ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455

[Review] รวมคะแนนรีวิว Dishonored

เช่นเคยครับ ChitChat.in.th จะหารีวิวเกมจากสื่อต่างประเทศประมาณ 6 เจ้าแล้วมาสรุปสิ่งที่สื่อเหล่านั้นรีวิวมา พร้อมคะแนนของเกม เพื่อให้ผู้อ่านได้ใช้ตัดสินใจว่า เกมนี้คนอื่นเขามองกันอย่างไง น่าเล่นตรงไหน หรือตรงไหนไม่ดีบ้าง ซึ่งรอบนี้นำสรุปรีวิว และผลคะแนนของเกม Dishonored มาให้ได้อ่านกันครับ

GameSpot : 9.0/10 - ด้วยพลังเหนือธรรมชาติที่คุณมีหลายแบบทำให้คุณจะอยากเข้าไปอยู่ในโลกของเกม Dishonored มากกว่าครั้งเดียวได้ไม่ยากเลย ความสามารถต่าง ๆ ทำให้คุณสามารถเลือกวิธีการได้หลากหลาย และด้วยสภาพแวดล้อมที่กว้างทำให้มีทางเลือกในการเดินทางที่หลากหลาย แล้วมันจะมีความลับต่าง ๆ ซ้อนอยู่ตามที่ต่าง ๆ ด้วย

G4tv : 4.5/5 - เกมออกแบบมาอย่างพิถีพิถัน มีรายละเอียดของสิ่งแวดล้อมที่ดี สวยงาม จับใจมาก ถึงแม้ว่าฉากจบจะถูกทื้อ ๆ แคบเกินไป และ AI ก็ดูแปลก ๆ เอาแน่เอานอนไม่ได้

Incgamers : 9/10 - เป็นสุดยอดเกมตัวอย่างของการผสมผสานของเกมการเล่นที่ดี แนะนำให้เล่นเลย

CVG : 9.5/10 - โลกของเกมถูกออกแบบให้คุณใช้พลังที่ตัวเองในการค้นหาพลังแฝงที่ซ้อนเร้นอยู่ การผจญภัยนี้เป็นระดับตำนานที่ช่วงอายุหนึ่งจะเจอซักหน

Game Informer : 8.75/10 - งานออกแบบตัวเมืองภายในเกมนั้นสวยงาม และการออกแบบตัวละครก็ดูดีแต่รายละเอียดพื้นผิว (textures) ดูไม่ละเอียดนัก ตัวละครทำเสียงออกมาได้ดูน่าเกรงขาม ส่วนเกมการเล่นดูเป็นธรรมชาติในแบบที่แตกต่าง เพราะอาวุธ และพลังที่เราใช้นั้นไม่เหมือนกับเกมอื่น ๆ

Kotaku : Yes (ต้องเล่น) - เกมส่วนใหญ่จะมีเงื่อนไข และกฎต่าง ๆ บังคับมากมาย แต่ Dishonored นั้นแค่แนะนำเรา เกมนี้เป็นอะไรที่พิเศษมาก ๆ สิ่งที่ชอบเป็นพิเศษคือ การค้นหา การผจญภัยไปในโลกของเกมนี้ รูปแบบการฆ่า และวิธีนำพาเราไปสู่ความน่ากลัวของเมือง Dunwall ฉากภายในเกมทำได้ดี เนื้อเรื่องก็เฉียบคม แต่ศัตรูบางตัวดูเหมือนจะอยู่ผิดที่ผิดทาง สรุปแล้วเกมนี้เหมือนเป็นการนำ Deus Ex ผสม BioShock ผสม Thief และรวมกับ Half-Life เลยทีเดียว

credit : http://chitchat.in.th

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ส่วนตัวผมให้ 8.5/10 นะเนี้อเรื่อง OK เลยเดาฉากจบได้ตั่งแต่ตอนแรกๆ Gameplay มันใช้ได้เลย มีความหลากหลายดี บู๊ก็มัน ซุ่มก็ OK แต่บางฉากก็ไม่ไหวนะมาเยอะเกิน *-*

Persona!
    Somewhere I Belong.
    กล่าวขอบคุณ
    1,654
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    เห็นเขาบอกว่าเกมนี้จบเกมได้โดยไม่จำเป็นต้องฆ่าใครเลย พยายามไม่ฆ่าเเล้วเเต่มันอดไม่ได้จริงๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    คะแนนดีๆทั้งน้านนน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    น่าเล่นมากเลยค่ะ ระบบการเล่นคล้ายๆ AssainCreed หรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เกม ทำมาในพื้นฐาน ความจริงที่ดี บางด้าน สามารถเลือกจบได้เร็วมาก ถ้า ไม่มั่วไปไล่เก็บลูกน้อง เหรอ หาทางลัดไป ลอบสังหารเป้าหมายได้ ไม่เหมือนเกมอื่น ส่วนใหญ่ที่ต้องเก็บลูกน้องให้หมดประตู้ จึงเปิด อะไรแบบนั้น แต่AI สับสนมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    เห็นหนูแล้วสยองเบย 5555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    มันสนุกม้วกกก ตัวเกมใครบอกกินสเปค ผม 9500 GT ลื่นปรื้ดดปรับสุดเกือบหมด
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    AI มั่วได้ใจมากๆ ถ้าจะให้ง่ายๆก็ไปตามจุดเลย เหมือน crysis ภาคแรก ที่ไปเป็นจุดๆเลย อัพแค่วาร์ป ให้เต็ม ก็ชนะได้สบายๆแล้ว
    แต่พระเอกเป็นใบ้อีกเกม

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ผมเล่นจบไปเมื่อวานนี้เอง นึกว่าพอจบแล้วเราจะสามารถใช้สกิลที่มีทั้งหมดมาเล่นได้ทุกด่านซะอีกอะ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เล่นยังไม่จบครับ แต่สุดยอดมาก ชอบระแบบการเล่น พลัง การซุ่ม

แต่เสียอย่างครับ เรือช้าไปนิด

เสียงเอ็ฟเฟ็ค ทำให้ตื่นเต้นใช้ได้ จนบางทีก็ตกใจ 5555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เล่นไปนิดเดียวเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมจบละครับแต่มันจบแบบ งงๆอ่า ? แต่ก็สนุกครับ
    โย่ว!ชาว JKG

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เกมนี้เป็นเกมที่อิสระทางการเดินเรื่องมากครับ ประทับใจสุดๆ เลย เป็นเกมแนวนักฆ่าที่ไม่บังคับวิธีฆ่า การเดินทาง AI ที่อยู่ไม่เป็นที่เป็นทางทำให้เกมดูท้าทายมากยิ่งขึ้น ถ้าเทียบกับเกมนักฆ่าอย่าง Assassin's Creed ผมให้ Dishonored มากกว่า 1 แต้มเลย

Bethesda ไม่เคยทำแฟนๆ ผิดหวังจริงๆ(แต่แผ่นแท้ 1400+- นี่มันก็....(อยากซื้ออยู่แต่ คิดหนัก))

ปล. ยิ่งเล่นจบรอบแรกแล้ว ต่อให้กด new game นั้นยิ่งทำให้สนุกยิ่งขึ้น(เพราะได้หาวิธีการเล่นท้าทายใหม่ๆ ต่างๆ นาๆ)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เล่นไปได้นิดเดียวเอง เด๋วว่าจะลองเล่นจบภารกิจแบบไม่ฆ่าใคร และไม่ให้ใครเห็นเราดูมั่ง

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    โดยส่วนตัวสำหรับเกมส์นี้ผมไห้7/10ครับ ที่ตัดไป3คะแนนเพราะไม่มี newgame+ และพอกลับไปเล่นด่านนั้นๆมันมีแต่สกิลที่อัพไว้ในด่านนั้น

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    11/10ไปเลย
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    ยังไม่ได้เล่นเลยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    หนุกไม่หนุกไม่รุ้เเต่เล่นจบไป2รอบนะ
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ก็หนุกดีครับ ตกใจบ่อยมาก ชอบเปิดเสียงังแล้วมันเงียบๆอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    เป้นอีกเกม หนึ่ง ที่ผมเล่นไม่เบื่อ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ให้ 9.5/10 ครับ เพราะ ภาพยังทื่อไปรวมทั้งหน้าตาศัตรูด้วย(มองแล้วบางครั้งก็แอบฮา)

ส่วนตัวแล้ว คิดว่าเกมนี้สนุกมากๆเลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ตกใจพวกติดเชื้ออย่างเดี่ยวอยู่ดีๆก็โผ่ลมา

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ผมชอบเสกหนูแล้วดูคนโดนหนูรุมกิน 555+ ซาดิส

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    6.5/10
    6.5 นี่คือเนื้อเรื่องที่มัน+ความคิดจินตนาการสุง
    3.5 ที่หายไปนั้น
    2 คือ ภาพที่ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ถ้าเทียบกับเกมส์ที่ออกมาไล่เลียกัน
    1.5 ดันไปทำระบบคล้าย skyrim