีร้องไห้เลย ปิง 300+ -*- ไม่เคยเกิดเหตุการณ์งี้นะเนี่ย

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    3bb ก็มีปัญหาอย่างคือมันเต็มตลอดเลย เพื่อนผมจะติดแถวบ้านสายดันเต็ม

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    3bb ก็มีปัญหาอย่างคือมันเต็มตลอดเลย เพื่อนผมจะติดแถวบ้านสายดันเต็ม
    เจออย่างนี้ก็เซงเหมือนกันครับ เพราะคนใช้เยอะจนชุมสายเต็มก็เลยใช้เน็ตค่ายนี้ไม่ได้แล้วต้องไปใช้ค่ายอื่น

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ของผมก็เร็วปกติดี รอ10mbเดียวมาดูอีกที

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    ผมคิดต่างกับคุณนะครับ ผมว่าโทษบริษัทอะดีแล้วเพราะอะไร เพราะมันไม่ยอมขยายอานานิคมเอง ค่ายอื่นๆเค้าก็ขยายพื้นที่ให้ใช้เน็ตได้กว้างขึ้นก็เข้าใจว่าเป็นของรัฐแต่รัฐก็ไม่ควรจะนิ่งเฉยเหมือนกัน แล้วผมจะบอกอีกอย่างงาน TOT สบายโครตนั่งห้องแอร์อีกเงินเดือนดี ตอนแรกว่าจะเรียนโทรคมมนาคมเพื่อไปเข้า TOT นี่ แหละแต่มันเข้ายาก เลยไม่ได้เลือกเรียนสายนี้ผมไปดูบริษัท TOT มาสองที่ละ
    งั้นผมก็ต้องมานั่งด่า 3BB ว่ากากมาก หลุดบ่อยเน็ตไม่เต็มสปีดสินะ เพราะที่นี้มันเป็นแบบนั้น หรือว่าไง?

edit : ขนาดว่าแถวนี้เมื่อก่อนมีแต่ TOT อย่างเดียวไม่มีเน็ตค่ายไหนเข้าถึงเค้ายังทำไว้ดีขนาดนี้ พอ 3BB เข้ามาแทนที่จะทำให้ดีๆกลับไม่เป็นแบบนั้น ทำได้แย่กว่าTOTซะอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MASTER BROKEN HEART : 7th October 2012 เมื่อ 16:44

กล่าวขอบคุณ
    136

edit : ขนาดว่าแถวนี้เมื่อก่อนมีแต่ TOT อย่างเดียวไม่มีเน็ตค่ายไหนเข้าถึงเค้ายังทำไว้ดีขนาดนี้ พอ 3BB เข้ามาแทนที่จะทำให้ดีๆกลับไม่เป็นแบบนั้น ทำได้แย่กว่าTOTซะอีก
    มันก็เป็นอย่างนั้นแหละครับก่อนที่ผมจะย้ายมาบ้านปัจจุบันผมใช้ True เพราะมีแต่ค่ายนี้ พอมี 3BB มาปุ๊ปพี่ข้างบ้านผมก็สมัครใช้แตอนแรกก็ดี

แต่พอใช้ไป 4-5 เดือนเริ่มหลุดบ่อบบางทีหลุดเป็นอาทิตย์ ต่อไม่ได้พี่เขาเลยถามผมว่า True ยังใช้ได้ดีหรือป่าวผมก็บอกไม่มีปัญหาอะไรครับ เขาก็เลยเปลี่ยนกลับมาใช้ True อย่างเดิม

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ถ้าเน็ตช้าลงต้องไปบอก ศูนย์ tot ครับแสดงว่าไกลเกินทำให้ไม่เสถียรเหมือนผมเคยได้ยินว่าถ้าห่างไม่เกิน 1 กม. จากที่ปล่อยจะเสถียรต้องดูว่าบ้านท่านห่างที่ปล่อยเท่าไร
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB