ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Sony Music Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

Post ผมอยากระบายเรื่องของผมให้ฟังครับ

เรื่องของผมอาจจะดูแย่ๆๆหน่อยนะครับ คือผมไม่รู้จะไประบายที่ไหนแล้ว
    เรื่องของผมมันมีอยู่ว่า
    ผมกับแฟนผม คบกันมาได้ 2 เดือน 24 วัน
    ที่เลิกกันเพราะแฟนผมประชดที่ผมไม่เคยโทรหา ไม่ใส่ใจเลย แต่ที่ผมทำแบบนั้น เพราะ วันพุธ ที่ 3 ต.ค. เธอผ่านตัดใส้ติ่ง ผมเลยส่ง SMS ว่า "เป็นยังไงบ้าง อย่าลืมกินยานะ เป็นห่วง" เธอตอบกลับมา แบบ ที่ทำให้ผม เจ็บมากคือ "ยังไม่ตายหรอก"
    ผมเจ็บมาก เธอไม่เคยแคร์คำพูดของผมเลย เธอเป็นคนที่เอาแต่ใจตัวเองมาก เธอจะให้ปรับตัวทุกอย่าง จากที่ เล่น+เรียน กลายเป็ฯ เรียน 90 เปอร์เซ็นต์ ทุกครั้งที่พูดกับทุกคน ต้องลงท้ายด้วยคำว่า "ครับ"
    พอแฟนผมประชดไปได้สักพัก แฟนผมจึงบอกว่า ไม่อยากเป็นแบบนี้ เธอพยายามตื้อ ทั้งที่ ตลอดเวลาที่คบกันมา ไม่ว่าผม หรือ เธอทำอะไรผิด เธอจะให้ผมง้อตลอด เพราะด้วยเหตุผลที่ ว่า อยากทดสอบว่าผมทำได้จริงหรือเปล่า ตอนนั้น ณ เวลาที่ผมรู้เหตุผลทั้งหมด ผมเจ็บใจมาก ไม่นึกว่าจะทำถึงขนาดนี้
    เธอพยายามคุยกับผมมาจนถึงเมื่อวาน ผมได้บอกเธอว่า "เราเป็นแค่เพื่อนกันเถอะ" เธอก็บอกว่าโชคดี ซึ่งตอนนั้น ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก
    วันนี้ตื่นขึ้นมา ผมก็เห็นเธอออน ผมก็ไม่ได้ทักเธอ ปกติผมต้องทักตลอด ตอนเย็น ผมพิมพ์สถานะอย่างหนึ่งซึ่งผม ก็แบบว่า อารมณ์เศร้าๆๆ ที่จะบอกขอโทษทุกสิ่งทุกอย่าง ที่ทำไปเมื่อวาน หรือ ตลอดเวลาที่คบกันมา
    พอจากนนั้นเธอก็มาเม้นว่า "คนๆๆนั้นที่เคยรักผม ตายไปแล้ว" ผมเลยตอบไปว่า "อืม ก็จริงน่ะ เราจะไปลื้อให้มันได้อะไรขึ้นมา" เธอก็ตอบกลับมาว่้า "ไม่ตายก็เหมือนตายทั้งเป็น"
    จากนั้นผ่านไป 5 นาที เธอก็มาโพสในเฟซผมว่า
    "นี่จะเป็นการรบกวนครั้งสุดท้าย เรารู้ว่าเราผิดไม่มีประโน์แล้ว ที่ผ่านมาเราเอาแต่ใจมากเกินไป เราปากสุนัข เราชอบพูดตรงข้ามกับความคิด ทั้งที่เราก็รักเธอ แต่เราก็ไม่ทำให้เธอรู้ เรารักเธอเราไม่ต้องการใครแต่วันนี้เธอไม่ต้องการแล้วเราก็จะไม่อยู่รบกวนชีวิตเธออีก ตั้งแต่วันที่เธอมาเราก็มีความสุขมาก จนเราไม่คิดว่ามันจะมีวันนี้ มันเป็นความผิดของเราเอง เราขออโหสิกรรมด้วยในเรื่องที่เราทำไม่ดีกับเธอ ขอบคุณที่ทำให้เรามีความสุขและทนเรามาตลอด ขอให้เธอโชคดี"
    ผมก็พิมพ์ข้อความไปหาเธอ (ตอนนั้นเธอลบผมออกจากเพื่อนนเฟซแล้ว) ว่า เป็นเพื่อนกันไม่ได้หรอ เธอบอกในเชิงว่า ไม่ ไม่อยากเป็นเพื่อนกับผมแล้ว ถ้าไม่รักก็อย่าเป็นเพื่อนดีกว่า ผมโน้มน้าวสุดใจแล้ว ก็ไม่ได้ผล
    สุดท้าย ผมก็บอกว่า ขอให้โชคดี เจอกันเปิดเทอม นะเพื่อน
    จากนั้น เธอก็พิมพ์มาว่า ขอโทษนะค่ะ คุณเป็นใครค่ะ ฉันไม่เคยมีเพื่อนอย่างคุณค่ะ
    ตอนนั้น ผม ก็เล่นติดตตลกหรือ ตอบประชดไปว่า ขอโทษครับ ผมทักผิดคน

จนถึงตอนนี้ ผมยังนั่งคิดอยู่ว่า ผมทำผิดหรือทำถูก เพราะตอนนี้ผมเสียคนรู้จัก คนหนึ่งไปแล้ว
    ผมก็อยากจะย้อนเวลากลับมา เรื่องของผมมันเป็นอย่างนี้แหละครับ
    เธอคนนั้น อ้วน ดำ สเปกที่ผู้ชายหลายคนที่ไม่เคยจะจีบ แต่ไม่รู้ว่าทำไม ผมถึงรักเค้าได้

ดังนั้นแล้ว ถ้าใครมีแฟนแล้ว กำลังหวานอยู่ ก็อย่าให้เรื่องมันจบแบบผมเลยนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ถ้าคุณต้องเปลี่ยนความเป็นตัวคุณถึงขนาดนั้น, หาใหม่เหอะ ต้องมีชักคนที่รับความเป็นตัวของคุณได้ ไม่100% ก็ให้มันได้ชัก 80% เหอะ...ไม่ก็ตั้งใจเรียนชะ แล้วค่อยคิด.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ตั้งใจเรียนเถิดวัยรุ่น ในเมื่อฝ่าย ญ เค้าคิดได้แค่นี้ก็ปล่อยไป

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    บระ ผมคบมาละ9เดือนกว่า ไม่เป็นตัวของตัวเองเลยตลอดระยะเวลามา 555 อยู่ได้ไงวะเนี่ยตู
    ยังไงซะ ผมก็ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ ว่าคุณคิดถูกมาก ที่ยอมรับตัวเอง แล้วเลิกกับคนคนนี้ เพราะยังไงซะ ทั้งเรา และเขาก็ต้องเจอคนที่ดีกว่าขึ้นเรื่อยๆครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    สำหรับคนที่รักมากแล้วเดินออกจากจุดนั้น ผมเข้าใจว่ามันเจ็บมากๆ จนไม่อยากเป็นเพื่อนกัน -.-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    อย่างน้อยคุณก็ยังเคยรัก แต่ผมนี่สิไม่เคยเลยT-T

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ผมว่า คุณไม่น่า ตั้งโพส สเตตัส ขอโทษ เธอเลย เธอไม่ได้ต้องการคำขอโทษ แต่เธออยากกลับมารักกับคุณเหมือนเดิม แต่ตอนนี้ ย้อนเวลาไม่ได้แล้วแหละ โชคดีครับ จขกท. สู้ต่อไป
    ใจผมหล่อมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Sony Music Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณทุกท่านมากๆๆนะครับ ผมต้องเริ่มต้นใหม่ เพื่อ อนาคตของผมครับ ^^