ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

การแบนสมาชิก

ความจริงแล้วไม่เห็นจำเป็นต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้มาชี้แจงอะไรอีก หากสมาชิกได้อ่าน กฎระเบียบของเวปไซท์ นี้อยู่แล้ว (ก่อนที่ทุกคนจะสมัครสมาชิก คุณได้ยอมรับเงื่อนไขและกฎระเบียบของเวปไซท์ถึงจะสมัครสมาชิกได้) การแบนหรือการระงับใช้งานสมาชิก ปกติแล้วหากไม่ใช่สมาชิกที่สมัครเข้ามาใหม่จะมีระบบการตักเตือนการกระทำผิด เป็นระบบระเบียบอยู่แล้ว สมาชิกที่มีการกระทำผิดเพียงเล็กน้อยจะมีการตักเตือนด้วยการให้ใบเหลือง เพื่อให้ทราบถึงการกระทำผิดนั้น และให้แก้ไขปรับปรุงให้เหมือนกับสมาชิกปกติทั่วไป เช่นลายเซ็นมีขนาดใหญ่กว่ากำหนด (ใหญ่เกินกว่า 500x150 pixel) การให้ใบเหลืองนี้จะไม่มี "แต้มความผิดสะสม" นั่นหมายถึงจะไม่มีผลต่อการระงับใช้งานสมาชิก

สำหรับสมาชิกที่มีพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมเช่นใช้คำหยาบคาย, สร้างความแตกแตกให้กับสังคมเวปไซท์ จะได้รับใบแดงเพื่อให้ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมดังกล่าว ซึ่งใบแดงนี้จะต่างกับใบเหลืองตรงที่ จะมี "แต้มความผิดสะสม" อยู่ หากสมาชิกมีการกระทำผิดกฏระเบียบบ่อยครั้ง หรือยังเพิกเฉย, ละเลยไม่ปฎิบัติตามกฎระเบียบของสังคมแห่งนี้ จะได้รับใบแดงสะสมไปเรื่อยๆ หากเป็นสมาชิกปกติที่ไม่ใช่สมาชิกอาวุโส (Elite Member หรือสมาชิกชื่อสีน้ำตาล) สมาชิกทั่วไปจะถูกระงับการใช้งานเมื่อมีการสะสมใบแดงครบ 3 ใบ ส่วนสมาชิกอาวุโสนั้น ถือว่าเป็นสมาชิกที่เล่นหรือสิงอยู่ในเวปบอร์ดแห่งนี้เป็นเวลานานแล้ว ทราบหรือรู้ว่าอะไรถูกอะไรผิดเป็นอย่างดี เมื่อสะสมใบแดงครบ 3 ใบ จะมีการให้โอกาสแก้ไขปรับปรุงตัว โดยสมาชิกอาวุโสจะถูกระงับการใช้งานเพียงแค่ 10 วันเท่านั้น และเมื่อถึงเวลาที่กำหนดจะสมารถกลับมาใช้งานอีกครั้งได้

สำหรับสมาชิกอาวุโส (ยัง)ที่มีพฤติกรรมไม่เหมาะสม, ประพฤติปฎิบัติตัวไม่อยู่ในกรอบในระบบที่สมาชิกทั่วไปควรจะทำ, ละเลย, เพิกเฉยหรือทำผิด "ซ้ำซาก" ท้าทายถือว่า "ข้านี่แหละอยู่ในเวปนี้มานาน" จะทำอะไรก็ได้ สมาชิกที่มีพฤติกรรมแบบนี้ จะได้รับใบแดงเพิ่มอีก โดยจะได้รับใบแดงครั้งที่ 4 และหากมีใบแดงสะสมครับทั้ง 4 ใบแล้ว ยังมีพฤติกรรมดังกล่าวหรือผิดกฎระเบียบเวปไซท์อยู่อีก ใบแดงครั้งที่ 5 จะหมายถึงการระงับการใช้งานสมาชิกอาวุโสแบบถาวร

สมาชิกทุกคนจะอยู่ภายใต้กฎระเบียบเดียวกันทั้งหมด หากคุณสมัครสมาชิกเข้ามาในเวปไซท์แห่งนี้แล้ว นั่นหมายถึงคุณยอมรับกฎระเบียบ, ข้อกำหนดของเวปไซท์แห่งนี้แล้วด้วยเช่นกัน ดังนั้นขอให้ประพฤติและปฎิบัติตัวให้เหมาะสม อย่า "แตกคอก" อย่าทำอะไรที่ก่อให้เกิดปัญหา, ก่อให้เกิดความแตกแยกในสังคม หากแค่ในเวปไซท์แห่งนี้คุณยังควบคุม "อารมณ์" "การกระทำ" ของคุณยังไม่ได้ ก็ไม่ต้องคิดเลยว่าในโลกของสังคมแห่งความเป็นจริง คุณจะแตกต่างจากการกระทำที่เป็นอยู่ในเวปไซท์แห่งนี้แค่ไหน

เตือนอีกนิดสำหรับสมาชิกที่ชอบ "สุมไฟ" "ดราม่า" สมาชิกแบบนี้ก็ไม่ได้เป็นที่ต้องการของเวปไซท์นี้เช่นกัน คอยระวังตัวไว้ให้ดีๆ..

ขอบคุณสำหรับสมาชิกที่คอยแจ้งเตือนทุกคนครับ อยากให้มีสมาชิกแบบนี้อยู่มากๆจังเลย สังคมทุกวันนี้ "คนดี..ดีหายไปไหนหมด" หรือ "คนดี..ดีท้อใจกันไปหมดแล้ว"
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 148 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[Chelsea_FC]-, =Galaxy Ag=Z, animosity, aodlnwlnwaod357, arkuma, artloverr, asiazasd, Aultaisen, Aun_, AUSTIN, bankzygote, bararasza, basbas16, basz17, Belkan-War, benz1230, BenzdezzS, Blackperl, boobbabe, CanDiiZ, chris369, CodeMagane, commando2143, CrYzTeX, dantae_adam, Dazio, Deathbringer, denhotx, dksmall, driftdancer, Elizabeth, emmaza, EviLBlacK03, eyazawa2456, Faluk00, FarrellPete, Fchykung, Forbidden, G..M..INW, gap, godji001, godmannyza, GtXl24o7l3c, gtyhu333, hopmbnzatou, INDY.Xp|AbSo2T, jinzo, kaimuk, kaka, keroro07, kijpat, kinchiro155, kokore, krittinat, LeBronJames, LeiTo, lilyboom, LIVE, LookPhet, Loveryz, luminosz, maiasdzxc123, mandragon66, manziii44, maxk4255k, maxza555, mOrTrEd, Mr.^_^, muek9999, Namies123, nanohero, Naowarat, natchapon665, Nelliel Tu Odelschwanck, neo_boss, nextcancel, nokung, Nonthapon, noppwit, npdeoh2754, numcang, Nut_crazyboy, oictae, oNORDFERRATUEo, oolldjlloo, OXYGENz, O_o_BIGBANG_o_O, paiinw, PalMMeR, pattarapak99, PhraoBWS, pia, planxthanee, pone123, Prince.NO9, PrinceKira, qwe11507, Raptor F22, RED DEVILL, redrock, regention, Rex, rongsawat, Rufiorocco, saphira, SchooL, sertnalove, sexylove, Siraphan, Speedy-K.O., StephanieOnly, sudteerukpla, supermakarm, supnut, suradet55, taiptai, tawin4447, teaz-razin, ten1942, ThailandNc, thanapatbenz, themzaza07, theoverhang, thitinun01, TTN-You, ๛KID1412๛^__^, ultramanbabe, V-i2-ValhallA_7, Valentine., Volcanus, vzb1150, Wiz Khalifa, wizwiz200, yuttipron, Zatsune Miku, zeebaloon, zerohurt, zerohut, ZirusZa, Zlatan_01, ZoMBiE_K, [JA], [Mz]_Zero, ]\Ton/[, _ZerO_, ~RIP~, คนห่วยๆ, คุณบอม

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เข้าใจรับทราบครับ

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    I Got It Sir Thank You Sir

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    Sir Yes Sir

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    รับทราบครับผม !!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 13th October 2012 เมื่อ 13:07
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    รับทราบขอรับ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    มาปั้้มเนียนๆ แล้วกล่าวว่า รับทราบทั่วกัน

(พี่โจ๊กเราแถลงข่าวเลยวันนี้ -..- ช็อคนิดหน่อย )

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมว่าสมาชิกที่ สุมไฟ หรือ ก่อดราม่า ค่อนข้างจะเยอะนะ สมควรจะเพิ่มโทษสักหน่อยนะครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    รับทราบครับท่านนน !!

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    รับทราบ ขอรับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    Yes,sir !!!

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    รับทราบแล้วจะนำไปปฏิบัติครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    รับทราบครับ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    พวกดราม่า ควรที่จะได้รับการลงโทษโดยการแบน เป็นสิ่งที่สมควรที่จะโดนที่สุด ตอนแรกผมก็เกือบจะเข้าไปอยู่ในวงกลมพวกนี้อยู่ แต่ยังไงซะเว็บนี้ไม่ใช่เว็บดราม่า ผมเลยโพสแบบประมาณว่าเลี่ยงๆ แถมมีให้ผมไปอ่านเว็บดราม่าด้วย ว่าสิ่งที่ผมโพสมันไม่ใช่ดราม่า *0*

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    รับทราบครับผม

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    ขอบคุณครับ

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    ก็เนี้ยแหละครับ เตือน หรือพูดคุยกันดีๆไม่ค่อยจะฟังกัน

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    รับทราบค่ะ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมโดนใบเหลืองไป 1 ใบแล้ว โดนไปทีสำนึกและรู้ซึ้งถึงแกนแท้เลย แล้วผมจะไม่ทำผิดซ้ำ 2 แน่นอน (โดนไปใบเหลือง ใบแรกตกใจมาก !!! แต่ก็สมควรละ ถ้าโดนอีกใบก็คงต้องงดลงแมทหน้าแน่นอน)

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    รับทราบครับป๋ม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    รับทราบดีครับ

ส่วนตัวได้รับใบจากพี่โจ็กเกอร์แล้ว จะปรับปรุงตัวให้เหมาะสมครับ !!!!!!!

ขอบคุณสำหรับการแถลง การแบนสมาชิก

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOYz อ่านกระทู้

รับทราบ...
    ไวจริงๆเลย

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    รับทราบ และขอต้อนรับกลับบ้านอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    รับทราบ ครับผม !!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOYz อ่านกระทู้

รับทราบ...
    มาแล้วรึ

รับทราบครับ

Tags for this Thread