ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763

จะทำยังไง ให้พ่อของแฟนรับได้

พอดีมีเรื่องจะถามชาว JKG ดูน่ะครับ ผมมีแฟนคนนึง ไม่ต้องอธิบายอย่างอื่นนะครับ เดี๋ยวยาว 55

ผู้ปกครองเค้าหวงลูกสาวมาก ซึ่งยังไม่รู้ว่า ผมกับเขาเป็นแฟนกัน

พ่อเขาเป็นนักมวยเก่า ส่วนแม่เขาเป็นเทควันโด้ กับคาราเต้

ไม่ต้องบอกเรื่องความโหดนะครับ แน่นอนอยู่แล้ว 555555

ปัญหาอยู่ที่ จะทำยังไง ให้พ่อแม่เขารู้ แล้วให้พ่อแม่เขารับได้ ครับ

ปล. ไม่เอาวิธี ทำให้เขาท้อง แล้วรับผิดชอบนะครับ เกรียนไป

ปล.2 จริงจังมากเลย ผมกลัวพ่อเขามาก ถ้าผมทำผิดอะไร ผมคงตายแน่ๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ก็ทำดี ไงครับ ไม่ทำผิด แล้วก็พิจสูจฯืว่า ดูแลลูกสาวเค้าได้
    ที่สำคัญไม่ทำลูกเค้าเสียใจ อันนี้สำคัญมากๆ

ลืมถาม อายุเท่าไรเนี้ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    บอกพ่อเขาก่อนครับว่า
    รับน้ะ
    แล้วก็โยนเลยครับ
    เผ่นนนนนน !!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rabbitkung อ่านกระทู้
    เห็นมีแต่คอมเม้นที่ตัดกำลังใจ หรือไม่ก็กวนตรีน

จะมีสักกี่คนที่จริงใจ จริงๆ น้องเขามาปรึกษาไม่ใช่ให้พวกคุณมาดูถูกเขา

แล้วถ้าคุณตกอยู่ในสถานะกาณแบบนี้ คุณจะเลือกเดินทางไหน

ทำตามคำแนะนำงี้เง่าของพวกคุณ หรือ ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ผู้ชายคนนึงจะทำได้

ถ้าไม่มีความคิดของตัวเองก็ไม่ต้องคอมเม้นตัดกำลังใจน้องเขาดีกว่า

คนไทยแปลก ที่ชอบซ้ำเติมคนล้ม แต่เวลาตัวเองล้มย่อมมองหาคนช่วย

พวกคุณอาจจะอายุมากกว่าผม แต่ความคิดของพวกคุณยังเด็กยิ่งนัก

ยิ่งตอนนี้สังคมมันเปลี่ยน คุณจะมาห้ามไม่ให้เด็กคบกันคงไม่ได้

สิ่งที่ดีที่สุดคือแนะนำทางเลือกให้เขาเดินอย่างถูกต้อง ไม่ใช่การซ้ำเติม
    ก็ไม่ได้เห็นว่าเขาจะเครียดสักหน่อย ที่ไหนมีรัก ที่นั้นก็ต้องมีทุกข์อยู่แล้วแหล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HeLinHeaVx : 13th October 2012 เมื่อ 12:36

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vinciente อ่านกระทู้
    ก็ทำดี ไงครับ ไม่ทำผิด แล้วก็พิจสูจฯืว่า ดูแลลูกสาวเค้าได้
    ที่สำคัญไม่ทำลูกเค้าเสียใจ อันนี้สำคัญมากๆ

ลืมถาม อายุเท่าไรเนี้ย
    อายุเกือบ 17 ครับ ผมจะพิสูจน์ยังไงอ่าครับ
    แค่ผมไปทักพ่อเขา พ่อเขาก็ว่าลูกเขาแล้วครับ
    แฟนเคยบ่นว่า พ่อไม่ชอบให้ผู้ชายมายุ่ง TT

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้
    บอกพ่อเขาก่อนครับว่า
    รับน้ะ
    แล้วก็โยนเลยครับ
    เผ่นนนนนน !!!!
    นึกสภาพคนเป็นนักมวย โดนกวนแบบนี้สิครับ ตายอย่างเดียว 55555

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    โฮ่ ! เจอทั้งเสือ ทั้งจระเข้ เลยนี่ครับ
    เวลาไปหา ลองๆ ซื้อ พวกขนมๆ ไปฝากดู ฮะ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ทำให้เขารู้ไงว่าเรารักเธอและ ดูแลเธอได้ ทำให้เขามั่นใจ

รักกันแล้วจะพากันไปเรียน ไม่เสียการเรียน

อะไรประมาณนี้ครับ คิดดีทำดีให้ท่านเห็น

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    โอ้ว!!! พ่อเป็นนักมวย 55+
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมก็เคยนะครับที่พ่อแม่แฟนหวงมากเลย
    ผมไปบ้านแฟนแล้วให้พ่อแม่แฟน สวด ประมาณ 1 ชุดใหญ่
    วิธีแก้ของผมก็คืออยู่เฉยๆแล้วคิดว่าถ้าเราจริงจังอนาคตเราไม่ได้แต่งกับพ่อแม่แฟนแต่แต่งกับแฟน(เป็นอันปลงครับ)
    ทุกวันนี้ไม่มีอะไรมากเฉยๆไม่ว่าแล้ว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ห้ามซั่มลูกสาวเค้า ไม่งั้นถึงตาย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อายุยังน้อยครับ....ค่อยๆดูกันไป......

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    อนาคตไม่มีอะไรแน่นอนครับ ^^ ผมว่ามีโอกาสโดนก้านคอ40% ครับ จงดูแลลูกสาวเขาให้ดี อย่าทำให้เขาเสียใจ ไม่งั้น โอกาสโดนก้านคอจะเพิ่มเป็น 10000% ครับ
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไปช้อมมวย และมาสู้ วัดใจความเป็นลูกผู้ชาย 5555 ล้อเล่น. แค่ทำดี เท่านั้นแหละ, ทำทุกอย่างมาจากใจ และ จงมั่นใจในความดีที่มี.

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    จะไปกลัวอะไรนักหนา ถ้าคุณไม่ใช่คนเลวอะไร เค้าคงไม่ทำตัวเหมือนในละครหรอกครับ ผู้ใหญ่ที่ถึงขั้นเป็นพ่อแม่คนแล้วน่าจะมีเหตุผลกันนะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    กรณีแบบนี้นะครับแนะนำ
    1.ใช้เวลาเป็นตัวพิสูจน์ ถ้าเรารักใครสักคน (จริงๆ) แล้วเราย่อมทุ่มเทความรักให้เขา ดังนั้นสิ่งเหล่านี้ควรเสมอต้นเสมอปลาย ไม่ขาดไม่เกิน ไม่ใช่ผ่านช่วงโปรโมชั่นก็เปลี่ยนแปลงไปอีกแบบหนึ่ง
    2.ทำให้พ่อแม่เขามั่นใจว่าเราดูแลลูกเขาได้ อันนี้สำคัญ การดูแลไม่ใช่การฉวยโอกาส แตะเนื้อต้องตัว (เอาแต่พอดี) ไม่ทำให้ลูกเขาเสียหาย เรื่องนี้สำคัญมาก
    3.ปรับปรุงตัวเอง อย่างไหนที่ไม่ดี อย่างไหนที่คิว่าแฟนเราไม่ชอบ ก็เปลี่ยนซะ อย่างน้อยก็ทำให้พ่อแม่แฟนเห็นความพยายาม (ปรับปรุงไม่ใช่การเปลี่ยนแปลงตัวเองเป็นอีกคนนะ)
    4.ถ้ามีโอกาสก็แวะไปหาพ่อแม่แฟนบ้าง ไม่ใช่ไปสองต่อสอง อาจพาเพื่อนไปหลายๆคน ให้เขาไว้ใจว่าเราไม่ทำให้คนอื่นมองแฟนเราในแง่ลบ สำคัญ ซื้อของไปฝากท่านบ้าง แนะนำเป็นของที่ดีต่อสุขภาพ

ปล.ถึงแม้ว่าโลกสมัยนี้จะเปลี่ยนแปลงไปแล้วก็ตาม แต่คำแนะนำเหล่านี้ก็ยังใช้ได้ดีเสมอ เพราะผู้ใหญ่เห็นเราเป็นเด็กเสมอ อย่างเช่นพ่อแม่อายุ 90 ลูกอายุ 70 พ่อแม่ก็ยังเห็นลูกเป็นเด็กเสมอ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ FAP เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ซื้อรถหรูๆสักคันไปรับไปส่งแฟน แล้วก็ซื้อสร้อยเพชรแหวนทองแล้วก็พาไปกินร้านอาหารหรูๆให้แฟนแล้วก็ซื้อของฝากให้พ่อแม่แฟน เช่น สร้อยทอง 2บาท แหวนทอง แหวนเพชร
    ให้เงินแฟนใช้เยอะๆ รับรอง พ่อแม่แฟน ยอมรับแน่นอน 1000000000000000000% 55555+

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    พิสูจน์ ให้พวกเขาเห็นครับ ว่าเราดีพอที่จะดูแลเธอได้ คือสมัยนี้ ผู้ใหญ่จะมองเด็กมีแฟนกันเป็นเรื่องที่ไม่ดีครับ(มันก็ไม่ดีแหละ แต่มันห้ามกันไม่ได้)

แล้วในสมัยนี้มีข่าวโดนข่มขืน ฯลฯ เยอะไปหมด เขาก็ยิ่งมองเราไม่ดีไปอีก ทำให้เขาเห็นว่าเราเป็นคนดีพอ ไม่ใช่เด็กเลวๆแบบนั้นครับ

และอีกอย่าง...รักจริงรอได้ ไม่ต้องรีบร้อนครับ โชคดี Lucky
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เหตุผลอันดับแรกที่ทำให้คนเป็นพ่อเป็นแม่คนหลับหูหลับตาเชื่ออย่างสนิทใจ และไม่เปิดกว้างในการยอมมรับอะไรทั้งสิ้น นั่นก้คือ

นายยังเด็กเกินไป

แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับที่เค้าจะไม่ยอมรับในตัวของท่าน จขกท เพราะผู้ใหญ่ชอบคิดและมุมมองของเค้าและปิดกั้นความคิดของเด็กแบบท่าน จขกท สุดๆครับ

ดังนั้นไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ไร้ประโยชน์ จขกท ท่องคำนี้ไว้เลยนะครับ ผู้ใหญ่เค้าคิดแค่ว่า เป็นเด็กเป็นเล็ก ทำตัวแบบนี้ แค่นี้ก็จบแล้วครับไม่ว่าท่าน จขกท จะทำอะไร

เด็ก 17 ไปประคบประหงมพ่อแม่แฟน ณ มุมมองของ จขกท ตอนนี้อาจยังไม่เข้าใจนะครับ วันนึง อายุมากขึ้นจะคิดได้ ว่าในมุมมองของผู้ใหญ่ที่มองมาเห็นเด็ก 17 ทำแบบนี้ เค้าจะรู้สึกอย่างไร

สิ่งเดียวที่ทำได้คือ เฉยๆไว้ครับ ยังไม่ถึงเวลาที่จะเข้าหาพวกท่านเลยแม้แต่นิดเดียว รักกันจริงรอไปครับ อย่าทำให้เกิดเรื่องจนถึงขั้นพวกท่านเค้ามากีดกันก็พอคับ

คบกันไปรักกันไป วันนึงถึงเวลาก็จะได้ทำเองครับไอเรื่องที่ จขกท อยากทำ (ถ้านายยังไม่มีแฟนใหม่นะ !!!!)

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    เหตุผลอันดับแรกที่ทำให้คนเป็นพ่อเป็นแม่คนหลับหูหลับตาเชื่ออย่างสนิทใจ และไม่เปิดกว้างในการยอมมรับอะไรทั้งสิ้น นั่นก้คือ

นายยังเด็กเกินไป

แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับที่เค้าจะไม่ยอมรับในตัวของท่าน จขกท เพราะผู้ใหญ่ชอบคิดและมุมมองของเค้าและปิดกั้นความคิดของเด็กแบบท่าน จขกท สุดๆครับ

ดังนั้นไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ไร้ประโยชน์ จขกท ท่องคำนี้ไว้เลยนะครับ ผู้ใหญ่เค้าคิดแค่ว่า เป็นเด็กเป็นเล็ก ทำตัวแบบนี้ แค่นี้ก็จบแล้วครับไม่ว่าท่าน จขกท จะทำอะไร

เด็ก 17 ไปประคบประหงมพ่อแม่แฟน ณ มุมมองของ จขกท ตอนนี้อาจยังไม่เข้าใจนะครับ วันนึง อายุมากขึ้นจะคิดได้ ว่าในมุมมองของผู้ใหญ่ที่มองมาเห็นเด็ก 17 ทำแบบนี้ เค้าจะรู้สึกอย่างไร

สิ่งเดียวที่ทำได้คือ เฉยๆไว้ครับ ยังไม่ถึงเวลาที่จะเข้าหาพวกท่านเลยแม้แต่นิดเดียว รักกันจริงรอไปครับ อย่าทำให้เกิดเรื่องจนถึงขั้นพวกท่านเค้ามากีดกันก็พอคับ

คบกันไปรักกันไป วันนึงถึงเวลาก็จะได้ทำเองครับไอเรื่องที่ จขกท อยากทำ (ถ้านายยังไม่มีแฟนใหม่นะ !!!!)

เห็นด้วยอย่างยิ่งถ้าผู้ใหญ่ไม่เคยรู้จักกันอย่าเลยดีกว่าครับ อย่างน้อยก่อนที่จะเข้าไปหาเราต้องมีรากฐานที่ค่อนข้างมั่นคงก่อน

เช่น มีงานทำ ผมผ่านจุดแบบคุณมาแล้ว พอนึกๆไป ถ้าเป็นลูกสาวตัวเอง มีผู้ชายที่ไหนไม่รู้ที่อณาคตไม่แน่นอนมาขอเป็นแฟน

ไม่มีทางให้อยู่แล้ว

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    =w= อันนี้ผมไม่รู้นะ เพราะว่าของผมมองตาปั้บรู้ปุ้บว่าเข้ากันได้เลยให้ผ่านเพราะผมชอบพาแฟนมากินข้าวด้วย
    ส่วนใหญ่แฟนผมจะพูดว่า หวัดดีค่ะพ่อ แม่แล้วก็ยิ้มให้ ง่ายอะไรเยี่ยงนี้ละ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    มีงานมีการทำ ไม่เกาะพ่อแม่กิน หาเงินดูแลตัวเองให้ได้ก่อน ค่อยมาตั้งกระทู้นี้นะครับ
    แลดูไม่มีอนาคตพ่อแม่เขาคงไม่อยากให้ลูกตัวเองมาลำบาก อีกอย่างนะอายุก็ยังน้อยเกินไปที่จะเข้าไปหาผู้ใหญ่ในฐานะแฟนนะครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เรื่องนักมวย กับ เทควันโด้ตัดทิ้งไปเลยครับ ผู้ใหญ่เค้าไม่คิดใช้กำลังอยู่แล้ว แต่คุณนะ ต้องเขาใจว่ายังเด็ก อนาคตยังไม่แน่นอนการงานก็ยังไม่มีเลี้ยงตัวเอง จะเลี้ยงลูกเค้าได้ ? ไม่ใช่ดูถูกนะครับ เพราะพ่อแม่ต้องคิดแบบนี้จริงๆ แต่ถ้าคบกันวัยเรียน ไม่ทำอะไรที่มันผิดหรือทำอะไรที่ไม่เข้าตา เป็นพอ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    เข้าใจครับ ว่าอายุน้อย แต่ โอกาสมันก็น้อยอยู่แล้ว ว่าจะคบถึงแต่ง
    ผมว่าจะทำให้ดีที่สุด ปัญหาอยู่ที่ ผมคบกันแบบหลบๆซ่อนๆ ระแวงพ่อแม่
    กลัวแฟนจะลำบากใจ

ปล. ผมไม่เคยคิดจะทำอะไรเขาเลยนะครับ มีแค่เดินด้วยจับมือกันบ้างนิดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pamzar5546 : 13th October 2012 เมื่อ 12:31

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    เห็นมีแต่คอมเม้นที่ตัดกำลังใจ หรือไม่ก็กวนตรีน

จะมีสักกี่คนที่จริงใจ จริงๆ น้องเขามาปรึกษาไม่ใช่ให้พวกคุณมาดูถูกเขา

แล้วถ้าคุณตกอยู่ในสถานะกาณแบบนี้ คุณจะเลือกเดินทางไหน

ทำตามคำแนะนำงี้เง่าของพวกคุณ หรือ ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ผู้ชายคนนึงจะทำได้

ถ้าไม่มีความคิดของตัวเองก็ไม่ต้องคอมเม้นตัดกำลังใจน้องเขาดีกว่า

คนไทยแปลก ที่ชอบซ้ำเติมคนล้ม แต่เวลาตัวเองล้มย่อมมองหาคนช่วย

พวกคุณอาจจะอายุมากกว่าผม แต่ความคิดของพวกคุณยังเด็กยิ่งนัก

ยิ่งตอนนี้สังคมมันเปลี่ยน คุณจะมาห้ามไม่ให้เด็กคบกันคงไม่ได้

สิ่งที่ดีที่สุดคือแนะนำทางเลือกให้เขาเดินอย่างถูกต้อง ไม่ใช่การซ้ำเติม

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ตราบใดถ้ายังเรียนไม่จบ ยังไม่มีเงินจะเลี้ยงเค้า ยังไม่มีอนาคต
    เค้าคงไม่รับเป็นลูกเขย หรอกครับ

ผมพูโได้แค่นี้จริงๆ จากประสบการ์ณที่ผ่านมา = = '
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rabbitkung อ่านกระทู้

ผมฟังหูไว้หูครับ บางคนเขาก็พูดถูก ว่าผมอายุน้อยเกิน
    บางคนก็กวนๆ เขาคงไม่อยากให้ผมเครียดแหละ
    ตัดกำลังใจเยอะก็ไม่เป็นไรหรอกครับ รักซะอย่าง 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thizo อ่านกระทู้
    ตราบใดถ้ายังเรียนไม่จบ ยังไม่มีเงินจะเลี้ยงเค้า ยังไม่มีอนาคต
    เค้าคงไม่รับเป็นลูกเขย หรอกครับ

ผมพูโได้แค่นี้จริงๆ จากประสบการ์ณที่ผ่านมา = = '
    ไม่ถึงขนาดลูกเขยครับ
    อยากให้พ่อเค้ารับได้ เรื่องที่ลูกมีแฟน แล้วก็ไม่กีดกั้น
    ยังไงดีล่ะ คือตอนนี้ พ่อเค้าไม่รู้ว่าลูกมีแฟนครับ แล้วเค้าก็หวงมาก ผมกลัวว่าถ้าเขามารู้ทีหลัง จะกลายเป็นเรื่องใหญ่เอา

แค่แฟนกันครับ ยังไม่ถึงกับขอแต่งงาน

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: