ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 44

[Clan] - GAME WarZ,Zombie Survival - รับสมัครคนเข้าทีม Raven * OPEN 15 Oct นี้แล้ว !

FAN : https://www.facebook.com/WarzTH

TS3 Warz ' น่ะครับ IP: ts3.r-nardlife.net ห้อง Warz Clan pass 250

ปิดรับซื้อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackHughes อ่านกระทู้
    Warz ได้ของแล้้วครับ ขอบคุณมากครับ

ได้เกมแน่นอนนเชื่อถือได้ 100%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    >>::[อธิบายแบบละเอียดให้]::<<

ชุด 1 นั่น เล่นได้ วันที่ 31 ของเดือนนี้ แค่นั่น
    ชุด 2 นั่น เล่นได้ วันที่ 15 ของเดือนนี้ สามารถสร้างเซิฟได้ 1 เดือน มีเงินให้ 15 วอน แล้วก็ได้ตราเท่ๆ แล้วก็ได้ บัตร์ให้เพื่อนเล่น เป็นเวลา 2 วัน จำนวน 3ใบ
    ชุด 3 นั่น เล่นได้ วันที่ 15 เป็นของ ลิมิตเต็ด มีจำนวนจำกัดมั่ง สร้างเซิฟได้ 6 เดือน ได้เงิน 30 วอน แล้วก็ได้ตรา มหาเท่ พร้อมบัตรให้เพื่อนเล่น เป็นเวลา 2 วัน จำนวน 3 ใบ

อย่างที่เห็นครับว่า WarZ คงมีภาพสวยๆที่ดูน่าลองเล่น และ Gameplay ที่ไม่เหมือนกับ DayZ ทั้งหมด (ไปในทิศทางที่เล่นง่ายกว่า และดู Surreal กว่า) แต่ก็แลดูเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับหลายๆคนทีเดียว (อ้างอิงจากความคิดเห็นหลายๆท่าน) โดยผมบอกก่อนเลยเบื้องต้นว่ามันค่อนข้างได้อิทธิพลจาก DayZ มาก็จริง แต่ก็ไม่ได้เอามาทั้งหมดอย่างที่เห็นในพรีวิวคร่าวๆก่อนหน้านี้แหละครับ

เกี่ยวกับค่ายที่พัฒนา WarZ
    และที่คุณควรรู้ (ซึ่งหลายๆคนก็คงจะพอรู้อยู่แล้ว) คือ "WarZ มีทีมผู้พัฒนาคนละเจ้ากับ DayZ นะครับ" ไม่ได้มีทีมงานหรืออะไรที่เกี่ยวข้องกันเลยนอกจากแรงบันดาลใจจริงๆ ซึ่ง WarZ ผลิตโดยค่ายที่เรียกว่าโนเนมจะได้มั้ย? ชื่อว่าค่าย Hammerpoint Interactive ตามที่มูลพี่แกกล่าวว่าก่อตั้งตอนปี 2011 โดยได้โม้ไว้ว่าทีมงานพี่แกเคยเป็นอดีตทีมงานผู้สร้าง Call of Duty BlackOps1-2, Star Trek Online, League of Legends, World of Tanks, Guitar Hero, MechWarrior (ทีมงานมีหลายคน แต่ก็เคยพัฒนาคนละเกมสองเกมอะไรงั้น) ซึ่งก็แลดูสร้างผลงานเกมชื่อดังไว้พอสมควร

ระบบของเกมส์
    Arktos Entertainment ร่วมกับ Hammerpoint Interactive เปิดเผยข้อมูลเกมออนไลน์ The War Z ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับหายนะในอนาคต ที่ต้องรักษาชีวิตให้อยู่รอดรอดท่ามกลางฝูงซอมบี้ ที่เกิดขึ้นจากการแพร่กระจายของโรคระบาด
    The War Z หรือ TWZ กำหนดเรื่องราวของเกมไว้ในอนาคต ซึ่งเป็นช่วงเวลา 5 ปีหลังการแพร่ระบาดของเชื้อโรคชนิดหนึ่ง ทำให้มนุษย์ที่เหลือต้องอาศัยอยู่ในดินแดนที่ไร้กฏเกณฑ์ ท่ามกลางฝูงซอมบี้ที่ไม่ยอมตายง่ายๆ ผู้เล่นจะต้องออกค้นหาเสบียงอาหาร อาวุธและสิ่งของอื่นๆ เพื่อใช้ในการดำรงชีวิตและเอาตัวรอดให้ได้
    ตัวเกมจะมีทั้งโหมด Normal และ Hardcore พร้อมด้วยลูกเล่นที่เพิ่มความระทึกใจอย่างเช่นการตายแบบถาวร เลือกเล่นได้ในมุมมอง First Person และ Third Person ส่วนสภาพแวดล้อมภายในเกมจะมีความกว้างประมาณ 200 - 400 ตารางกิโลเมตร เล่นได้ทั้งแบบ PVE และ PVP มีระบบการเล่นที่น่าสนใจ อาทิ การวางกับดัก , การล่าเงินรางวัล , เควสต์ช่วยเหลือ , ระบบแต่งปีน ฯลฯ
    เกม The War Z หรือ TWZ จะเริ่มจำหน่ายผ่านทาง Steam ช่วงปลายปี ค.ศ. 2012 ในราคาประมาณ 30 ดอลลาร์สหรัฐฯ โดยจะซื้อตัวเกมแค่ครั้งเดียว ไม่มีการเก็บค่าบริการรายเดือน ตัวเกมจะมีการพัฒนาอัพเดทอย่างต่อเนื่อง ไม่มีการคิดเงินเพิ่ม ขณะนี้มีการเปิดรับสมัครผู้เข้าทดสอบเกมในเว็บไซต์
    http://www.thewarz.com/

ระบบช่องเก็บของ

คำถามพบบ่อย

The Warz คืออะไร ?
    The War Z เป็นเกมแนว Massively Multiplayer Online Role Playing Game (MMORPG) ที่มีระบบ FPS (First Person Shooter) และ TPS (Third Person Shooter) อย่างเต็มรูปแบบ
    พื้นที่ขนาดยักษ์ของโลกในเกมแนว Sandbox นี้มีเนื้อเรื่องอยู่บนพื้นที่มากกว่า 400 ตารางกิโลเมตรของโคโลราโด(สถาที่อื่นๆที่จะมีเข้ามาเ ช่น นิวยอร์ก, ลอสแอนเจลลิส และ ปาริส)เมื่อห้าปีก่อน
    ได้มีไวรัสแพร่กระจายออกมาและคร่าชีวิตผู้คนมากกว่า9 5%ของโลก อารยธรรมสวนใหญ่ถูกทำลายหรือปกคลุมด้วยต้นไม้ในขณะที ่ศพเดินได้จำนวนนับไม่ถ้วนกำลังคุกคาม
    เพื่อที่จะมีชีวิตรอดคุณต้องสำรวจที่ต่างๆเพื่อหาอาห าร อาวุธ และวัสดุต่างๆ คุณสามารถเลือกที่จะหลบเลี่ยงหรือต่อสู้กับการรุกราน อย่างช้าๆของเหล่าซอมบี้ก็ได้

เกม MMORPG งั้นเหรอ ? ฉันควรกังวลเกี่ยวกับมันไหม?
    ไม่จำเป็น!Warz ไม่จำเป็นต้องสมัครรับข้อมูลเราจะเผยแผร่ข้อมูลต่างๆฟรี!ในขณะเดียวกันตัวเกมก็มีกราฟิกระดับAAAที่มีความยืดยุ่นพอที่จะทำให้
    โน๊ตบุคเก่าๆเมื่อหลายปีก่อนเล่นได้อย่างไม่มีปัญหาเกมนั้นเปิดกว่างสำหรับทุกคนเพียงแค่จ่ายค่าทำเนียม30$USDหรือตัวทดลองเล่นแบบจำกัดเวลาและตัวเดโม(นอกจากนี้เกมWarzใกล้จะเปิดตัวแล้ว)

เกมนี้มีระบบตัวละครเป็นยังไง?
    เกมของเรานั้นไม่มีคลาส,ไม่มีเลเวล และ สกิลที่เกินจริง เราพยายามจะสร้างประสบการณ์การเอาตัวรอดที่ดีที่สุดในวันสิ้นโลกนี้ในขณะที่คุณยังสามารถมีทางในการอัพเกรดตัวละครขึ้นไม่ว่าจะเป็นการออกกำลังกายจนไปถึงจุดสูงสุดของกล้ามเนื้อหรือการฝึกให้ตัวเองยิงแม่นขึ้น จะเปรียบเทียบระบบนี้กับ MMORPG ก็ได้แต่ระบบนี้จะไม่มีผลกระทบต่อความสมจริงของเกมหรือทำให้ผู้เล่นได้เปรียบเสียเปรียบกันมากเกินไปแต่อย่างใด

ฉันต้องฆ่าถึงจะได้รับอาวุธที่ดีขึ้นรึเปล่า?
    แน่นอนไม่ต้องเลย คุณสามารถพาตัวเองไปเสียงอันตรายที่อันตรายที่สุดของเกมได้หลังจากสร้างตัวละครไม่กี่นาทีแต่ระวังฝูงซอมบี้ โจรที่แสนจะโลภ และอันตรายอื่นๆ กำลังรอคอยคุณอยู่

เกมนี้มีระบบเศรษกิจยังไง ? หรือนักพัฒนาจะเก็บส่วนดีๆไว้เล่นเอง ?
    ระบบเศรษกิจของเกมนี้(dollar)ใน Warz คุณมีสิทธิ์เต็มที่ในการจะใช้"gold coin"บางคนอาจใช้ซื้อของอำนวยความสดวกเช่นยาต้านเชื้อซอมบี้หรือไอเท็มตกแต่งตัวละครได้จากผู้เล่นหรือNPCในเขตของผู้รอดชีวิต,คุณไม่สามารถใช้gold coinซื้อของที่ใช้เอาเปรียบผู้อื่นในเกมหรือจ่ายเพื่อที่จะชนะได้ จงระวังไว้!

เกมนี้จะมีราคาประมาณเท่าไร
    ทางเราคาดว่าจะมีราคาประมาณ30$USDและราคาจะลดลงในการสั่งPre-Order

Technical Information

เกมนี้จะเปิดตัวเมื่อไร?
    ทางเราคาดว่าการเปิดตัวทั่วโลกจะประมาณฤดูใบไม้ร่วงปี2012แต่ก็อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้

เกมนี้ต้องการspecเท่าไร?
    ในตอนนี้คุณต้องมีRamอย่างน้อย2048MB (2GB) และการ์ดจอที่ support Shader Model 3.0 เป็นอย่างต่ำ

เกมนี้เล่นบน MAC ได้ไหม?
    ในตอนนี้เกมยังไม่ซัพพอร์ตMACแต่ถ้าคุณลงwindowบนmacก็จะสามารถเล่นได้อย่างปกติ ระบบที่ซัพพอร์ตกับMACอาจถูกเพิ่มเ้ข้ามาภายหลัง

ฉันจะเล่นเกมนี้ได้เร็วที่สุดเมื่อไรเนี่ย?
    น่าจะเป็นการ close beta ในช่วงฤดูร้อน(ล่าสุดน่าจะเป็นวันที่ 21 กันยายน 2012)

รับสมัครคนเข้าทีมเล่น Warz

the world we knew is gone this is the new world we don't even know

จำนวนสมาชิก(Member Count):-
    ทวีป(Region): Asia
    ภาษา[Language(s)]: Thai
    style การเล่น(Play style for War Z): RP, PvP, PvE Hardcore
    คำขวัญclan(Clan Values):
    แผนการ(Tactics)
    ทำงานเป็นทีม(Team work)
    ให้ความเคารพ(Respect)
    เชื่อมั่น(Believe)
    สุภาพ(Polite)
    มีสปิริต(Spirit)
    เกียรติยศ(Honor)
    กล้าหาญ(Courage)

แบบฟอร์มการสมัครสมาชิก(register form)
    ชื่อในเกม(name):
    ชื่อเล่น(nickname):
    เพศ(sex):
    อายุ(age):ไม่จำเป็น(optional)
    คิดว่าถนัดด้านไหน/ทำอะไรได้บ้าง ในเกม(What do you thing you can do in game):
    เหตุผลที่อยากเข้า(Your reason for Joining):
    แนะนำตัวเอง(Describe yourself):
    เล่นเกมนี้บ่อยแค่ไหน(How often you play this game):
    เป็นคนไทยรึปล่าว(Are You thai ?):

ไปสมัครได้ที่http://forums.thewarz.com/showthread...ven-Force-thai

ถ้าคุณไม่ทำตามกฏเหล่านี้คุณจะได้รับคะแนนการละเมิดกฏ ถ้าคุณได้คะแนนการละเมิดกฏครบ 10 คะแนนคุณจะถูกแบน
    ความร้ายแรงของการกระทำของคุณนั้นจะเป็นตัวกำหนดระยะเวลาการแบน อาจถูกแบนเป็นสัปดาห์,เดือน,หรืออาจถูกแบนถาวร
    ถ้าละเมิดกฏอย่างร้ายแรงคุณก็จะถูกแบนในเกมเช่นกัน

การแหกกฏระเบียบต่างๆและการกระทำที่ไม่ดีอาจทำให้คุณถูกแบนโดยไม่มีการเตือน ทั้งในบอร์ดและในเกม

กฎเหล็ก
    ห้ามขอ Beta/alpha key จากใครก็ตาม
    ให้ความเคารพกับผู้ดูแลบอร์ด แอดมิน และ ผู้พัฒนาเกม ด้วย
    ก่อนจะตั้งกระทู้ใหม่กรุณาอ่าน FAQ ก่อน
    ห้ามห้ามตั้งกระทู้หรือคุยเรื่องเกี่ยวกับการเมืองทุกประการ
    ห้ามห้ามตั้งกระทู้หรือคุยเรื่องเกี่ยวกับศาสนาทุกประการ
    ถ้าสงสัยว่าทำไมผู้ดูแลบอร์ดหรือแอดมิน ล็อค/ลบกระทู้ของคุณให้ส่งคำถามไปทาง PM การตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้มีแต่จะทำให้คุณได้คะแนนการละเมิดกฏหรือแบน
    การพยายามหลีกเลี่ยงการแบนแอคเคาท์ในเว็ปบอร์ดจะทำให้แอคเคาท์ในเกมของคุณถูกแบน เช่น สร้างแอคเคาท์มาถามว่าำทำไมถึงถูกแบน หรือการก่อกวนจะทำให้แอคเคาท์ในเกมของคุณถูกแบน
    ถ้าคุณพบเจอผู้เล่นที่สงสัยว่าจะโกงให้ติดต่อ GM ผ่านทาง PM อย่าตั้งกระทู้กล่าวหาผู้เล่นนั้น กระทู้นั้นจะถูกลบ
    นี่คือเว็ปบอร์ดภาษาอังกฤษเท่านั้นห้ามโพสเป็นภาษาอื่นโดยไม่มีการแปลเป็นภาษาอังกฤษยกเว้นในฟอรั่มของรัสเซีย
    ห้ามดูถูกผู้้เล่นอื่น
    ห้ามใช้ถ้อยคำที่ไม่สุภาพ
    &#183;ห้ามเผยแพร่ข้อความ รูปภาพ ที่ส่อไปในเรื่องเพศ ลามกอนาจาร หรือขัดต่อศีลธรรม
    &#183;ห้ามเผยแพร่ข้อความ รูปภาพ ที่เป็นการก่อกวนหรือรุนแรงเกินไป
    &#183;ห้ามโฆษณาบริษัท ร้านค้า หรืออื่นๆ รวมทั้งโฆษณาหรือโพสต์ขายของ กฏนี้รวมไปถึงชื่อ avatar ลายเซ็น หรืออื่นๆด้วย
    ห้ามแอบอ้างนำผลงานของผู้อื่นมาเป็นของตนเอง
    ห้ามใส่ร้ายผู้อื่น (การสบถ,ดูถูก,นักการเมือง,อาชญากรสงคราม และอื่นๆ)
    เมื่อตั้งกระทู้ใหม่กรุณาดูให้แน่ใจว่าชื่อกระทู้นั้นถูกต้องเหมาะสม,ชื่อกระทู้เช่น "jg***g; Help plzzzz; WTF; What is this?" จะไม่ได้รับการยอมรับ แล้วก็ควรดูให้แน่ใจว่าโพสกระทู้ถูกหมวด ถ้าคุณไม่แน่ใจว่าจะโพสในหมวดไหนให้ถามผู้เล่นคนอื่นๆหรือผู้ดูแลบอร์ดโดยการ PM กรุณาดูให้แน่ใจว่ากระทู้ของคุณไม่ซ้ำโดยการ search หาในบอร์ด
    ห้ามสแปมหรือปั้มกระทู้,ผู้ที่สแปมหรือปั้มกระทู้นั้นจะถูกแบน
    แทนที่จะไปทะเลาะกับ Troll หรือ Spammer ควรจะส่ง PM ไปหาผู้ดูแลบอร์ดหรือReport user คนนั้นอย่างไรก็ตามการใช้ระบบReport ไปในทางที่ผิดจะถูุกตัดสินอย่างถูกต้อง
    การเบิ้ลโพสที่เยอะเกินไปจะทำให้คุณได้คะแนนการละเมิดกฏ
    การใช้ Cap Lock นั้นควรใช้ในบริมาณที่เหมาสมเช่นเดียวกับการเว้นวรรคและการทำสัญลักษณ์อีโมค่อน
    อย่าโพสกระทู้ขอตำแหน่งผู้ดูแลบอร์ด/แอดมิน/ผู้พัฒนาเกม เมื่อเรารับสมัครเราจะแจ้งบนหน้าเว็ปไซต์เอง
    ห้ามโพสกระทู้ทำนอง"ฉันจะเลิกเล่นเกมนี้แล้ว!"ไม่มีเหตุผลที่จะดราม่า

กิจกรรมของทาง The Warz
    100คนแรกที่กดcodeนี้ตอนวันที่15รับฟรีWarz Survival pack
    MZLU-Z9EP-PEXX-6ZDK
    ที่ https://thewarz.com/

ตารางราคาเกมส์ The Warz

ชำระเงินผ่านทาง PayPal VISA และ MasterCard ดูรายละเอียดเพื่มเติมได้ที่ https://account.thewarz.com/preorder/preorder.html

ติดต่อพวกเรา

FACEBOOK :www.facebook.com/groups/399201843479346/

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย machikung01 : 19th October 2012 เมื่อ 22:36

กล่าวขอบคุณ
    7
    สมัครกัันได้ตลอดน่ะครับ '' รับถึงวันที่ 31 ตุลาคม

อัพโหลดเกมส์ไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    1,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,374
    มีคนอยากสมัครเเต่ โดนเเบน ยูส ใน JKG ไปเเล้ว RAINBOWBOY อ่ะ สะดวกติดต่อเมล RAINBOWBOYได้ไหมครับ

Golf_Ch-Family@live.com Email นะครับ
    MY CENTER[/CENTER]

กล่าวขอบคุณ
    7
    ครับผม ^^'

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ห๊ะ อะไรนะ วันที15
    เปิดจริงป่าวครับวันที่ 15 นี้เลยหรอ

แล้วมันเล่นฟรีป่าวครับ หรือเก็บค่าบริการ รายละเอียดให้อ่านมันเยอะขอถาม สดๆตรงนี้เลย *-*

ขอบคุณมากครับ

edit กำึนึกว่า openbeta ยัง Alpha เองเซงเลย -*-
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ผ ผ ผ ผิดหมวดนะคร้าบบบบบบบ

ไปPC-GAME TALK ไป

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    - - เอ่อ ระบบ 75% มันเหมือน War inc. เลยอะ ค่ายนี้ไม่มีอะไรจะดัดแปลงแล้วหรอไง

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    AuuinwTH ลงชื่อคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 12th October 2012 เมื่อ 22:13

กล่าวขอบคุณ
    7
    เก็บเงินค่าเกมส์ครับ พอเสียเงินรอบนี้แล้ว เราจะไม่ต้องเเสียเงินตอน Open Bate แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    ผ ผ ผ ผิดหมวดนะคร้าบบบบบบบ

ไปPC-GAME TALK ไป
    ครับผมรับทราบ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    AuuinwTH ลงชื่อคับ
    ครับยินดีต้อนรับ ๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เจ๊งว่ะพี่ อยากเล่นโคตร เหมือนภาพจะสวยกว่า Dayz นะ ไม่รู้ว่าตอนนี้สั่งแบบ Pre-Order ได้หรือยัง
    สมัครเว็บ Bit เปิดใหม่ ไฟล์เยอะ คนปล่อยเพียบ หนัง 18+ ทั้งนั้น สมัครได้เลย
    โค้ด HTML:
    http://www.elysium7.com/signup.php?ref=YmVyc2Vya2phbg==

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    - - มันไม่ก๊อป dayz หมดก็จริง แต่มันก๊อปเกมส์อื่นมาด้่วย!!!!
    MY NAME XANXUS

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    มันราคาเท่าไหร่ ครับ ผม งงกับราคา...
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เอ่อ ผมด้วยคนนะครับ ชือในเกมส์ทีจะตั้งคือ AekFreeDomTH ครับเอ่อคือสงสัยว่าไอทีแจก suvivor pack 100 คนนีคือยังไงหรอครับแล้วถ้าได้เล่นได้ตลอดเลยไหมอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตารางราคาเกมส์ The Warz

จงอธิบายรูปภาพข้างบนนี้อย่างละเอียด (100 คะแนน)

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    โค้ดนี่
    กดกี่คนก็ได้ใช่มั้ยครับ ?? = =

---------------------------------------

อ้อ ไม่ได้ดู ว่า 100 คนแรก ไม่มีทางได้แน่ ๆ TT'
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    โอเพื่อนผมก็ชวนเล่นอยู่ ><

ตั้งเล่นทั้ง DAY Z WarZ โอมัน ><

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiticon อ่านกระทู้
    จงอธิบายรูปภาพข้างบนนี้อย่างละเอียด (100 คะแนน)
    ตามความเข้าใจผมนะครับ มันคือราคาแต่ละแพ็กเกจครับ ถ้าเราซื้อแพ็ก SUR ราคาตี 20 เหร็ยญ จะได้เล่น 31 ตุลา ไม่ได้รับอภิสิทธิใดๆ แต่ถ้า PIO กับ LEG ที่ราคาแพงกว่า ก็จะได้สิทธิพิเศษมากกว่าเอาง่ายว่ามันคือพวก vip นั่นเองแถมยังได้เล่นก่นพวกซื้อ SUR คือเล่นได้ตั่งแต่ 15 ตุลา อันนี้ตามเข้าใจในรูปภาพของผมนะผิดพลาดก็ขออภัย
    ...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    โดยแต่ละแพ็คเกจมีคุณสมบัติดังนี้
    - Game Access (การเข้าเล่นเกม)
    Survivor เล่นได้ช่วง Beta (ตั้งแต่วันที่ 31 ตุลาคม)
    Pioneer เล่นได้ช่วง Alpha (ตั้งแต่วันที่ 15 ตุลาคม)
    Legend เล่นได้ช่วง Alpha (ตั้งแต่วันที่ 15 ตุลาคม)
    - Special Forum Badge (โลโก้ในฟอรั่ม)
    Survivor รูปมีดสีเงิน
    Pioneer รูปปืนสีทองแดง
    Legend รูปดาวสีทอง

- Suvivor Name Will be highlighted on leaderboard and chat (เฉพาะ Legend)

(ชื่อของผู้เล่นจะอยู่สูงที่สุดบนกระดานสถิติ และ แชท)
    - Bonus item
    1.In Game Currency (เงินในเกม)
    Survivor – ไม่มี
    Pioneer – $15 worth
    Legend – $30 worth
    2.Stronghold Map Server Hosting (ตัวนี้ผมไม่แน่ใจ) คิดว่าสามารถเปิดเซิฟเวอร์ได้ครับ
    Pioneer – 1 เดือน
    Legend – 6 เดือน

3.weekend with friend 2 day guest acces pass (ชวนเพื่อนเล่นได้ 2 วัน) ในช่วง Beta (31 ตุลาคม)
    Pioneer – 3 คน
    Legend – 3 คน

ข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัย ไว้ ณ ที่นี้

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    น่าสนุกดี เดี๋ยวมาโหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berserkjan อ่านกระทู้
    เจ๊งว่ะพี่ อยากเล่นโคตร เหมือนภาพจะสวยกว่า Dayz นะ ไม่รู้ว่าตอนนี้สั่งแบบ Pre-Order ได้หรือยัง
    ตอนนี้ฝากซื้อไำด้แล้วที่นี่ http://steamcommunity.com/id/atchapol/

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    โค้ดนี่
    กดกี่คนก็ได้ใช่มั้ยครับ ?? = =

---------------------------------------

อ้อ ไม่ได้ดู ว่า 100 คนแรก ไม่มีทางได้แน่ ๆ TT'
    100 คนแรก แข่งกับคนทั้งโลกอ่ะครับ =[]=

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkspore อ่านกระทู้
    เอ่อ ผมด้วยคนนะครับ ชือในเกมส์ทีจะตั้งคือ AekFreeDomTH ครับเอ่อคือสงสัยว่าไอทีแจก suvivor pack 100 คนนีคือยังไงหรอครับแล้วถ้าได้เล่นได้ตลอดเลยไหมอะครับ
    เล่นได้ตลอดเลยแต่ ต้องรอวันที่ 31 ตุลา สำหรับ pack survival น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    มันราคาเท่าไหร่ ครับ ผม งงกับราคา...
    ราคาของเกมส์ ตามรูปเลย แต่ถ้าจะ ฝากซื้อจาก http://steamcommunity.com/id/atchapol/

ราคาดังนี้

War Z ชุดที่ 1 ราคา 750 ทรู
    War Z ชุดที่ 2 ราคา 1150 ทรู
    War Z ชุดที่ 3 ราคา 1890 ทรู