ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

คนไทยไม่แพ้ใคร (เกรียน) สู่ระดับโลก

คนไทยไม่แพ้ใคร (เกรียน) สู่ระดับโลก

"เค้าทำให้เราต้องกลับไปฟังต้นฉบับ" หลายเสียงในเว็บพันทิปพูดเป็นเสียงเดียวกัน ทันทีที่ได้ฟังได้ดูคลิปของ เก่ง ธชย ประทุมวรรณ จากรายการ The Voice ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ที่มาโชว์เพลง What′s my name ที่ต้นฉบับของ รีฮันน่า นักร้องอเมริกันสาวสุดซ่า ซึ่งเก่ง-ธชย ร้องได้ดีจนกลายเป็นกระแสที่ถูกนำมาพูดในโลกออนไลน์

แล้วเหตุการณ์ที่หลายคนวิตกเรื่องความดราม่าที่ขึ้นชื่อของคนไทยก็เป็นจริงขึ้นมาคือมีคนไทยจำนวนมากเข้าไปในเว็บไซต์ยูทูปเพื่อดูเพลงต้นฉบับของรีฮันน่าและมีการไปพิมพ์คอมเมนต์ข้อความชื่นชมคนไทยที่ร้องเพลงนี้ด้วยภาษาไทยยาวเหยียดบนหน้ามิวสิควีดีโอที่เป็นหน้ามิวสิคแบบทางการของนักร้องสาวซึ่งกลายเป็นการแสดงความน่ารำคาญจนถูกแจ้งเป็นสแปมหลายข้อความ

เรื่องนี้ทำให้คนไทยจำนวนหนึ่งเข้าไปเขียนขอโทษขอโพยเรื่องราวที่เกิดขึ้นต่อแฟนเพลงชาวต่างชาติของรีฮันน่าและอีกส่วนที่เข้ามาด่าผู้ที่ขอโทษอีกทีถึงตอนนี้การตอบโต้กันไปมาก็ไม่มีทีท่าจะหยุดลงได้

อย่างไรก็ตามก่อนหน้านี้ในรายการ Thailand got talent ที่ "กิ๊ก-วารุณี สุวรรณรักษ์" สาวป.6 จาก ยะลา ขับร้องเพลง What′s up ได้ยอดเยี่ยมใกล้เคียงต้นฉบับของ 4 Non Blondes ซึ่งครั้งนั้นก็มีคนไทยตามเข้าไปชมและเขียนคอมเมนต์ทั้งภาษาไทย และภาษาอังกฤษ บนเว็บไซต์ทางการของคณะ 4 Non Blondesจนทะเลาะกันเองวุ่นวายมาครั้งหนึ่งแล้ว

ต้องยอมรับว่าคนไทย(เกรียน)ไม่แพ้ใครในโลกจริงๆ

ที่มา ประชาชาติธุรกิจ เครดิตhttp://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3643737

ต่อไปมันคงจะมีคำที่ชาวต่างชาติด่าว่า ...ไทยมาก อีกเดียวคงจะจริง

ตั้งแต่มี the voice thailand ออกมา แฟนคลับบางคน เอาthe voice thailand ไปเปรียบเทียบกับรายการอื่นร่วมถึงตัวศิลปินด้วย เช่น The Star กับ AF

ไม่ใช่แค่นักร้องเช้าไทยที่โดนเปรียบเทียบ แต่นักร้องระดับ*โลก* อย่าง

รีฮันน่า ในเพลง what's my name ก็ถูกแฟนคลับเหล่านี้นำไปด่าถึงในviedo ของเพลงนี้เลยว่า เก่ง (The voice) ร้องดีกว่าต้องฉบับอีก

หรือแม้กระทั่ง *คลิป Livehigh*ของ เจสัน มาร์ ก็ถูกแฟนคลับบางคนเข้าไปวิจาร์ณ เปรียบเทียบว่า แม็ก (The voice) ร้องดีกว่าversion ต้นฉบับ

แม้กระทั่ง the voice uk และ us ก็โดนเข้าไปป่วนถึงในคลิป ว่าร้องดีไม่สู้ไทย

คือเราไม่ได้มีปัญหากับ the voice thailand แต่ทำไมถึงไปด่าเค้าแบบนั่น เห็นแล้วรู้สึกไม่ดีเลย

เหมือนในคลิปเปิดตัว iphone5 ที่ประเทศไทยได้เข้าไปป่วนแบบนั่น

แล้วจริงๆ เราต้องยอมรับนะว่า รีฮันน่า กับ เจสัน มาร์ เค้าเป็นนักร้อง+นักแต่งเพลงระดับโลก

หรือแม้กระทั่ง the voice us กับ uk เราก็มั่นใจว่าคนที่โค๊ชเลือกต้องร้องดีในระดับนึง

และความสามารถของกรรมการแต่ละคนก็ไม่ได้แย่เลย อย่าง Adam (maroon 5), Blake Shelton, Christina Aguilera,

Jesse J และ Will.I.Am ก็เป็นกรรมการกับเค้าด้วย

คอมเม้นไทยโดนชาวต่างชาติลุม ................... อ้ายไหม

เรียบเรียงโดย: นางหวัง
    ที่มา: http://www.siamzone.com/board/view.php?sid=3388397

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ไอ้ไทยเอ้ยยยยยยเกรียน

ขอเปลี่ยนสัญชาติเป็น ลาวได้มั้ย ครัฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BestG036 : 9th October 2012 เมื่อ 08:49

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เออเนอะคงจะเจริญไปเม้นกันไม่รู้จักคิด

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วหละนะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมโอนสัญชาติเป็นมอนเตเนโกรไดีมั๊ยครับ - -a

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เรื่องปกติครับ คนต่างชาติเขาก็รู้ว่าคนๆไทยส่วนมากเกรียน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ยุคนี้เด็กมันเข้าถึงอินเตอร์เน็ตได้ง่าย มันก็มีเรื่องแบบนี้แน่นอนอยู่แล้ว ควบคุมความคิดและอารมณ์ยังไม่ค่อยจะได้เลย เด็กน้อยเอ้ย
    '' CY@ ''

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เกรียนไซเบอร์ Thailand Only

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    บอกตรงๆดู youtube ไม่เคยเม้นท์ เลย ห้าห้า กดชอบกับไม่ชอบอย่างเดียว

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    ต่อไปต้องไปเกรียนต่อในระดับจักรวาล ละมั้งนั้น

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' ผมว่า เอากระทู้นี้ไปให้พวกนี้ดูจะดีมั้ย

เพื่อ พวกมันจะตาสว่าง - -"

ดีไม่ดี ให้ พี่กระบือ ดูจะเข้าใจง่ายกว่าให้พวกมันดูนะ -__-"

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    เกีรยนได้ทุกที่ ไทยมาก

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mid-NighAngel อ่านกระทู้
    ' ผมว่า เอากระทู้นี้ไปให้พวกนี้ดูจะดีมั้ย

เพื่อ พวกมันจะตาสว่าง - -"

ดีไม่ดี ให้ พี่กระบือ ดูจะเข้าใจง่ายกว่าให้พวกมันดูนะ -__-"
    ขนาดนี้คงคิดไม่เป็นแล้วล่ะครับ
    ปล.ผมไม่ดู The Voice TH นะดูแต่ US ฮากว่ากรรมการชอบทะเลาะกัน 55555
    .. BUT I CAN'T SLEEP

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เกิดมาเป็นไทย มันน่าภูมิใจจริงๆล่ะครับ มีพระเจ้าอยู่หัว แต่ผมเกิดมาผมไม่จำเป็นต้องใช้ภาษาไทยทั้งชีวิตหรอกครับ

อีกอย่าง เขาไม่ได้ปิดกั้นการคอมเมนต์จากภาษาไทยหรอกครับ แต่ก็ชอบมีพวกเกรียนคอมเมนต์ด่าวีดีโอคนอื่นไปทั่ว ส่วนมากจะเป็นภาษาไทยซะช่วงนี้แหละครับ

เจ้าของผลงานไหนๆก็ไม่ชอบกันทั้งนั้นครับ มีการวิจารย์แบบเกรียนๆอย่างนี้

.......NARUTO.......
    หมู่บ้านโคโนฮะงาคุเระ
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    อย่างน้อยไทยเราก็ไม่เกรียนทุกอย่างนะ ประเทศเราก็อาจมีดีบ้าง

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เอือม

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมเป็นคนนึงที่เล่น youtube ทุกวันแต่ไม่เคย Comment อะไรเลย เพราะเกรียนยูทูปมันเยอะ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    เกรียนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก
    ผมไม่เคย Comment เลยเข้าไปกดไลค์อย่างเดียว เห็นเกรียน comment เลยไม่กล้าคอมเม้นท์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gap : 9th October 2012 เมื่อ 09:47

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ลองเข้าไปดูเว็บที่เค้าเครดิตสิครับ แต่ละคอมเมนท์ -.-

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เกรียนไทยจะไปเกรียนโลก

โดนฝรั่งด่าว่า The voice ของเขาไม่ได้อ่อนแอ แต่พวกคุณ[ไทย]นั้นแหละที่อ่อนแอ

5555+ นี้เขาแค่ด่าเบาๆนะเนี้ย

ปล.ไม่แน่ใจแปลถูกไหม

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    THAITROLL !!!!!!
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    เฮ่อๆๆๆๆ เรีมเบื่อกับข้อความพวกนี้ล่ะ ทำไมว้าประเทศไทยแม่มทำให้เครียดขนาดนั้นเลยดิถึงต้องไปด่ากันต่อหน้าคนทั้งโลกด้วย เฮ่อๆๆๆๆ THAILAND

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    เมื่อไรจะอยู่เงียบๆ แล้วเอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้าง และเลิกเปิดใส่เน่าๆให้ชาวโลกรู้สะที
    ป.ล. อย่าลืมคิดก่อนพิมพ์ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pote=36=west : 9th October 2012 เมื่อ 11:10
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ตั้งแต่เล่น YT มาไม่เคยจะComment สักอัน
    ปล. กลัวเกรียน