ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 41

[Arma 2 Dayz] DayZRPG Thailand Server Online 24hrs. เซิฟเวอร์ไทยเข้ามาเล่นกันครับ nocdkey

ดาวโหลดตัวเกม ArmA 2 OA v.1.60 : http://www.mediafire.com/?caba5cpj6i25a1n [Torrent]

เว็บไซต์ http://dayz.mcrpg-th.net/

ดาวโหลด Mod DayZ 1.7.2.6 http://dayzmod.com/

facebook ของเซิฟ DayZRPG https://www.facebook.com/groups/363434003741959/

เซิฟเวอร์ได้เปิด Whitelist แล้วนะครับ ค่าสมัคร Whitelist 50 Truemoney ครับผม

1. วิ่งเข้าป่าก่อน ไม่ว่าตัวละครของท่านจะสูงหรือเตี้ย รวยหรือจน แต่เมื่อเข้ามาเหยียบใน Chernarus สิ่งแรกที่ต้องทำ คือ หาทางเข้าป่า เพราะซอมบี้จะเกิดออกมา และเดินไปเดินมาเฉพาะบริเวณที่มีสิ่งปลูกสร้างของมนุษย์เท่านั้น กรณีที่ตัวเราตาย พอเกิดใหม่แล้วไม่มีอาวุธอะไรติดตัวเลยนั้น ให้พยายามเดินลัดเลาะชายป่าเพื่อมองหา Barn (ยุ้งข้าวหลังคาสีแดง) ซึ่งข้างในนั้นมักจะเจอ Hatchet (ขวานมือสีแดง) เอาไว้สำหรับตัดต้นไม้หาฟืนก็ได้ หรือจะเอามาจามซอมบี้ก็ดี รวมไปถึงกระป๋องน้ำอัดลมอย่าง Coke หรือ Pepsi เอาไว้ดื่มลดค่าความกระหาย และปืนสามัญประจำบ้าน อย่างเช่น ไรเฟิล Lee Enfield, ลูกซอง Double Barrel Shotgun และหน้าไม้ Crossbow ทำให้เราพอมีอาวุธติดไม้ติดมือเอาไว้บ้าง หากเราสามารถค้นหา matches (ไม้ขีดไฟ) hunting knife (มีดเอาไว้เถือเนื้อสัตว์ได้อย่างเดียว) hatchet (ขวานเอาไว้ตัดต้นไม้เพื่อเอามาก่อกองไฟ หรือเอาไว้ใช้เป็นอาวุธ) และ canteen (กระติกน้ำสีเขียว แบบสมัยเรียดรด.) เราก็สามารถมีชีวิตรอดได้โดยไม่จำเป็นต้องย่างกรายเข้าไปในเขตเมืองเลย (ฆ่าสัตว์ เพื่อเอาเนื้อมาย่างบนกองไฟให้สุกแล้วกิน ส่วนน้ำก็ดื่มจาก canteen แล้วเอาไปเติมตามแอ่งน้ำหรือบ่อน้ำ)

2. ในการค้นหาของ ให้พยายามถูกพบเห็นและเกิดเสียงน้อยที่สุด icon ภายในเกมส์นั้นให้ลองสังเกตบริเวณด้านขวาของหน้าจอ จะเห็นรูปหูกับลูกตาซึ่งเป็น icon บ่งบอกระดับเสียงที่เกิดจากตัวเราและตัวเราสามารถมองเห็นได้ง่ายแค่ไหน ยิ่งแถบขึ้นสูงเท่าไหร่ ก็ยิ่งเป็นอันตรายต่อตัวเรามากขึ้นเท่านั้น การยิงปืนที่ก่อให้เกิดเสียงดังกึกก้อง อย่างเช่น ปืนลูกซอง หรือสไนเปอร์ไรเฟิลเพียงนัดเดียวอาจเรียกซอมบี้ให้มายังต้นเสียงได้ทั้งเมือง ดังนั้นจึงต้องพยายามดูจังหวะด้วยว่า ในขณะนั้นเราจะเลือกเพียงแค่ย่อตัวแล้ววิ่งเพื่อให้สามารถเคลื่อนที่ได้เร็วขึ้น หรือถึงขนาดกับต้องคลานไปตามพื้นเพื่อไม่ให้ซอมบี้บริเวณนั้นเห็นตัว

3. เทคนิควิ่งไปด้วยแล้วก็หยิบของไปด้วย เทคนิคนี้จะต้องใช้ความชำนาญพอสมควร เพราะเป็นทักษะที่มีความเสี่ยงสูง (แต่ก็เป็นเทคนิคที่ทำให้ตัวละครเกิดใหม่ได้ของไวมากที่สุด) เนื่องจากการลุกขึ้นยืนจะทำให้สามารถมองเห็นตัวได้ง่ายที่สุด โดยเฉพาะอย่างยิ่งในเวลากลางวันที่แดดร้อนแรงฉายแสงลงตรงกลางหัว อีกทั้งการวิ่งในขณะที่ยืนก็จะเกิดเสียงดังมากที่สุด ดังนั้นการยืนและวิ่งไปมาบนถนนในเมือง ก็แทบจะไม่ต่างกับการป่าวประกาศให้ซอมบี้รู้เลยว่า “ฉันอยู่ตรงนี้ มากินฉันซิ” อย่างไรก็ตาม ซอมบี้ในเกมส์นี้เมื่อต้องเข้าไปในอาคารหรือสิ่งปลูกสร้างต่าง ๆ ระบบของเกมส์จะบังคับให้ซอมบี้ต้องเดินเพียงอย่างเดียวเท่านั้น (แต่อาจจะมีอาการกระตุก วิ่งเร็วบ้างเป็นบ้างช่วง) การจะสลัดซอมบี้ให้หลุดจากการวิ่งไล่ตามเรา จึงสมควรใช้วิธีวิ่งผ่านสิ่งปลูกสร้างที่เป็นเส้นตรง เพื่อบังคับให้ซอมบี้ต้องเข้าไปเดินอยู่ในนั้น ซึ่งเราอาจจะเว้นระยะห่างออกมาเพื่อเอาปืนยิงให้หมด หรืออาจจะวิ่งหนีออกไปอีกทางเพื่อเป็นการประหยัดกระสุนก็ได้

4. บุกมันเข้าไปเลยโดยตรง เทคนิคนี้จะกระทำได้ก็ต่อเมื่อคุณมีอาวุธพร้อมมือ และมีเพื่อนช่วยกันเป็นทีม แต่ละคนก็แบ่งหน้าที่กันไปว่า ใครจะเป็นคนเก็บของ ใครจะเป็นหมอ ใครจะเป็นคนคอยระวังหลัง หรือใครจะเป็นคนคอยลาดตระเวนเพื่อป้องกันผู้เล่นคนอื่นจู่โจม ซึ่งเทคนิคในลักษณะนี้จะต้องใช้คนจำนวนมาก และค่อนข้างเหมือนยุทธวิธีจู่โจมของทหาร จึงต้องรักษาระเบียบกันอย่างเคร่งครัดพอสมควร เพื่อให้เป็นระบบและป้องการพลาดยิงกันเองขึ้นมา อย่างไรก็ตาม การลั่นไกปืนอย่างคะนองมือโดยไม่จำเป็น ก็อาจจะทำให้กลุ่มผู้เล่นถูกฝูงซอมบี้รุมล้อมเข้ามาได้ เพราะยิ่งเสียงดังมาก ซอมบี้ก็ยิ่งเกิดมากแม้จะเป็นในเขตเมืองเล็ก ๆ ก็ตาม (ผมเองยังไม่เคยได้ลองเทคนิครูปแบบนี้เพราะตอนนี้ยังหาคนมาเล่นด้วยไม่ได้เลย ฮือ ๆ เศร้า…)

5. ทำตัวเป็นพวกโจรปล้นฆ่า (Bandit) ระบบภายในเกมส์นี้ ระหว่างผู้เล่นด้วยกันเองในตอนแรกชื่อจะเป็นสีเขียว ซึ่งทุกคนต่างก็เป็นมิตรซึ่งกันและกัน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะควักปืนขึ้นมายิงกันเองไม่ได้ ผู้เล่นที่ฆ่าผู้เล่นอื่นโดยที่เขายังไม่ได้ทำอะไรคุณ ไม่ว่าจะเพื่อขโมยเอาของที่คนอื่นเขาอุตส่าห์เสี่ยงชีวิตไปหามา เพื่อความสะใจหรือเรียกกันแบบไทย ๆ ว่า “โชว์เกรียน” ผู้เล่นคนนั้นจะถูกระบบลดระดับความเป็นมนุษย์ลง และเมื่อมาก ๆ เข้าก็จะถูกหมายหัวให้เป็น bandit ซึ่งชื่อก็จะเปลี่ยนเป็นสีแดง การฆ่า bandit จะไม่ถูกลดระดับความเป็นมนุษย์ ดังนั้นโดยหลักแล้วหากผู้เล่นทุกคนเจอ bandit ก็จะมีธรรมเนียมปฏิบัติร่วมกันว่า “No mercy for bandit” เทคนิคนี้ไม่เหมาะสำหรับผู้เล่นใหม่ (รวมถึงผมเองก็ไม่แนะนำด้วย) เพราะการที่ผู้เล่นหาความสนุกจากฆ่าผู้เล่นใหม่คนอื่นเยอะ ๆ มันจะทำให้ความสนุกของเกมส์ลดลง (ประมาณว่า นี่ตกลงจะมาเอาชีวิตรอดจากซอมบี้ หรือมาให้คนอื่นยิงเล่น) ประกอบกับระดับความยากของเทคนิคนี้จะเพิ่มขึ้นตามระดับความชำนาญของเป้าหมายที่เราจ้องจะไปแย่งเอาของ ๆ เขามา ยิ่งระดับอาวุธ ชุดสวมใส่ของเป้าหมายหายากเท่าไหร่ ความยากก็ยิ่งมากขึ้นเท่านั้น เพราะการที่เขาไปหามันมาใส่ได้ ฝีมือเขาก็คงไม่ใช่ “หมู” ให้เราเคี้ยวเล่นเช่นกัน

ส่วนรายละเอียดอื่น ๆ ของเกมส์ผมจะกล่าวจากประสบการณ์ที่ได้ลองสัมผัสมาไว้คร่าว ๆ ดังนี้นะครับ
    สภาพภูมิอากาศ และวันเวลา
    - ภายในเกมส์มีฝนตก ลมพัดแรงเหมือนจะมีพายุ และฟ้าร้องฟ้าผ่า ซึ่งแต่ละสภาพอากาศจะส่งผลต่อตัวเราด้วย เช่น ฝนตกหรือลมพัดแรง ๆ จะทำให้อุณหภูมิร่างกายของตัวเราลดลง หากลดลงจนต่ำกว่า 36 องศา ก็จะมีโอกาสติดเชื้อ หรือต่ำกว่า 33 องศาก็จะทำให้เกิดอาการหนาวสั่น หรือฟ้าร้องฟ้าผ่า จะช่วยกลบเสียงวิ่งของเราให้ลดลงไปมาก
    - วันเวลาในเกมส์มีกลางวันและกลางคืน ในเวลากลางวันจะเป็นช่วงเวลาที่ซอมบี้มองเห็นตัวเราได้ง่ายที่สุด ส่วนเวลากลางคืนซอมบี้แทบจะมองไม่เห็นตัวเราเลย แต่เราเองก็มองไม่เห็นอะไรเลยเช่นกัน เพราะเวลากลางคืนของ dayz จะมืดมาก ๆ เว้นเสียแต่ว่า คืนนั้นจะเป็นคืนที่มีพระจันทร์ส่องแสง ก็อาจจะพอมองเห็นอะไรได้บ้าง (ผมเล่นมานานพอสมควรแล้ว แต่ยังไม่เคยเจอคืนที่มีแสงจันทร์เลยนะ)
    - วันเวลาภายในเกมส์ จะเดินตามเวลาจริงของ host ที่เป็นผู้สร้างห้อง dayz ห้องนั้น เช่น หาก host คือ armathai.com ซึ่งเป็นเซิร์ฟเวอร์ของคนไทย เราเข้าไปในเกมส์เวลากลางวัน เวลาภายในนั้นก็จะเป็นกลางวัน แต่ถ้าเราไปเข้า host ที่อยู่ที่อเมริกา เวลาภายในนั้นก็จะเป็นกลางคืน ดังนั้นจึงค่อนข้างน่าเศร้าสำหรับวันธรรมดาที่กว่าจะทำงานกลับถึงบ้าน พอเข้าเกมส์ไปมันก็ใกล้จะมืดหรือมืดจนมองไม่เห็นอะไรแล้ว

ระบบการเคลื่อนย้ายตัวละคร และการเก็บสิ่งของ
    - ตัวละครที่เราเล่นอยู่นั้นสามารถย้ายไปได้ทุก host เพราะข้อมูลและสิ่งของที่อยู่ในตัวเราจะถูกจัดเก็บที่เซิร์ฟเวอร์ส่วนกลาง ดังนั้นเราจึงสามารถย้ายไปยัง host ของต่างประเทศเพื่อไปหาของ แล้วนำกลับมาเล่นที่ host ของไทยก็ได้
    - กระเป๋าในตัวเรารวมถึงเป้สะพายหลังมีพื้นที่สำหรับเก็บของจำนวนจำกัด แต่เราสามารถนำเต้นท์ (Camping Tent) ซึ่งหาได้จากในตัวเมืองหรือค่ายของทหาร มากางเพื่อใช้เป็นที่เก็บของได้
    - เจ้าของเต้นท์เท่านั้นที่สามารถพับเก็บเต้นท์ที่กางไปแล้วได้ (หากเคยกางเอาไว้แล้วเกิดตาย สถานะความเป็นเจ้าของจะหายไปทันที) ส่วนของที่เก็บอยู่ในเต้นท์ทุกคนสามารถหยิบมันออกไปได้ ซึ่งรวมถึงเพื่อนของเราและหัวขโมยเช่นกัน !!!
    - เต้นท์ที่เคยกางเอาไว้ใน host นั้น ๆ จะไม่หายไปตราบใดที่เจ้าของเต้นท์ยังมีชีวิตอยู่ แต่ถ้าหากพลาดท่าเสียทีกลายเป็นอาหารซอมบี้ไปเสียแล้ว เต้นท์นั้นจะยังคงอยู่ตราบใดที่มีผู้เล่นเคลื่อนย้ายสิ่งของเข้า-ออกภายในระยะเวลา 7 วัน
    - เต้นท์และยานพาหนะ เช่น รถยนต์, จักรยาน, มอเตอร์ไซด์ หรือเฮลิคอปเตอร์ จะไม่เคลื่อนย้ายตามเราไปยัง host อื่น แต่จะยังคงอยู่ตรงที่เดิมใน host ที่เราได้ไปกางเต้นท์หรือเอายานพาหนะมาจอดเอาไว้
    - ท่านสามารถสรรหาลวดหนาม ที่ไม่สามารถกันซอมบี้ได้ รวมไปถึงกระสอบทราย ที่ไม่สามารถกันซอมบี้ได้อีกเช่นเดียวกัน มาติดตั้งรอบ ๆ แนวเต้นท์ของท่านเพื่อให้เกิดความรู้สึกว่ามันเป็นฐานทัพ และช่วยป้องกันผู้เล่นคนอื่นไม่ให้เข้ามายุ่มย่ามกับเต้นท์ของเราได้ในระดับหนึ่ง

ลักษณะของซอมบี้
    - ซอมบี้สามารถวิ่งด้วยความเร็ว 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง นั่นหมายความว่า มันวิ่งได้เร็วกว่าเรา และจะวิ่งตามเราไปจนกว่าเราจะกลายเป็นอาหารของมัน
    - ซอมบี้หูดีมาก แต่ตาถั่วสุด ๆ การออกหาของในยามใกล้รุ่ง หรือเวลาโพล้เพล้จะปลอดภัยมากที่สุด แต่ถ้าท่านสามารถหากล้อง night vision ซึ่งถือว่าเป็นของหายากและล้ำค่ามากที่สุดในเกมส์ได้ เวลากลางคืนจะเป็นช่วงระรื่นลัลล้าของท่าน
    - ซอมบี้จะเดินตามเสียงและแสง หากมันได้ยินเสียงการกระทำใด ๆ ของเรา แต่มันมองไม่เห็นตัวเรา มันจะเดินมายังจุดต้นเสียง หากเราจุดพลุไฟ, ก่อกองไฟ, เล่นควง light saber ด้วยกระบอกไฟฉาย หรือแม้แต่ใช้หลอดพลาสติกใส่สารเคมีที่ทำให้เกิดเป็นแสงเรือง ๆ ชนิดที่ว่า ถึงจะจุดมันขึ้นมาก็มองไม่เห็นอยู่ดี (chemlight) แล้วซอมบี้เห็นแสงเหล่านี้ มันก็จะเดินไปยังจุดที่มีแสง ดังนั้นขอให้ตัดความคิดที่ว่า “โอ๊ย กลางคืนเหรอ ไม่กังวลหรอก เพราะเรามีพลุไฟ, chemlight แล้วยังมีกระบอกไฟฉายอีก เอามันส่องหาทางเอาดิ” ทิ้งไปได้เลยเนื่องจากเมื่อไหร่ที่จุดมันขึ้นมาปุ๊บ (โดยเฉพาะอย่างยิ่งพลุไฟ) ฝูงซอมบี้ก็จะแห่กันมาปั๊บทันที
    - ซอมบี้สามารถตบและมองทะลุกำแพง (อาจจะเพราะ mod dayz ยังเป็น alpha อยู่จึงยังไม่สมบูรณ์) สามารถเดินทะลุประตู, ลวดหนาม, กระสอบทรายเสมือนประหนึ่งว่าไม่มีอะไรอยู่ตรงนั้น สามารถว่ายน้ำได้ คลานลอดช่องที่ต้องคลานผ่านได้ และเดินขึ้นบันไดได้ (แต่ไม่สามารถปีนบันไดลิงได้)
    - เวลาซอมบี้วิ่งเข้ามาตบเรา มันจะวิ่งซิกแซกไปมาด้วยความเร็วสูง ทำให้ยากต่อการเล็งยิง (ให้นึกถึงอารมณ์ประมาณหนังเรื่อง 28 weeks later ที่เด็กผู้ชายวิ่งซิกแซกไปมาเพื่อให้ทหารสไนเปอร์ที่อยู่บนหลังคายิงไม่โดน แต่ซอมบี้มันวิ่งเร็วกว่านั้น)
    - ซอมบี้มีทั้งหมด 3 ประเภท คือ 1. ซอมบี้เดิน พบเห็นได้ทั่วไป สังเกตเห็นและหลีกเลี่ยงได้ไม่ยาก เป็นซอมบี้ที่เคลื่อนที่ได้เร็วที่สุดทั้งตอนปกติ และเวลาที่ไล่ตบเรา 2. ซอมบี้นั่งยอง ๆ แล้วกระโดดไปเรื่อย ๆ พบเห็นได้ปานกลาง สังเกตเห็นตัวยากขึ้นกว่าซอมบี้เดิน ความเร็วในการเคลื่อนที่ยามปกติและไล่ตบเราปานกลาง (แต่ตอนไล่ตบเรามันยังวิ่งสี่เท้าตามเราทันอยู่ดี) 3. ซอมบี้คลาน พบเห็นตัวได้ยาก สังเกตเห็นมันได้ยากมาก โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้ามันเป็นซอมบี้ทหารและคลานอยู่ตามพื้นหญ้า ความเร็วในการเคลื่อนที่ทั้งยามปกติและไล่ตบเราช้ามาก ๆ (ลุกขึ้นเอาปืนยิงมันก่อนจะคลานมาถึงเราก็จบ)
    - เสียงร้องของซอมบี้สามารถช่วยเตือนเราได้ว่า มีซอมบี้อยู่ในบริเวณนั้น หากเรายังมองไม่เห็นตัวของมัน

ลักษณะของผู้เล่น
    - ผู้เล่นมันก็สามารถทำได้เหมือนที่เราทำทั้งหมดนั่นแหละ
    - ผู้เล่นที่กลายหรือกำลังพยายามจะกลายสถานะเป็น bandit เป็นสิ่งมีชีวิตที่น่ากลัวที่สุดในเกมส์ (เพราะมันฉลาดกว่า ลอบกัดมากกว่า และโจมตีได้ไกลกว่าซอมบี้)
    - ผู้เล่นใน host ต่างประเทศ เท่าที่ผมไปลองเล่นมา จะไม่ยิงผู้เล่นอื่นโดยไร้เหตุผล แต่มักจะถามก่อนว่าคุณเป็นมิตรหรือคุณจะก่อสงครามกับเขา แต่ก็มีบางรายที่ยิงผู้เล่นอื่นโดยไร้เหตุผลหรือที่เราเรียกกันว่า “เกรียนฝรั่ง”
    - ผู้เล่นใน host armathai.com โดยปกติผมจะเป็นพวกถือคติว่า “เรานี้รักสงบ แต่ถ้ายิงตู ตูยิงไส้แตก” ซึ่งจากประสบการณ์ตรงที่ผมเจอมา บอกได้คำเดียวเลยว่า “You must shoot them on sight” หรือ “Kill them before they kill you” ซึ่งทุกท่านคงทราบระดับความสามารถของ “เกรียนไทย” ที่จะไปโชว์ระดับอินเตอร์กันดีอยู่แล้ว เพราะผู้เล่นใน host นี้ยิงกันแบบไร้เหตุผลมาก ตอนที่ผมเล่นใหม่ ๆ แค่ระวังซอมบี้ก็น่ากลัวพออยู่แล้ว แต่ยังต้องมาระวังคนด้วยกันเองอีก ขนาดเพิ่งตายแล้วเกิดใหม่ มีแค่ยาแก้ปวด ผ้าพันแผลกับกระบอกไฟฉาย มันยังอุตส่าห์เอาปืนกลมาวิ่งไล่ยิงให้ตายอีก แถมทำตัวเป็นสุนัขลอบกัดกันแบบสุด ๆ ปีนป่ายขึ้นไปบนหอสังเกตุการณ์สูง ๆ เพื่อไม่ให้คนสังเกตเห็น แล้วก็เอาปืนสไนเปอร์ซุ่มยิงผู้เล่นใหม่ที่ทั้งเดิน และย่องไม่รู้อีโหน่อีเหน่อยู่ในเมือง เพื่อจะหาน้ำดื่มและของกินประทังชีวิต (แค่วิ่งผ่านเพื่อรีบเอาของกลับไปเก็บที่เต้นท์ มันยังแอบซุ่มยิงเลย) ดังนั้นหากใครสนใจจะเล่น host นี้ ผมขอแนะนำว่า ให้ยิงก่อนแล้วค่อยถามหรือยิงมันให้ตายไปเลย ไม่ต้องถามอะไรแล้ว เพราะถ้าคุณไม่ยิงเขาก่อน รับรองได้เลยว่า 95% ถ้าเขาเห็นคุณ เขาจะยิงคุณจนตายแน่นอน
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PheonixzZ : 15th October 2012 เมื่อ 15:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 30 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    จองไว้ หนึง เผื่ออัพเดท ข่าวสาร

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เข้าเกม ตามที่เขาบอกแล้ว เข้าอะไรต่อครับ ผมหาห้องเกมนี้ไม่เจอ *-*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไม่มีคนปล่อยไฟล์เกมแล้วหรอครับ ช่วยหน่อย อยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    โหลดอยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ตัวเกมส์ของท่าน natchapon665 พอจะเล่นได้ไหมครับ หรือต้องโหรอดตัวเกมส์ในนี้อย่างเดียวครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    มีแฮกมั้ยครับ ส่วนใหญ่มันแฮกกันไม่ค่อยน่าเล่น ถ้าระบบป้องกันดีผมจะร่วมแจมด้วยคน

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มีเซิฟ colo มาให้เล่นอีกแล้ว

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    ขอ IP เซิฟเวอร์ หน่อยได้ไหมครับ หาห้องไม่เจอ = =

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fiatza1777 อ่านกระทู้
    ได้ครับผมก็โหลดจากท่าน natchapon665 ลิ้ง FileCondo อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ กำลังลงเกมส์เสร๊จพอดีลงนานมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    40
    กดค้นหาห้องแล้วนะครับ ชื่อห้อง [TH] Thai DayZ ห้องนี้ไหมครับ แต่ตัวหน้าชื่อมันเป็นเครื่องหมาย กากบาท อะครับ หรือผมตรงลงอะไรเพิ่มไหมครับ

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    บิท โหลดช้าจังครับ รอน๊านนาน

.:: DAVID DE GEA ::.

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1

รบกวนช่วยหน่อยครับ งงมากๆ ครับปัญหานี้แก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    แฮ็คผมก็ไม่ค่อยเจอนะ พวก วาปมายิง อะไรแบบนี้ ผมยังไม่เคยเจอ แล้วก็ไม่เคยเห็นคนอื่นแจ้งด้วย

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooEnTint อ่านกระทู้
    กดค้นหาห้องแล้วนะครับ ชื่อห้อง [TH] Thai DayZ ห้องนี้ไหมครับ แต่ตัวหน้าชื่อมันเป็นเครื่องหมาย กากบาท อะครับ หรือผมตรงลงอะไรเพิ่มไหมครับ
    เวอร์ชั่นไม่ตรงกับเซิฟเวอร์ครับ ๆ ลองอัพเดทให้ตรงดูครับ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooEnTint อ่านกระทู้
    ใน Filter ให้พิมพ์ว่า [Thai] ครับผม แล้วจะเจอเซิฟอยู่

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PheonixzZ อ่านกระทู้
    ใน Filter ให้พิมพ์ว่า [Thai] ครับผม แล้วจะเจอเซิฟอยู่
    เห็นในเกมส์มันเป็นเวอร์ชั้น 76751 เลยลงแล้วมันเป็นเครื่องหมาย ? สีเหลีองๆอะครับ

วิธีลงก็ทำตามในเฟส หมดแล้วนะครับแต่เข้าเกมส์ไป ค้นหา หน้าชื่อห้องมันเป็นเครื่องหมาย กากบาท เวอร์ชั้นในเกมส์เป็น 76751 ผมเลยลองเปลี่ยนเวอร์ชั้นเกมส์แล้วเข้าเกมส์ใหม่ หน้าชื่อห้อง เป็นเครื่องหมาย ? สีเหลืองๆอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MooEnTint : 13th October 2012 เมื่อ 18:29

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เห็นทั้งตัวกดอะไรคับ ในเกมผมชื่อ Kubo+

กล่าวขอบคุณ
    40
    เห็นในเกมส์มันเป็นเวอร์ชั้น 76751 เลยลงแล้วมันเป็นเครื่องหมาย ? สีเหลีองๆอะครับ

วิธีลงก็ทำตามในเฟส หมดแล้วนะครับแต่เข้าเกมส์ไป ค้นหา หน้าชื่อห้องมันเป็นเครื่องหมาย กากบาท เวอร์ชั้นในเกมส์เป็น 76751 ผมเลยลองเปลี่ยนเวอร์ชั้นเกมส์แล้วเข้าเกมส์ใหม่ หน้าชื่อห้อง เป็นเครื่องหมาย ? สีเหลืองๆอะครับ
    พิมพ์ Thai ใน Filter ต้องมี [] ไหมครับ ผมลองพิมพ์แบบมีวงเล็บ แต่ไม่มีห้องเลย ผมพิมพ์แต่ Thai เฉยๆ ครับ มีห้องประมาณ 3-4ห้องได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    http://all1download.blogspot.com/201...-download.html

ลองดูครับตัวเกม Arma2 เล่น DayZ ได้ กำลังโหลดพอดีเลยครับ มี 11 part

กล่าวขอบคุณ
    5

เซิฟเวอร์ชั่่น 96584 อะครับ ให้โหลดเวอร์ชั่นนี้มา อะครับน่าจะเข้าได้ เดี๋ยวผมจะใส่ รายละเอียดเพิ่มเข้าไปนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    พิมพ์ Thai ใน Filter ต้องมี [] ไหมครับ ผมลองพิมพ์แบบมีวงเล็บ แต่ไม่มีห้องเลย ผมพิมพ์แต่ Thai เฉยๆ ครับ มีห้องประมาณ 3-4ห้องได้ครับ
    เซิฟน่าจะชื่อ [Thai] DayZRPG แล้วก็ตามด้วยอะไรสักอย่างนี่แหละครับผมไม่ใช่แอดมินเซิฟ จำไม่ค่อยได้ด้วย

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    ต้องเสียตังไหมอะเซิฟอื่นเสียตังบ้าง

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    เล่นไหวไหมครับสเปคนี้

Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NATSONWAT1 อ่านกระทู้
    ต้องเสียตังไหมอะเซิฟอื่นเสียตังบ้าง
    ตอนนี้น่าจะไม่นะครับ