ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473

ชุดพัฒนาเกม PS Vita มีราคาถูกหลายเท่าตัว

[:ชุดพัฒนาเกม PS Vita มีราคาถูกหลายเท่าตั:]

Sony เผยราคาชุดพัฒนาเกม PS Vita ถูกกว่า PS3,PSP ระบุให้ผู้พัฒนาเกมรายเล็กเข้าถึงโปรแกรมง่ายขึ้นGeorge Bain จาก Sony Computer Entertainment Europe เปิดเผยกับชุดพัฒนาโปรแกรมเกมสำหรับ PlayStation Vita เครื่องเล่นเกมพกพารุ่นใหม่ของ Sony โดยเสียค่าใช้จ่ายเพียงแค่ 1,900 ปอนด์ เท่านั้น

สำหรับผู้พัฒนาเกมที่สนใจพัฒนาเกมบน PS Vita ผู้พัฒนาสามารถซื้อชุดพัฒนาโปรแกรมเกม โดยสนนราคา 1,900 ปอนด์ (93,258 บาท) ซึ่งถือว่ามีราคาถูกกว่าชุดพัฒนาโปรแกรมเกมตัวก่อนหน้าของ Sony โดย ชุดของ PS2 กับ PS3 มีราคา 20,000 ปอนด์ (981,665 บาท) ส่วนชุด PSP มีราคา 15,000 ปอนด์ (736,248 บาท) และชุดพัฒนาโปรแกรมเกมทั้งหมดจะบวกภาษีด้วย

Bain กล่าวว่า การกำหนดราคาซื้อชุดพัฒนาโปรแกรมเกมสำหรับ PS Vita เป็นการช่วยเหลือผู้พัฒนาเกมรายเล็กให้ได้มีผลงานเกมเป็นของตัวเอง และราคาดังกล่าวสามารถเข้าถึงการพัฒนาได้โดยง่ายอีกด้วย

Source: Develop

Credit : Gamemun

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เจ๋งๆๆๆ ถูกๆ แต่ดี อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    โอ๋ สุดยอดขิงๆ ไม่เคยรู้เลย ว่าชุดพัฒนาเกมส์ PSP จะแพงขนาดนั้น มาถูกแบบนี้หวังว่าจะมีเกมส์ดีๆเยอะๆนะ

ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เจ้า PS Vita นี่ภาพสวยพอๆกับ ps3 เลยเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ก็ว่า psp เกมส์ม้ามืดจากค่ายเล็กๆไม่ค่อยมี และนานทีจะออกเกมส์ดีๆแต่ละเกมส์
    เพราะราคาตัวพัฒนามันมหาโหดงี้นี้เอง แต่เล่นลดมาถูกขนาดนี้(ถูกกว่าเดิมเกิน5เท่าแหน่ะจากราวๆเจ็ดแสนกว่าเหลือแสนเดียว)
    มีหวังเกมส์ใหม่เพียบแน่ๆ

ปล.หวังว่าจะมีเกมส์หลายเกมส์จาก ps3 พอร์ตลงps vita นี่ด้วย มีหลายเกมส์อยากเล่นแต่ไม่มีps3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DotZero00 : 17th August 2011 เมื่อ 18:34

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ • M!l2AG€ • อ่านกระทู้
    เจ้า PS Vita นี่ภาพสวยพอๆกับ ps3 เลยเหรอครับ
    ก็ถือว่าไล่เลี่ยกันครับ แต่ PSvita สวยน้อยกว่านะ เท่าที่ผมมองดีๆ เงายังสู้ไม่ได้ แต่ เครื่องพกพาได้ขนาดนี้ก็โอแล้วหล่ะครับ

ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio-Yokarite อ่านกระทู้
    ก็ถือว่าไล่เลี่ยกันครับ แต่ PSvita สวยน้อยกว่านะ เท่าที่ผมมองดีๆ เงายังสู้ไม่ได้ แต่ เครื่องพกพาได้ขนาดนี้ก็โอแล้วหล่ะครับ
    ผมดูไม่ออกแหะ ฮ่าๆๆ มองยังไงก็ps3 มินิ ชัดๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ถูกก็ถูกเว่อๆ แพงก็แพงเว่อๆ

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ราคาต่างกันมากๆอะ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เยี่ยมถ้าแพงไม่มีตังค์ซื้อ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    น่าสนใจ... แต่ราคาเกมควรถูกด้วยนะ!!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    หวังว่าคงไม่มีไอพวกหน้าเลือด พัฒนาเกมหวังแต่ ผลกำไรอย่างเดียวนะ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ชุดพัมนาถูกลงหวังว่า แผ่นเกมคงถูกลงนะ ไม่งั้นก็เอามาปล่อยเป็น Download ก็ได้แต่ขอให้ตัดราคา แพ็กเกจไปด้วยก็ดี อิอิ
    It's Good For You !!!!!

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ดีๆมันคนได้พัฒนาเกมส์กันเยอะๆ

เกมดีๆจะได้ออกมๅ แต่ PSP ทำไมชุดพัฒนาโปรแกรมเกมแพงจังวุ่ย-*-

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    อาจมีเรื่องทางการตลาดมาเกี่ยวข้องด้วย เพราะถ้า Sony ยังตั้งราคา SDK ของ Vita สูงเหมือน psp อีก จะดึงพวก developer ยิบย่อยมาไม่ได้